I30cw cụ nào tự hỏng nhiều như e chưa?

scb360

Xe tăng
cu chu thot bi den roi,e cung chay 8000jm k thay sao ca,cu xem lai cho mua xe,co uy tin k,hay lai xe cu ben Han,xe da sua chua hoac bi thay phu tung:P

cailin213

Xe buýt
Cụ mua xe có bảo hành không? Thông thường thì các gara bảo hành xe 1 năm hoặc 10 - 20K km, tùy đk nào đến trước. Nếu trong hạn bảo hành thì cũng không phải lo lắng gì lắm.
Xe em chạy 9 tháng, 21.000 km, chỉ mỗi đổ xăng và thay dầu. Thi thoảng SK cũng giở chứng, nhưng chưa bao giờ nó làm mất thời gian của em quá 30s.
Các lỗi kia của cụ chắc chỉ là xác suất đen đủi của cụ thôi. Chúc V2 cụ sớm lành bệnh
May mà xe e có bảo hành cụ ạ. Chiều nay e có đi thăm vợ 2, đã khắc phục được lỗi của đèn báo check, còn lỗi ABS chưa tìm ra, trợ lực lái chưa sửa đc, SK thì vẫn lúc nhận lúc k ( SK bị thế này rất thường xuyên ,có khi chỉ cách có 10phút- chứ k phải thỉnh thoảng mới bị:mad: )
Em cũng đi 4 tháng hơn 5 vạn (i30 thường 2009), trộm vía chưa tự hỏng cái gì. Em nghĩ quá nhiều người đi i30, thỉnh thoảng cũng phải có xác suất xe nào đấy bị này nọ, không vì thế mà đổ đồng hàng HQ được :).
Em là em vưỡn đang ưng ý vợ 2 nhà em nhắm (l)
Hix 4 tháng 5 vạn cơ à
cu chu thot bi den roi,e cung chay 8000jm k thay sao ca,cu xem lai cho mua xe,co uy tin k,hay lai xe cu ben Han,xe da sua chua hoac bi thay phu tung:P
E nghĩ đây đều là lỗi phần mềm, chứ xe k bị thay thế j cụ ạ. Chỗ mua của e cũng uy tín nhất Vinh roài :'(:'(

nguyenakin

Xe buýt
E dự là... vấn đề ko phải ở xe mà cụ phải làm lễ " giải hạn " thôi !!! Trong i30club chưa xe nào nhiều bệnh như xe cụ :^)

KFC7980

Xe đạp
Xin chia buồn với cụ! Nhà em cũng chạy i30 CW được gần 8000 Km nên rất cảm thông với cụ. Khi mới mua về đi được khoảng 3000km thì đánh lái là bị kêu cót két, SK cũng hay nhập nhoạng nhưng cái này rồi cũng quen. nhưng cái em thất vọng nhất là cảm giác lái không thật tay, thiếu chính xác, nặng nhẹ bất tử chứ không phải đi chậm nhẹ , đi nhanh nặng như quảng cáo. Lúc đầu nói thì rất nhiều cụ phản đối nhưng có lẽ công nghệ EPS của huyndai chưa hoàn thiện. Động cơ kêu to dần thì xe nào cũng vậy nhưng có điều tốc độ nó nhanh hơn xe khác. Cuối cùng là nó ăn xăng nhiều nữa.
Xe i30 bán chạy vì giá rẻ lại có nhiều tính năng chứ chưa phải là chiếc xe tốt, do vậy một thời gian nữa sẽ có nhiều bác xe bị hỏng là bình thường thôi, xe Hàn có cái hay là phụ tùng thay thế không đắt và dễ sửa nên không ngại lắm.
Xin chia buồn cùng cụ chủ thớt. Hơi đen quá! Em cũng đi 9000km nhưng vợ chưa đến nỗi vậy. Tức là hắt hơi xổ mũi vớ vẩn chứ chưa bất động như vợ cụ! Đúng là xe nó rẻ nên cái chi phí sửa chữa nó cao hơn chút đỉnh so với xe đỉnh. Đó là chuyện cũng thường thấy khi mua bất cứ cái gì giá rẻ mà nhìn đẹp long lanh!
BIẾT THẾ MUA X6 (THIẾU CÓ 100K)

Phuongha

Xe hơi
Xe em đi gần 6000 cũng có làm sao đâu. Trừ trường hợp em muốn thử độ bền vững của bêtong hay các xe khác thôi :)):)):)) Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Em dự rằng những lỗi này chủ yếu là phần mềm ( con chip điều khiển bị lỗi thôi). Chả nhẽ giờ em lại nhận code lại con chip này nhỉ? :)):)):))

haiphus

Xe buýt
Vợ 2 em -I30cw sau gần 4 tháng dùng đi được hơn 3 ngàn, chưa va quẹt sửa chữa lần nào đã tự bị các lỗi sau:
1. SK bị điên, lúc nhận lúc không
2. Hỏng trợ lực lái
3. Đèn báo ABS sáng khi lái
4. Đèn báo Malfunction Indicator sáng khi lái ( đèn báo check)
5. Trưa nay chính thức nhập viện vì không đề nổ được nữa ( nổ vẫn lên ga nhưng sau 1s là e nó lịm lun)
Hiện tại e nó đang đắp chiếu ở Huyndai Vinh chờ các cụ ở đây bảo hành đã, nhưng gần như 100% e sẽ phải đưa e nó ra HN cho cụ Hard bắt bệnh. Hiện tại cụ Hard đang dự xe e bị hỏng SK và hỏng mạng nội bộ:redface::redface:
Vợ 2 cụ nào điên hơn cả của iem k ạ:P:P:P
Có khi bác Hardtop lại tìm thấy một tổ chuột chỗ nào đó cũng nên :'(

yeswrong

Xe buýt
Em đi 4 tháng 6.000KM rồi bị mỗi cái bệnh SK lúc nhận lúc không (bị cái hình ô tô màu vàng không vặn đề được) và giờ quen rồi, không nhận thì đút chìa vào vặn 1 cái đề được là lại nhận bình thường ngay. Chắc tại bác chủ thớt đen thôi

ducta

Xe hơi
xe như vậy là bình thường. Chạy phần mềm lại là hết. kô sao cả đâu. Nhưng mà ai bị lần đầu thi cũng lo thât. Bây giờ mọi thứ trong xe đều điều khiển điện tử. Chỉ cần 1 thứ lỗi là dẫn đến một loạt lỗi. Nó còn đièu khiển luôn cả động cơ mà.
Ví dụ như ấn chân ga thì nó tự phân tích là tăng vong tua lên bao nhiêu.
Thế cho nên bên Mỹ mới có vụ Toyota bị kiện vì xe đột nhiên tăng tốc

adhhai

Xe máy
Em cũng đi 4 tháng hơn 5 vạn (i30 thường 2009), trộm vía chưa tự hỏng cái gì. Em nghĩ quá nhiều người đi i30, thỉnh thoảng cũng phải có xác suất xe nào đấy bị này nọ, không vì thế mà đổ đồng hàng HQ được :).
Em là em vưỡn đang ưng ý vợ 2 nhà em nhắm (l)
Cụ này đi máu thật, mỗi tháng cụ đi 12.500 km, mỗi ngày đi 416km. Khiếp quá cơ!!!

cailin213

Xe buýt
xe như vậy là bình thường. Chạy phần mềm lại là hết. kô sao cả đâu. Nhưng mà ai bị lần đầu thi cũng lo thât. Bây giờ mọi thứ trong xe đều điều khiển điện tử. Chỉ cần 1 thứ lỗi là dẫn đến một loạt lỗi. Nó còn đièu khiển luôn cả động cơ mà.
Ví dụ như ấn chân ga thì nó tự phân tích là tăng vong tua lên bao nhiêu.
Thế cho nên bên Mỹ mới có vụ Toyota bị kiện vì xe đột nhiên tăng tốc
cám ơn cụ, cơ mà thợ ở vinh city nhà iem nó :102::102::102:wa cớ

Hfun

Xe tải
Em đi 4 tháng 6.000KM rồi bị mỗi cái bệnh SK lúc nhận lúc không (bị cái hình ô tô màu vàng không vặn đề được) và giờ quen rồi, không nhận thì đút chìa vào vặn 1 cái đề được là lại nhận bình thường ngay. Chắc tại bác chủ thớt đen thôi
Có khi các cụ nhầm SK không nhận !?:21:
Trong trường hợp này các cụ chỉ cần xoay volang đi để hết bị khóa cổ volang rồi vặn chìa khởi động là được, SK không cần cắm ổ.

Mình đi i30 cw được 1 vạn rồi thấy ngon đấy chứ, chưa có vấn đề gì cả (b)(b)

Hfun

Xe tải
Vợ 2 em -I30cw sau gần 4 tháng dùng đi được hơn 3 ngàn, chưa va quẹt sửa chữa lần nào đã tự bị các lỗi sau:
1. SK bị điên, lúc nhận lúc không
2. Hỏng trợ lực lái
3. Đèn báo ABS sáng khi lái
4. Đèn báo Malfunction Indicator sáng khi lái ( đèn báo check)
5. Trưa nay chính thức nhập viện vì không đề nổ được nữa ( nổ vẫn lên ga nhưng sau 1s là e nó lịm lun)
Hiện tại e nó đang đắp chiếu ở Huyndai Vinh chờ các cụ ở đây bảo hành đã, nhưng gần như 100% e sẽ phải đưa e nó ra HN cho cụ Hard bắt bệnh. Hiện tại cụ Hard đang dự xe e bị hỏng SK và hỏng mạng nội bộ:redface::redface:
Vợ 2 cụ nào điên hơn cả của iem k ạ:P:P:P
Cụ đen quá, chia buồn cùng cụ

sunnyhanoi

Xe điện
Chia buồn với cụ chủ thớt nhé, nhưng em có cảm giác CW hay lỗi hơn I30 thường hay sao ý nhỉ? Em chạy gần 2 năm rồi, chưa có vấn đề gì về máy móc, gầm bệ, trợ lực lái... Chỉ thay dầu và bảo dưỡng đúng định kỳ là ngon choét. Em thấy I30 đáp ứng đúng các tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ (b)

tuthu

Xe đạp
Xin chia bùn với Kụ :)) Cháu dự năm nay là năm tuổi của Kụ

milu

Xe tải
Chứng tỏ công nghệ của Hàn Quốc còn lâu mới đuổi kịp được Nhật Bản các cụ nhỉ. Thôi cứ xe Nhật mà mua :69:
Khi nào thu hồi ầm ầm như toy thì mới nói được là công nghệ thua kém cụ ợ, đây là do cụ chủ thớt không may nên thế thôi.