Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

kemsu

Xe buýt
xe em chỉ bị khựng tầm 1s thôi nhưng cảm nhận người ngồi trên xe bị giật, mà có lúc thì tầm 30 đến 40km/h bị phát, có lúc tầm gần 60km/h cũng bị
Bẩm cụ! Nếu cụ vệ sinh bướm với van ko tải, thay lọc xăng rồi! Thì cụ kiểm tra cho e mấy con bugi nhé, cả đầu chụp bugi nữa! Trước xe e giật còn 2 phát 1 lúc cơ! Lúc vượt ức chế! E thay lọc xăng đỡ hơn 1 tý nhưng ko hết thay 4 con bugi lại ngon ơ!

vietnh.bnh

Xe đạp
Bẩm cụ! Nếu cụ vệ sinh bướm với van ko tải, thay lọc xăng rồi! Thì cụ kiểm tra cho e mấy con bugi nhé, cả đầu chụp bugi nữa! Trước xe e giật còn 2 phát 1 lúc cơ! Lúc vượt ức chế! E thay lọc xăng đỡ hơn 1 tý nhưng ko hết thay 4 con bugi lại ngon ơ!
Em đã thay Bugi rồi, vệ sinh bướm với van ko tải và lọc xăng thì em chưa làm cụ ạ. Mấy hôm nay đi cảm thấy lúc ga lên côn bám vào chậm, lúc giật có liên quan đến côn nhả không nữa

kemsu

Xe buýt
Em đã thay Bugi rồi, vệ sinh bướm với van ko tải và lọc xăng thì em chưa làm cụ ạ. Mấy hôm nay đi cảm thấy lúc ga lên côn bám vào chậm, lúc giật có liên quan đến côn nhả không nữa
Nó giật đúng kiểu đấy mà cụ! Tại e cứ làm từng thứ 1 xong là nó hết! Còn 1 nguyên nhân nữa khách quan là cụ đổ xăng gì ở cây xăng nào! Xăng cũng là 1 nguyên nhân gây ra đó cụ ợ

korandovinhyen

Xe container
Xe em hôm nọ cũng bị giật, đem ra ga ra quen kiểm tra, mấy cháu tìm một lúc: khả năng do bu gi NGK(hay bị lỗi) vì bu gi cũng mới thay ở hãng. thay xong test thử thấy hết luôn.

vietnh.bnh

Xe đạp
Hôm nay em ra gara kiểm tra, họ dùng máy test chuyên dùng thì đã phát hiện được lỗi văng côn, lỗi cả dây cao áp nữa. Mai cho em nó đi thay vậy

kemsu

Xe buýt
Hôm nay em ra gara kiểm tra, họ dùng máy test chuyên dùng thì đã phát hiện được lỗi văng côn, lỗi cả dây cao áp nữa. Mai cho em nó đi thay vậy
Cao áp buổi tối cụ đỗ xe vào chỗ nào đen xì ko đèn để nổ mở nắp capo nhìn xem có dây nào xanh lè bị phóng điện ra ngoài ko? E nghi cao áp nó là nguyên nhân đới ợ! Xe cụ chạy bao nhiêu km?

vietnh.bnh

Xe đạp
Cao áp buổi tối cụ đỗ xe vào chỗ nào đen xì ko đèn để nổ mở nắp capo nhìn xem có dây nào xanh lè bị phóng điện ra ngoài ko? E nghi cao áp nó là nguyên nhân đới ợ! Xe cụ chạy bao nhiêu km?
Em đã xử lý xong rồi: thấy máy test lỗi cum dây điện trong hộp số, cum van điều khiển áp dầu. Thay xong đi khác hoàn toàn. Nói chung là ổn rồi ạ

chuc128

Xe đạp
Chắc bơm xăng sắp đi rồi tôi trước cũng bi thế sau chết hẳn thợ bảo thay bơm xăng ok luôn
Cảm ơn cụ
Dự đoán là như vậy đấy cụ ạ, Em thay xăng nó lại bình thường rồi. nhưng có lẽ vẫn phải thay bơm xăng

Son71

Xe đạp
chào các cụ.
Các cụ cho cháu hỏi, xe cháu khi mới khởi động vào buổi sáng xe có hiện tượng hụt ga, Khi khởi động được khoảng 5,7 phút thì không còn hiện tượng này nữa. như vậy xe đang bị làm sao và cách giải quyết nó như thế nào hả các cụ, Liệu có giống với xe máy khi trời lạnh quá không các cụ, Mong các cụ chỉ giúp để đỡ chút tiền và gara, Cháu đã thay bugi vệ sinh họng hút, lọc xăng, dây cao áp rồi ạ,
chắ do bơm xăng hoạt động ko ổn định đó bác

Son71

Xe đạp
Xe em KM 2009, để qua đêm đến trưa phát hiện trên 2 mâm bánh trước có dầu đọng phía rãnh gần mặt đường, và có vệt như dầu ở đâu bắn vào trên mâm (như hình). Các cụ phán cogiúp em dầu ở đâu ra với ạ? Cảm ơn các cụ ạ.

có thể do khi rửa xe họ xịt chất bảo dưỡng lốp khi để thời tiết ngoài trời nó sinh ra như vậy

bibi_1234

Xe tải
chỉnh độ chụm / cân bằng động nên vào hãng hay ra gara ngoài làm các cụ. rẻ hơn có đảm bảo k

GLK AMG 250

Xe tải
chỉnh độ chụm / cân bằng động nên vào hãng hay ra gara ngoài làm các cụ. rẻ hơn có đảm bảo k
Mình đưa xe vào hãng bảo dưỡng, thay dầu.... 6 năm nay rồi mà chưa bao giờ thấy hãng tư vấn cho khoản chỉnh độ chụm này cả (hiện tại xe đã chạy 5,2 vạn). Như vậy, có khi nào kỹ thuật của hãng không hiểu về việc chỉnh độ chụm hay việc chỉnh độ chụm này là quá ít lần trong vòng đời của xe. Trong khi đó em thấy các cụ nhà ta là 1 vạn đi căn chỉnh 1 lần. Em đang băn khoăn quá, không biết có nên đưa V2 đi kiểm tra, căn chỉnh lại ở gara ngoài hay không. Các cụ đã sử dụng nhiều cho em xin ý kiến với ạ (hiện tại em không thấy xe rung lắc, hay lệch volang j cả, em đã kiểm tra độ mòn má trong, má ngoài lốp trước thì thấy mòn đều cả 2 má).

haoyun84

Xe máy
Các cụ cho em hỏi cái, xe e Morning Van cũ đi bảo dưỡng lần đầu. Ngoài thay dầu và bảo dưỡng như 1 số quy trình e đọc trên mạng thì cần thay gì nữa k các cụ nhỉ. Mà chi phí bình thường cho bảo dưỡng của các cụ là khoảng bao nhiêu thế. Các cụ cho e tí thông tin để tham khảo nhé. Lần đầu ai cũng bỡ ngỡ...

GLK AMG 250

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái, xe e Morning Van cũ đi bảo dưỡng lần đầu. Ngoài thay dầu và bảo dưỡng như 1 số quy trình e đọc trên mạng thì cần thay gì nữa k các cụ nhỉ. Mà chi phí bình thường cho bảo dưỡng của các cụ là khoảng bao nhiêu thế. Các cụ cho e tí thông tin để tham khảo nhé. Lần đầu ai cũng bỡ ngỡ...
lần đầu thì chưa phải thay j nếu không hỏng, lần 2 thay lọc dầu, lần 4 thay lọc dầu (cách 1 lần thay lọc dầu 1 lần), vệ sinh lọc gió điều hòa cho đến 5 vạn cụ nhé (kinh nghiệm của tôi đã chạy hơn 5v chia sẻ cùng cụ)

ducvns

Xe hơi
hic hic. toi tháng lương rồi cụ nhỉ

Cuong90

Xe hơi
Xin nhờ cccm tí. Chả là con mn nhà e đang có tình trạng bỏ máy khi đi lúc trời mưa to, đi tốc độ khá cao, nước bắn tung toé lên thì sẽ bị, xe đi rung và giật giật, ( chỉ đi trời mưa to hoặc qua vũng nước mới bị cccm nhé). E có mang xe ra hãng chech thì k tìm ra lỗi, xe k bị đâm đụng ngập nước gì ạ. Cccm ai đã từng bị chưa ạ. Mách e cách khắc phục với ạ. Thanks cc