[VHGT] Hướng tới bảo vệ "Quyền đi nhanh" mới phải !?

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Nhớ khi xưa có câu " Còi to, cho vượt" mà nay còn đâu? Cả người trong Of cũng lập thớt xin giảm tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, rồi chấp nhận bị giành đường, cướp đường...
Ra đường là để đi nhanh, ai cũng biết máu chảy chậm thì...vì thế nên hướng tới bảo vệ "Quyền đi nhanh" mới phải !?
Em muốn trong đời cũng có dịp được chạy 60 km/h trong thành phố đúng luật. Mời các cụ muốn đi nhanh vào đây hiến kế :D

Em up ảnh hầu các cụ tiếp.
Vẫn là đường phố thuộc Trương Gia Cảng trong đường đẹp nên nó toàn cho chạy dưới 60.

http://www.otofun.net/threads/646412-em-di-cong-tac-trung-cua/page9

AnhTiếnMobile

Xe điện
Lại có câu đi nhanh- xanh cỏ , cơ sở hạ tầng ý thức tham gia giao thông chưa tốt thế thì phi nhanh lắm rủi ro, ra đường bây giờ em mang theo 2chữ Điềm đạm

Namxlda

Xe tăng
theo em đi trong tp thì nên < 40km .an toàn cho moi ngươi.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đi tốc độ trên 60 không an toàn bằng và uống xăng hơn tốc độ dưới 60. Thôi nếu gọi là có "tăng" thì tăng từ 50 lên 55 là được nếu đi đường thành thị có mật độ không đông.

Trau Dat

Xe điện
Theo em thì nhanh hay chậm ở VN phụ thuộc nhiều yếu tố lắm.
Em chỉ thấy người tên "Nhanh" hay "Chậm" thì đều làm quan cả. 1 người ngoài đời, 1 người trên OF này.:D

Website
www.facebook.com
Đầu tiên chắc biển báo phải ngon. Trong ảnh, biển vạch quá rõ, em tự tin thấy mình có thể chạy được :D

lai thue

Xe điện
Nếu phân làn được 2b, 4b thì chạy 60 là bình thường mà, ở mình nhiều đường phân làn được 2b & 4b nên cho chạy 60 như đường Lê H Phong Hải Phòng quê nhà là VD đó

Website
www.facebook.com
Cháo nghĩ ở bển người ta hướng tới rõ ràng, dễ hiểu để người dân dễ dàng tuân thủ chấp hành....
Nhà mềnh dân trĩ cao, ai kiu lớn nên người ta cố tình mập mờ như.....đánh đố để phát huy trí thông minh, trí tưởng tượng.......
Hay, thế lại nhanh cái khác rồi

Website
www.facebook.com
Em mang sang đây cho các cụ xem

Cháu lại lấy VD ngã 4 Thành đội HP quê cháu, có cái vạch liền phân làn đèn đỏ được rẽ phải, có cái camera đặt trên bốt, xxx vợt nhiệt tình, 1 thời gian sau là ngon ngay ạ, 2b chấp hành tử tế. 1 VD khác là đường Nguyễn văn Linh ở quê nhà cháu, các cụ có thấy 2b đi nghiêm chỉnh ko ạ, bị bắt nhiều thì chấp hành ngay ạ, ko bao h lấn làn 4b cả. Tất cả sai lầm phải trả giá bằng tiền mặt thì mới nhớ được ạ.
Cuối cùng nhà cháu xin các cụ ủng hộ quan điểm của nhà cháu, đó là tình trạng giao thông tại VN hỗn loạn là do xxx, chỉ cần vài vụ 2b vượt đèn đỏ vừa bị thuơng vừa phải đền 4b thì đố thằng nào dám vượt đèn đỏ nữa, nhà cháu ghét nhất câu, " Không làm chủ được tốc độ" của xxx hay ghi biên bản tai nạn, cuối cùng là lại xe to đền xe bé
http://www.otofun.net/threads/656807-lan-duong-den-do-duoc-re-phai-va-y-thuc-cua-2b/page4

bucxucthivao

Xe tải
Nhớ khi xưa có câu " Còi to, cho vượt" mà nay còn đâu? Cả người trong Of cũng lập thớt xin giảm tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, rồi chấp nhận bị giành đường, cướp đường...
Ra đường là để đi nhanh, ai cũng biết máu chảy chậm thì...vì thế nên hướng tới bảo vệ "Quyền đi nhanh" mới phải !?
Em muốn trong đời cũng có dịp được chạy 60 km/h trong thành phố đúng luật. Mời các cụ muốn đi nhanh vào đây hiến kế :D

Em ủng hộ quan điểm này. Nên bảo vệ quyền đi nhanh, thời gian là tiền bạc với toàn xã hội.

Ví dụ trên đoạn đường một dãy dài xe đi chậm thì nhẽ ra phải phạt xe đầu tiên lỗi sai làn hoặc tội cản trở giao thông;
Với chức trách phận sự của CSGT, nên chăng đề xuất trả lương thưởng theo lưu lượng giao thông trên các tuyến đường cụ thể.
Nếu tai nạn do đi nhanh, cần xử lý theo đúng luật với tình huống hiện trường. Trách nhiệm liên đới sau tai nạn là Bảo hiểm và Cơ quan quản lý - thiết kế - xây dựng tuyến đường có tai nạn xaỷ ra.