[CCCĐ] Hưởng ứng phong trào xuyên Việt nhà em chạy thử Hà Nội – Quy Nhơn.

BINH MINH 07

Xe điện
[-( Thế thì mấy hôm tới em lại phải chạy cung đường này rồi! Chắc phải tính dư dư thêm ít thời gian ko có lại bị muộn mất :D
Thi thoảng phải dừng vài phút để nhường đường vì chỉ cho đi 1 làn, Phú Yên nhiều đoạn vẫn mỗi bên 1 làn nên khi sửa hay phải dừng.
Quảng Ngãi và Quy Nhơn nhiều thị trấn đi khá khó chịu dù đường vắng, xuyên tâm thì đi 50 mà đường tránh thì thời gian đi cũng y hệt nên em toàn xuyên tâm cho thẳng 😆

Nam ktnb

Xe tải
Mình có hết nhưng có phải lúc nào cũng nhìn hay nghe để biết đâu nên thi thoảng vẫn dính.
Em vừa dính phát tốc độ 55/50 đoạn KonTum- Đà Nẵng hôm 7/7/2023 Vì ít thời gian lên không kiểm tra xem máy bắn còn kiểm định, người bắn có chứng chỉ hành nghề không. Đoạn đó xuống dốc, nhãng ra không để ý thế là dính.

0906081083

Xe buýt
Em vừa dính phát tốc độ 55/50 đoạn KonTum- Đà Nẵng hôm 7/7/2023 Vì ít thời gian lên không kiểm tra xem máy bắn còn kiểm định, người bắn có chứng chỉ hành nghề không. Đoạn đó xuống dốc, nhãng ra không để ý thế là dính.
Cụ bó cẩn thế =)) Nhưng nói chung mình đi mình biết mà Xxx mà bắn láo biết ngay, chạy đường dài ghê nhất các đoạn dốc có lúc nhả chân ga rồi ko để ý vẫn vọt lên > 10km ý chứ, mà chính những đoạn này lại là đoạn dễ kiếm cơm của các chú em đó :-??

Nam ktnb

Xe tải
Cụ bó cẩn thế =)) Nhưng nói chung mình đi mình biết mà Xxx mà bắn láo biết ngay, chạy đường dài ghê nhất các đoạn dốc có lúc nhả chân ga rồi ko để ý vẫn vọt lên > 10km ý chứ, mà chính những đoạn này lại là đoạn dễ kiếm cơm của các chú em đó :-??
Em thấy xxx Hà Nội ít khi bắn 55/50. Vùng cao các anh ấy thiếu ngân sách lên tận thu khách du lịch thôi. Đường đèo Lò Xo xấu giã man. Đường bê tông hỏng lại còn sửa toàn tuyến. Đi không khéo dễ bị chém lốp.

0906081083

Xe buýt
Em thấy xxx Hà Nội ít khi bắn 55/50. Vùng cao các anh ấy thiếu ngân sách lên tận thu khách du lịch thôi. Đường đèo Lò Xo xấu giã man. Đường bê tông hỏng lại còn sửa toàn tuyến. Đi không khéo dễ bị chém lốp.
Đợt tới chạy đang định leo đèo lò xo cho biết mà cụ nói thế em lại cao tốc cho nhanh vậy =))

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi, chạy Hà Nội - Huế thì những cung đường nào có thể đi theo đường ven biển được ah?

taiadau

Xe điện
E cũng gặp khác nhiều cơm. Nhưng cũng chưa bị vẫy phát nào. Hnay nhà e vào đến Đà Nẵng rồi
Vậy là cụ đã xong chuyến đi rồi ạ. Có vấn đề gì trên đường cần chú ý ko cụ, em cuối tuần này là cũng bắt đầu lên đường hành trình 10 ngày 9 đêm vào tới gần Tuy hòa rồi quay ra HN ạ.

