[CCCĐ] Hưởng ứng phong trào xuyên Việt nhà em chạy thử Hà Nội – Quy Nhơn.

0906081083

Xe buýt
Mình có hết nhưng có phải lúc nào cũng nhìn hay nghe để biết đâu nên thi thoảng vẫn dính.
Chạy xuyên việt mà xe có Cruise là cũng đỡ bị vượt tốc độ ối đấy các cụ ạ! Cụ BINH MINH 07 ăn 2 phát >10km thì căng đấy nhỉ mỗi lần 5 củ treo bằng 2 tháng ^:)^

Xe ngư

Xe điện
Đọc bài của cụ chủ hay quá! Sáng mai nhà e có chuyến Hà Nội - Quy Nhơn đây ạ!
lịch trình của e
Ngày 1: Hà Nội - Quảng Bình
Ngày 2: Quảng Bình - Đà Nẵng
Ngày 3,4: Đà Nẵng - Quy Nhơn
Ngày 5,6: Quy Nhơn - Hội An - Huế
Ngày 7: Huế - Hà Tĩnh
Ngày 8: Hà Tĩnh - Hà Nội
Cụ chủ thấy có hợp lý ko ạ?
Theo cụ nên đi ql1 hay đường mòn a? Đường nào nhanh hơn? E muốn đi dọc biển để ngắm cảnh thì đi đường nào ạ?

caisua

Xe lăn
lịch trình của e
Theo cụ nên đi ql1 hay đường mòn a? Đường nào nhanh hơn? E muốn đi dọc biển để ngắm cảnh thì đi đường nào ạ?
Em cũng hóng hướng dẫn chi tiết các đường ven biển, mua xe 3 tháng rồi vẫn chưa xiên vịt đc, ngứa chân quá

BINH MINH 07

Xe điện
lịch trình của e
Ai dà, 8 ngày cụ xiên đến Quy Nhơn thì ok rồi nhưng xem lịch của cụ thì đi nhiều điểm quá, ngày nào cũng đi trong điều kiện trời nắng thì không nên tí nào vì vợ con sẽ mệt.
Theo em cụ chỉ nên dừng ở 2 nơi ở mỗi nơi 2 đêm để khám phá rồi sang năm đi tiếp.
Trừ đêm nghỉ trên đường đi thì nên nghỉ Quy Nhơn 2 đêm, Đà Nẵng 2 đêm rồi chơi 2 nơi đó và cho vợ con nghỉ ngơi.
Mùa này không nên check in đâu.
Đường đi thì HN-Nghệ An đi cao tốc và 1A, từ Nghệ An đi ven biển đến Hà Tĩnh rồi lại 1A đến Quảng Bình nghỉ (đêm 1) Hôm sau từ QB nhập vào đường HCM đi 110km đến cao tốc Cam Lộ-La Sơn-Túy Loan- Quảng Ngãi (99% cao tốc) rồi đến Quy Nhơn (nghỉ đêm 2-3). Từ QN về ĐN nghỉ (đêm 4-5-6) trong đó cho vợ con xuống Hội An chơi và lên Bà Nà (rất đáng lên ở 1 đêm ở đây vì rất nhiều thứ đáng để ở 1 đêm cho đỡ phí thời gian đi nếu chỉ đi sáng rồi chiều lại xuống), từ ĐN về Hà Tĩnh (đêm 7) rồi hôm sau về HN.

Quangminhvt9

Xe hơi
lịch trình của e
Em vừa đi về hôm qua đúng y chang cung của cụ. Kinh nghiệm là đi QL1+ Cao Tốc+ đường tránh các tp nếu có. Đi đúng tốc độ không được chủ quan. Rất nhiều chốt bắt tốc độ đặc biệt từ Thanh Hóa Đến Quảng Trị. Nhà cháu cứ chậm rãi mà đi nên không vướng bất kỳ 1 chốt nào .

Xe ngư

Xe điện
Em vừa đi về hôm qua đúng y chang cung của cụ. Kinh nghiệm là đi QL1+ Cao Tốc+ đường tránh các tp nếu có. Đi đúng tốc độ không được chủ quan. Rất nhiều chốt bắt tốc độ đặc biệt từ Thanh Hóa Đến Quảng Trị. Nhà cháu cứ chậm rãi mà đi nên không vướng bất kỳ 1 chốt nào .
Vâng ạ! Nay e cũng đi chậm đúng tốc độ ạ!

Xe ngư

Xe điện
Ai dà, 8 ngày cụ xiên đến Quy Nhơn thì ok rồi nhưng xem lịch của cụ thì đi nhiều điểm quá, ngày nào cũng đi trong điều kiện trời nắng thì không nên tí nào vì vợ con sẽ mệt.
Theo em cụ chỉ nên dừng ở 2 nơi ở mỗi nơi 2 đêm để khám phá rồi sang năm đi tiếp.
Trừ đêm nghỉ trên đường đi thì nên nghỉ Quy Nhơn 2 đêm, Đà Nẵng 2 đêm rồi chơi 2 nơi đó và cho vợ con nghỉ ngơi.
Mùa này không nên check in đâu.
Đường đi thì HN-Nghệ An đi cao tốc và 1A, từ Nghệ An đi ven biển đến Hà Tĩnh rồi lại 1A đến Quảng Bình nghỉ (đêm 1) Hôm sau từ QB nhập vào đường HCM đi 110km đến cao tốc Cam Lộ-La Sơn-Túy Loan- Quảng Ngãi (99% cao tốc) rồi đến Quy Nhơn (nghỉ đêm 2-3). Từ QN về ĐN nghỉ (đêm 4-5-6) trong đó cho vợ con xuống Hội An chơi và lên Bà Nà (rất đáng lên ở 1 đêm ở đây vì rất nhiều thứ đáng để ở 1 đêm cho đỡ phí thời gian đi nếu chỉ đi sáng rồi chiều lại xuống), từ ĐN về Hà Tĩnh (đêm 7) rồi hôm sau về HN.
Vâng. Để e cân đối với gấu xem thích nghỉ ở đâu ạ!

Light

Xe tăng
Em tha
Chào các Cụ/Mợ.
Cũng rất lâu rồi (Chắc khoảng 3 năm gì đó) em chưa chia sẻ được hành trình nào nhà em với các cụ/mợ cả, cũng không phải là do hoa chân nó bị lặn bớt hay vì covid mà không đi đâu, nhà em vẫn chạy, vẫn bay đều mấy năm vừa rồi trừ mỗi mấy đợt căng thẳng, dãn cách thôi. Nhưng trình độ văn của em nó có giới hạn nên cũng lười viết mà chủ yêu lên đây hóng hành trình của các cụ/mợ thôi ạ 😊
Năm nay hưởng ứng phong trào xuyên Việt của của các cụ mợ nhà mình khí thế đang lên cao “ngất trời” em cũng cố ngồi post chia sẻ hành trình của nhà em. Em thì mơ ước đi xuyên hết chiều dài Việt Nam mình một lần từ lâu lắm rồi nhưng phận làm công ăn lương, ủ mưu, tính kế đủ các kiểu mà chả làm sao nghỉ được 20~30 ngày để chạy cả. Có mỗi đợt Covid dãn cách vừa rồi được ở nhà hơn tháng ý thì lại chả được đi đâu 😊. Năm nay tranh thủ đợt nghỉ mát công ty + 4 ngày phép + cuối tuần em sắp xếp được 9 ngày nên bàn với gấu quyết định mục tiêu sẽ là Quy Nhơn.
Hành trình dự kiến của em sẽ chạy :
Ngày 1: Hà Nội – Vinh: 310km – Xuất phát từ công ty lúc 17h sau khi tan làm ăn tối ở Thanh Hóa, đêm ngủ ở Vinh.
Ngày 2: Diễn Vinh – Tam Thanh: 550km - Đi từ sáng sớm 4h30 ăn trưa ở Huế Tối Ngủ Tam Thanh.
Ngày 3: Tam Thanh – Sa Huỳnh – Quy Nhơn: 260km - Ăn trưa Sa Huỳnh, tối ngủ Quy Nhơn.
Ngày 4: Quy Nhơn.
Ngày 5: Quy Nhơn – Plieku – KonTum: 220km – Ăn trưa Plieku, tối ngủ Kontum.
Ngày 6: KonTum-Quảng Ngãi: 200km – Ăn trưa Măng Đen, tối ngủ Quảng Ngãi.
Ngày 7: Quảng Ngãi – Huế: 250km – Ăn trưa Đà Nẵng, Tối Ngủ Huế.
Ngày 8: Huế - Hà Tĩnh: 320km - Ăn trưa bãi Đá Nhẩy. tối ngủ Hà Tĩnh.
Ngày 9: Hã Tĩnh - Hà Nội: 360km – Ăn trưa biển Xuân Hải. Về đến nhà 19h.
Em tham khảo kn chạy xuyên Việt của cụ chủ và các cụ

0906081083

Xe buýt
lịch trình của e
Hôm nay cụ đã chạy chưa? Muốn nhanh nhất cứ QL1 mà đi cụ ạ! Chỉ cần chú ý các biển tốc độ đi đúng là không ai làm phiền đến mình :)) Xe có Vietmap, Navitel, Icar... phần mềm báo tốc độ giới hạn nào thì bật phần mềm đó lên để nó báo, thỉnh thoảng mình quên có tác dụng lắm ạ L-) Về các địa điểm thì như cụ BINH MINH đã tư vấn em thấy cũng hợp lý nhưng cố gắng hôm đầu tiên và hôm cuối cùng của chuyến đi cụ cứ đạp căng vào (500~700km/Ngày cũng được :D) Sẽ tích kiệm được rất nhiều thời gian để mình có thể thăm quan các địa điểm mình mong muốn mà các hành trình giữa nó cũng sẽ thư thái, nhàn nhã đúng ý nghĩa của một chuyến du lịch >:D< Chúc nhà cụ có chuyến đi an toàn,ý nghĩa.

Chỉnh sửa cuối:

Xe ngư

Xe điện
Hôm nay cụ đã chạy chưa? Muốn nhanh nhất cứ QL1 mà đi cụ ạ! Chỉ cần chú ý các biển tốc độ đi đúng là không ai làm phiền đến mình :)) Xe có Vietmap, Navitel, Icar... phần mềm báo tốc độ giới hạn nào thì bật phần mềm đó lên để nó báo tỉnh thoảng mình quên có tác dụng lắm ạ L-) Về các địa điểm thì như cụ BINH MINH đã tư vấn em thấy cũng hợp lý nhưng cố gắng hôm đầu tiên và hôm cuối cùng của chuyến đi cụ cứ đạp căng vào (500~700km/Ngày cũng được :D) Sẽ tích kiệm được rất nhiều thời gian để mình có thể thăm quan các địa điểm mình mong muốn mà các hành trình giữa nó cũng sẽ thư thái, nhàn nhã đúng ý nghĩa của một chuyến du lịch >:D< Chúc nhà cụ có chuyến đi an toàn,ý nghĩa.
Dạ vâng! E cũng nghĩ như vậy nên hnay ngày đầu đóng Hà Nội - Quảng Bình ( 550km) luôn, 5h30 xuất phát từ nhật tân đế quảng bình là 4h chiều, nghỉ 1 tiếng ăn trưa ở Hà Tĩnh. Những ngày sau thì túc tắc ạ! Trộm vía cả nhà 2 vợ chồng với 3 nhóc vẫn khoẻ re ạ!

• Vodka
Reactions: rfs

BINH MINH 07

Xe điện
Dạ vâng! E cũng nghĩ như vậy nên hnay ngày đầu đóng Hà Nội - Quảng Bình ( 550km) luôn, 5h30 xuất phát từ nhật tân đế quảng bình là 4h chiều, nghỉ 1 tiếng ăn trưa ở Hà Tĩnh. Những ngày sau thì túc tắc ạ! Trộm vía cả nhà 2 vợ chồng với 3 nhóc vẫn khoẻ re ạ!
Kinh nghiệm là đi chơi xa thì nên chơi lượt về, lượt đi xa và đi nhanh nhất có thể, đến điểm cuối cùng thì bắt đầu chơi, mỗi chặng lại gần nhà hơn cho đỡ ngại chứ lái vào Quy Nhơn mà trên đường đi hết 2/3 thời gian rồi thì lượt về hay nản vì động lực đã giảm dần 😆.
Ví dụ cụ đi đến Quy Nhơn với hành trình 8 ngày thì lượt đi chỉ cần 2 ngày còn 6 ngày để chơi từ Quy Nhơn về HN, mỗi ngày đi chơi là lại gần nhà mình một chút sẽ ok hơn.
Như em vừa lượn Nha Trang 9 ngày thì 2 ngày đầu là đến Nha Trang, ở đó 3 đêm rồi về ĐN 3 đêm, 2 đêm trên đường là vừa đẹp mà không mệt vì chiều ra tâm lý mình vẫn là đang đi chơi, chứ đến Nha Trang là 7 ngày rồi thì vòng về mệt và ngại lắm.

nguyenanhtuanbn

Xe tải
Em mới đi về đi 11 ngày 10 đêm đến tận Phú Yên. Được cái bọn trẻ con khoẻ bơi và tắm suốt. Em đi gặp chốt nhiều nhưng ko dính phát nào. Ko rõ có bị phạt nguội hay không? Kinh nghiệm của em thì cứ 60Km/h nếu có dải phân cách cứng, không có cứ 50. Nhiều khi không để ý được biển đông dân cư thì cứ đi vậy cho chắc

Xe ngư

Xe điện
Em mới đi về đi 11 ngày 10 đêm đến tận Phú Yên. Được cái bọn trẻ con khoẻ bơi và tắm suốt. Em đi gặp chốt nhiều nhưng ko dính phát nào. Ko rõ có bị phạt nguội hay không? Kinh nghiệm của em thì cứ 60Km/h nếu có dải phân cách cứng, không có cứ 50. Nhiều khi không để ý được biển đông dân cư thì cứ đi vậy cho chắc
E cũng gặp khác nhiều cơm. Nhưng cũng chưa bị vẫy phát nào. Hnay nhà e vào đến Đà Nẵng rồi

CuTiVoDich

Xe điện
Công nhận với các cụ buổi trưa nó dễ buồn ngủ hơn đêm thật nhưng ban ngày nhiều lúc còn nịnh được gấu ngồi cạnh nói chuyện, chém gió đỡ buồn ngủ, hoặc có thể dừng tạt vào đâu đó chén trà, điều thuốc cho nó hồi được chứ đêm thì pó tay =))
Hôm trước nằm mãi không ngủ được 2h30 e lên đường. Bọn trẻ con chơi trên xe đến gần sáng thì ngủ tít, 10h e đã đậu ở Kỳ Anh ăn trưa. Tầm 2-3h sáng rời khỏi HN e thấy rất thư thái

LoveSSC

Xe đạp
Thấy các cụ chia sẻ cũng xôm e xin góp vui với chia sẻ chút. E đang ngồi viết lại văn cho nó đỡ lủng củng, tự mình chốt lại những kinh nghiệm cho bản thân và lấy cảm hứng cho những năm sau. Năm 2022 nhà e đi vào Lăng Cô rồi ra, năm nay thì nghỉ 11 ngày e vào quá Nha Trang rồi ra, cả đi lẫn về 3000km mà vẫn vui vẻ thoải mái ạ. Để mai e biên thêm chút kinh nghiệm nếu có bác nào cần tham khảo, bác nào đi nhiều rồi vui lòng bỏ qua ạ :D.

Về đường xá thì cứ đi Cao tốc, giờ đi hết tp Thanh Hoá rồi các bác ạ, nên đi cực kỳ nhàn. E ăn trưa ở Cửa Lò mà hết có 5 tiếng cả nghỉ chân. Sau đó đi đường ven biển có lẽ đẹp nhất bắc trung bộ là đoạn Kỳ Anh (các bác đi theo Gmap thì gõ Kỳ Xuân, Kỳ Ninh) rồi đến Quảng Bình. Cũng đi theo Gmap thì mặc định nó sẽ lựa cho mình các đoạn đường tránh thị xã, trung tâm.... QB đi tiếp rồi e thấy nên đi cao tốc đến tận Đà Nẵng, có nhiều đoạn 60km/h nhưng nhìn chung là ổn, thời gian bằng tầm QL1 nhưng mà dù sao cũng nhàn hơn, và ko tốn phí. Chỉ có 1 cây xăng đoạn gần Huế khá to, các bác nên đổ xăng trước và đổ ở cây đó.
Tiếp đó đi cao tốc ĐN-Quảng Ngãi thì quá ngon, 120km/h chạy tít, e chỉ chay tầm 115km thôi. Rồi cứ theo QL1 mà đi, đoạn nào max 90km/h các bác cứ đi đều 85km thì toàn đến điểm sớm hơn Gmap chỉ khoảng 10ph cho 100km đường.
Lưu ý khá nhiều biển khu đông dân cư dọc đường và biển 60km. Xe e chỉ có CC và chả cài hay mua phần mềm gì nhưng đi cẩn thận và tập trung nên 2 năm đi e chưa phải vào chốt phát nào cũng không mất xu nào.
Rồi bác nào đến Nha Trang hay xa hơn thì lưu ý đoạn đường từ Quy Nhơn đi Tuy Hoà cực khó chịu, làm đường rất nhiều nên nhiều đoạn đnag 90 thì cắm biển 70-50, đường sóc, và khó chịu nhất là nhiều đoạn làm xong rồi nhưng không bỏ biển hết giới hạn tốc độ.
Nhà e đi thì rải đều ngày nghỉ thêm 1 đêm cả đi lẫn về cho đỡ nhàm chán, và sẽ ưu tiên nghỉ xen kẽ đi và về, nên gần như không bị trùng chỗ nào. E gửi sơ sơ quãng đường e đi.

Ngày 1: Hà Nội - Quảng Bình: 500km.
Ngày 2: Quảng Bình - Hội An: 335k
Ngày 3: Nghỉ ở Hội An
Ngày 4: Hội An - Tuy Hoà: 380km
Ngày 5: Tuy Hoà - Nha Trang: 120km
Ngày 6: Nha Trang - Ninh Thuận và quay về: 200km
Ngày 7: Nha Trang - Quy Nhơn: 210km
Ngày 8: Nghỉ ở Quy Nhơn
Ngày 9: Quy Nhơn - Đà Nẵng: 320km
Ngày 10: Đà Nẵng - Quảng Bình: 300km
Ngày 11: Quảng Bình - Hà Nội: 500km

BINH MINH 07

Xe điện
Thấy các cụ chia sẻ cũng xôm e xin góp vui với chia sẻ chút. E đang ngồi viết lại văn cho nó đỡ lủng củng, tự mình chốt lại những kinh nghiệm cho bản thân và lấy cảm hứng cho những năm sau. Năm 2022 nhà e đi vào Lăng Cô rồi ra, năm nay thì nghỉ 11 ngày e vào quá Nha Trang rồi ra, cả đi lẫn về 3000km mà vẫn vui vẻ thoải mái ạ. Để mai e biên thêm chút kinh nghiệm nếu có bác nào cần tham khảo, bác nào đi nhiều rồi vui lòng bỏ qua ạ :D.

Về đường xá thì cứ đi Cao tốc, giờ đi hết tp Thanh Hoá rồi các bác ạ, nên đi cực kỳ nhàn. E ăn trưa ở Cửa Lò mà hết có 5 tiếng cả nghỉ chân. Sau đó đi đường ven biển có lẽ đẹp nhất bắc trung bộ là đoạn Kỳ Anh (các bác đi theo Gmap thì gõ Kỳ Xuân, Kỳ Ninh) rồi đến Quảng Bình. Cũng đi theo Gmap thì mặc định nó sẽ lựa cho mình các đoạn đường tránh thị xã, trung tâm.... QB đi tiếp rồi e thấy nên đi cao tốc đến tận Đà Nẵng, có nhiều đoạn 60km/h nhưng nhìn chung là ổn, thời gian bằng tầm QL1 nhưng mà dù sao cũng nhàn hơn, và ko tốn phí. Chỉ có 1 cây xăng đoạn gần Huế khá to, các bác nên đổ xăng trước và đổ ở cây đó.
Tiếp đó đi cao tốc ĐN-Quảng Ngãi thì quá ngon, 120km/h chạy tít, e chỉ chay tầm 115km thôi. Rồi cứ theo QL1 mà đi, đoạn nào max 90km/h các bác cứ đi đều 85km thì toàn đến điểm sớm hơn Gmap chỉ khoảng 10ph cho 100km đường.
Lưu ý khá nhiều biển khu đông dân cư dọc đường và biển 60km. Xe e chỉ có CC và chả cài hay mua phần mềm gì nhưng đi cẩn thận và tập trung nên 2 năm đi e chưa phải vào chốt phát nào cũng không mất xu nào.
Rồi bác nào đến Nha Trang hay xa hơn thì lưu ý đoạn đường từ Quy Nhơn đi Tuy Hoà cực khó chịu, làm đường rất nhiều nên nhiều đoạn đnag 90 thì cắm biển 70-50, đường sóc, và khó chịu nhất là nhiều đoạn làm xong rồi nhưng không bỏ biển hết giới hạn tốc độ.
Nhà e đi thì rải đều ngày nghỉ thêm 1 đêm cả đi lẫn về cho đỡ nhàm chán, và sẽ ưu tiên nghỉ xen kẽ đi và về, nên gần như không bị trùng chỗ nào. E gửi sơ sơ quãng đường e đi.

Ngày 1: Hà Nội - Quảng Bình: 500km.
Ngày 2: Quảng Bình - Hội An: 335k
Ngày 3: Nghỉ ở Hội An
Ngày 4: Hội An - Tuy Hoà: 380km
Ngày 5: Tuy Hoà - Nha Trang: 120km
Ngày 6: Nha Trang - Ninh Thuận và quay về: 200km
Ngày 7: Nha Trang - Quy Nhơn: 210km
Ngày 8: Nghỉ ở Quy Nhơn
Ngày 9: Quy Nhơn - Đà Nẵng: 320km
Ngày 10: Đà Nẵng - Quảng Bình: 300km
Ngày 11: Quảng Bình - Hà Nội: 500km
Công nhận đoạn Quy Nhơn - Phú Yên đi khó chịu thật, nhất là đoạn Phú Yên đường xấu lại sửa khắp nơi, đoạn Quảng Ngãi và Quy Nhơn thì nhiều thị trấn, kinh nghiệm đi qua đây là cứ xộc thẳng vào thị trấn ko phải đi đường tránh vì đường vắng hoe. Đoạn từ Nha Trang đi Ninh Thuận thì đi ngon hơn.
Trên tuyến Bắc-Nam thì giờ đoạn Thanh Hóa-Nghệ An và đoạn Bình Định-Phú Yên là chán nhất, còn lại thì ok, lượt đi em đi toàn chặng từ HN-Ninh Thuận trong 2 ngày tốc độ trung bình chỉ đạt 58km/h, đi bao lần rồi không bao giờ quá 60km/h, chốt lại là nếu không có gì bất thường thì chỉ +- khoảng 1 tiếng cho đoạn đường 1.400km so với dự báo của anh google maps !

0906081083

Xe buýt
Công nhận đoạn Quy Nhơn - Phú Yên đi khó chịu thật, nhất là đoạn Phú Yên đường xấu lại sửa khắp nơi, đoạn Quảng Ngãi và Quy Nhơn thì nhiều thị trấn, kinh nghiệm đi qua đây là cứ xộc thẳng vào thị trấn ko phải đi đường tránh vì đường vắng hoe. Đoạn từ Nha Trang đi Ninh Thuận thì đi ngon hơn.
Trên tuyến Bắc-Nam thì giờ đoạn Thanh Hóa-Nghệ An và đoạn Bình Định-Phú Yên là chán nhất, còn lại thì ok, lượt đi em đi toàn chặng từ HN-Ninh Thuận trong 2 ngày tốc độ trung bình chỉ đạt 58km/h, đi bao lần rồi không bao giờ quá 60km/h, chốt lại là nếu không có gì bất thường thì chỉ +- khoảng 1 tiếng cho đoạn đường 1.400km so với dự báo của anh google maps !
Đoạn Quy Nhơn - Phú yên tầm này vẫn đang sửa hả cụ? Dự kiến giữa tháng nhà em chạy chắc phải chạy qua đoạn này :-??

CuTiVoDich

Xe điện
Đoạn Quy Nhơn - Phú yên tầm này vẫn đang sửa hả cụ? Dự kiến giữa tháng nhà em chạy chắc phải chạy qua đoạn này :-??
cơ bản xấu cụ ạ, đoạn nào không xấu thì cũng đang sửa