Thảo luận Hyundai Kona - Một góc nhìn khác

trungnam

Xe đạp
Mình nghiên cứu thấy Kona bản tiêu chuẩn ngoài động cơ ra chẳng khác bảng turbo gì nhiều. Cửa sổ trời thì chả cần, Đèn halogen thì độ lên xenon còn sướng. cảnh báo điểm mù chưa bao giờ mình dùng. ghế thì có thể độ lên bộ ghế bên phụ và bên tài có chỉnh điện và nhớ ghế có 17 củ.

Quang Dung Pham

Xe đạp
Mình nghiên cứu thấy Kona bản tiêu chuẩn ngoài động cơ ra chẳng khác bảng turbo gì nhiều. Cửa sổ trời thì chả cần, Đèn halogen thì độ lên xenon còn sướng. cảnh báo điểm mù chưa bao giờ mình dùng. ghế thì có thể độ lên bộ ghế bên phụ và bên tài có chỉnh điện và nhớ ghế có 17 củ.
mỗi động cơ turbo là ko độ được bác ơi :))

VTDungIT

Đi bộ
con này màu đen nhìn xe bé tí lại, còn e vẫn thích màu đen mà cụ, e mới lấy Tuc đen :))
Keke em định lấy tuc nhưng mấy đồng chí trong cơ quan bảo em nó háo nước nên e chùn lại thôi, cụ đi rồi cho e xin thực tế xem thế nào vod cụ

Quang Dung Pham

Xe đạp
Keke em định lấy tuc nhưng mấy đồng chí trong cơ quan bảo em nó háo nước nên e chùn lại thôi, cụ đi rồi cho e xin thực tế xem thế nào vod cụ
đi chắc ko hổ báo như con Kona Turbo của cụ đâu, chỉ được cái cao to rộng rãi thôi, với cả uống xăng cũng ác thật :D e trước khi lấy cũng phân vân giữa Kona Turbo và Tucson base ấy, nhưng e thích gầm cao nên quất Tuc thôi

phucbonguyen

Xe điện
Em mua xe em rất cẩn thận, e chọn màu hợp, chọn ngày mua để đi xe nó ko gặp vấn đề gì lớn có thờ có thiêng có kiêng có lành, cụ mua ko hợp ko chọn ngày đi xe hỏng vặt và va quệt nhieu thì buồn lắm
bia với rượu cứ uống no rồi lái thì có máy bay cũng rụng cụ ah.e thì chỉ xem ngày thôi còn e thích màu nào thì lấy màu đó chả mê tín quá.cụ lái cẩn thận thì chả sao.

Quang Dung Pham

Xe đạp
bia với rượu cứ uống no rồi lái thì có máy bay cũng rụng cụ ah.e thì chỉ xem ngày thôi còn e thích màu nào thì lấy màu đó chả mê tín quá.cụ lái cẩn thận thì chả sao.
theo kinh nghiệm của e thì e thấy là a mệnh gì hợp màu gì thì tự khắc thích màu đấy, giống như e mệnh mộc, chỉ thấy thích mỗi màu đen thôi :))

xuanvuong

Xe máy
Hôm qua em đi xem, em có vài điểm nhận xét thế này các xem có đúng ko nhé:
1. Dáng xe ổn, nhưng đèn pha thiết kế như vậy sẽ bị bẩn khi đi trời mưa và dễ vỡ khi va quệt khi bị tạt đầu "nhẹ".
2. Phần nhựa ở chỗ bánh xe, cảm giác sẽ phải lắp thêm ốp crom, chứ kiểu gì chẳng trầy hết sau khi dùng 1 thời gian
3. Em có ngồi thử bên trong, cảm giác ghế lái ko đc cao cho lắm, chỉnh hơn sedan chút, và hàng ghế 2 thì cảm giác hẹp về mặt không gian và thấy it không khí hơn

Cơ bản em cũng thấy thiết kế này rất ổn và lạ, cũng vote cho em nó, nhưng nếu không có 3 cái kia thì okie các cụ

a_cheng

Xe điện
Hôm qua em đi xem, em có vài điểm nhận xét thế này các xem có đúng ko nhé:
1. Dáng xe ổn, nhưng đèn pha thiết kế như vậy sẽ bị bẩn khi đi trời mưa và dễ vỡ khi va quệt khi bị tạt đầu "nhẹ".
2. Phần nhựa ở chỗ bánh xe, cảm giác sẽ phải lắp thêm ốp crom, chứ kiểu gì chẳng trầy hết sau khi dùng 1 thời gian
3. Em có ngồi thử bên trong, cảm giác ghế lái ko đc cao cho lắm, chỉnh hơn sedan chút, và hàng ghế 2 thì cảm giác hẹp về mặt không gian và thấy it không khí hơn

Cơ bản em cũng thấy thiết kế này rất ổn và lạ, cũng vote cho em nó, nhưng nếu không có 3 cái kia thì okie các cụ
về điểm 1 và 2 em không có ý kiến. nhưng về ghế lái, hôm em đi xem và ngồi thử trong showroom thì không thấy khác biệt nhiều, nhưng khi lái thử mới lấy tầm nhìn tốt hơn hẳn cụ nhé. với Kona rộng 1m8, rộng nhất phân khúc, hơn nhiều Eco đó cụ. Cái cảm giác hẹp do ghế Kona rất to và dày, ngồi êm, 3 người lớn ngồi thoải mái nhé cụ ;)

xuanvuong

Xe máy
về điểm 1 và 2 em không có ý kiến. nhưng về ghế lái, hôm em đi xem và ngồi thử trong showroom thì không thấy khác biệt nhiều, nhưng khi lái thử mới lấy tầm nhìn tốt hơn hẳn cụ nhé. với Kona rộng 1m8, rộng nhất phân khúc, hơn nhiều Eco đó cụ. Cái cảm giác hẹp do ghế Kona rất to và dày, ngồi êm, 3 người lớn ngồi thoải mái nhé cụ ;)
Em cũng đang phần vân xem mình chế điểm gì mà vẫn chấp nhận được để mua. Cơ bản tâm nhìn em thấy cũng ko quá tốt nhưng vẫn ổn, nhưng riêng không gian bên trong có thể như cụ nói, ghế dày, em thấy nó cứ bị bí nhất là hàng nghế sau. Nếu mà nghế ngã đc thêm chút thì okie

trungnam

Xe đạp
ì

Hôm qua đi xem Kona, Tận mắt thấy, tay sờ cảm nhận thiết kế đẹp. Ecosport thì mình đã biết rồi. nhưng so với Kona thì thua quá nhiều
Nhưng:
Hàng ghế sau khá chật cho ngươì trên 1m75. đối với mình 1m65 thì thấy vừa xài.
Thắng tay nhìn mất cm nó hứng. Phải cho có thêm thắng tay điện tử thì tuyệt với ông mặt trời.
Thiếu cửa gió cho hàng ghế sau, nên đã chật càng thấy chật chội hơn.

mrkey68

Đi bộ
E ở HN , cụ sale nào báo giá chi tiết và km của e kona màu đen bản tiêu chuẩn vào vùng kín giúp e và khi nào thì có xe ạ . Thanks các cụ !

vietanha34

Đi bộ
Như cụ trên, ở Hn, sale nào báo giá + km + dự kiến giao xe kona bản tiêu chuẩn màu xanh dương cho mình với :D

Sent from my iPhone using Tapatalk

a_cheng

Xe điện
ì

Hôm qua đi xem Kona, Tận mắt thấy, tay sờ cảm nhận thiết kế đẹp. Ecosport thì mình đã biết rồi. nhưng so với Kona thì thua quá nhiều
Nhưng:
Hàng ghế sau khá chật cho ngươì trên 1m75. đối với mình 1m65 thì thấy vừa xài.
Thắng tay nhìn mất cm nó hứng. Phải cho có thêm thắng tay điện tử thì tuyệt với ông mặt trời.
Thiếu cửa gió cho hàng ghế sau, nên đã chật càng thấy chật chội hơn.
xe nhỏ thì ít xe làm cửa gió sau lắm cụ, vì không cần thiết lắm. với lại Kona có gió chân, thổi luồng lạnh xuống chân hàng ghế sau luôn nhé cụ :D
phanh điện tử thì bản Hàn hay quốc tế đều không có. duy chỉ có bản Trung Quốc (Encino) thì lại có :D

Catbui40762

Xe máy
ở VN thì turbo thì giảm được tí tiền thuế, nhưng giá xe lại cao lên :(