Xe ngư

Xe điện
Vậy là cụ đã xong chuyến đi rồi ạ. Có vấn đề gì trên đường cần chú ý ko cụ, em cuối tuần này là cũng bắt đầu lên đường hành trình 10 ngày 9 đêm vào tới gần Tuy hòa rồi quay ra HN ạ.
Vâng ạ! E định vào đến Ninh Thuận nữa cơ mà gấu e sợ mệt nên quay đầu ạ! Lúc đi đang khoẻ đang máu thì chạy dài dài 1 chút nên e chọn cao tốc hoặc đường mòn HCM thoáng và nhiều cảnh đẹp ạ! Sau về thì túc tắc QL1A cũng nhanh. Còn về giao thông chủ yếu đi đuềm đạm đoạn cuối Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Trị. Đường khá nhiều cam phạt nguội và c.a đứng nhiều. Cụ nên cài ác app hỗ trợ dẫn đường và cảnh báo tốc độ, đi sẽ tự tin hơn đó ạ! Quan trọng tuân thủ biển báo là ok. Chúc cụ có 1 chuyến đi vui vẻ và ý nghĩa

taiadau

Xe điện
Vâng ạ! E định vào đến Ninh Thuận nữa cơ mà gấu e sợ mệt nên quay đầu ạ! Lúc đi đang khoẻ đang máu thì chạy dài dài 1 chút nên e chọn cao tốc hoặc đường mòn HCM thoáng và nhiều cảnh đẹp ạ! Sau về thì túc tắc QL1A cũng nhanh. Còn về giao thông chủ yếu đi đuềm đạm đoạn cuối Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Trị. Đường khá nhiều cam phạt nguội và c.a đứng nhiều. Cụ nên cài ác app hỗ trợ dẫn đường và cảnh báo tốc độ, đi sẽ tự tin hơn đó ạ! Quan trọng tuân thủ biển báo là ok. Chúc cụ có 1 chuyến đi vui vẻ và ý nghĩa
Cám ơn cụ nhiều, em đi lộ trình cũng giống 1 số cụ gợi ý tức là lúc vào thì đi nhanh hơn lúc ra (it điểm nghỉ hơn, thời gian lái lâu hơn). Lịch trình em như bên dưới, trong ngoặc là thời gian lái xe, các cụ thấy có ổn không:
Thứ 6 (8h30): HN - Quảng Bình (ngủ qua đêm)
Thứ 7 (5h20): Quảng Bình - Hội An. Tối đi Phố Cổ Hội An (ngủ qua đêm)
CN (6h00): Hội An - Zanier Phú Yên
Thứ 2 (1h10): Zanier - Quy Nhơn, FLC (12:00 rời Zanier, checkin FLC lúc 14:00, ở lại FLC Quy Nhơn 2 ngày)
Thứ 4 (2h30): Check-out FLC, ăn trưa rồi đi chơi 1 số điểm rồi chạy về Sa Huỳnh (ngủ qua đêm ở 1 KS tại Sa Huỳnh)
Thứ 5 (4h): Sa Huỳnh - Lăng Cô
Thứ 6 (1h10 + 1h30): Lăng Cô - Kinh Thành Huế - Cửa Việt Quảng Trị (ngủ qua đêm)
Thứ 7 (5h): Quảng Trị - Hà Tĩnh (Xuân Thành hoặc Thiên Cầm). Nghỉ lại ở Hà Tĩnh
CN (5h): Hà Tĩnh - HN.

Chỉnh sửa cuối:

Xe ngư

Xe điện
Cám ơn cụ nhiều, em đi lộ trình cũng giống 1 số cụ gợi ý tức là lúc vào thì đi nhanh hơn lúc ra (it điểm nghỉ hơn, thời gian lái lâu hơn). Lịch trình em như bên dưới, trong ngoặc là thời gian lái xe, các cụ thấy có ổn không:
Thứ 6 (8h30): HN - Quảng Bình (ngủ qua đêm)
Thứ 7 (5h20): Quảng Bình - Hội An. Tối đi Phố Cổ Hội An (ngủ qua đêm)
CN (6h00): Hội An - Zanier Phú Yên
Thứ 2 (1h10): Zanier - Quy Nhơn, FLC (12:00 rời Zanier, checkin FLC lúc 14:00, ở lại FLC Quy Nhơn 2 ngày)
Thứ 4 (2h30): Check-out FLC, ăn trưa rồi đi chơi 1 số điểm rồi chạy về Sa Huỳnh (ngủ qua đêm ở 1 KS tại Sa Huỳnh)
Thứ 5 (4h): Sa Huỳnh - Lăng Cô
Thứ 6 (1h10 + 1h30): Lăng Cô - Kinh Thành Huế - Cửa Việt Quảng Trị (ngủ qua đêm)
Thứ 7 (5h): Quảng Trị - Hà Tĩnh (Xuân Thành hoặc Thiên Cầm). Nghỉ lại ở Hà Tĩnh
CN (5h): Hà Tĩnh - HN.
Cụ ko ghé Đà Nẵng à? Trong chuyến vừa rồi nhà e chủ yếu đi các bãi biển,e thấy biển Đà Nẵng là ok nhất đó ạ!

taiadau

Xe điện
Cụ ko ghé Đà Nẵng à? Trong chuyến vừa rồi nhà e chủ yếu đi các bãi biển,e thấy biển Đà Nẵng là ok nhất đó ạ!
Đà Nẵng nhà em đi nhiều rồi, lần này ưu tiên PY, QN và Lăng Cô, nhà em cũng thích đi biển thôi ạ. HN -QB em lái nhiều rồi nhưng cũng là nơi xa nhất, xa hơn nữa thì chưa nên hóng k/n của các cụ :)

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không xa hơn đâu. Đường đẹp dễ đi. Đa số các cụ trong thớt này đi đường đó.
Em vừa đi về xong, đúng là từ Cửa Lò đi Huế thì cứ bám các đường sát biển đi là dễ đi. Em chạy tối gần như là 1 mình một đường cứ 80-90km/h đều. Còn chạy theo QL1A thì bắn tốc độ liên tục. Chỉ có đoạn QB -Quảng Trị thì có một đoạn dài ko tránh dc phải đi qua các khu dân cư nên để ý biển hạn chế tốc độ chút.

Fortuna

Đi bộ
Morning chạy liên tục hơn 500km ở ngày thứ 2 có mệt quá ko cụ, em cũng thích 1 chuyến như này mà chưa thể sắp xếp được
Năm 2022 em làm một mạch từ Hà Nội đến Tuy Hòa bằng xe Morning, xe thì hơi nhỏ nhưng được cái tiết kiệm xăng

Quangminhvt9

Xe hơi
Em vừa đi về xong, đúng là từ Cửa Lò đi Huế thì cứ bám các đường sát biển đi là dễ đi. Em chạy tối gần như là 1 mình một đường cứ 80-90km/h đều. Còn chạy theo QL1A thì bắn tốc độ liên tục. Chỉ có đoạn QB -Quảng Trị thì có một đoạn dài ko tránh dc phải đi qua các khu dân cư nên để ý biển hạn chế tốc độ chút.
Chuẩn rồi cụ. em vừa đi Qui Nhơn dọc QL1 bắn tốc độ rất nhiều cả chiều đi lẫn về. May là đi chuẩn nên không bị vịn lần nào .

Nam ktnb

Xe tải
Đợt tới chạy đang định leo đèo lò xo cho biết mà cụ nói thế em lại cao tốc cho nhanh vậy =))
Xe thường xuyên đi đèo này xuống cấp nhanh gấp 3 lần xe đi đồng bằng là ít cụ à. Đường bê tông xóc ung thủ. Tỷ lệ vỡ mảng bê tông dưới đường rất cao. Các khe vỡ đi không để ý chém lốp như chơi.