Thảo luận Hướng dẫn lắp thêm cho CRV L 2020. (Độ không đụng chạm)

USRobotics

Xe buýt
Chắn bùn bánh sau là cần thiết còn chắn gầm thì cứ để zin đỡ ồn hơn. Tráng đinh thì anh chưa thử . Nhưng lắp cảm biến rồi xịt thì vặn con ốc vá nhanh rồi đến chỗ vá anh thấy ổn hơn. Tráng lốp làm hỏng vành ?!
Nhiều người cũng nói thế nhưng em theo dõi trang của Thi lốp lâu rồi thì chưa thấy ai dùng dịch vụ tráng mà phàn nàn, có những xe 3 4 năm sau mở lại keo vẫn chuẩn, keo không chảy thì sao ra được vành, mà bản thân con escape của em, em dùng 8 năm thì 7 năm dùng tráng đinh với 2 đời lốp thấy ổn anh ạ, thế nên em vẫn sẽ tráng lốp tiếp con crv này, cái áp suất nếu dùng chắc em cũng mua loại ngoài giống anh, nhưng bản thân em thấy cũng không cần lắm khi tráng đinh rồi
Có lẽ chắn gầm em theo anh, không lắp thép nữa vì em cũng chả bao giờ offroad, đi lắp chắn bùn bánh sau thôi

USRobotics

Xe buýt

Cụ đặt thành 2 đơn nhé. Nhận cùng 1 lúc. Đúng như em đặt là không phải lăn tăn.(xin lỗi mấy Cụ kdcn nhé!)

Giá hợp lý, lắp ngoài cũng tiện nên phải bắt chước theo anh, có gì anh chỉ em cách lắp nhé

bigman95

Xe điện

Giá hợp lý, lắp ngoài cũng tiện nên phải bắt chước theo anh, có gì anh chỉ em cách lắp nhé
Ok, ngon bổ rẻ đẹp. Sẽ rút kinh nghiệm từ cái anh đã làm về phần điện.
Chuẩn bị : relay 4 chân ngon . Cáp cắm cầu chì từ bảng cầu chì. Dây điện 20 awg và đầu cos để cắm vào relay ( điều khiển theo acc) tạo 1 nguồn acc riêng biết 20A dành cho thiết bị lắp thêm.

Chỉnh sửa cuối:

USRobotics

Xe buýt
Ok, ngon bổ rẻ đẹp. Sẽ rút kinh nghiệm từ cái anh đã làm về phần điện.
Chuẩn bị : relay 4 chân ngon . Cáp cắm cầu chì từ bảng cầu chì. Dây điện 20 awg và đầu cos để cắm vào relay ( điều khiển theo acc) tạo 1 nguồn acc riêng biết 20A dành cho thiết bị lắp thêm.
Trong bộ mình mua không đủ dây hay đầu cắm hả anh? Em tưởng tháo mặt ra, cắm vào cái giắc là xong :D em đang xem cách lắp trên youtube để học, còn phần mấy cái kia anh chỉ em mua cái nào cần được không

bigman95

Xe điện
Trong bộ mình mua không đủ dây hay đầu cắm hả anh? Em tưởng tháo mặt ra, cắm vào cái giắc là xong :D em đang xem cách lắp trên youtube để học, còn phần mấy cái kia anh chỉ em mua cái nào cần được không
Kiếm relay cũ tháo xe ngon hơn

USRobotics

Xe buýt
Kiếm relay cũ tháo xe ngon hơn
Hàng mới về cục màn hình nên em lắp rồi, nguồn thì theo clip này, rút cầu chì 15A ra rồi cắm nguồn vào
Mã:
https://youtube.com/watch?v=3aTI6xUBPF8&si=0MFhJt7lSbRW40r4
mát thì nối vào con ốc sườn như hình, tạm thời màn hình hiện lên rồi, thứ 2 đợi 4 đầu van về rồi em lắp vào sau

bigman95

Xe điện
Hàng mới về cục màn hình nên em lắp rồi, nguồn thì theo clip này, rút cầu chì 15A ra rồi cắm nguồn vào
Mã:
https://youtube.com/watch?v=3aTI6xUBPF8&si=0MFhJt7lSbRW40r4
mát thì nối vào con ốc sườn như hình, tạm thời màn hình hiện lên rồi, thứ 2 đợi 4 đầu van về rồi em lắp vào sau
Phía trên có 1 lỗ lắp ốc 6 vừa. Chuẩn bị đầu cos kẹp và bắt ốc chặt vào chú. Bt mua là họ gủi cùng lúc luôn chứ nhỉ?

USRobotics

Xe buýt
Phía trên có 1 lỗ lắp ốc 6 vừa. Chuẩn bị đầu cos kẹp và bắt ốc chặt vào chú. Bt mua là họ gủi cùng lúc luôn chứ nhỉ?
Em chưa nhận gói 2, chứ gói này e k thấy, mà thôi cái kia em kẹp mát vào lỗ ốc đó chắc ok anh ạ

Mất nick

Xe máy
Chào các Cụ.
Covit giãn cách ở nhà chẳng có gì làm em lôi cái xe ra độ linh tinh.
1. Thêm loa Center theo xe
2. Thêm Hub dành cho CRV
3. Thêm ổ Usb ở cổng chờ bên trái phía tài
4. Còi Denso
5.Đèn sàn và đèn cốp phụ
6. Thêm 1 cổng tẩu gầm ghế phụ .
7. ….(đang nghĩ tiếp)
Vừa rồi thấy một số anh em trao đổi nên hay ko nên lắp siêu tụ thay thế hoặc hỗ trợ tuổi thọ acquy, ko biết cụ đã trải nghiệm siêu tụ chưa vậy?

bigman95

Xe điện
Vừa rồi thấy một số anh em trao đổi nên hay ko nên lắp siêu tụ thay thế hoặc hỗ trợ tuổi thọ acquy, ko biết cụ đã trải nghiệm siêu tụ chưa vậy?
Về lý thuyết là ổn nhưng em nghĩ chi phí để làm tụ thì đủ thay mấy cái ắc quy ngon rồi. Em tính thay 5 cái ác quy cho vòng đời sử dụng. Khoảng 8 triệu. Nếu làm tụ thì sẽ cầm thêm bộ điều khiển và tụ . Tụ ngon thì cũng không rẻ. Theo em để tiền đấy thay linh kiện tốt hay hơn.( bộ kích ắc quy là dùng siêu tụ)

Mất nick

Xe máy
Về lý thuyết là ổn nhưng em nghĩ chi phí để làm tụ thì đủ thay mấy cái ắc quy ngon rồi. Em tính thay 5 cái ác quy cho vòng đời sử dụng. Khoảng 8 triệu. Nếu làm tụ thì sẽ cầm thêm bộ điều khiển và tụ . Tụ ngon thì cũng không rẻ. Theo em để tiền đấy thay linh kiện tốt hay hơn.( bộ kích ắc quy là dùng siêu tụ)
Xe đấu thêm nguồn ACC nhiều chắc cũng cần cụ nhỉ.

bigman95

Xe điện
Xe đấu thêm nguồn ACC nhiều chắc cũng cần cụ nhỉ.
Không cần đâu Cụ . Dùng ác quy có dòng tải cao và số lần đạt tối đa lớn là được. Xe em nấu nước trên xe đây. Không kể sub gầm và loa( dòng 20 A dùng max được 60 phút là ok)quan tâm đến cca và rc của ắc quy . Càng lớn càng ngon và càng đắt

Chỉnh sửa cuối:

hungf1

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung điện đóm là phải cẩn thận các cụ ạ

bigman95

Xe điện
Em có thấy anh làm thêm thanh cân bằng trong khoang máy và đệm thêm cái gioăng ở giảm xóc, có phải anh dùng loại kiểu ntn không
Anh làm giảm sóc sau thôi. thanh cân bằng cũng lắp. Giảm sóc sau CRV rất dài lại đường kính hẹp (12 cm thì phải) nên bồng bềnh và dễ chạm gầm khi vào chỗ sóc

USRobotics

Xe buýt
Anh làm giảm sóc sau thôi. thanh cân bằng cũng lắp. Giảm sóc sau CRV rất dài lại đường kính hẹp (12 cm thì phải) nên bồng bềnh và dễ chạm gầm khi vào chỗ sóc
em thấy crv khá êm, nhưng đúng là êm hay bồng bềnh nhiều khi nó na ná nhau, có lẽ em cũng lắp cái cao su theo anh, còn thanh cân bằng thì thôi vì em ít khi đi đường cua, mà có đi em cũng đi chậm

ngồi escape quen, xe cao, kính lái nó thoáng, xe crv này cái gương chiếu hậu nó che hết tầm nhìn phía trc luôn nên nhiều khi hơi khó chịu, mặc dù đồng ý con này êm hơn, tiện nghi hơn nhưng đôi khi nhớ con v6 3.0 phết :D

bigman95

Xe điện
em thấy crv khá êm, nhưng đúng là êm hay bồng bềnh nhiều khi nó na ná nhau, có lẽ em cũng lắp cái cao su theo anh, còn thanh cân bằng thì thôi vì em ít khi đi đường cua, mà có đi em cũng đi chậm

ngồi escape quen, xe cao, kính lái nó thoáng, xe crv này cái gương chiếu hậu nó che hết tầm nhìn phía trc luôn nên nhiều khi hơi khó chịu, mặc dù đồng ý con này êm hơn, tiện nghi hơn nhưng đôi khi nhớ con v6 3.0 phết :D
Nó êm kiểu khác so với escape . Con nhà anh nó bảo ech êm mượt hơn.

honda_city

Xe hơi
Em hỏi shop trên fb họ nói nên lắp giảm chấn đủ 4 giảm xóc mới hiệu quả ko biết có phải ko. còn trên shopee em thấy thường bán theo cặp nên em nghĩ chỉ cần lắp 2 giảm sóc sau.
Và trên Shopee có bán bộ giảm chấn này nhưng ko biết loại nào vừa với CRV các cụ nhỉ.

bigman95

Xe điện
Em hỏi shop trên fb họ nói nên lắp giảm chấn đủ 4 giảm xóc mới hiệu quả ko biết có phải ko. còn trên shopee em thấy thường bán theo cặp nên em nghĩ chỉ cần lắp 2 giảm sóc sau.
Và trên Shopee có bán bộ giảm chấn này nhưng ko biết loại nào vừa với CRV các cụ nhỉ.
Cụ lấy thước đo là chuẩn nhất . Không nhầm là D. Cái này mục đích là giảm kịch giảm sóc , đỡ xệ đít và tạo 2 vùng giảm sóc trên 1 lò xo . Tác dụng thì không thấy cảm nhận gì nhưng an tâm về đoạn kịch GS

Chỉnh sửa cuối: