[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

ongchutran

Xe hơi
Cháu ko dám chê cụ TĐA, nhưng mạn phép đánh giá cụ TĐA tài năng ở tầm trung đấy cụ.
Đâu xa, ngay ở nơi dung dưỡng và trưởng thành thì cụ ấy ăn nhằm gì đâu. CEO mà chỉ trụ đc thời gian ngắn.
Nhà cháu thấy ở FPT ngoài chủ tịch TGB thì cũng ko thiếu người tài năng tương xứng.
Có chăng họ style khác, ko thích nổi bồng bềnh như cụ TĐA.
Tài năng có nhưng cũng là tầm trung. Phát ngôn thì khá bạo miệng tới mức hơi cuồng ngôn.
E tôn trọng ý kiến của cụ vì nó là quan điểm cá nhân. E cũng ko có nói anh ta là giỏi hơn tất cả người khác. Mời các cụ đọc cho kỹ. Nhưng quan điểm của em một người ngồi vào vị trí đó, đã làm đc những thứ đó thì ko phải tầm thường, với em ko phải là tầm trung. Ở VN này đc mấy ai như vậy? A ta ngồi tổng giám đốc FPT 1 năm nhưng là người lãnh đạo FPT telecom thời gian dài và nhờ thành tựu ở telecom mà ngồi được vào cái ghế TGĐ tập đoàn. Quan điểm của e là một người chuyên môn kinh tế tốt như vậy, đã trải qua thực chiến ở một công ty tư nhân lớn, lại có chuyên môn kỹ thuật tốt, thì có ngồi cái ghế lãnh đạo nền kinh tế đất nước chắc chắn sẽ tốt hơn nhiều những người ko có chuyên môn.

Về FPT cá nhân e lại rất thích a Nguyễn Thành Nam. A Nam cũng ngồi TGĐ FPT có 3 năm thôi cụ à. Nhưng e nghĩ a Nam chắc là nhân vật nổi bật số 2 của FPT sau a Bình thôi.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người nói anh TDA này giỏi, em lại nhớ đến bác Hùng CEO Vietel dạo nọ, ngay tại quán cafe này khen nức nở rằng tài giỏi lắm. Đến khi bác lên BT thì bao nhiêu cái giỏi lộ ra hết.
Thật chứ em thấy thằng bạn em CEO cái xưởng nội thất chục nhân viên còn giỏi hơn các bác

windmill

Xe buýt
Nhà Einstein cũng có ông con là giáo sư Berkley cũng nổi tiếng đó cụ, chỉ có điều ông này không theo nhánh vật lý lý thuyết của ông bố.

Em thấy phật tổ là ví dụ sinh động về con nhà gia thế.
Con cụ Mao ko ra gì nhưng cháu đích tôn cụ là đại tướng đó. Nhà Einstein thì ko thể có được 1 Einstein thứ 2, nhưng cụ xem nhà henry chồng bà Marie đến 3 đời có giải Nobel, hoặc nhà Becnuli cũng mấy đời nhà đều là khoa học tên tuổi. Làm khoa học là khó co kế thừa, nhưng nếu làm về tài chính thì cụ xem mấy gia tộc Rothschild, Rockefeller xem con cháu rực rỡ cỡ nào. Tổng thống mĩ còn kế thừa rõ nhất, có cặp bố con, thậm chí ông cháu thì nhau làm tổng thống mĩ. Cụ nên xem hiện tượng này là khách quan. Gia thế nguồn gốc nó cũng chẳng thua kém gì năng lực tự thân đâu cụ ạ.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Nhiều người nói anh TDA này giỏi, em lại nhớ đến bác Hùng CEO Vietel dạo nọ, ngay tại quán cafe này khen nức nở rằng tài giỏi lắm. Đến khi bác lên BT thì bao nhiêu cái giỏi lộ ra hết.
Thật chứ em thấy thằng bạn em CEO cái xưởng nội thất chục nhân viên còn giỏi hơn các bác
Giỏi nịnh nọt lên chức hay gốc gác lớn cũng là một loại tài năng mà cụ. Ở VN người ta hay đánh giá một người giỏi qua chức vụ to và tiền thật nhiều, nghe qua có vẻ hợp lý nhưng thực ra lại rất chủ quan.
Cụ nói đúng, có rất nhiều người rất giỏi và tài năng, nhưng để đạt được tiền tài và địa vị thì yếu tố ngoại cảnh và môi trường rất quan trọng. Nhiều ông làm ra thành tích lên diễn thuyết như rồng phượng, mà không biết rằng nhiều khi sức mình tối đa 40%, 60% còn lại là do đúng xu hướng thiên thời địa lợi nhân hoà.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Giỏi nịnh nọt lên chức hay gốc gác lớn cũng là một loại tài năng mà cụ. Ở VN người ta hay đánh giá một người giỏi qua chức vụ to và tiền thật nhiều, nghe qua có vẻ hợp lý nhưng thực ra lại rất chủ quan.
Cụ nói đúng, có rất nhiều người rất giỏi và tài năng, nhưng để đạt được tiền tài và địa vị thì yếu tố ngoại cảnh và môi trường rất quan trọng. Nhiều ông làm ra thành tích lên diễn thuyết như rồng phượng, mà không biết rằng nhiều khi sức mình tối đa 40%, 60% còn lại là do đúng xu hướng thiên thời địa lợi nhân hoà.
Giỏi thì phải tự làm cho mình, một tay gây dựng cơ đồ. Chứ CEO ngàn tỷ mà dựa vào cơ chế đặc quyền đặc lợi thì chắc gì đã giỏi hơn ông chủ quán phở.
Đại gia mà toàn phất lên bằng bất động sản, mở 10 lĩnh vực thì sập tiệm hết 9, ăn mỗi mảng đất đai thì giỏi sao được.
Thực sự em rất phục và tôn trọng những người kinh doanh nhỏ lẻ bằng công sức của mình, chứ nghe đến mấy anh Tổng, phó Tổng thì thôi...

DIT

Xe điện
Lướt qua 1 vòng. E ko hiểu mấy cụ chê FPT rồi chê Trương Đình Anh chỉ tầm vừa vừa, thì theo các cụ tầm nào mới là giỏi vậy nhỉ? Ở đây có khi các cụ ấy chắc phải toàn ceo các tập đoàn hàng đầu thế giới học tiếng Việt vào chơi otofun nhỉ? Các cụ đi làm mà ngồi đc vào cái ghế giám đốc, tổng giám đốc hay chủ tịch các công ty con tầm cỡ FPT thì e nhìn con mắt đã vãi lúa lắm rồi, toàn top tinh hoa thôi. Vậy mà tổng giám đốc của tập đoàn FTP ở tuổi ngoài 40 vẫn bị các cụ chê :)).

Còn so với Vin mới hài. 1 công ty ko có nền tảng tri thức, học thuật làm phân lô bán nền đòi so với công ty về công nghệ, lao động trí óc? Nhìn dàn lãnh đạo thời đầu FPT toàn tiến sĩ, giáo sư, top tinh hoa của dân tộc này cả. Ở VN này kiếm đc mấy cty giàu mà ko liên quan đến phân lô như fpt?

Điều cuối là một người chuyên kinh tế, đã thực chiến, lại giỏi về IT như Trương Đình Anh nếu có lên làm thủ tướng thì đã là hồng phúc của dân tộc này ấy chứ, vậy mà các cụ lại chê? Chắc các cụ thích anh công an với chuyên ngành nghiệp vụ điều tra hay chú bộ đội rèn bắn súng lên làm thủ tướng thì sẽ điều hành kinh tế đất nước hóa rồng ấy nhỉ?
Trong kinh doanh cần người bán hàng, quản trị giỏi chứ ko cần giáo sư tiến sĩ. Fpt bản chất là 1 công ty gia công phần mềm cho đối tác thôi. Bản chất là công nhân chỉ đâu làm đó.
TDA fail ở fpt sau 1 năm chứng tỏ khả năng quản trị khá kém. Làm giám đốc sở ko biết dc ko mà đòi làm thủ tướng

DIT

Xe điện
Giỏi thì phải tự làm cho mình, một tay gây dựng cơ đồ. Chứ CEO ngàn tỷ mà dựa vào cơ chế đặc quyền đặc lợi thì chắc gì đã giỏi hơn ông chủ quán phở.
Đại gia mà toàn phất lên bằng bất động sản, mở 10 lĩnh vực thì sập tiệm hết 9, ăn mỗi mảng đất đai thì giỏi sao được.
Thực sự em rất phục và tôn trọng những người kinh doanh nhỏ lẻ bằng công sức của mình, chứ nghe đến mấy anh Tổng, phó Tổng thì thôi...
Sao cụ ko tự hỏi tại sao họ dc.đặc quyền đặc lợi mà người khắc ko dc

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko tự hỏi tại sao họ dc.đặc quyền đặc lợi mà người khắc ko dc
Cụ nào trình độ thạc sĩ trả lời giúp em câu này với. Em cử nhân chưa đủ tầm

Marble Trans

Xì hơi lốp
Để được đặc quyền, đặc lợi, nhanh chân, có thông tin trước người khác về đất đai như cụ nói, là họ cũng rất giỏi đó cụ. Không giỏi sao họ ở vị trí đó để có thông tin, có tiền gom đất đầu cơ hay biết trước chính sách để mà đầu tư ?!.

DIT

Xe điện
Để được đặc quyền, đặc lợi, nhanh chân, có thông tin trước người khác về đất đai như cụ nói, là họ cũng rất giỏi đó cụ. Không giỏi sao họ ở vị trí đó để có thông tin, có tiền gom đất đầu cơ hay biết trước chính sách để mà đầu tư ?!.
Chắc cụ ấy nghĩ mấy thứ đó trên trời rơi xuống

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em ✋xung phong trả lời ạ,
Chỉ xét về chuyên môn hẹp là lập trình mạng và hệ thống, cực kỳ trực tiếp, và cực kỳ vi mô, chi tiết;
so với những người cùng thời và so với lứa tuổi lúc đấy đang thanh niên của bác DA
Khoảng 1995-1996 nếu em nhớ ko nhầm
Thì sản phẩm TTVN lúc đấy đã đủ để bác thể hiện là người đương thời, ngang ngang cỡ BKED, VietKey, BKAV, ...
Còn về trình độ quản lý công nghệ, nhân sự, kinh doanh, tổ chức sau này em ko biết ạ.

Vongai

Xe buýt
Cháu ko dám chê cụ TĐA, nhưng mạn phép đánh giá cụ TĐA tài năng ở tầm trung đấy cụ.
Đâu xa, ngay ở nơi dung dưỡng và trưởng thành thì cụ ấy ăn nhằm gì đâu. CEO mà chỉ trụ đc thời gian ngắn.
Nhà cháu thấy ở FPT ngoài chủ tịch TGB thì cũng ko thiếu người tài năng tương xứng.
Có chăng họ style khác, ko thích nổi bồng bềnh như cụ TĐA.
Tài năng có nhưng cũng là tầm trung. Phát ngôn thì khá bạo miệng tới mức hơi cuồng ngôn.
Tôi chịu ông,
Nói dân gian ông là" kẻ thịa của trời",
Ở FPT đúng là nhiều người giỏi, thậm chí giỏi hơn TĐA
Nhg nói như ông, thì thời TĐA sốc vác FPT Telecom, lập diễn đàn TTVNOL ..vv, cái thời ăn lông ở lỗ mà làm đc như vậy là bình thường, là tầm trung à? Hay là chuyện qua rồi, qua sông đấm b.. Vào sóng, trong khi thời điểm đó, nó là thành tích quá ấn tượng và đáng trân trọng, quá giỏi,
Ai có nhg phát ngôn ấn tượng, truyền cảm hứng như TDA?
Ai thời điểm đó đã có những cách đánh giá con người dùng KPI - mà mãi 10 năm sau rất nhiều công ty lớn mới dám áp dụng (trong đó có cả VIN, Viettel,..vv)
Ai, thời điểm đó đã có những lý tưởng về one FPT, về việc nuông chiều nhân viên - những triệu phú đột nhiên: "phải khiến họ đói khát, cào cấu,...vv" - là những thứ mà các công ty công nghệ lớn như N-VIdia, Google,..vv bây giờ gặp phải và đối mặt???
...
Nói thật,ông là 1 trong những người Việt Nam xấu tính, gặp chuyện thay vì động viên, khích lệ nhau, thì lại hay dè bỉu, hạ thấp nhau xuống. Thấy người ta có phát ngôn nghịch nhĩ, thì lấy đó làm cớ căm ghét - hạ thấp nhau xuống. Trong khi hắn - chỉ nói đó là mơ ước;
Cái loại mà mơ ước của người ta, sau khi được bồi báo post lên báo và thêm mắm muối, cũng lấy đó làm lý do để phản bác thì quá tầm thường;

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Tôi chịu ông,
Nói dân gian ông là" kẻ thịa của trời",
Ở FPT đúng là nhiều người giỏi, thậm chí giỏi hơn TĐA
Nhg nói như ông, thì thời TĐA sốc vác FPT Telecom, lập diễn đàn TTVNOL ..vv, cái thời ăn lông ở lỗ mà làm đc như vậy là bình thường, là tầm trung à? Hay là chuyện qua rồi, qua sông đấm b.. Vào sóng, trong khi thời điểm đó, nó là thành tích quá ấn tượng và đáng trân trọng, quá giỏi,
Ai có nhg phát ngôn ấn tượng, truyền cảm hứng như TDA?
Ai thời điểm đó đã có những cách đánh giá con người dùng KPI - mà mãi 10 năm sau rất nhiều công ty lớn mới dám áp dụng (trong đó có cả VIN, Viettel,..vv)
Ai, thời điểm đó đã có những lý tưởng về one FPT, về việc nuông chiều nhân viên - những triệu phú đột nhiên: "phải khiến họ đói khát, cào cấu,...vv" - là những thứ mà các công ty công nghệ lớn như N-VIdia, Google,..vv bây giờ gặp phải và đối mặt???
...
Nói thật,ông là 1 trong những người Việt Nam xấu tính, gặp chuyện thay vì động viên, khích lệ nhau, thì lại hay dè bỉu, hạ thấp nhau xuống. Thấy người ta có phát ngôn nghịch nhĩ, thì lấy đó làm cớ căm ghét - hạ thấp nhau xuống. Trong khi hắn - chỉ nói đó là mơ ước;
Cái loại mà mơ ước của người ta, sau khi được bồi báo post lên báo và thêm mắm muối, cũng lấy đó làm lý do để phản bác thì quá tầm thường;
Trương Đình Anh lập diễn đàn TTVNOL hả cụ?
KPI ko phải tự 1 mình hay 1 cá nhân nghĩ ra đâu, cũng không phải quyết định của 1 cá nhân để đem vào áp dụng. Ông ý ko phải người nghĩ ra mà cũng ko phải người đi tiên phong hay đột phá đưa vào đâu a.

Chỉnh sửa cuối:

Vongai

Xe buýt
KPI ko phải tự 1 mình hay 1 cá nhân nghĩ ra đâu, cũng không phải quyết định của 1 cá nhân để đem vào áp dụng. Ông ý ko phải người nghĩ ra mà cũng ko phải người đi tiên phong hay đột phá đưa vào đâu a.
Tôi chỉ biết TDA và bác NTN cùng thành lập diễn đàn này.
KPI ko phải TĐA nghĩ ra, nhg là người tiên phong ở VN áp dụng ở quy mô công ty, từ thời sơ khai. Thế mà ko đáng tôn trọng, hay theo bác đấy chỉ là thứ bình thường???
Có rất nhiều phát minh, cách quản trị,...vv nhưng nên dành sự tôn trọng cho người đi trước, người mạnh dạn áp dụng

114hangbong

Xe lăn
Mợ nên thông cảm trong thớt này mọi giá trị bị đảo lộn hết cả. Tung hô TĐA như Ngô Bảo Châu làm em cười đau cả bụng..

Marble Trans

Xì hơi lốp
Mợ nên thông cảm trong thớt này mọi giá trị bị đảo lộn hết cả. Tung hô TĐA như Ngô Bảo Châu làm em cười đau cả bụng..
Hình như mợ có chút nhầm lẫn, không ai tung hô mà họ khen cụ TĐA dám mơ ước, dám nói lên suy nghĩ của mình mà.

114hangbong

Xe lăn
Hình như mợ có chút nhầm lẫn, không ai tung hô mà họ khen cụ TĐA dám mơ ước, dám nói lên suy nghĩ của mình mà.
Em đọc tương đối kỹ từng còm trong thớt này vì là bạn học cùng lớp. Chuyện dám nói lên mơ ước được mọi người khen là đúng nhưng cũng nhiều còm tung hô lên so ngang hàng với Ngô Bảo Châu nữa cụ ạ. Em chả nhầm đâu nhé.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em đọc tương đối kỹ từng còm trong thớt này vì là bạn học cùng lớp. Chuyện dám nói lên mơ ước được mọi người khen là đúng nhưng cũng nhiều còm tung hô lên so ngang hàng với Ngô Bảo Châu nữa cụ ạ. Em chả nhầm đâu nhé.
Bảo Châu đã là gì cụ
Em thấy nhiều cụ còn lấy ví dụ Mac xoăn, Múc ra so sánh :D
Tất cả người Việt thì chỉ so với người Việt thôi, chứ giống người tây nó khác so sao đc.

114hangbong

Xe lăn
Bảo Châu đã là gì cụ
Em thấy nhiều cụ còn lấy ví dụ Mac xoăn, Múc ra so sánh :D
Tất cả người Việt thì chỉ so với người Việt thôi, chứ giống người tây nó khác so sao đc.
Vâng, cũng thấy có những còm ý chắc là vì YÊU nên các cụ ấy chém. :))