[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

Lara

Xe buýt
Đã nói là công nghệ thì trước hết nó thể hiện ở linh vực R&D. VD Viettel hiện tại có 31 bằng sáng chế đc cấp bằng ở Mỹ cụ ạ, còn FPT là zero. Đấy là chưa nói đến việc Viettel là doanh nghiệp quân đội nên việc nộp đơn xin cấp sáng chế ở nước ngoài bị kiểm soát rất chặt chẽ.
assignee:Viettel country:US status:GRANT - Google Patents
Cái này thì cụ chưa kịp cập nhật rồi, trên Google Pattern em biết ít nhất 2 cái này

Còn chuyện pattern nhiều ít thì nó phụ thuộc kha khá vào định hướng. Thực tế thì FPT Software gần đây (2-3 năm) mới đẩy mạnh hướng nghiên cứu về 1 số lĩnh vực công nghệ, và đầu tư thêm tiền cho việc đăng kí pattern. Và thời gian để chuẩn bị, submit và được chấp nhận 1 pattern ở Mỹ cũng khá lâu (ít nhất tầm 2-3 năm). Pattern "Machine learning ..." phía trên, theo em được biết, tầm 2020 các bạn đã chuẩn bị hồ sơ rồi, và gần đây (cuối tháng 11) mới được công nhận. (trong dip đó em biết cũng có 1 vài team khác submit pattern, nên có thể trong thời gian tới cũng sẽ có thêm)

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cái này thì cụ chưa kịp cập nhật rồi, trên Google Pattern em biết ít nhất 2 cái này

View attachment 8279651

Còn chuyện pattern nhiều ít thì nó phụ thuộc kha khá vào định hướng. Thực tế thì FPT Software gần đây (2-3 năm) mới đẩy mạnh hướng nghiên cứu về 1 số lĩnh vực công nghệ, và đầu tư thêm tiền cho việc đăng kí pattern. Và thời gian để chuẩn bị, submit và được chấp nhận 1 pattern ở Mỹ cũng khá lâu (ít nhất tầm 2-3 năm). Pattern "Machine learning ..." phía trên, theo em được biết, tầm 2020 các bạn đã chuẩn bị hồ sơ rồi, và gần đây (cuối tháng 11) mới được công nhận. (trong dip đó em biết cũng có 1 vài team khác submit pattern, nên có thể trong thời gian tới cũng sẽ có thêm)
Em sửa em với cụ tý :D
Ko phải pattern như cụ viết , hay patten như em viết , patent như cụ trên viết mới đúng.
Cái vụ R&D này kiểu vietnam trước có chương trình VTV chuyện của 4 nhà ý, mà cho ngành nông nghiệp.
Công nghệ thì em đã làm FDI em thấy tập đoàn lớn họ đề cao mô hình trường học trong công ty, công ty trong trường học.
Nói trường nọ trường kia ko thuộc tập đoàn họ cũng ko care lắm.

Marda49

Xe buýt
Em vẫn thấy câu này của ông í đúng dù cụ có phiên nó ra kiểu gì đi nữa.
Theo ý em hiểu là nếu không chăm chỉ thì dù có thông minh thế nào đi chăng nữa cũng không thể cho ra kết quả tốt đẹp nếu lười biếng.
Và em vẫn thấy đúng trong cuộc sống của em :D
Cụ phải chú ý vào cái " Thiên tài".
Cái thiên tài là trời ban. Không có yếu tố thiên phú thì cố gắng bao nhiêu chỉ là đạt tới giới hạn cực điểm của bản thân là hết.
Tôi không phủ nhận sự cần cù cố gắng nhưng nếu coi " Thiên tài" là kết quả thì trí thông minh trời ban là "điều kiện cần" còn cố gắng cần cù là "điều kiện đủ"

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Tập đaòn công nghệ Viettel chả có sóng sánh gì khu nhà em, CSKH cử kỹ thuật đến tận nơi đo, công nhận sóng kém chả dùng đc 4G. Xong CSKH cũng mất hút :D

nickthu2

Xe tải
Tập đaòn công nghệ Viettel chả có sóng sánh gì khu nhà em, CSKH cử kỹ thuật đến tận nơi đo, công nhận sóng kém chả dùng đc 4G. Xong CSKH cũng mất hút :D
Kinh tế thị trường mà cụ, di dời hay bổ sung cột sóng mà ko đem lại lợi ích tương xứng thì cứ nghe nhạc chờ vui vui họ làm thôi.
:D

Marble Trans

Xì hơi lốp
Cụ TĐA nếu trong hệ thống chính trị các cấp uỷ, Ảng sẽ được gọi là người dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm, kể cả trong phát ngôn.

XSim

Xe container
Cụ TĐA nếu trong hệ thống chính trị các cấp uỷ, Ảng sẽ được gọi là người dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm, kể cả trong phát ngôn.
Chưa thấy TĐA nhận đã chém gió vụ làm TT :))

nguyen_kia

Xe điện
Uh FPT là tập đoàn công nghệ mà nổi tiếng ở cái gì thì hơi khó chỉ ra. Viettel còn có bằng sáng chế, Vinfats cỏn có xe…
Em thấy FPT có cái Trường học tại đường Đông Quan mà ko hiểu vì sao mà đường vào trường này xấu, ổ gà, ổ voi, nước ngập. Giờ cao điểm xe đưa đón nườm nượp mà tắc cả đoạn này.

matizvan2009

Xe ba gác
Anh ấy bảo sau 40 sẽ làm thủ tướng, giờ anh ấy đang tìm nước nào cho anh ấy toại nguyện :))
Hồi nhỏ em tưởng làm cái gì cũng dễ nên nghĩ: mình không làm tổng thống thì cũng thủ tướng, không thủ tướng cũng bộ trưởng, không bộ trưởng thì cũng tổng giám đốc ....
giờ có tí tuổi rồi mới thấm: giờ cho em làm tổng giám đốc em cũng đếch thèm.

• Vodka
Reactions: avn

langtoilangtoi

Xe điện
Mất hút là chính xác rồi cụ. Ở HN và Sài Gòn có nhiều điểm sóng di động chịu chết luôn do các ngõ quá hẹp, nhà san sát, qua mỗi bức tường suy hao rất lớn. Do vậy ở 2 TP lớn này tồn tại nhiều điểm đen dạng này mà mãi ko xử lý đc.

ongchutran

Xe hơi
Lướt qua 1 vòng. E ko hiểu mấy cụ chê FPT rồi chê Trương Đình Anh chỉ tầm vừa vừa, thì theo các cụ tầm nào mới là giỏi vậy nhỉ? Ở đây có khi các cụ ấy chắc phải toàn ceo các tập đoàn hàng đầu thế giới học tiếng Việt vào chơi otofun nhỉ? Các cụ đi làm mà ngồi đc vào cái ghế giám đốc, tổng giám đốc hay chủ tịch các công ty con tầm cỡ FPT thì e nhìn con mắt đã vãi lúa lắm rồi, toàn top tinh hoa thôi. Vậy mà tổng giám đốc của tập đoàn FTP ở tuổi ngoài 40 vẫn bị các cụ chê :)).

Còn so với Vin mới hài. 1 công ty ko có nền tảng tri thức, học thuật làm phân lô bán nền đòi so với công ty về công nghệ, lao động trí óc? Nhìn dàn lãnh đạo thời đầu FPT toàn tiến sĩ, giáo sư, top tinh hoa của dân tộc này cả. Ở VN này kiếm đc mấy cty giàu mà ko liên quan đến phân lô như fpt?

Điều cuối là một người chuyên kinh tế, đã thực chiến, lại giỏi về IT như Trương Đình Anh nếu có lên làm thủ tướng thì đã là hồng phúc của dân tộc này ấy chứ, vậy mà các cụ lại chê? Chắc các cụ thích anh công an với chuyên ngành nghiệp vụ điều tra hay chú bộ đội rèn bắn súng lên làm thủ tướng thì sẽ điều hành kinh tế đất nước hóa rồng ấy nhỉ?

alceste

Xe điện
Lướt qua 1 vòng. E ko hiểu mấy cụ chê FPT rồi chê Trương Đình Anh chỉ tầm vừa vừa, thì theo các cụ tầm nào mới là giỏi vậy nhỉ? Ở đây có khi các cụ ấy chắc phải toàn ceo các tập đoàn hàng đầu thế giới học tiếng Việt vào chơi otofun nhỉ? Các cụ đi làm mà ngồi đc vào cái ghế giám đốc, tổng giám đốc hay chủ tịch các công ty con tầm cỡ FPT thì e nhìn con mắt đã vãi lúa lắm rồi, toàn top tinh hoa thôi. Vậy mà tổng giám đốc của tập đoàn FTP ở tuổi ngoài 40 vẫn bị các cụ chê :)).

Còn so với Vin mới hài. 1 công ty ko có nền tảng tri thức, học thuật làm phân lô bán nền đòi so với công ty về công nghệ, lao động trí óc? Nhìn dàn lãnh đạo thời đầu FPT toàn tiến sĩ, giáo sư, top tinh hoa của dân tộc này cả. Ở VN này kiếm đc mấy cty giàu mà ko liên quan đến phân lô như fpt?

Điều cuối là một người chuyên kinh tế, đã thực chiến, lại giỏi về IT như Trương Đình Anh nếu có lên làm thủ tướng thì đã là hồng phúc của dân tộc này ấy chứ, vậy mà các cụ lại chê? Chắc các cụ thích anh công an với chuyên ngành nghiệp vụ điều tra hay chú bộ đội rèn bắn súng lên làm thủ tướng thì sẽ điều hành kinh tế đất nước hóa rồng ấy nhỉ?
Cụ quên mất 1 điều thành tích của TĐA ở FPT cũng ko có gì là xuất sắc so với chính lứa đó ở FPT. Nên em nhường cái Hồng phúc đó cho cụ cả ạ. Làm lãnh đạo mà vừa ngông vừa tự cao tự mãn lại ham danh lợi thì chỉ tổ nhanh xuống hố.

ongchutran

Xe hơi
Cụ quên mất 1 điều thành tích của TĐA ở FPT cũng ko có gì là xuất sắc so với chính lứa đó ở FPT. Nên em nhường cái Hồng phúc đó cho cụ cả ạ. Làm lãnh đạo mà vừa ngông vừa tự cao tự mãn lại ham danh lợi thì chỉ tổ nhanh xuống hố.
So với lứa đó là so với ai hả cụ? Mà dù có ko xuất sắc hơn thì cũng là top xuất chúng rồi. Cụ cứ nhìn xuất thân và những việc a ta đã làm. Còn hồng phúc cụ có nhường thì e cũng chẳng nhận được vì a ta cũng ko lên làm thủ tướng. Còn cụ thích a công an lãnh đạo kinh tế vì ko ngông, ko tự cao tự mãn, ko ham danh lợi như ý cụ thì cụ cứ giữ ý kiến của cụ. E miễn bàn thêm.

Moriarty

Xe container
So với lứa đó là so với ai hả cụ? Mà dù có ko xuất sắc hơn thì cũng là top xuất chúng rồi. Cụ cứ nhìn xuất thân và những việc a ta đã làm. Còn hồng phúc cụ có nhường thì e cũng chẳng nhận được vì a ta cũng ko lên làm thủ tướng. Còn cụ thích a công an lãnh đạo kinh tế vì ko ngông, ko tự cao tự mãn, ko ham danh lợi như ý cụ thì cụ cứ giữ ý kiến của cụ. E miễn bàn thêm.
Anh CA với chú bộ đội còn đỡ chứ cho anh cán bộ đoàn, chị hội phụ nữ lên mới gọi là hết nước chấm

dongioang

Xe tải
Có ước mơ lớn ,kế hoạch lớn là rất tốt .Nó định hướng cho bản thân biết cố gắng để luôn vươn tới những cột mốc cao hơn .Chả phải nói gì xa xăm chứ bản thân tôi (Cuối 7X) cũng được truyền cảm hứng bởi câu nói của TDA .Tôi cũng từng mơ 30 tuổi có tiền tỷ ,40 tuổi đủ tài chính để nghỉ hưu ...Và cảm nhận rõ tôi phải suy nghĩ và lập kế hoạch hàng năm theo ước mơ đó .kế cả khi không đạt được mục tiêu đặt ra thì mình chỉ cần đạt được 70% cũng đã là vượt trội so với người khác rồi .Đó là những người có ước mơ lớn và họ chắc chắn rất đặc biệt rồi.
Bật mí với các bác tý chút là công ty tôi đang làm việc từ ngày khởi nghiệp cách đây 60 năm đã đặt mục tiêu trở thành công ty lớn nhất 1 tỉnh ,sau đó vài năm thì mục tiêu công ty lớn nhất 1 vùng ,rồi công ty lớn nhất đất nước ,và bây giờ có mục tiêu là công ty lớn nhất thế giới trong lĩnh vực của mình ... Mới nghe chắc khó tin nhưng thực tế công ty đã gần đạt được mục tiêu đó rồi .Cứ cho nó là viển vong nhưng nó rất hữu ích .
Về TDA thì cách phát ngôn chẳng qua không phù hợp với chế độ cấm chỉ bàn luận về chính trị ở VN thôi chứ chẳng có gì to tát cả.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Mất hút là chính xác rồi cụ. Ở HN và Sài Gòn có nhiều điểm sóng di động chịu chết luôn do các ngõ quá hẹp, nhà san sát, qua mỗi bức tường suy hao rất lớn. Do vậy ở 2 TP lớn này tồn tại nhiều điểm đen dạng này mà mãi ko xử lý đc.
Khu nhà em giữa đồng, mỗi nhà cách nhau 300m2, sổ đỏ quốc huy đỏ chót luôn, đất thổ cư từ đời ông, tổ dân phố có cả đình chùa. Quận trung tâm HN luôn
Đệch kon mọe nó CSKH Viettel như lừa, mất time, thuốc nước =))

Chỉnh sửa cuối:

nickthu2

Xe tải

Cháu ko dám chê cụ TĐA, nhưng mạn phép đánh giá cụ TĐA tài năng ở tầm trung đấy cụ.
Đâu xa, ngay ở nơi dung dưỡng và trưởng thành thì cụ ấy ăn nhằm gì đâu. CEO mà chỉ trụ đc thời gian ngắn.
Nhà cháu thấy ở FPT ngoài chủ tịch TGB thì cũng ko thiếu người tài năng tương xứng.
Có chăng họ style khác, ko thích nổi bồng bềnh như cụ TĐA.
Tài năng có nhưng cũng là tầm trung. Phát ngôn thì khá bạo miệng tới mức hơi cuồng ngôn.

XSim

Xe container
Cháu ko dám chê cụ TĐA, nhưng mạn phép đánh giá cụ TĐA tài năng ở tầm trung đấy cụ.
Đâu xa, ngay ở nơi dung dưỡng và trưởng thành thì cụ ấy ăn nhằm gì đâu. CEO mà chỉ trụ đc thời gian ngắn.
Nhà cháu thấy ở FPT ngoài chủ tịch TGB thì cũng ko thiếu người tài năng tương xứng.
Có chăng họ style khác, ko thích nổi bồng bềnh như cụ TĐA.
Tài năng có nhưng cũng là tầm trung. Phát ngôn thì khá bạo miệng tới mức hơi cuồng ngôn.
Em thì không ấn tượng TDA lắm, kể cả câu nói làm TT lẫn thành tích. Ngược lại em cũng không thấy buồn cười hay phản cảm gì cả. Chỉ thấy buồn cười nhất là các ông fan tung hô TDA vì nói câu đó thôi, trong khi thành tựu của TDA là gì có khi còn không biết, khối ông còn nhầm mạng TTVN với cái diễn đàn TTVNol của Vương Vũ Thắng cơ mà :))