[Thảo luận] Innova 29Y 3183 hãy quý tính mạng bản thân, con cái và của người khác

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
:77::77::77::77: Em cũng gặp ông như thế này ở đường Phạm Văn Đồng rồi.

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Hôm trước em cũng gặp 1 chú lái Innova màu bạc biển 33M ở Giảng Võ cũng có phong cách giống hệt với đồng chí chủ thớt miêu tả.
Chắc nông dân mới bán đất mua ô tô, no comment với thành phần này.

bebi

Xe tải
Qua chuyện này em cũng ko có ác cảm mấy với xe Innova, em nói thật, vì nếu một xe khác, giả sử Santa Fe cũng như vậy liệu các cụ có ... ghét hay ác cảm với nó luôn ko :^) ?
Nói cho nhanh, ko phải toàn bộ nhưng đa phần xe xịn, xe sang tuyền thằng đếch bít lái (chính xác là đếu có văn hóa lái xe- các cụ thông cảm, em hơi bức xúc tý nên dùng từ có khi thiếu văn hóa), chả bít các cụ kiểm chứng chưa nhưng đi đêm sẽ thấy :77:
Em không đồng ý với cụ này!

Nục

Xe tăng
nhiều tiền wá đôi khi lại NGU đến giật mình.

nhumi

Xe hơi
Bó tay với bố trẻ này, mà như thế sao người phụ nữ ngồi trên xe (có thể là vợ!!!) cũng không nhắc nhở nhỉ, nếu đồng tình như thế thì bó tay cả nhà này
Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã .................mà cụ:77:

mec c200a

Xe buýt
:77::77::77:về chuyện 29y-3183
nhưng bác nói cho cẩn thận nhà em cũng chạy ỉn đấy

ahn

Xe máy
3Đ=Đíu đỡ được:77:

Silent Hunter

Xe tải
Innova phần lớn là các bác mua để chạy thuê hoặc kinh doanh (xin lỗi các bác khác) vì vậy văn hoá của các bác ý cũng có giới hạn! Điều đó cũng dễ hiểu khi có bác tài innova cho con trẻ cầm lái. Tuy Innova là xe bán chạy nhất của TOY (do để kinh doanh là chính), nhưng vì trên đường đã chứng kiến rất nhiều bác chạy ẩu nên thành ra cũng thành kiến với loại xe này! :^):^):^)
Em kô đồng ý với cụ đâu, e kô đi innova nhưng cụ cho rằng những người đi Innova văn hóa có giới hạn thì là vơ đũa cả nắm đấy cụ ạ. Đi xe nào thì đi, nhưng đi như thế nào là do từng người cụ ạ.

dinhnd

Xe hơi
e cũng không đồng ý, dù có đi xe gì đi nữa mà văn hóa lùn thì cũng như nhau mà thôi, cụ không nên úp sọt thế.

iducga

Xe tải
Ngưởi lớn ngu,
Thằng nhỏ dại,
Ngu + dại = đại ngu.

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác nặng lời quá, bác ấy dùng từ phần lớn rồi còn gì. Thực tế có thể là như vậy, cũng như mấy hung thần chở đất đường Phạm Văn Đồng ấy thôi, đến CSGT còn không muốn "động" đến và cũng như khối người đi xe rất đẹp và rất đắt, xe của chính mình chứ không phải lái thuê nhưng VH cũng còn lâu mới bằng được nhiều bác lái thuê... Phần lớn thì chắc chắn không phải tất cả rồi!

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Người lớn nhưng trí óc nhỏ, người nhỏ nhưng chí lớn :77:

Hôm nọ nhà e đi ăn, trên xe có 3 trẻ con nên e đi khá từ tốn. buổi chiều tầm 6h đường vẫn còn hơi đông nên 1 chú Innova cứ len lỏi tìm cách vượt mãi mà ko đc. mãi sau đi lên đến chỗ rẽ ở Bưởi - Đào tấn thì chú Ỉn này vượt được e và tạt đầu 1 phát rồi phanh khựng lại..rồi đi tiếp (ý chừng là tạt đầu e cái cho bõ tức ) :77::77:

Vãi hết các thứ vì chán các tay lái kiểu đấy.
ko nói oan nhưng e chứng kiến rất nhiều lái xe đi ..Innova lái cực kỳ ẩu.
Bác nói chuẩn không cần chỉnh. Em đi đường gặp 10 ông Innova thì phải tới 7 ông đi ẩu. Có cụ nào giải thích được không nhể?

