[Funland] Huỷ chỗ - hoàn vé Vietnam airline quá lằng nhằng và mất thời gian

nguyentoanland

Xì hơi lốp
Làm ăn kiểu này thì sắp hoá rồng rồi, à mà rồng lộn. Hãng bay lớn nhất VN mà có mỗi việc hoàn vé mà gần 1 năm chưa xử lý xong.

thien0709

Xe tải
e chia sẻ với cụ chủ, e cũng đang bị ăn quả hoàn vé với VNA, hứa hẹn mãi mà giờ gần năm trời vẫn chưa thấy rì

Badinerie

Xe hơi
Mỗi khi em bay về VN thì VNAirlines là cái hãng mà em tránh đầu tiên :D

Bang lang

Xe điện
Họ trả lời đây mà cụ, bây giờ đổi vé, hoàn vé hàng loạt họ cũng phải từ từ giải quyết chứ. Giờ bác thử qua các hãng khác xem nó có giống nhau không :D.

Thay vì bác buồn phiền với nó, bác đặt vé chuyến khác đi chơi cho thoải mái. Còn bao giờ tiền nó về thì về :))
Đợt dịch em cũng mất khứ hồi đó cụ, em nhớ là tháng 3 năm 2020 thì phải. Đợt đó em chuyển sang vourcher và phải gia hạn liên tục vì cứ nghĩ mấy tháng là hết dich và cuối cùng là hết hạn vẫn ko sử dụng được . Tháng 3 vừa rồi em cũng huỷ 2 cái và một cái nhận vourcher và 1 cái đòi tiền, nhưng chờ vourcher mãi họ mới gửi mà em lại phải bay luôn sau 1 tuần nên lại ko sử dụng được vì sau 5 ngày từ khi gửi voucher mới sử dụng được ấy.

Nhimtiu

Xe container
Đợt dịch em cũng mất khứ hồi đó cụ, em nhớ là tháng 3 năm 2020 thì phải. Đợt đó em chuyển sang vourcher và phải gia hạn liên tục vì cứ nghĩ mấy tháng là hết dich và cuối cùng là hết hạn vẫn ko sử dụng được . Tháng 3 vừa rồi em cũng huỷ 2 cái và một cái nhận vourcher và 1 cái đòi tiền, nhưng chờ vourcher mãi họ mới gửi mà em lại phải bay luôn sau 1 tuần nên lại ko sử dụng được vì sau 5 ngày từ khi gửi voucher mới sử dụng được ấy.
Em làm du lịch đây, đặt cả với VJ, Bamboo, VNA cho gđ khoảng 10 người cho mấy đg bay nội địa. Em thấu hiểu những gì cụ phải trải qua, lởm nhất là quả voucher của VNA và sau này em phải bỏ, chưa kể mất tg qua Quang Trung để làm mấy việc thật vớ vẩn và các em nhân viên ở đó thì cccm biết rồi đấy. Cùng thời điểm dịch bệnh vé VJ em lấy lại tiền bt nhanh gọn, tiền bắn về tk mình dùng để tt online. Haiza. Bảo sao VNA cứ đi xuống và thua lỗ trong khi giờ mọi người lại đi BB và VJ khá nhiều? Buồn cho một hãng hk quốc gia vẫn đang going down.:(

Bang lang

Xe điện
Báo cáo với cụ chủ tho
Em làm du lịch đây, đặt cả với VJ, Bamboo, VNA cho gđ khoảng 10 người cho mấy đg bay nội địa. Em thấu hiểu những gì cụ phải trải qua, lởm nhất là quả voucher của VNA và sau này em phải bỏ, chưa kể mất tg qua Quang Trung để làm mấy việc thật vớ vẩn và các em nhân viên ở đó thì cccm biết rồi đấy. Cùng thời điểm dịch bệnh vé VJ em lấy lại tiền bt nhanh gọn, tiền bắn về tk mình dùng để tt online. Haiza. Bảo sao VNA cứ đi xuống và thua lỗ trong khi giờ mọi người lại đi BB và VJ khá nhiều? Buồn cho một hãng hk quốc gia vẫn đang going down.:(
Cụ cho em hỏi, nếu dùng Voucher thì mình phải ra Quang Trung à? Em chuẩn bị đặt và dùng voucher đây, em tưởng cứ gõ vào chỗ mã khuyến mại nó sẽ trừ cho mình chứ! Trước thu tục đổi vé thì phải chạy ra Quang Trung, bi h ko cần nữa.

