[Funland] IT đã hỗ trợ gì?

sthd

Xe lăn
em đã hoàn toàn yên tâm là IT, Big data, Bluetooth, cơ sở dữ liệu người dân, apps... sẽ giúp công tác truy vết , tìm người tiếp xúc gần, hỗ trợ định danh, hỗ trợ xác định người cần hỗ trợ theo nđ68, làm sổ sức khỏe điện tử, tổ chức tiêm chủng, theo dõi tiêm chủng...

nhưng ... chưa thấy đâu.
khi có f0, lại mấy chị Y tế phường vất vả chạy đi hỏi han ghi chép từng người. mấy thằng khai gian thoát hết

tiêm thì lại bác tổ dân phố cầm quyển Sổ CÔNG TÁC kẻ bảng bằng bút bi đi ghi danh sách

đi tiêm thì xếp hàng bằng loa, ghi chép chục tờ giấy, nộp cho y tế phường...

chưa thấy IT , data , apps đâu

thế là thế nào vậy cccm?
trình độ IT của mình thấp thế cơ à?

dongnat123

Xe container
Trình độ i tờ thì chỉ thế thôi cụ ;))

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
em đã hoàn toàn yên tâm là IT, Big data, Bluetooth, cơ sở dữ liệu người dân, apps...
[...]
chưa thấy IT , data , apps đâu
[...]
trình độ IT của mình thấp thế cơ à?
Trình độ IT công của mình rất thấp. Vì sao: lãnh đạo thiếu kiến thức và nhân viên nhà nước phần nhiều được tuyển vào theo quan hệ chứ không phải là kỹ năng.

DucHoan

Xe tăng
5.0 nó vậy đấy bác

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Shipper đang còn phải đeo 3 cái băng tay đây, không đeo là phat 3 củ. Chịu éo hiểu kiểu gì, phế thực sự =))

nam_ch

Xe buýt
Cụ hỏi câu này chứng tỏ trình độ IT của cụ quá kém, kém đến mức ko tự tìm kiếm trên mạng kết quả cho câu hỏi của chính mình.
Cụ thử tìm hiểu xem bao nhiêu phần trăm dân số đã sử dụng các app như cụ nói, và số lượng đó đã đảm bảo để ko cần sử dụng các biện pháp cổ điển hay chưa nhé.

longlt

Xe tải
do đi tắt nó thế, chưa học xong vỡ lòng đã nhảy lên lớp 4 nên như thế

sthd

Xe lăn
Trình độ IT công của mình rất thấp. Vì sao: lãnh đạo thiếu kiến thức và nhân viên nhà nước phần nhiều được tuyển vào theo quan hệ chứ không phải là kỹ năng.
cả Bộ tttt , mấy Tổng công ty tớ lắm cơ mà? sao dịch gần 2 năm rồi mà chưa có ứng dụng nào thực tế?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Tư lệnh ngành Hùng đã nhìn ra vấn đề này và rất trăn trở, đau đáu rồi ạ. Trước dịch phát biểu nào ông cũng mong các công ty CNTT đẩy mạnh, đẩy nhanh nghiên cứu App để toàn dân có thể sử dụng dễ dàng như nước bạn China.

sthd

Xe lăn
Cụ hỏi câu này chứng tỏ trình độ IT của cụ quá kém, kém đến mức ko tự tìm kiếm trên mạng kết quả cho câu hỏi của chính mình.
Cụ thử tìm hiểu xem bao nhiêu phần trăm dân số đã sử dụng các app như cụ nói, và số lượng đó đã đảm bảo để ko cần sử dụng các biện pháp cổ điển hay chưa nhé.
em thì cũng kém, nhưng sao hàng trăm người đã dùng bluezone mà không ai bị triệu tập khi có f0?

em kém rồi nhưng sao không triển khai được app hỗ trợ tiêm chủng cho các điểm tiêm vắc xin?

nam_ch

Xe buýt
em thì cũng kém, nhưng sao hàng trăm người đã dùng bluezone mà không ai bị triệu tập khi có f0?

em kém rồi nhưng sao không triển khai được app hỗ trợ tiêm chủng
Cài nhưng có bật định vị, bật Bluetooth ko nữa chứ. Ko bật thì biết các ông f0 đi đâu mà truy vết. Nếu cụ tiêm rồi thì mở bluezone hay sổ sức khỏe điện tử đều báo cụ đã tiêm ngày nào rồi đấy

binhsu7273

Xe cút kít
Lương NN thì trình chỉ vầy thôi. ;));));))

sthd

Xe lăn
Tư lệnh ngành Hùng đã nhìn ra vấn đề này và rất trăn trở, đau đáu rồi ạ. Trước dịch phát biểu nào ông cũng mong các công ty CNTT đẩy mạnh, đẩy nhanh nghiên cứu App để toàn dân có thể sử dụng dễ dàng như nước bạn China.
chả riêng China
20 năm trước cảnh sát âu mĩ đã được hổ trợ trực tuyến ngay trên đường

hiện tại thì việc chống dịch của tq, hàn, sing... đều đã được hỗ trợ bởi IT rất nhiều

Ôi thích quá

Xe buýt
Cụ chủ nói có 2 vế: Các công cụ/phần mềm hỗ trợ cho 1/ Quản lý 2/ Người dân.
Vế 2 thì khó khả thi do nhiều điều kiện khách quan.
Vế 1 thì không nói ra ai cũng hiểu, xưa nay nó thế.

qkace

Xe điện
Tức là dân kém IT là do dân lười, không chịu cập nhật và các thứ chứ cán bộ sẵn sàng lâu rồi đúng không cụ? Đúng là dân mình lười và kém nên cán bộ vẫn phải chạy theo.

dz0r0

Xe điện
Cách đây mấy năm em ra phường có việc, phường toàn dùng email của cán bộ một cửa để khai thông tin cho em. Em bảo em có email riêng sao phải làm thế thì bảo làm thế cho nhanh :) rút kinh nghiệm, các lần sau em nghiên cứu online trước và điền online trước, tất cả về email mình. Rút ra, nhiều khi không phải cán bộ họ không biết mà là nhân dân có đủ thành phần. Tầm dưới 40 thì thạo IT nhưng trên 50 là rất nhiều người ù mờ.

small_best

Xe container
Em đã từng chứng kiến chuyện thật là đợt triển khai dữ liệu dân cư , cung cấp thiết bị máy tính cho CA xã tập huấn. Hôm đấy dưới xã báo lên là không làm được gì, bật máy tính không lên, màn hình đen ngòm, ae IT được tức tốc cử xuống cùng ae trên Cục. Xuống đến nơi thì máy tính bị ông nào rút điện ra, mà hôm trước thì đã cắm bật lên và hướng dẫn rồi :D ! Đúng là cơ bản cũng không biết nổi :((

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Mong gì, phải bỏ tiền ra mà thuê chứ. Có tiền thuê thì người ta làm tốc hành :D

Tan019426

Xe hơi
Không ai dùng IT công để code đâu cụ ạ. Mấy phần mền này đa phần cty độc lập code sau bán cho nhà nước. Cụ bàn về IT công làm gì.