[VHGT] Hưởng ứng " Một người sai làn cả ngàn người khổ" những Ofer đi sai làn đưa vào đây ạ!

Bóng Chày

Xe lừa
Bác lắp Cam hành trình + để Iphone luôn ở chế độ chụp như thế này này để cộng đồng OFUN ném đá vỡ đầu chúng ra:

Camry đen BKS 80A-00358 bắt đầu CƯỚP đường bên trái đoạn cổng Bộ công thương để đạp lên đầu nhân dân lầm lũi đi theo luật giao thông. Sau đó là ông Ford Mondeo màu đen BKS 80A-00315 CƯỚP đường bên trái để đi, kéo theo hàng đoàn 2B cướp đường trái để đi:

[video=youtube;uXBBTvsG53M]http://www.youtube.com/watch?v=uXBBTvsG53M&feature=youtu.be[/video]

[video=youtube;7BSUf5u2mzs]http://www.youtube.com/watch?v=7BSUf5u2mzs&feature=youtu.be[/video]

Sáng nay ở nGuyễn Du, đoạn Quang Trung rẽ phải ra, một xe biển xanh FORD 38N đè vạch rất ngang nhiên chiêm 1/3 phần đường còn lại, Chán.

@oto

Xe hơi
Mấy ông biển 80 mà vi phạm phải phạt nặng gấp 10 lần người thường mới chấn chỉnh được kỷ cương pháp luật.

tranhoangminh

Xe container
e hỏi là đưa lên đây xong thì mấy cụ trên bị xử lý thế nào ạ? e biết còn đưa nữa.

blackpaint

Xe container
e hỏi là đưa lên đây xong thì mấy cụ trên bị xử lý thế nào ạ? e biết còn đưa nữa.
Ai mà xử nổi mấy ông này???Cho dù bằng chứng là rõ ràng. VN nó thế ạ, nếu ở nước ngoài có khi cụ ngồi trong xe từ chức ấy chứ.

trangfamIt

Xe buýt
bác ơi cái này chỉ Iphone mới được hay là áp dụng hết vậy con samsung galaxy có được không để sau này em còn lắp

Bóng Chày

Xe lừa
trangfamIt nói:
bác ơi cái này chỉ Iphone mới được hay là áp dụng hết vậy con samsung galaxy có được không để sau này em còn lắp
Iphone để chụp, tất nhiên có thể quay. Em dùng cam ghi hành trình nên 24/24 quay phim mọi tình huống. Bác dùng điện thoại nào chụp cũng ok. Chú ý an toàn khi chụp nhé

Sent from my iPhone using Forum Runner

tranhoangminh

Xe container
Ai mà xử nổi mấy ông này???Cho dù bằng chứng là rõ ràng. VN nó thế ạ, nếu ở nước ngoài có khi cụ ngồi trong xe từ chức ấy chứ.
Tại hôm tết e ngồi xe nhờ ông anh lên trên sơn tây, ngồi xe biển 80B mà đường cao tốc Thăng Long ông ý phóng toàn hơn 100k chẳng sợ, vượt cả đèn đỏ #:-s

taychoi2403

Xe tải
Tại hôm tết e ngồi xe nhờ ông anh lên trên sơn tây, ngồi xe biển 80B mà đường cao tốc Thăng Long ông ý phóng toàn hơn 100k chẳng sợ, vượt cả đèn đỏ #:-s
Thế nên ở nước ta, số lượng tai nạn GT mới thuộc top ten của thế giới :D. Các cụ cứ rịu bia vào là phóng bạt mạng thôi

Bóng Chày

Xe lừa
taychoi2403 nói:
Thế nên ở nước ta, số lượng tai nạn GT mới thuộc top ten của thế giới :D. Các cụ cứ rịu bia vào là phóng bạt mạng thôi
Năm nay em dự ít nhất phải lên đến 20k ca!!! Các ông 80b đâu có phải vì rượu đi nhanh mà là vì xã hội đã trở thành một biến thể kiểu triều phong kiến vô cùng tinh vi và phức tạp. Triều đại phong kiến nên quan quân triều đình có thể phóng ngựa bạt mạng kể cả gây tai nạn bỏ trốn. Bọn thuỷ hử cấu kết bọn quan thoái hoá lũng đoạn địa phương ... Các bác ngẫm có đúng không? Thời xưa đánh giặc ngoại xâm nghèo kiết xác nhưng em nghe kể quân dân tình cảm thắm thiết lắm, nhà ko phải khoá, củ khoai củ chuối nhường nhau hết ... Giờ thì có tý kinh tế dẫm đạp lên nhau để sống ... Chả lẽ để giảm thiểu tai nạn giao thông chúng ta lại mong có cuộc chiến khác cho nhân dân yêu thương nhau hơn?

loi_luxury

Xe hơi
Một bộ phận là do ý thức người tham ra giao thông.Và cũng 1 phần không nhỏ là cậy quyền,cậy chức.Và cậy cả sự quen biết...nên...

quanghuyls

Xe điện
Cụ có tư duy rất hay, từ 80B đi nhanh đến triều đại phong kiến đến tình cảm quân dân rồi lại đến củ khoai củ chuối... thế sao cụ không thương họ đang bất chấp nguy hiểm cho bản thân mà phải phóng nhanh để kịp họp, kịp thời xử lý các vụ việc, kịp đưa các cụ cho kịp bằng bạn bằng bè năm châu...
Năm nay em dự ít nhất phải lên đến 20k ca!!! Các ông 80b đâu có phải vì rượu đi nhanh mà là vì xã hội đã trở thành một biến thể kiểu triều phong kiến vô cùng tinh vi và phức tạp. Triều đại phong kiến nên quan quân triều đình có thể phóng ngựa bạt mạng kể cả gây tai nạn bỏ trốn. Bọn thuỷ hử cấu kết bọn quan thoái hoá lũng đoạn địa phương ... Các bác ngẫm có đúng không? Thời xưa đánh giặc ngoại xâm nghèo kiết xác nhưng em nghe kể quân dân tình cảm thắm thiết lắm, nhà ko phải khoá, củ khoai củ chuối nhường nhau hết ... Giờ thì có tý kinh tế dẫm đạp lên nhau để sống ... Chả lẽ để giảm thiểu tai nạn giao thông chúng ta lại mong có cuộc chiến khác cho nhân dân yêu thương nhau hơn?

Bóng Chày

Xe lừa
Thế bác cho em hỏi "Nhà nước pháp quyền" chỉ áp dụng với dân đen chúng em?
Thế thì chả là chế độ phong kiến đặc quyền là gì? Luật do bác đề ra, nhưng chỉ áp với dân, con quan các bác thì vô can? Luật đấy dịch ra tiếng Việt là Luật gì?
Chả nhẽ Ngựa của quan thì đâm người không chết? Đánh xe ngựa cho quan uống rượu không biết say?
Cụ có tư duy rất hay, từ 80B đi nhanh đến triều đại phong kiến đến tình cảm quân dân rồi lại đến củ khoai củ chuối... thế sao cụ không thương họ đang bất chấp nguy hiểm cho bản thân mà phải phóng nhanh để kịp họp, kịp thời xử lý các vụ việc, kịp đưa các cụ cho kịp bằng bạn bằng bè năm châu...

Từ Trần phú cắt qua Sơn Tây, luôn luôn là hàng đàn 2b leo lên vỉa hè phóng thục mạng đến đầu Sơn tây và lao xuống đường nhằm thẳng vào 4b đang nhẫn nại lết từng cm. Tại sao những gã 2b đó lại có quyền không phải chờ, phải xếp hàng? Bác nào pro 2b vào đây em chứng minh cho

Xe 8858 vừa qua lập tức đôi trai gái ninza lao bổ vào đầu 4b đi sau:

Đích thị xe hải dương! Ở hải dương không có trường học à!?

Tiếp tục có rất nhiều 2b đâm đạp chebf 4b từ trên vỉa hè? Tại sao chỉ có 4b phải thực thi luật pháp?

Còn đây cách ngã tư daewoo xa lắm, 2b các kiểu chèn ngang 4b để đi lên hướng ngã tư! Hôm nay em chờ phải đến 6-7 đèn đỏ mới đi được từ đoạn ngoại giao đoàn lên ngã tư để rẽ trái vào ng chí thanh - cũng như mọi ngày:

Em chứng minh cho mấy bro 2b nè
Bác cho em hỏi: Có làn nào dành cho xe máy không hay tất cả các làn đều của ôtô?

Ngày nào em cũng phải đi đường Nguyễn Thái Học ít nhất là 2 lần, thường xuyên thấy tình trạng xe ôtô lấn hết cả làn của xe máy. Thậm chí xe máy còn phải trèo lên vỉa hè để đi :(

Bóng Chày

Xe lừa
Ngày nào em cũng đi NTH như bác. Theo quan sát của em (em sẽ up video cho bác xem sau vì em có cam hành trình xe 24/24) đa số các xe 4 chỗ kiểu như em đi làm đều chạy 2 làn bên trái. Các xe lấn làn trong phía phải thường là xe Buýt màu vàng, xe biển xanh, biển đỏ. Có rất ít phần tử ngông cuồng cướp đường của 2B ở các làn phía phải trên đường NTH. ĐỀ nghị các mem khác vào xác nhận nội dung này cho em cái.
Về 2B thì quan sát của em như sau:
Ngay khi chạm NTH từ đường Kim Mã, em luôn gặp xe 2B ngược chiều từ hướng chợ Ngọc Hà đi ra rất nguy hiểm tính mạng cho chính 2B và ảnh hưởng cả luồng giao thông. Tiếc là em không phải thằng nát rượu và lái kém, nếu không em đã góp phần giảm ùn tắc giao thôngkhi gặp các 2B ngược chiều này!!!!
Thứ hai, khi 2B tràn sang đường của 4B phía tay trái thì họ có xu hướng TẠT ĐẦU, CHEN NGANG, CẮT MẶT ĐỘT NGỘT, và sau đó LAO LÊN VỈE HÈ để đi. Thường là đến đoạn ngã tư NTH và Hàng bột thì lao thẳng từ trên vỉa hè xuống đường để vượt qua ngã tư, bất chấp 1 dòng 4B phanh dúi dụi, nhất là khi vừa có tín hiệu đèn xanh. Em hỏi bác, CÙNG LÀ PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG, TAI SAO 2B KHÔNG XẾP HÀNG NỐI ĐUÔI Ô TÔ MÀ ĐI? NẾU 2B CHO RẰNG 4B CHIẾM ĐƯỜNG CỦA HỌ THÌ HỌ LÊN CHIẾM ĐƯỚNG CỦA NGƯỜI ĐI BỘ VÀ chơi lại 4B bằng cách tạt đầu??? Về tình người, không 4B nào cố tình đâm chết 2B nhưng đâu đó đã có câu chuyện đáng tiếc xảy ra (Vụ Cầu giấy Hà nội; vụ gần nhất là ông bác sỹ trong Sài gòn), mong 2B hiểu.
Thứ 3 theo em, nếu quả thực 2B coi rằng 2B và 4B bình đẳng trong giao thông thì mong 2B hãy xếp hàng như 4B. Tại sao? Tại vì 4B làm sao cướp đường tạt đầu 2B như 2B làm với 4B?????? Chẳng qua tại vì bác và những người như bác có lối suy nghĩ thủ cựu coi 4B xe to là ức hiếp 2B xe bé - một lối suy nghĩ quá thiển cận.
Tuy nhiên, em vẫn có câu trả lời cho suy nghĩ của bác đây: NẾU 2B cho rằng 2B và 4B bình đẳng trong giao thông thì:
1/ 2B cũng tôn trọng 2C (Hai cẳng) như yêu sách đòi 4B tôn trọng 2B (các bác có biết những vụ 2B lên vỉa hè tông gẫy chân cụ già và trẻ nhỏ???)
2/ 2B hãy tuân thủ luật pháp trước thì mới có YÊU SÁCH đòi hỏi kẻ khác 4B .
3/ 2B hãy đi nối đuôi theo 4B - khi cần thiết giống như 4B vẫn phải lẽo đẽo sau 2B trên làn đường Nhà Nước quy định riêng cho 4B - mà quy định riêng này là để bảo vệ TÍNH MẠNG cho 2B (Nhà nước quy định như vậy VÌ 2B bị điên đâm vào 4B thì CON NGƯỜI trong 4B không sao, ngược lại thì CON NGƯỜI trên 2B lên nóc tủ ngồi ngắm gà cởi truồng!)
Mời bác luận tiếp !!!!

Bác cho em hỏi: Có làn nào dành cho xe máy không hay tất cả các làn đều của ôtô?

Ngày nào em cũng phải đi đường Nguyễn Thái Học ít nhất là 2 lần, thường xuyên thấy tình trạng xe ôtô lấn hết cả làn của xe máy. Thậm chí xe máy còn phải trèo lên vỉa hè để đi :(

Chỉnh sửa cuối:

tychuot97

Xe hơi
Theo em ai cũng biết ý thức là quan trọng nhất quyết định tất cả nhưng quan trọng hơn là ai có thể thực hiện tốt đc cái ý thức đấy mới đáng để nói ạh. Chứ nói thế nhưng ra ngoài đc thấy vượt đc, lấn làn đc, nhất là lúc đông thì lúc đấy tặc lưỡi 1 cái bảo " Thôi tại chỗ này đông nên mình lấn hoặc vượt 1 lần ko sao..." Ai cũng nghĩ thế 1 lần là đủ chết rồi. Mà đã tặc lưỡi đc 1 lần thì sẽ có nhiều lần... :D

...Về 2B thì quan sát của em như sau:
Ngay khi chạm NTH từ đường Kim Mã, em luôn gặp xe 2B ngược chiều từ hướng chợ Ngọc Hà đi ra rất nguy hiểm tính mạng cho chính 2B và ảnh hưởng cả luồng giao thông. Tiếc là em không phải thằng nát rượu và lái kém, nếu không em đã góp phần giảm ùn tắc giao thôngkhi gặp các 2B ngược chiều này!!!!
Xin thưa với bác vào giờ cao điểm có rất ít (hầu như không có xe máy nào dám lao từ Thanh Báo) ra để sang đường Giảng võ, những trường hợp dám đi ngược chiều chỉ dám đi vào lúc vắng xe.

Thứ hai, khi 2B tràn sang đường của 4B phía tay trái thì họ có xu hướng TẠT ĐẦU, CHEN NGANG, CẮT MẶT ĐỘT NGỘT, và sau đó LAO LÊN VỈE HÈ để đi. Thường là đến đoạn ngã tư NTH và Hàng bột thì lao thẳng từ trên vỉa hè xuống đường để vượt qua ngã tư, bất chấp 1 dòng 4B phanh dúi dụi, nhất là khi vừa có tín hiệu đèn xanh. Em hỏi bác, CÙNG LÀ PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG, TAI SAO 2B KHÔNG XẾP HÀNG NỐI ĐUÔI Ô TÔ MÀ ĐI? NẾU 2B CHO RẰNG 4B CHIẾM ĐƯỜNG CỦA HỌ THÌ HỌ LÊN CHIẾM ĐƯỚNG CỦA NGƯỜI ĐI BỘ VÀ chơi lại 4B bằng cách tạt đầu???
Đầu ngã tư NTH và ngõ Hàng Cháo có 1 điểm dừng của xe bus ở đó, vào giờ cao điểm nếu 1 xe bus vào điểm dừng thì 1/3 đường đã thuộc về xe bus. Còn lại 2/3 đường dành cho xe ôtô, nếu họ đứng chờ để được bình đẳng với 4B thì đến tết Công gô mới đến được nơi làm việc.

Có 1 số ít đi ngược lên vỉa bên trái từ đầu Giảng võ và NTH và sẽ nhảy xuống đường ở các điểm có đèn xanh đỏ, cứ chờ chỗ hở là chen vào.

Thứ 3 theo em, nếu quả thực 2B coi rằng 2B và 4B bình đẳng trong giao thông thì mong 2B hãy xếp hàng như 4B. Tại sao? Tại vì 4B làm sao cướp đường tạt đầu 2B như 2B làm với 4B?????? Chẳng qua tại vì bác và những người như bác có lối suy nghĩ thủ cựu coi 4B xe to là ức hiếp 2B xe bé - một lối suy nghĩ quá thiển cận.
Bác nói 4B không cướp đường và tạt đầu của 2B nhưng 4B chiếm đường của 2B, bác nhìn lại những bức hình bác chụp ở quote trước xem có làn nào dành cho 2B không? Lúc đó hãy nên phê phán lối suy nghĩ thủ cựu và thiển cận của người khác ạ :)

Nhà cháu copy 1 đoạn trong 1 comment của 1 người bạn trên Facebook:

'Sau hơn 1 tuần trực tiếp vần vô-lăng đưa vợ con đi chơi tết trên đường phố của Tp.HCM, em đã ngấm sự xấu hổ về cách tham gia giao thông kiểu... Hà nội của em, mặc dù ở Hà nội em được xếp vào hạng lái xe nghiêm túc.
Lúc đầu không để ý, em đi khệnh khạng, cứ chỗ nào trống thì len vào, trong khi họ đi từ tốn, trình tự, đúng làn, nhường nhịn, không lấn vạch, cắt góc.
Cũng kiểu phố xá ấy, cũng kiểu mật độ dân số ấy, họ cũng có tắc đường... Nhưng tắc vì quá đông, vì chưa đến lượt mình đi, chứ không phải tắc vì kiểu mạnh ai nấy đi, xe 2 bánh lẫn lộn với xe 4 bánh, tạt đầu, cắt mặt nhau.
Khoản này Hà nội chỉ cần học Tp.HCM chứ không cần Tây, Tàu nào cả. Nếu tham gia giao thông được như Tp.HCM, chắc chắn đường phố Hà nội sẽ dễ chịu hơn nhiều.
Thế mới biết em nhà - quê quá, và xin lỗi các bác tham gia giao thông kiểu Hà nội như em, em gọi chúng ta bằng mấy từ trìu mến, rằng chúng ta quê - nhà quá (em đảo ngược thế cho dịu, sợ nói hụych toẹt nhà - quê ra, các bác không chịu được lại ném đá em)

Bóng Chày

Xe lừa
Ý em túm lại là mọi xe bình đẳng trước pháp pháp luật, đừng quan niệm to bắt nạt bé. 2b hãy tuân thủ luật đã rồi hãy phàn nàn 4b + 2C

Bún Rối nói:
Xin thưa với bác vào giờ cao điểm có rất ít (hầu như không có xe máy nào dám lao từ Thanh Báo) ra để sang đường Giảng võ, những trường hợp dám đi ngược chiều chỉ dám đi vào lúc vắng xe.

Đầu ngã tư NTH và ngõ Hàng Cháo có 1 điểm dừng của xe bus ở đó, vào giờ cao điểm nếu 1 xe bus vào điểm dừng thì 1/3 đường đã thuộc về xe bus. Còn lại 2/3 đường dành cho xe ôtô, nếu họ đứng chờ để được bình đẳng với 4B thì đến tết Công gô mới đến được nơi làm việc.

Có 1 số ít đi ngược lên vỉa bên trái từ đầu Giảng võ và NTH và sẽ nhảy xuống đường ở các điểm có đèn xanh đỏ, cứ chờ chỗ hở là chen vào.

Bác nói 4B không cướp đường và tạt đầu của 2B nhưng 4B chiếm đường của 2B, bác nhìn lại những bức hình bác chụp ở quote trước xem có làn nào dành cho 2B không? Lúc đó hãy nên phê phán lối suy nghĩ thủ cựu và thiển cận của người khác ạ :)