Nhimtiu

Xe container
Báo cáo với cụ chủ tho

Cụ cho em hỏi, nếu dùng Voucher thì mình phải ra Quang Trung à? Em chuẩn bị đặt và dùng voucher đây, em tưởng cứ gõ vào chỗ mã khuyến mại nó sẽ trừ cho mình chứ! Trước thu tục đổi vé thì phải chạy ra Quang Trung, bi h ko cần nữa.
À đó là em nói đợt covid khi hoàn huỷ vé chứ cụ còn voucher mà nó còn hạn thì chắc là dt báo đc. Em k rõ vì hôm trc em vào thử site thấy nhập mã voucher cũ của em vào k đc em chán cũng chả muốn hỏi VNA nữa. Chắc voucher em hết hạn sd roài. Sau đó em bay BB và VJ nhiều hơn.

dongnat123

Xe container
Em vừa update #33 vào #1. Cụ Bang lang tổ trưởng tổ đòi nợ :D hỏi kính nghiệm cụ Nhimtiu rồi giúp bọn em XIN lại tiền, hoa hồng em quy ra bia và vodka xịn luôn :))

Bang lang

Xe điện
Mời cụ sang thớt em, em bầu cụ làm tổ trưởng đội đi đòi tiền vé :D
Báo cáo với cụ, em vừa điền mấy số cuối của thẻ vào email cc thông tin của Vna online support ( do hôm trước em missed mất email này), em đã gọi điện luôn cho họ và Thông báo đã hoan tất và yêu cầu họ xác nhận. Họ hứa sẽ giải quyết ngay và em đang ngồi đợi ạ. Em cũng hỏi họ có phải cộng thêm 365 ngày theo như giang hồ đồn thổi ko thì hỏi bảo không:)

vythygiy

Xe máy
Vé của em bị hủy từ tháng 7/21, hôm qua, tức là sau gần 1 năm mới được hoàn đây ạ

dongnat123

Xe container
Báo cáo với cụ, em vừa điền mấy số cuối của thẻ vào email cc thông tin của Vna online support ( do hôm trước em missed mất email này), em đã gọi điện luôn cho họ và Thông báo đã hoan tất và yêu cầu họ xác nhận. Họ hứa sẽ giải quyết ngay và em đang ngồi đợi ạ. Em cũng hỏi họ có phải cộng thêm 365 ngày theo như giang hồ đồn thổi ko thì hỏi bảo không:)
Em vừa update #1 bên thớt em lập từ năm ngoái, cụ tổ trưởng sang nghiên cứu giúp em :D

dongnat123

Xe container
Vé của em bị hủy từ tháng 7/21, hôm qua, tức là sau gần 1 năm mới được hoàn đây ạ
Cụ ngon rồi, em hủy và xác nhận từ tháng 5/2021 mà giờ vẫn dài cổ đợi

dongnat123

Xe container

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Khổ các bác quá.

Năm rồi tôi cũng có vé bị hủy, tôi không lấy tiền mặt mà treo lại đấy, 365 ngày thì phải.
Gần 8 tháng sau, tôi chuyển sang đi tuyến khác.
Hỏi và anh Elon Quếc gật cái bụp. Tôi bù thêm vài đồng, thế là xong.

Bang lang

Xe điện
Cụ ngon rồi, em hủy và xác nhận từ tháng 5/2021 mà giờ vẫn dài cổ đợi
Cụ gọi lên họ bảo sao? Mà kinh nghiệm của em ấy, một là cụ khi nc phải dùng nội lực, giọng nói phải có uy quyền, các câu hỏi phải dồn dập để họ khi trả lời đã thấy họ sai rồi. Hai là phải yếu đuối, cái j cũng ko biết với trạng thái lo lắng sợ sệt... em dùng cả 2 cụ nhá:)). Tóm lại là các bài khẩn cầu, thuyết phục, đe dọa, khủng bố phải mang ra hết cụ ạ. Và cuối cùng phải chốt lại là khi nao có kết quả, ko chơi kiểu ko có deadline.

Bang lang

Xe điện
Khổ các bác quá.

Năm rồi tôi cũng có vé bị hủy, tôi không lấy tiền mặt mà treo lại đấy, 365 ngày thì phải.
Gần 8 tháng sau, tôi chuyển sang đi tuyến khác.
Hỏi và anh Elon Quếc gật cái bụp. Tôi bù thêm vài đồng, thế là xong.
Thực ra cái em đòi tiền là cai em gõ nhầm họ cụ ạ:) thỉnh thoảng ko tập trung mà book vé hay bị nhầm lung tung, em ko thể dùng vé đấy nên mới đòi lại tiền.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra cái em đòi tiền là cai em gõ nhầm họ cụ ạ:) thỉnh thoảng ko tập trung mà book vé hay bị nhầm lung tung, em ko thể dùng vé đấy nên mới đòi lại tiền.
Nhỡ rồi thì thôi.
Vé của tôi cũng không dùng cho Tuyến cũ, mà phải đổi Tuyến mới, nếu ý bác là vậy.

Bang lang

Xe điện
Nhỡ rồi thì thôi.
Vé của tôi cũng không dùng cho Tuyến cũ, mà phải đổi Tuyến mới, nếu ý bác là vậy.
Vna thì được đổi hành trình nên em ko phải đổi vé vì hành trình mà em gõ nhầm họ trong họ và tên ấy cụ, em ko thể dùng họ tên ấy để đi được nên phải hủy ạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Vna thì được đổi hành trình nên em ko phải đổi vé vì hành trình mà em gõ nhầm họ trong họ và tên ấy cụ, em ko thể dùng họ tên ấy để đi được nên phải hủy ạ.
Ah, hiểu rồi bác.