[VHGT] Hưởng ứng " Một người sai làn cả ngàn người khổ" những Ofer đi sai làn đưa vào đây ạ!

tranhoangminh

Xe container
Nhà cháu copy 1 đoạn trong 1 comment của 1 người bạn trên Facebook:

'Sau hơn 1 tuần trực tiếp vần vô-lăng đưa vợ con đi chơi tết trên đường phố của Tp.HCM, em đã ngấm sự xấu hổ về cách tham gia giao thông kiểu... Hà nội của em, mặc dù ở Hà nội em được xếp vào hạng lái xe nghiêm túc.
Lúc đầu không để ý, em đi khệnh khạng, cứ chỗ nào trống thì len vào, trong khi họ đi từ tốn, trình tự, đúng làn, nhường nhịn, không lấn vạch, cắt góc.
Cũng kiểu phố xá ấy, cũng kiểu mật độ dân số ấy, họ cũng có tắc đường... Nhưng tắc vì quá đông, vì chưa đến lượt mình đi, chứ không phải tắc vì kiểu mạnh ai nấy đi, xe 2 bánh lẫn lộn với xe 4 bánh, tạt đầu, cắt mặt nhau.
Khoản này Hà nội chỉ cần học Tp.HCM chứ không cần Tây, Tàu nào cả. Nếu tham gia giao thông được như Tp.HCM, chắc chắn đường phố Hà nội sẽ dễ chịu hơn nhiều.
Thế mới biết em nhà - quê quá, và xin lỗi các bác tham gia giao thông kiểu Hà nội như em, em gọi chúng ta bằng mấy từ trìu mến, rằng chúng ta quê - nhà quá (em đảo ngược thế cho dịu, sợ nói hụych toẹt nhà - quê ra, các bác không chịu được lại ném đá em)
công việc cũng vậy, e có đưa bạn nó người bắc, vào trong nam học, sau đó ở lại đó lv mấy năm ra hà nội tìm việc, làm mấy tháng là lại thèm vào nam vì nó khen MT làm việc hơn ở đây, và ở đó nó được sống thật, không khách sáo, nhìn vẻ ngoài như ngoài m. Nó ăn mặc thế nào, đi xe gì vào shop các e bán hàng vẫn chào mời, ra hn ăn mặc lôi thôi vào shop là ngại ngay, mấy e nv nhìn bằng nửa con mắn, Không biết các cụ có cảm nhận như bạn e nói bao giờ chưa?

blackpaint

Xe container
Bác cho em hỏi: Có làn nào dành cho xe máy không hay tất cả các làn đều của ôtô?

Ngày nào em cũng phải đi đường Nguyễn Thái Học ít nhất là 2 lần, thường xuyên thấy tình trạng xe ôtô lấn hết cả làn của xe máy. Thậm chí xe máy còn phải trèo lên vỉa hè để đi :(
Theo em thì thằng nào đến trước thì đi trước tất cả đều bình đẳng như nhau thì cớ gì 4B phải nhường 2B mà cớ gì 2B có quyền tạt đầu, ép 4B, đấy là trong trường hợp phân làn chưa rõ ràng. Còn nếu phân làn đã rõ thì chủ yếu là 2B đi vào làn của 4B. Cá nhân em thì không bao giờ đi vào làn trong cùng, tức là làn dành cho xe 2B và xe thô sơ. Nhưng nhiều 4B không nhẫn nại cũng cứ đi vào làn này, rồi sau đó tạt đầu, chèn vào xe em đang đi đúng làn. Cũng may là em còn non đấy, không em chả ngại.

Hôm nay đang lưu thông trên đường Kim Ngưu, sau khi rẽ phải từ Lạc Trung ra Kim Ngưu, hướng ra đảo giao thông Trần Khát Chân - Kim Ngưu - Lò Đúc, do đường cấm chiều ô tô ngược lại, nên chỉ có 1 chiều dành cho xe 2B. Khi mà các xe ô tô đang xếp hàng nối đuôi nhau rất trình tự thì tự nhiên em thấy ồn ào, đâu đó tiếng chửi rủa, nhìn gương thì thấy 2 xe 4B (1 xe taxi Mai Linh và 1 xe 7 chỗ) đi lấn làn chèn hết xe 2B đi ngược chiều lại, thế là ăn chửi te tua, cuối cùng thì tài taxi Mai Linh kéo cửa xuống năn nỉ em cho em chèn vào trước đầu xe bác vì dân họ chửi kinh quá, nhìn thấy 1 loạt 2B đang bức xúc lắm, em cho chèn vào trước mặt em:
Hình đây ạ:

Uploaded with ImageShack.us

Tiếp đến là 1 bác 7 chỗ tư nhân nhưng do xa quá em không thấy biển, sau đó thì bác ấy cũng thương lượng được để chèn vào đầu xe trước, cũng bị dân chửi ghê lắm:

Chỉnh sửa cuối:

emvotoi

Xe máy
Từ Trần phú cắt qua Sơn Tây, luôn luôn là hàng đàn 2b leo lên vỉa hè phóng thục mạng đến đầu Sơn tây và lao xuống đường nhằm thẳng vào 4b đang nhẫn nại lết từng cm. Tại sao những gã 2b đó lại có quyền không phải chờ, phải xếp hàng? Bác nào pro 2b vào đây em chứng minh cho

Xe 8858 vừa qua lập tức đôi trai gái ninza lao bổ vào đầu 4b đi sau:

Đích thị xe hải dương! Ở hải dương không có trường học à!?

Tiếp tục có rất nhiều 2b đâm đạp chebf 4b từ trên vỉa hè? Tại sao chỉ có 4b phải thực thi luật pháp?

Còn đây cách ngã tư daewoo xa lắm, 2b các kiểu chèn ngang 4b để đi lên hướng ngã tư! Hôm nay em chờ phải đến 6-7 đèn đỏ mới đi được từ đoạn ngoại giao đoàn lên ngã tư để rẽ trái vào ng chí thanh - cũng như mọi ngày:

Em chứng minh cho mấy bro 2b nè

Một xã hội hỗn loạn, thêm một bác bt loạn ngôn loạn óc khiến thành phố vì hoà bình ngày càng quái thai

Sent from my iPhone using Forum Runner
Có 1 số bác ăn C** cả đống à vơ đũa cả nắm, may mấy ông đó ko làm to chứ không lại # bố # con.

MIT-ONE

Xe điện
@ BÓNG CHÁY :

Ý kiến của cụ e rất ủng hộ
Khi pháp luật chỉ áp dụng cho một hoặc vài đối tượng chứ không phải toàn xã hội một cách công bằng thì 500 năm sau giao thông việt nam vẫn chỉ như vậy không thay đổi
Thật hài hước khi muốn tránh ùn tắc giao thông mà chỉ nhằm vào phạt mấy ông đi ô tô - Còn xe máy và người đi bộ thì không xử lý

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Giao thông ở VN mình ,cá nhân em nghĩ nó là một trong tứ chứng nan y rồi, như một con nghiện rất nặng khó bỏ ,mà có bỏ được thì ko phải ngày một ngày hai . Còn về văn hóa giao thông em thề là ai cũng biết ,từ ông xe thồ ở quê ra đến bà bán hàng rong điều biết đi thế nào là đúng là sai vd : như đường một chiều ,đèn xanh đèn đỏ ....nhưng cái quan trọng về mặt ý thức hệ của họ có tuân theo luật hay ko . Có thể hỏi ngay người đang bị xxx bắt về lỗi gì đó ,họ sẽ trả lời là có biết nhưng vì một tá lý do xyz họ mới vi phạm (thế nên có câu đừng nghe xyz nói mà hãy xem xyz làm ) .Còn về xe biển xanh ,đỏ cố tình vi phạm . Cá nhân em cho rằng biển đỏ ( xe quân đội) lái xe đều là đi nghĩa vụ rồi lên chuyên nghiệp hầu hết là ở nông thôn ( em xin lỗi ko phân biệt vùng miền ,mà là thực tế) ,rồi trong môi trường quân đội văn hóa gt ít được tôn trọng (dù có trong điều lệnh),ko thuộc quyền ''sợ'' xxx.....cho nên cái gọi là vhgt bị xem nhẹ ko quan tâm ..???
Còn xe biển xanh cũng gần vậy phần lớn là người nhà quan chức ( có khi đang ở quê lái công nông ....được ông chú họ xin cho làm chân lái xe nn) cậy người nhà ...% cậy xe công ...% tưởng đi thế mới sang....% ......!!!!!!!.......dẫn đến nếu có được tí ý thức làm người thì đánh rơi,đánh đổi lấy xyz rồi......
Nhưng người em coi thường chính là những người ngồi sau xe đó , nếu có hỏi thấy lái xe đi như vậy ko nhắc nhở à , thì sẽ là ko chú ý , ko biết ...rồi nếu biết đã kỷ luật rồi vv...vvv.. thực tế mấy ông ở trển rơi xuống chả biết ...luôn. Ngày xưa các cụ có câu "chủ nào thì tớ nấy" , bây giờ là thời buổi ko chỉ văn hóa gt bị xem nhẹ coi thường mà hầu hết các giá trị văn hóa khác được đặt sau giá trị $$$$$$$ nên ....ngược lại hết "tớ nào thì chủ nấy" . Thôi thì cá nhân mình làm được đến đâu thì tham gia đến đấy làm gương cho f1 nhà mình thôi chứ câu chém gió của ác xi mét giờ cũng ko phù hợp rồi , chỉ mỗi câu chém bão của cụ cố Hồng là dùng mãi thôi . Chứng tỏ ng Việt mình giỏi nhất, đến câu chém gió cũng ko hết date các kụ nhỉ ( em fun tí cho mát ). Nhất là ### chém vô lối luôn..
Em chỉ sợ ## tuyên chém bão.... thu thêm phí (tiền của dân) để phát triển kinh tế giao thông hoành tráng(vì toàn so sánh phí ....với tư bản) vượt qua cả TƯ BẢN
nhắn với ### rằng chỉ nên bằng hoặc song song thôi chứ vượt qua là họ biết mình mặc quần thủng .....mít đới.....:-&( em hơi lạc đề nhưng ko xóa các kụ thông cảm nha )

Chỉnh sửa cuối:

themcha

[Tịch thu bằng lái]
@ BÓNG CHÁY :

Khi pháp luật chỉ áp dụng cho một hoặc vài đối tượng chứ không phải toàn xã hội một cách công bằng thì 500 năm sau giao thông việt nam vẫn chỉ như vậy không thay đổi
Thật hài hước khi muốn tránh ùn tắc giao thông mà chỉ nhằm vào phạt mấy ông đi ô tô - Còn xe máy và người đi bộ thì không xử lý
Dạ các cụ ta xưa có câu "nắm thằng có tóc chứ ai nắm kẻ trọc đầu" nên xyz nghĩ ai có tóc ,ai trọc đầu...?????? Kụ điều tra ngay nhé ,có kết quả ới em cái để em.... buồn

blackpaint

Xe container
@ BÓNG CHÁY :

Sang Sing mà xem luật nó xử thế nào rồi về làm thử cái, biết ngay thôi. Người đi bộ nó cũng xử, ai cũng như ai, bất biết là con ông giời. Ở mình cái công bằng và nghiêm minh là cụm từ xa xỉ rồi, vì thế mình biết rõ là đi sai, nhưng thằng kia nó đi sai không bị phạt thì mình cũng làm thế luôn. Nếu bị phạt thì dúi ít xiền là ... done thôi.

hoangru

Xe tải
Này thì dìm hàng 80B này:
Tất cả mọi người đều xếp hàng nghiêm túc thì những ông quan lại ngang nhiên lấn chiếm đường - Ford Mondeo 2010 biển 80A-00315

Trước đó còn có ông Camry 80a 5 số vừa cướp đường vừa rẽ trái đèn đỏ (hiện nằm trong cam hành trình tý em bôi gio lên đây

Bác # mà dám xử mấy ống biển xanh đi láo này thì em bầu 1 phiếu cho chức TBT!

Bóng Chày

Xe lừa
hoangru nói:
Bác # mà dám xử mấy ống biển xanh đi láo này thì em bầu 1 phiếu cho chức TBT!
Cái này thuộc quyền cụ Ngọc xử bác ạ ;)

Xe Đạp Ôm

Xe tải
Giao thông ở VN mình ,cá nhân em nghĩ nó là một trong tứ chứng nan y rồi, như một con nghiện rất nặng khó bỏ ,mà có bỏ được thì ko phải ngày một ngày hai . Còn về văn hóa giao thông em thề là ai cũng biết ,từ ông xe thồ ở quê ra đến bà bán hàng rong điều biết đi thế nào là đúng là sai vd : như đường một chiều ,đèn xanh đèn đỏ ....nhưng cái quan trọng về mặt ý thức hệ của họ có tuân theo luật hay ko . Có thể hỏi ngay người đang bị xxx bắt về lỗi gì đó ,họ sẽ trả lời là có biết nhưng vì một tá lý do xyz họ mới vi phạm (thế nên có câu đừng nghe xyz nói mà hãy xem xyz làm ) .Còn về xe biển xanh ,đỏ cố tình vi phạm . Cá nhân em cho rằng biển đỏ ( xe quân đội) lái xe đều là đi nghĩa vụ rồi lên chuyên nghiệp hầu hết là ở nông thôn ( em xin lỗi ko phân biệt vùng miền ,mà là thực tế) ,rồi trong môi trường quân đội văn hóa gt ít được tôn trọng (dù có trong điều lệnh),ko thuộc quyền ''sợ'' xxx.....cho nên cái gọi là vhgt bị xem nhẹ ko quan tâm ..???
Còn xe biển xanh cũng gần vậy phần lớn là người nhà quan chức ( có khi đang ở quê lái công nông ....được ông chú họ xin cho làm chân lái xe nn) cậy người nhà ...% cậy xe công ...% tưởng đi thế mới sang....% ......!!!!!!!.......dẫn đến nếu có được tí ý thức làm người thì đánh rơi,đánh đổi lấy xyz rồi......
Nhưng người em coi thường chính là những người ngồi sau xe đó , nếu có hỏi thấy lái xe đi như vậy ko nhắc nhở à , thì sẽ là ko chú ý , ko biết ...rồi nếu biết đã kỷ luật rồi vv...vvv.. thực tế mấy ông ở trển rơi xuống chả biết ...luôn. Ngày xưa các cụ có câu "chủ nào thì tớ nấy" , bây giờ là thời buổi ko chỉ văn hóa gt bị xem nhẹ coi thường mà hầu hết các giá trị văn hóa khác được đặt sau giá trị $$$$$$$ nên ....ngược lại hết "tớ nào thì chủ nấy" . Thôi thì cá nhân mình làm được đến đâu thì tham gia đến đấy làm gương cho f1 nhà mình thôi chứ câu chém gió của ác xi mét giờ cũng ko phù hợp rồi , chỉ mỗi câu chém bão của cụ cố Hồng là dùng mãi thôi . Chứng tỏ ng Việt mình giỏi nhất, đến câu chém gió cũng ko hết date các kụ nhỉ ( em fun tí cho mát ). Nhất là ### chém vô lối luôn..
Em chỉ sợ ## tuyên chém bão.... thu thêm phí (tiền của dân) để phát triển kinh tế giao thông hoành tráng(vì toàn so sánh phí ....với tư bản) vượt qua cả TƯ BẢN
nhắn với ### rằng chỉ nên bằng hoặc song song thôi chứ vượt qua là họ biết mình mặc quần thủng .....mít đới.....:-&( em hơi lạc đề nhưng ko xóa các kụ thông cảm nha )
Em nghĩ cũ nên sửa lại câu chữ mầu đỏ đi, chứ em không biết cụ nghĩ sao mà viết được cái đoạn câu từ đó.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tuanzs

Xe container
Tại sao không phạt thật lực xe lấn làn ở những phố đã phân làn nhỉ.
Anh nào thích lấn làn thì xin mời - có tiền và nhiều tiền xin cứ lấn lên phía trước. Em dám chắc 2b lẫn 4b cứ phạt thật lực thì đố cũng chả dám vi phạm luật GT.
Bản thân em cũng thế thôi, sợ mất $ nên cũng phải ngoan ngoãn chấp hành luật :)

3x làm thật nghiêm là ngon ngay nhưng ở VN thì lại phải .. Ước gì rồi

Gia_Khanh

Xe điện
6h17 chiều 3/2/2012, đoạn đường song song Kim Mã để đi ra Vạn Phúc, hàng đoàn ô tô và xe máy gầm rú điên loạn CƯỚP đường hướng ngược chiều để đi. Kết quả là bị xxx tóm. Ít nhất là 1 xe Lexus RX350 đời 2008 màu bạc (đoạn cuối của clip sau em chưa kịp up) và ông Ỉn biển số 29A-21343 bị tóm tại chỗ!. Còn nhiều vô số kể và cậu xxx chắc nản chỉ đuổi đi!!! Thật chán

Cái đoạn này thì 4B lấn làn suốt. tối t7 vừa rồi e đi từ Đào Tấn về chả hiểu sao lại chui vào bãi xe NK để ra chỗ này thế là bị xếp hàng 1 đoạn luôn, 4b liên tục lấn làn sang trái để lên rồi lại đè xe khác để vào làn, có cả 1 Taxi Mai Linh biển 30T - 3739 có dán Banner 1 ng sai làn cả ngàn ng khổ vẫn lấn rồi đè liên tục

novrain

Xe máy
Ảnh này e chụp tháng 3 năm ngoái rồi ợ, đấy là xe biển xanh mà đi rất lếu láo. Đấy là đoạn ngã tư Thái Hà Chùa bộc, e đang đi hướng Tôn Đức Thắng - Tây Sơn, đến đoạn trước cổng ĐH Công đoàn thì cái xe này nó cứ dấn dấn, chồm chồm sang làn giành cho xe quay đầu lại TĐT nhưng sau đó lại bất ngờ tạt phải để vào làn đi thẳng. Tài xế ép xe em ko được nên ngang nhiên đỗ 2 chân gác lên giữa giải phân cách liền. xxx nhìn thấy từ xa, nhưng lại quay đầu đi ngay.
E chỉ mong các bác biển xanh đi tử tế, các bác chở người làm luật/giám sát thi hành l
[/IMG]uật thì phải biết chấp hành luât đầu tiên!!!

tranhoangminh

Xe container
lâu lắm không thấy các cụ vào up ảnh quan tâm, e chẳng có cái nào mới cả

Bóng Chày

Xe lừa
Sáng nay gặp mợ KIA Cerato này 30V-0886, cứ lờ lững lờ lững như dắt cún đi dạo, rẽ cũng đếch thèm xi nhan. Em đoán ăn sáng quên không lấy tăm :)

[video=youtube;nPsctLtOVPU]http://www.youtube.com/watch?v=nPsctLtOVPU&feature=youtu.be[/video]

Mợ này ra đến Hàng KHay thì nhớ ra (hoặc đã rửa răng xong) nên có tay bật xi nhan (khổ thân chú nào hôm nay lau vô lăng cho ẻm Cerato này). Em đi đúng làn trong rẽ trái, tự nhiên có bác Mẹc xịn xịn lách trái để vượt. May mà bà con 2B khoảng hơn 100 chiếc tràn sang trái đường Hàng khay cướp đường để đứng đợi đèn đỏ nên bác Mẹc màu lông chồn không hôm môi vợ 2 em (4B có pê đê không nhỉ?)

[video=youtube;evEPsqHU0d4]http://www.youtube.com/watch?v=evEPsqHU0d4&feature=youtu.be[/video]

Còn đây là bằng chứng xxx coi việc 2B lán trái cướp đường là bình thường nên làm ngơ. Hàng trăm 2B (chắc con em mấy ông ngồi xổm vào Luật giao thông) tràn sang trái đường Tràng Tiền, lao như thiêu thân vào em. Rất buồn cho các bác ấy là xe em bảo hiểm thân vỏ 2 chiều, và may cho các bác ấy là sáng ra em chưa uống giọt nào hik không báo chí VN lại giật tít "xế điên tông ngã trên 100 2B giữa lòng thủ đô thành phố văn hóa!"

[video=youtube;4jeAgm4yiio]http://www.youtube.com/watch?v=4jeAgm4yiio&feature=youtu.be[/video]

Bonus: ảnh luôn là 2B nhất quyết phải lấn làn thì mới đúng là 2B

lâu lắm không thấy các cụ vào up ảnh quan tâm, e chẳng có cái nào mới cả

Chỉnh sửa cuối:

ngochung91

Xe đạp
Nhiều thế này thì biết kêu ai đc các bác nhỉ,1 chữ Việt Nam

MinhMan

Đi bộ
Ông quan của xe 80A 003 15 là thứ trưởng Bộ lao động thương binh xã hội Phạm Minh Huân. Bác nào muốn làm quen xin đến 12 Ngô Quyền nhé

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cũ nên sửa lại câu chữ mầu đỏ đi, chứ em không biết cụ nghĩ sao mà viết được cái đoạn câu từ đó.
kụ ko hiểu nghĩa câu đó a? kụ đọc kỹ lại đoạn trên nhé ý là VĂN HÓA ỨNG SỬ TRONG GIAO THÔNG ĐÓ . Em giải thích thế cho kụ hiểu, ý từ còn nhẹ đới ,chứ nói thẳng ra là đạo đức ,tự trọng ,liêm sỉ của người với người đới . Một số ko ít " ĐỒNG BÀO " rơi hết ,thậm chí tự tay vứt hết những cái này rồi báo chí cũng nói nhiều nhưng ko nặng nề thôi ,kụ nên đọc và suy ngẫm xem em nói có đúng ko .
Em biết kụ là " trinh sát ngoại tuyến "của CHÃ nào đó , em comment có gì kụ cứ phản biện . Mỗi người tự bảo vệ ý kiến của mình trên cơ sở thiện chí ,thẳng thắn ...

themcha

[Tịch thu bằng lái]
Chiều hôm qua em vừa cho một chú 15c biển 31 phanh dúi dụi ở đường Phạm Ngọc Thạch vì tội đi láo ,đường thì đông nó chui vào trong bên phải rồi đè đầu em để ra ,chắc nghĩ em sợ phải phanh lại cho nó ngoi ra , cái loại ấy chắc ko biết chữ nên ko được cái banner em dán ở kính nên mới ngu vậy thế là em cho nó phanh dúi dụi rồi ko thấy ngoi nên nữa đi lùi hẳn phía sau . Để em check lại cái hộp đen xem có lưu ko em pót lên