Thảo luận Hướng dẫn lắp thêm cho CRV L 2020. (Độ không đụng chạm)

bigman95

Xe điện
Hôm nay em chuẩn bị xong đèn và công tắc cho vụ sáng khoang máy khi mở lắp capo. Nhiều khi tối cũng lọ mọ ở vùng máy hơi vất.

Cốp sau em đã độ xong đèn cốp trên và bên phải . Đẹp mỹ mãn . Sáng đều toàn cốp rất tiện khi lấy đồ ban tối.( các Cụ mua đèn dành cho crv 2019 trở lên nhé, đồng bộ với đèn zin )

bigman95

Xe điện
Đèn lùi CRV là halogen rất nóng và tối tuy nhiên anh sáng hỗ trợ cam lại mượt. Em đã thay thử 2 loại led ngon nhưng vẫn chưa thấy phù hợp. Hôm nay em sẽ thử led T15 (w16w) hịn vàng và trắng xem sao . Nếu ngon chia xẻ với các Cụ ( chú ý led sáng nhưng sẽ không làm cam lùi theo xe mịn được do cảm biến ban đêm của cam nhận ánh sáng , có trạng thái lấm tấm điểm sáng nếu không bật đèn , thực ra chẳng ảnh hưởng gì vì ban đêm thì đương nhiên phải bật đèn ) lùi theo luật đèn trắng và ít nhất 1 đèn nên em chơi bên tài đèn vàng bên phụ đèn trắng . Đảm bảo khi lùi ban đêm trời mù xe sau nhìn rõ. ( em hay lang thang bản của đồng bào)

Chỉnh sửa cuối:

Mất nick

Xe máy
Hôm nay em chuẩn bị xong đèn và công tắc cho vụ sáng khoang máy khi mở lắp capo. Nhiều khi tối cũng lọ mọ ở vùng máy hơi vất.

Cốp sau em đã độ xong đèn cốp trên và bên phải . Đẹp mỹ mãn . Sáng đều toàn cốp rất tiện khi lấy đồ ban tối.( các Cụ mua đèn dành cho crv 2019 trở lên nhé, đồng bộ với đèn zin )
Công tắc đèn này cụ lấy theo công tắc mở nắp capo ở khoang lái hay sao vậy?

Mất nick

Xe máy
Làm độc lập Cụ. Lấy cố định dương ác quy qua cầu chì và điều khiển âm.
Em thấy khá rủi ro:
- Khoang này nhiệt độ cao, độ rung lớn
- Khi cần quan sát, thường là chiếu sáng cục bộ 01 vị trí cần, sẽ sử dụng ánh sáng cường độ lớn, có độ chụm mới hiệu quả.
Sử dụng đèn chiếu khoang (em hình dung như đèn chiếu cốp sau) cũng được nhưng để đáp ứng nhu cầu mỗi khi phải mở taplo thì vẫn cần có 01 đèn rọi khác.
Cụ cân nhắc thêm.
Mà chưa thấy cụ trả lời vụ ngâm cứu nghiêng gương khi lùi nhỉ!

bigman95

Xe điện
Em thấy khá rủi ro:
- Khoang này nhiệt độ cao, độ rung lớn
- Khi cần quan sát, thường là chiếu sáng cục bộ 01 vị trí cần, sẽ sử dụng ánh sáng cường độ lớn, có độ chụm mới hiệu quả.
Sử dụng đèn chiếu khoang (em hình dung như đèn chiếu cốp sau) cũng được nhưng để đáp ứng nhu cầu mỗi khi phải mở taplo thì vẫn cần có 01 đèn rọi khác.
Cụ cân nhắc thêm.
Mà chưa thấy cụ trả lời vụ ngâm cứu nghiêng gương khi lùi nhỉ!

Gương lùi em chưa ngâm cứu mạch.
Còn 3 cái cần làm : nhớ ghế , gương lùi , đèn cánh cửa.

Còn đèn chiếu khoang chỉ mang tính chất xử lý ban tối mà không mang đèn pin đi thôi. Kèm an toàn khi phải làm trong vùng không có đèn đường.

. Đèn em đã kiểm tra ổn . Nhiệt độ khoang máy thì cao nhất 80 độ . Còn rung thì không ảnh hưởng vì chẳng liên quan gì đến máy .
Đèn dùng đèn nguyên khối led dành cho bmw .

Chỉnh sửa cuối:

bigman95

Xe điện
Em vừa lắp lùi led t15 , giải quyết xong vụ lấm tấm ánh sáng.

jonidontcry

Xe tăng
Đèn lùi em thấy nó tối quá, mỗi khi lùi xe trong hầm là em phải căng mắt ra nhìn màn hình :(

jonidontcry

Xe tăng
Đèn lùi mục đích cảnh báo phía sau thôi nên vẫn cần cam lùi . Còn Cụ muốn sáng hơn thì làm giống em . Thay led vàng hỗ trợ cam.
cụ cho em xin model name của cái đèn vàng với ạ, em cảm ơn cụ

Suri15

Xe tăng

Đây Cụ. Cụ mua thêm cặp trắng nữa để phụ trắng tài vàng cũng hợp.
Em đặt loại này theo kinh nghiệm của cụ. Em lắp thử nhưng sao thấy bóng nóng thế nhỉ, em lắp vào để lùi thử, 1 tý mà ra sờ thấy nóng bỏng tay, không biết chịu được lâu không

bigman95

Xe điện
Em đặt loại này theo kinh nghiệm của cụ. Em lắp thử nhưng sao thấy bóng nóng thế nhỉ, em lắp vào để lùi thử, 1 tý mà ra sờ thấy nóng bỏng tay, không biết chịu được lâu không
Bóng halogen cũng nóng thôi rồi. Lùi ngắn không ngại đâu. Lý thuyết thì như vậy tản nhiệt tốt nó mới nóng ngoài.

Suri15

Xe tăng
Bóng halogen cũng nóng thôi rồi. Lùi ngắn không ngại đâu. Lý thuyết thì như vậy tản nhiệt tốt nó mới nóng ngoài.
Cảm ơn cụ.
Btw, vụ bọc bảo ôn, em cũng định làm nhưng tìm hiểu thấy nếu bọc không đúng thì có khả năng làm hỏng lốc điều hòa do khí lạnh dạng lỏng đi vào lốc. Cụ bọc từ đoạn nào đến đoạn nào hay bọc tất?

bigman95

Xe điện
Cảm ơn cụ.
Btw, vụ bọc bảo ôn, em cũng định làm nhưng tìm hiểu thấy nếu bọc không đúng thì có khả năng làm hỏng lốc điều hòa do khí lạnh dạng lỏng đi vào lốc. Cụ bọc từ đoạn nào đến đoạn nào hay bọc tất?
Nguyên lý của điều hoà là bơm gas và hồi gas. Nó giống hệt cái điều hoà ở nhà mình thôi . Còn tại sao hãng họ lại để ống lạnh không bảo ôn trong khoang động cơ , em cũng hỏi mấy chú bên hãng , câu trả lời giảm chi phí thôi! ( hãng sx chứ không phải mấy đc đại lý) Còn hỏng lốc thì nó chẳng liên quan gì đến bảo ôn cả. Van một chiều hỏng thì mới bị hiện tượng như Cụ nghe ở trên.