HobbyDriver

Xe tăng
Em kô đồng ý với cụ đâu, e kô đi innova nhưng cụ cho rằng những người đi Innova văn hóa có giới hạn thì là vơ đũa cả nắm đấy cụ ạ. Đi xe nào thì đi, nhưng đi như thế nào là do từng người cụ ạ.
Quả là em cũng thấy nhiều Ỉn chạy kinh lắm thật, chắc tại vỏ mềm dễ nắn. Tuy không phải tất cả nhưng theo cảm tính thì đúng là nhiều lái Ỉn chạy ẩu.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Thớt này lại bị "moi" lên, em cũng làm tí vậy. :69:
Thú thật, xe gia đình nên nhiều khi em nghĩ cũng không ít gia đình chiều trẻ em, cho các cháu đứng chơi phía trước bên phụ.
Tuy nhiên em nghĩ mình suy nghĩ tích cực chút đi, chiều cuối tuần lòng vòng quanh phố. Anh/Chị bế kèm em. Bố/Mẹ bế kèm con xe chạy chầm chậm ngắm phố cũng đâu có quá độc hại gì nhỉ?
Nhìn 1 sự vật hiện tượng để "chốt uỵch" 1 câu là vô/thiếu văn hóa này nọ em nghĩ đó cũng là chụp mũ.
Đành rằng, an toàn giao thông là trên hết. Tuy nhiên cũng phải có cái nhìn tích cực, tùy từng trường hợp thôi.
Như thế nó nhẹ nhàng hơn, cuộc sống tươi đẹp.
Giáng sinh tới gần rồi, thả lỏng đi các bác ơi...

ducleminh

Xe điện
Chiều qua (21/6/09) em đi trên đường Điện Biên Phủ rẽ ra Hai Bà Trưng, thấy bác Innova màu bạc biển 29Y 3183 cho cậu con trai bé tí khoảng 5-6 tuổi ngồi lên lòng, 1 mình điều khiển vô lăng. Ông bố thả hẳn tay ra, chỉ dùng chân điều khiển ga, phanh, côn. Ngồi sau còn có bà mẹ và 1 trẻ con khác. Em thật vô cùng kinh hoàng với bác này, thật không hiểu ý thức và văn hóa kiểu gì nữa. Em đi trước định tới ngã tư Hai Bà Trưng - Quán Sứ có đèn đỏ và công an, sẽ chặn lại và gọi công an ra can thiệp nhưng không dè xe đó rẽ Thợ Nhuộm mất.

Nếu bác này hoặc người nhà bác này có vào đây đọc được thì đề nghị rút kinh nghiệm, không nên coi tính mạng gia đình và người khác như trò đùa như vậy. Em nói thật em vốn rất ác cảm với xe Innova vì đã gặp hoặc chứng kiến hàng chục vụ không hay ho của các tài xế xe này rồi, giờ gặp thêm vụ này nữa càng chán hẳn. :77:
Xin lỗi các cụ đi Inova, Zace tử tế trên này. Thực sự tôi rất ghét bọn này vì toàn để xe chắn cửa nhà tôi , thái độ rất vô học, khốn nạn. Chẳng bù cho mấy chú Audi, BMW đỗ xe bao giờ cũng xuống xin lỗi cho đỗ nhờ 1 lúc. Còn lũ kia toàn đỗ trộm rồi lúc lấy cũng như ăn trộm luôn.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Quantai.vandien.nghiatrang.vn hoặc methang.ngu.thankinh..vn

duytrong

Xe lăn
hay nó là hội chứng ynova hả cụ.:^)