[Thảo luận] Hưởng ứng phong trào "Nói không với phóng nhanh vượt ẩu"

montaigne

Xe tải
Đi dâu mà vội mà vàng?
Mà vấp phải đá, mà quàng phải dây.

9 giờ sáng ngày 9/9/9. Tại góc cua trên đường (đê) Bưởi từ phố Đào Tấn sang phố Nguyễn Khánh Toàn.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Nói "ko" với tất cả những hành vi vi phạm giao thông, đâu chỉ có phóng nhanh vượt ẩu.

nlthanh

Xe tải
Em ở Hà Nội vào Sài Gòn thì thấy các bác 4b trong đó đi đường chấp hành tốt hơn ngoài HN, trong đó ít nhìn thấy các bác 4b đi sai làn đường, còn ở HN thì có khi các bác 4b dàn hàng 4 ra đường, đặc biệt là các bác taxi. Hôm trước ông anh em trong SG ra chơi được bác Taxi chở đánh võng, luồn lách gần ngang mấy bác 2b, ông ấy hỏi em ở HN ô tô được đi thế này à làm em không biết trả lời sao nữa!
SG thì ko có phóng nhanh vượt ẩu đâu ạhh, chỉ có phóng ẩu để vượt nhanh thôi :77::77:

Viet Quang

Xe tải
Em ở Hà Nội vào Sài Gòn thì thấy các bác 4b trong đó đi đường chấp hành tốt hơn ngoài HN, trong đó ít nhìn thấy các bác 4b đi sai làn đường, còn ở HN thì có khi các bác 4b dàn hàng 4 ra đường, đặc biệt là các bác taxi. Hôm trước ông anh em trong SG ra chơi được bác Taxi chở đánh võng, luồn lách gần ngang mấy bác 2b, ông ấy hỏi em ở HN ô tô được đi thế này à làm em không biết trả lời sao nữa!
Em cũng công nhận với cụ SolarGard. Em mới đi SG. Từ Sân bay về thành phố, thấy 4b đi rồng rắn lối đuôi nhau tại đường Nguyễn Văn Trỗi, trong khi 2 làn bên còn trống, em có théc méc thì chú lái taxi bảo bây giờ xxx phạt ghê lắm, lơ mơ là đứt liền.

Nói vậy thôi hôm sau em lại đi một taxi khác hắn chạy, vượt làm em tý nữa thì vãi...

Nhưng nhìn chung các cụ 4b ở SG đa số lành hơn ở HN thì phải? :^)

Arabica

Xe máy
Em ủng hộ nhiệt tình vụ này! Đã vote bác, Em cực ghét mấy ông lái xe khách 16 chỗ rất hay vượt phải rất ẩu. Chị em rất hay bị giật mình mà đánh lái vào trong là :77::77::77:.

duytrong

Xe lăn
em cũng rất muốn ,nhưng nói thật với bác thay đổi thói quen của 1 con người đã khó,huống hồ thay đổi thói quen của cả 1 dân tộc ,em cứ nhìn thấy trật tự giao thôing ở cổng các trường học là đã biết là khó mà thay đổi thói quen tùy tiện khi tham gia giao thông của mọi người .hãy thay đổi từ các người chủ tương lai của dan tộc các cụ ạ,.:77:

nguyenquocthanh

Xe tăng
vượt ẩu thì em không đi nhưng phóng nhanh đúng tốc độ thì ngày nào em chẳng đi.

eclipse09

Xe máy
Ẩu nhất xe buýt
Ẩu nhì tắc xi
Ẩu ba người đi
Bốn bánh vội vàng
E thì có quan điểm, đã ngồi lên xe thì cái tâm phải tĩnh, cái đầu mới thông và cái tay mới vững các Pác à.
Những người vội vàng chắc chỉ là lái taxi hoặc được BM tậu cho con xe thui.

lenduongvn

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ủng hộ thôi mỗi người chúng ta đùe nên có ý thức .Nhiều lúc đi đường thấy cảnh chướng tai gai mắt lắm các pác ạ .Em thì dừng lại để chờ đường thông nhiều người ko có ý thức cứ lấn đường vượt lên (e đi 2B) chưa có điều kiện để đi 4B

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Sáng nào em cũng bị xe buýt chèn ở đường Nguyễn Văn Cừ.

Đường Nguyễn Văn Cừ sáng nào em cũng bị xe buýt chèn. Các loại xe dàn hàng 4 trên đường lên cầu Chương Dương. Mình đi đúng làn thì không thể nào nhích lên được do các bác nhao hết sang phần đường xe máy rồi ép nhau để lên cầu. XXX thỉ thoảng có ra phân luồng nhưng vẫn thể nào giải quyết được tình trạng này.

Honda Odysey

Xe hơi
Em đang hình dung cứ đà phát triển phương tiên giao thông tăng nhanh như hiện nay.Đến 1 năm nữa các loại phương tiện đi như xe bò vì ùn tắc chắc đường Hà nội chẳng thể phóng nhanh vượt ẩu được các bác ah.Các bác phát thanh viên VOV giao thông chắc cũng đỡ mệt hơn bây giờ vì không phải hướng dẫn giao thông vì" Ở đâu cũng tắc,chỗ nào cũng tắc"

Honda Odysey

Xe hơi
Mong các bác công nhân và kỹ thuật sớm hoàn thành cầu Vĩnh Tuy để bác đỡ bị xe bus chèn ép bác nhé.

Phờ Râu

Xe điện
em ủng hộ cụ chủ thớt vì ngày nào em cũng đi bộ sang đg đúng vạch, đúng tín hiệu đèn nên ko sợ phóng nhanh vượt ẩu ạ (k)

hoachuoique

Xe điện
Em thì cứ phóng nhanh đúng tốc độ, ko vượt ẩu thôi .

LoideGinji

Xe điện
Em thấy đường Trân Duy Hưng từ khi rào lại đg thì chả có chỗ nào đi bộ qua đg đc vì chả có lấy đèn hoạt động - đg bây giờ như đg thẳng cao tốc, đi thẳng 1 lèo, thế thì làm sao qua đc đg.
Đúng là rào đg cũng có cái hay, nhưng hay kiểu này thì cũng nên xem lại ạ:P:P:P:P

wizat

Xe hơi
Em thấy đường đó phải làm cầu vượt thôi bác nhỉ. Chia sẻ với bác, em sáng nào cũng phải qua chỗ tắc ứ đó :102:

ĐOPHAIBIET

Xe máy
em nhất trí, nhưng đôi lúc cũng phải phóng nhanh nhưng không vượt ẩu là được các cụ nhỉ.

ke.

Xe đạp
Hôm nay vào khoảng 6h chều (giờ tan tầm) em đi sau một cụ Ford Everest 29*-6070 đi vào đường Nguyễn Tuân đoạn rẽ vào bến xe Sơn La. Cụ nào hay đi đường này cũng biết đoạn này vào giờ tan tầm rất đông, may chưa đến nỗi quá tắc. Mà nhà mình cứ tắc đường là 2b thi nhau lấn hết sang bên đối diện làm tắc càng tắc( Em đi 2b đoạn nào đông hay tắc thì cũng luồn lách rất kinh nhưng em không bao giờ gây nguy hiểm hay vướng cho người khác, vì như thế cũng gây nguy hiểm và vướng cho mình). Cụ Everest đi được một đoạn thì em cũng đi theo được một đoạn một cách từ từ vì phi đội 2b đã lấn sang gần hết phần đường còn lại. Đến một đoạn có chú 2b lấn hết sang (trên không còn chỗ lách vào còn cố tình lấn sang) thì em thấy kính cửa sau Everest hạ xuống, cánh tay của cụ ngồi sau thò ra, "bốp" một cái vào đầu chú 2b kèm theo mấy lời rất đanh thép (nhưng không hề bậy), thế là các đoạn sau 2b đều tự giác nép ngay vào lập tức. Em cũng chỉ muốn làm như cụ Everest nhưng không dám vì thấp bé nhẹ cân nhưng được chứng kiến như thế em cũng thấy làm hả hê lắm. Chứng kiến xong thì em mới để ý sau mông cụ ý có logo OF nhà mình, càng hả hê hơn. Không biết cụ có sinh hoạt trong này không để em vodka cụ cái, sau cụ hay đi về đoạn này vào khoảng mấy giờ, đi từ đâu để em căn cho em bám đuôi cụ với. (b)

HorsePower

Xe container
Đi dâu mà vội mà vàng?
Mà vấp phải đá, mà quàng phải dây.

9 giờ sáng ngày 9/9/9. Tại góc cua trên đường (đê) Bưởi từ phố Đào Tấn sang phố Nguyễn Khánh Toàn.
Cái này không trách được người lái xe vội vàng. Thử xem:
1.Đoạn này rất đông, lái xe phải rất vất vả ngó phải trái, sau trước đối phó với các phuơng tiện xung quanh, xe máy tạt đầu, xe con ép 2 bên...
2.Thêm vào đó cái khối bê tông kia vừa bé, thấp lại được đặt ở vị trí thấp, dưới mặt dốc, khuất khả năng nhìn của lái xe ô tô.
3.Không có vạch kẻ phân luồng ô tô phải đi sang phải như phía dốc lên đê đối diện.
Kết luận:
Lỗi do GTCC. Vô trách nhiêm khi phân luồng xe tạm bợ mà không có biển báo, vạch sơn...

Chỉnh sửa cuối:

laivungcao

Xe hơi
Nhà cháu hoan nghênh ý kiến của bác chủ thớt!
và cũng mong muốn tất cả Anh Em ta luôn đi đúng tốc độ và càng đông, càng tắc nghẽn, ta càng phải đi đúng làn. Vậy mới ko tắc phải ko các cụ!:21: