[Funland] Iran tấn công Israel để trả đũa cho vụ Israel tấn công lãnh sự quán giết chuẩn tướng Iran

Cụ hường này sang thớt khác vẫn cứ "rực rỡ"nhề!
Nga,Trung nó đâu có ngu mà công khai đứng về 1 phía ,như cụ đưa cái dẫn chứng của 1 tờ báo ối dồi ôi,1 tờ báo toàn suy diễn kiểu ông Thống với ông Mẫu???
Chỉ gọi 1 cuộc điện là thành đồng minh ?.,là đứng về 1 phía ngay ý hả?
Lợi ích Nga, Trung lấy Iran làm đồng minh

- Nắn gân, proxy war với Eu, Mỹ
- Tranh lợi ích TĐ, rốn dầu của TG
- Có lợi ích ở TĐ thì petro dolar sẽ đổi thành Petro Rúp, Petro Yuan
- Có Iran làm đồng minh thì sẽ kiểm soát được ít nhất 3 cái biển
- Có Iran làm đồng minh ít nhất kiểm soát được con đường tơ lụa, trên mặt đất lẫn trên biển
- Có Iran làm đồng minh ít ra sẽ gây ảnh hưởng lên Nga/Trung và Eu, Ấn, Thổ, Trung Đông, và Châu Phi .....

Còn nhiều lắm nhưng lười kể, cụ đừng lấy quan điểm của cụ ( hoặc quan điểm của P Tây ) áp đặt cho nước khác. Cụ không nhìn ra nhưng điều đó không đồng nghĩa giới chức người ta không nhìn ra. Đừng bàn mấy cái lệnh cấm vận vớ vẩn hay war nhảm nhí, vì bản thân chúng nó đã bị chèn ép sẳn hoặc ăn cấm vận sẵn rồi. Còn chiến tranh thì lại ngon quá, có Proxy để chiến đấu vì lợi ích của Nga/Trung mà không mất 1 giọt máu nào của họ cả

Buryat

Xe buýt
Dân Do thái lang bạt khắp nơi nên phụ nữ làm mại dâm là bình thường (do quá khổ nên phải làm mai dâm). Điều này cũng cho thấy họ thật đáng thương và cũng thật quật cường, 2000 năm lang bạt nhưng hiện nay người Do thái vẫn thống lĩnh nhiều thứ trên thế giới mà người tộc khác muôn đời cũng không mon men đến được.:D
Thống lĩnh cái gì vậy cụ. Ngoài bơm thổi của media mà hồi trẻ em cũng tin nhưng lớn lên đọc nhiều, đi nhiều em thấy dân Do Thái cũng không có gì nổi trội, hơn các sắc dân giỏi như Trung, Nhật, Hàn và Giéc-manh. So với dân Arap thì hơn.

Ngoài ra, dân Do Thái không phải ai cũng có gốc từ nước Israel cổ. Hàng nghìn năm qua rồi, nhiều dân tộc cải đạo sang Do Thái. Ý kiến cho rằng người Do Thái Askenazi (nhóm Do Thái Đông Âu và Đức) có gốc gác từ dân tộc Khazar, một dân tộc Turkic nằm trong lãnh thổ của đế quốc Tây Đột Quyết (GokTurk) thời nhà Đường (gốc gác Mông Cổ và Trung Quốc) và cải đạo sang Do Thái khoảng thế kỷ thứ 10, hiện nay vẫn khá phổ biến, tuy không đc khẳng định. Người Khazar cho rằng mình là hậu duệ của người GokTurk, còn người GokTurk về cơ bản là mặt Mông Cổ (dựa trên di chỉ khảo cổ).

Cụ nào hay xem phim Tàu chắc đều nghe nói đến bộ lạc A Sử Na (Ashina).. Đây là bộ lạc sáng lập đế quốc Đột Quyết, kinh đô trên đất Mông Cổ ngày nay. Theo truyền thuyết thì người đầu tiên của bộ lạc A Sử Na là một cậu bé người nước Ngụy tỉnh Cam Túc (thời Nam bắc triều) chạy trốn đến chân dãy núi Altai, sau khi gia đình bị quân nước Lương giết hại, và kết hôn với một con sói cái. Dân Turk, kể cả Thổ Nhĩ Kỳ hiện đại, vì thế vẫn coi mình là con cháu chó sói.

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Thống lĩnh cái gì vậy cụ. Ngoài bơm thổi của media mà hồi trẻ em cũng tin nhưng lớn lên đọc nhiều, đi nhiều em thấy dân Do Thái cũng không có gì nổi trội, hơn các sắc dân giỏi như Trung, Nhật, Hàn và Giéc-manh. So với dân Arap thì hơn.

Ngoài ra, dân Do Thái không phải ai cũng có gốc từ nước Israel cổ. Hàng nghìn năm qua rồi, nhiều dân tộc cải đạo sang Do Thái. Ý kiến cho rằng người Do Thái Askenazi (nhóm Do Thái Đông Âu và Đức) có gốc gác từ dân tộc Khazar, một dân tộc Turkic nằm trong lãnh thổ của đế quốc Tây Đột Quyết GokTurk thời nhà Đường (gốc gác Mông Cổ và Trung Quốc) và cải đạo sang Do Thái khoảng thế kỷ thứ 10, hiện nay vẫn khá phổ biến, tuy không đc khẳng định. Người Khazar cho rằng mình là hậu duệ của người GokTurk, còn người GokTurk về cơ bản là mặt Mông Cổ (dựa trên di chỉ khảo cổ).
1. Xem danh sách các nhà bác học, khoa học lừng danh thế giới so với tỷ lệ hơn chục triệu dân gốc Do Thái trên toàn thế giới ạ.

2. Xem nội các nước Mỹ qua các thời kỳ a.

3. Xem giới tài phiệt thế giới/tỷ lệ dân Do thái ạ.

4. Xem GDP của Israel/dân số/tài nguyên/thiên nhiên thuận lợi

5, ...

Loveicily

Xe tải
Là ai về nhà nấy cụ ạ. Thằng đấm thì chả biết đấm thật ko ? Thằng bị đấm thì bảo e ko sao cả. Chẳng ai kiểm chứng đc thực hư ntn thôi kệ chúng nó thôi chứ chúng nó cũng ko cần chứng minh với ae offer. Thôi giải tán
À, cái ý của cụ thì em đoán được lâu rồi. Phận đàn em, lâu la thì sao dám cãi các anh lớn hả cụ. Em hóng xem mấy thằng tuyên bố "mõm" với các cụ xàm lơ trên này tuyên bố hùng hồn về Ix trả đũa xem thực chất nó ntn. Chứ bản thân em thì nhận định, thách 3 đời thằng Ix dám vả 1 răng trực diện, dù thằng 1 răng nó hậu thuẫn 1 loạt đàn em bem Ix hàng ngày. Xl chó tha với mấy thằng cực đoan thì được, chứ động vào 1 răng nó chả cho đi tha phương tiếp mấy nghìn năm nữa. 1 răng lên thay anh Hoạ Sĩ làm nốt việc còn dang dở, càng ngày càng thấy tay Hoạ Sĩ nó đúng.

kocogi

Xe hơi
Lợi ích Nga, Trung lấy Iran làm đồng minh

- Nắn gân, proxy war với Eu, Mỹ
- Tranh lợi ích TĐ, rốn dầu của TG
- Có lợi ích ở TĐ thì petro dolar sẽ đổi thành Petro Rúp, Petro Yuan
- Có Iran làm đồng minh thì sẽ kiểm soát được ít nhất 3 cái biển
- Có Iran làm đồng minh ít nhất kiểm soát được con đường tơ lụa, trên mặt đất lẫn trên biển
- Có Iran làm đồng minh ít ra sẽ gây ảnh hưởng lên Nga/Trung và Eu, Ấn, Thổ, Trung Đông, và Châu Phi .....

Còn nhiều lắm nhưng lười kể, cụ đừng lấy quan điểm của cụ ( hoặc quan điểm của P Tây ) áp đặt cho nước khác. Cụ không nhìn ra nhưng điều đó không đồng nghĩa giới chức người ta không nhìn ra. Đừng bàn mấy cái lệnh cấm vận vớ vẩn hay war nhảm nhí, vì bản thân chúng nó đã bị chèn ép sẳn hoặc ăn cấm vận sẵn rồi. Còn chiến tranh thì lại ngon quá, có Proxy để chiến đấu vì lợi ích của Nga/Trung mà không mất 1 giọt máu nào của họ cả
Quan điểm của bên nào thì cũng phải dựa vào lợi ích quốc gia của nó mà đánh giá.
Các cụ hường thì làm gì có tư duy độc lập để làm nổi việc này,e thật .
Các cụ hoàn toàn bị che mờ lý trí bằng thứ yêu thích ỉ ôi,suy luận hàm hồ,bởi vì cc đánh giá hoàn toàn dựa vào sự yêu và ghét.
Nga thì Isa nó vả thẳng mặt ở Sirya mà chúng nó còn chẳng trở mặt với nhau,giờ cụ bảo Nga đứng về phía Iran để chống Isa ư?
Nga có sai lè ở Ucr nhưng Isa cũng chưa bao giờ phản đối nhé,cụ nghĩ là tại sao?
Tàu thì còn quá nhiều thứ phải nâng lên đặt xuống,cụ hay cc hường cho rằng tàu nó hy sinh cả nền kinh tế để giúp Iran đánh với Âu Mỹ hay sao?
Tàu giàu mạnh như bây giờ,chắc cc nghĩ là do làm ăn với Iran và Nga chắc?
Lại còn chi tiết phá petro dolla,đứng về phía Iran thì vứt hết công lao ve vãn Saudi bao lâu nay á hả?

patuana76

Xe điện
1. Xem danh sách các nhà bác học, khoa học lừng danh thế giới so với tỷ lệ hơn chục triệu dân gốc Do Thái trên toàn thế giới ạ.

2. Xem nội các nước Mỹ qua các thời kỳ a.

3. Xem giới tài phiệt thế giới/tỷ lệ dân Do thái ạ.

4. Xem GDP của Israel/dân số/tài nguyên/thiên nhiên thuận lợi

5, ...
5. ... nó thơm!
(Tôi điền nốt hộ anh).

tamchenlenxe

Xe buýt
À, cái ý của cụ thì em đoán được lâu rồi. Phận đàn em, lâu la thì sao dám cãi các anh lớn hả cụ. Em hóng xem mấy thằng tuyên bố "mõm" với các cụ xàm lơ trên này tuyên bố hùng hồn về Ix trả đũa xem thực chất nó ntn. Chứ bản thân em thì nhận định, thách 3 đời thằng Ix dám vả 1 răng trực diện, dù thằng 1 răng nó hậu thuẫn 1 loạt đàn em bem Ix hàng ngày. Xl chó tha với mấy thằng cực đoan thì được, chứ động vào 1 răng nó chả cho đi tha phương tiếp mấy nghìn năm nữa. 1 răng lên thay anh Hoạ Sĩ làm nốt việc còn dang dở, càng ngày càng thấy tay Hoạ Sĩ nó đúng.
Cụ nghiến răng mạnh thế nó ko tốt cho sức khỏe, mình cứ bình tĩnh thui. Ix nó sợ beep gì 1 răng mà nó ko đập cụ ? Nó vẫn chủ động tẩn đấy thôi ? Còn mấy tay offer ngồi xứ xa xôi này cào phím nói phét cho vui , còn chém hơn cả hạ viện Mỹ với Duma Nga chứ đùa được đâu , toàn sành sỏi cả đấy he he . cụ nói đúng đó , e hy vọng 2 thằng này nó mõm thế xong dừng ở đây , kinh tế hỗn loạn quá rồi, để ae mình còn kiếm tiền nuôi con. Chúc cụ cuối tuần dzui dzẻ nhé :D

Quan điểm của bên nào thì cũng phải dựa vào lợi ích quốc gia của nó mà đánh giá.
Các cụ hường thì làm gì có tư duy độc lập để làm nổi việc này,e thật .
Các cụ hoàn toàn bị che mờ lý trí bằng thứ yêu thích ỉ ôi,suy luận hàm hồ,bởi vì cc đánh giá hoàn toàn dựa vào sự yêu và ghét.
Nga thì Isa nó vả thẳng mặt ở Sirya mà chúng nó còn chẳng trở mặt với nhau,giờ cụ bảo Nga đứng về phía Iran để chống Isa ư?
Nga có sai lè ở Ucr nhưng Isa cũng chưa bao giờ phản đối nhé,cụ nghĩ là tại sao?
Tàu thì còn quá nhiều thứ phải nâng lên đặt xuống,cụ hay cc hường cho rằng tàu nó hy sinh cả nền kinh tế để giúp Iran đánh với Âu Mỹ hay sao?
Tàu giàu mạnh như bây giờ,chắc cc nghĩ là do làm ăn với Iran và Nga chắc?
Lại còn chi tiết phá petro dolla,đứng về phía Iran thì vứt hết công lao ve vãn Saudi bao lâu nay á hả?
45 năm trước cái thằng đệ ruột của Mỹ đóng vai ISRAEL hiện nay là IRAN. Vâng cụ không nghe nhầm đâu, đồng minh của Mỹ, con cờ được Mỹ buff lên đầu tiên là Iran, sau Iran cách mạng HG nên Mỹ mới chuyển phe buff cho Israel để làm những công việc như hiện nay là gây bất ổn TĐ thưa cụ.

Vậy cụ có bao giờ nghĩ Mỹ nó sống chết giúp Israel nếu điều đó làm ảnh hưởng tới an ninh và lợi ích của nó chứ? Còn Nga với Trung với Israel nó lại là khác, vì nó sát biên, nhất là thằng Nga. Mất Iran là coi như cái vòng kim cô của Mỹ nó siết Nga hết thở. Còn TQ thì với truyền thống của họ thì họ sẽ buff ngầm, hỗ trợ ngầm, nhưng đảm bảo sẽ không để mất Iran vì TQ vẫn muốn tranh ảnh hưởng khu vực Trung Á và đặc biệt khu vực Tây Tạng và Tân Cương của TQ. Cụ nghĩ thế nào khi mất Iran thì mấy cái khu vực Tây Tạng, Tân Cương của TQ nó theo hiệu ứng domino cũng đòi độc lập? Gặp cụ là lãnh đạo TQ cụ có để cái kịch bản đó xảy ra chứ? Không đúng không? Không thì chẳng lẽ nước tới chân mới nhảy hả? Hay là đề phòng ngay từ lúc này? Không để Iran sập để khỏi phải lâm vô cảnh Domino đổ?

Còn quay lại với Mỹ, vậy cụ có bao giờ suy nghĩ tới cái trường hợp : Năm xưa Mỹ thay IRAN bằng Israel vậy điều gì chắc chắn họ sẽ không thay Israel bằng Ả Rập? Hay là Iraq? Hay Ai Cập? Hay Thổ? Khi đụng tới lợi ích hay tồn vong của chúng nó, gây ảnh hưởng tới chúng nó thì đừng trách sao tụi Tư Bản nó lại thực dụng và tàn nhẫn. Đừng nghĩ giới tinh hoa của Mỹ là Israel nắm, có biến nó cho sắc dân khác lên thay liền. Ở Mỹ vẫn còn đầy người gốc Ý, gốc Đức, gốc Ấn vậy cụ có nghĩ đám này sẽ hy sinh lợi ích, hay đặt quốc gia vào nguy hiểm chỉ vì con ngựa bất kham là Israel chứ? Ở Mỹ vẫn còn nhiều sắc dân ảnh hưởng tới chính trị như đám gốc Ý, Đức, Mễ nắm nền công nghiệp sắt thép, dầu mỏ, vũ khí, lương thực. Đám gốc Ấn nắm nền công nghiệp internet chứ đâu phải riêng đám tài chính ngân hàng và media là Israel ? Bắt đám truyền thống hy sinh lợi ích của nó để giúp Israel khô máu sao? Dân Mỹ chưa đồng lòng đến thế đâu thưa cụ :))

Cụ đánh giá cao vị thế của Israel đối với Mỹ và đánh giá thấp độ thực dụng của tụi Tây quá rồi đó

Chỉnh sửa cuối:

Loveicily

Xe tải
Cụ nghiến răng mạnh thế nó ko tốt cho sức khỏe, mình cứ bình tĩnh thui. Ix nó sợ beep gì 1 răng mà nó ko đập cụ ? Nó vẫn chủ động tẩn đấy thôi ? Còn mấy tay offer ngồi xứ xa xôi này cào phím nói phét cho vui , còn chém hơn cả hạ viện Mỹ với Duma Nga chứ đùa được đâu , toàn sành sỏi cả đấy he he . cụ nói đúng đó , e hy vọng 2 thằng này nó mõm thế xong dừng ở đây , kinh tế hỗn loạn quá rồi, để ae mình còn kiếm tiền nuôi con. Chúc cụ cuối tuần dzui dzẻ nhé :D
Em thuộc hàng bình tĩnh lắm cụ ạ, đập kiểu bắt gà chộm tó như Ix vẫn hay làm như ám sát, đập lsq ở nước ngoài của 1 răng, thì 1 răng nó cũng dùng tụi ủy nhiệm đập Ix hàng ngày. Đập nó phải giữa mặt như 1 Răng nó đập hôm nọ, đập thẳng vào lãnh thổ Ix ý cụ ạ. Em vẫn hóng Ix nó đập thẳng mặt 1 răng như nó tuyên bố và như các cụ nói "nó sợ beep gì 1 răng". Còn việc cụ kiếm tiền nuôi con thì nó không liên quan gì cụ ạ, cụ khó khăn nhưng nhiều người, nhiều quốc gia họ lại làm giàu từ xung đột bao năm nay cơ. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ.

BinhWalker

Xe điện
Israel không đánh nhau với Iran một số cụ không ngủ ngon nhỉ? Não trạng kỳ lạ

XPQ

Xe lăn
Israel không đánh nhau với Iran một số cụ không ngủ ngon nhỉ? Não trạng kỳ lạ
Không biết ở các nước khác thì dư lào, chắc cũng chia phe phun nước dãi hàng ngày về những chuyện chân giời góc bể. Âu cũng là cái liễn. Muốn có một cái công việc gì mà bận rộn và ra tiền lại xứng với phẩm cách thì ở Việt Nam ta khó vô cùng.

patuana76

Xe điện
45 năm trước cái thằng đệ ruột của Mỹ đóng vai ISRAEL hiện nay là IRAN. Vâng cụ không nghe nhầm đâu, đồng minh của Mỹ, con cờ được Mỹ buff lên đầu tiên là Iran, sau Iran cách mạng HG nên Mỹ mới chuyển phe buff cho Israel để làm những công việc như hiện nay là gây bất ổn TĐ thưa cụ.

Vậy cụ có bao giờ nghĩ Mỹ nó sống chết giúp Israel nếu điều đó làm ảnh hưởng tới an ninh và lợi ích của nó chứ? Còn Nga với Trung với Israel nó lại là khác, vì nó sát biên, nhất là thằng Nga. Mất Iran là coi như cái vòng kim cô của Mỹ nó siết Nga hết thở. Còn TQ thì với truyền thống của họ thì họ sẽ buff ngầm, hỗ trợ ngầm, nhưng đảm bảo sẽ không để mất Iran vì TQ vẫn muốn tranh ảnh hưởng khu vực Trung Á và đặc biệt khu vực Tây Tạng và Tân Cương của TQ. Cụ nghĩ thế nào khi mất Iran thì mấy cái khu vực Tây Tạng, Tân Cương của TQ nó theo hiệu ứng domino cũng đòi độc lập? Gặp cụ là lãnh đạo TQ cụ có để cái kịch bản đó xảy ra chứ? Không đúng không? Không thì chẳng lẽ nước tới chân mới nhảy hả? Hay là đề phòng ngay từ lúc này? Không để Iran sập để khỏi phải lâm vô cảnh Domino đổ?

Còn quay lại với Mỹ, vậy cụ có bao giờ suy nghĩ tới cái trường hợp : Năm xưa Mỹ thay IRAN bằng Israel vậy điều gì chắc chắn họ sẽ không thay Israel bằng Ả Rập? Hay là Iraq? Hay Ai Cập? Hay Thổ? Khi đụng tới lợi ích hay tồn vong của chúng nó, gây ảnh hưởng tới chúng nó thì đừng trách sao tụi Tư Bản nó lại thực dụng và tàn nhẫn. Đừng nghĩ giới tinh hoa của Mỹ là Israel nắm, có biến nó cho sắc dân khác lên thay liền. Ở Mỹ vẫn còn đầy người gốc Ý, gốc Đức, gốc Ấn vậy cụ có nghĩ đám này sẽ hy sinh lợi ích, hay đặt quốc gia vào nguy hiểm chỉ vì con ngựa bất kham là Israel chứ? Ở Mỹ vẫn còn nhiều sắc dân ảnh hưởng tới chính trị như đám gốc Ý, Đức, Mễ nắm nền công nghiệp sắt thép, dầu mỏ, vũ khí, lương thực. Đám gốc Ấn nắm nền công nghiệp internet chứ đâu phải riêng đám tài chính ngân hàng và media là Israel ? Bắt đám truyền thống hy sinh lợi ích của nó để giúp Israel khô máu sao? Dân Mỹ chưa đồng lòng đến thế đâu thưa cụ :))

Cụ đánh giá cao vị thế của Israel đối với Mỹ và đánh giá thấp độ thực dụng của tụi Tây quá rồi đó
Phân tích chuẩn rồi.
Vậy nên Ít xà cần phải làm được 1 trong 3 việc:
- Để Mỹ không bao giờ buông tay, vì buông lúc nào là đứt lúc đấy với hiện trạng nợ máu xung quanh nhiều đến vậy.
- Thật nhanh chóng để trở thành 1 thế lực đủ sức đứng độc lập. Muốn thế thì lại phải gây nợ máu thật nhiều hơn nữa, diệt chủng hết mầm mống xung quanh có nguy cơ bóp chết Ít xà.
- Hòa bình với hàng xóm xung quanh. Muốn thế thì phải biết nhẫn nhịn, dĩ hòa vi quý, sẵn sàng hy sinh các quyền lợi bị xung đột để hòa giải các bất đồng.

Có vẻ như Ít xà đang chọn cách thứ 2.

Chỉnh sửa cuối:

haison8x

Xe hơi
Dân Do thái lang bạt khắp nơi nên phụ nữ làm mại dâm là bình thường (do quá khổ nên phải làm mai dâm). Điều này cũng cho thấy họ thật đáng thương và cũng thật quật cường, 2000 năm lang bạt nhưng hiện nay người Do thái vẫn thống lĩnh nhiều thứ trên thế giới mà người tộc khác muôn đời cũng không mon men đến được.:D
có cụ muốn diệt tộc họ luôn mới hả dạ

Hanoi1919

Xe tăng
Ít xà và đội ủng hộ Ít xà cào phím đe doạ ghê vậy mà cuối cùng chỉ dám dùng mấy con Drone như đồ chơi trẻ con cắn trộm thôi nhỉ.
Đúng là mấy thằng giang hồ mõm. Chỉ nổ trên Tiktok với Du túp là không ai bằng.

Chỉnh sửa cuối:

tienaka

Xe điện
vào đây thấy các cụ vả nhau kinh hơn hai phe kia trả đũa.
em sợ nhất tới cái lúc trả đũa nhau nhiều quá rồi các nước bên cạnh phải chọn phe là mệt đấy
thôi các anh cứ võ mồm với nhau cho chúng em được nhờ
vàng tăng, dầu tăng, tỷ giá tăng. đói lắm rồi

tamchenlenxe

Xe buýt
Em thuộc hàng bình tĩnh lắm cụ ạ, đập kiểu bắt gà chộm tó như Ix vẫn hay làm như ám sát, đập lsq ở nước ngoài của 1 răng, thì 1 răng nó cũng dùng tụi ủy nhiệm đập Ix hàng ngày. Đập nó phải giữa mặt như 1 Răng nó đập hôm nọ, đập thẳng vào lãnh thổ Ix ý cụ ạ. Em vẫn hóng Ix nó đập thẳng mặt 1 răng như nó tuyên bố và như các cụ nói "nó sợ beep gì 1 răng". Còn việc cụ kiếm tiền nuôi con thì nó không liên quan gì cụ ạ, cụ khó khăn nhưng nhiều người, nhiều quốc gia họ lại làm giàu từ xung đột bao năm nay cơ. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ.
He he mình lo thân mình thôi , sao dám so với mấy tay giãy chết về kinh tế đc cụ, bọn nó tuổi gì. Còn cái vụ đập nhau, thì e nói rồi mình chửi bới thế nào thì sự việc nó vẫn vận động vậy thôi. Mình gõ phím là thăng A thằng B nhục , nhưng tư duy chúng nó khác thì sao. Vd 1 thằng coi mục tiêu là giết yếu nhân của IRGC là trọng yếu , một bọn thì coi việc bắn mấy quả tên lả vào thằng kia là hạ nhục nó. Bọn nó đều theo đuổi mục đích riêng thôi. Nó chả có nhu cầu phục vụ sở thích offer đâu.
Trong cái thế giới hỗn loạn này, thật ra e thấy 3 tào lại là thằng hưởng lợi nhất , từ kinh tế đến vị trí trên trường qt

tamchenlenxe

Xe buýt
vào đây thấy các cụ vả nhau kinh hơn hai phe kia trả đũa.
em sợ nhất tới cái lúc trả đũa nhau nhiều quá rồi các nước bên cạnh phải chọn phe là mệt đấy
thôi các anh cứ võ mồm với nhau cho chúng em được nhờ
vàng tăng, dầu tăng, tỷ giá tăng. đói lắm rồi
Các cụ ấy ko quan tâm đâu cụ , cãi nhau là để thỏa mãn cái tôi. No đói là tại lý do khách quan ;))

AntiTrump2024

Xe tăng
Ẹc ẹc :D

Như vậy đến giờ này em có thể luận đề như sau:

1. Ngày 19/4, Israel chỉ đánh các hệ thống phòng không và trạm radar của đối phương, do đó không thấy hình ảnh thiệt hại là hiển nhiên. Israel chơi trò thả drone bay trước để các hệ thống phòng không phát lộ và kết liễu chúng bằng các tên lửa hành trình. Lưu ý rằng khi xem các video của Iran đăng tải về phòng không Iran đánh chặn drone thì thỉnh thoảng ta nghe những tiếng rít trên không như là máy bay chiến đấu đang quần thảo. Em luận đề là tiếng rít này chính là các tên lửa hành trình của Israel tiêu diệt hệ thống radar, phòng không của Iran khi chúng phải phát lộ do việc đánh chặn các drone của Israel thả đến.

2. Có thể trong thời gian việc tấn công "nhẹ nhàng" kiểu "thả 3 drone" như thế này sẽ tiếp tục cho đến khi các hệ thống phòng không, radar cảnh báo quan trọng của Iran bị tiêu diệt hoàn toàn. Sau đó sẽ là các đòn đánh vào các vị trí quan trọng như nhà máy hạt nhân, sân bay, căn cứ quân sự, nhà máy SX tên lửa, UAV, ...

Các cụ chờ xem tiếp nhé, bọn Israel này chả vừa đâu :D

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Em cũng khuyên các cụ nếu có lo chiến tranh thì hãy lo lắng cho tình hình tại Myanmar, nơi sát sàn sạt xứ ơ kìa. Còn việc của Iran - Israel thì cứ để chúng tẩn nhau chỉ một lần và mãi mãi đi.

Tình hình Myanmar khá phức tạp, có thể anh Tàu đột ngột cho quân tràn sang để "đảm bảo an ninh"
cho Myanmar như đã vào Tây Tạng năm 1949 ấy :D.

Không biết Mỹ, Ấn đã chuẩn bị sẵn cho phương án này chưa? :D

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng