[Funland] Jackie Kennedy tái giá với tỷ phú Onasis - Liên Xô "chiếm" hạm đội tàu chở dầu

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Theo quan điểm của em thì gia đình cụ chủ đã chọn sai như nhiều gia đình tư sản miền Bắc thời đó. Cơ mà hồi đó thì mấy ai đủ kiến thức và thông tin để mà chọn lựa đúng. Thôi thì còn sống yên ổn là phúc rồi.

Chống spam: Ghét 2 anh em nhà Kenedy kinh khủng, vợ con xinh thế còn đá phò. Tiếc cho phu nhân Jacqueline, 1 tiểu thư xinh đẹp thông minh vớ phải thằng chồng đa tình.
Nhìn các phu nhân tư bản giãy chết ăn mặc sang trọng đến giờ vẫn ko thấy lỗi mốt. Phong thái lịch sự đoan trang có học thức. Chả bù cho phu nhân của mấy xxx ở vn, toàn từ 'bừn lông' đi lên quê mùa và thiếu học thức.
Cụ thử nhìn vào 1 số điều do chính tay cụ viết ở trên thoai:D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi, thái độ của cụ rất thiếu văn hóa khi tranh luận. Xin phép ignore cụ và đừng quote bài tôi vớ vẩn nữa nhé.
Đến nước nàyem thì chịu ^:)^^:)^^:)^
Chủ thể không biết rằng mình đã viết ra những thứ gì nữa :(
Người nông dân biết làm xao ~X(~X(~X(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói theo kiểu bắc kỳ là cụ đừng ra vẻ 'tinh vi' nữa. Nếu ko đồng ý với tôi điều gì, viết ra. Còn ko thì đừng phá cái topic hay này bằng những cmt vô giá trị, ok?
Cụ lại chụp mũ cho em roài :(
Em e chả chịu nổi :((
Cụ chắc có biết về những cái gọi là chính thống và không chính thống ???
Cái đầu sinh ra không chỉ để đội mỗi cái mũ bảo hiểm :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cụ ko đc dạy dỗ có văn hóa nhỉ. Cụ thấy tôi nói ko theo ý cụ, cụ ko chỉ ra để đôi bên cùng nói rõ ra mà nói lấp lửng chửi người khác ko có não. Xin lỗi cụ chỉ là 1 thằng tiểu nhân.
5p nữa tôi xóa hết cmt liên quan đến cụ. Nếu cụ tôn trọng chủ thớt thì nên xóa luôn mấy cmt dở hơi của cụ. Many thanks.
Cụ cứ làm việc cụ thích nha.
Tôi chỉ làm điều lý trí bảo tôi nên làm :D

xuanmanhnguyen

Xe điện
Ko chỉ gay ra cái chết cho hàng triệu đồng bào mà con gay ra tang thương trên khắp địa cầu này. Thế mà trên này vẫn có đầy thằng não mịn sẵn sàng chết vì nc Mỹ đấy cụ ah!!!
Ờ. Biết thêm 1 câu nói của thủ tướng Italia. Còn mọi người biết thêm thằng Mỹ là nguồn gốc gây tử vong nhiều nhất của dân tộc Việt.. không bao giờ quên điều đó!
hi

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra cũng có loại đàn ông vừa hèn kém, vừa tiểu nhân, độc miệng chấp nhặt như vầy tồn tại. :))

Xin lỗi bác chủ đã làm loãng topic rất hay của bác nhé!
Cũng nhanh tay ra phết.
Cái "OF cũng chỉ đến thế" của bạn đi vào sọt rác cũng nhanh :D
Thôi hãy bảo trọng nha :D

pinkmoth

Xe tải
Cũng nhanh tay ra phết.
Cái "OF cũng chỉ đến thế" của bạn đi vào sọt rác cũng nhanh :D
Thôi hãy bảo trọng nha :D
Bạn ko cần nói chuyện kiểu móc mỉa rất đạo đức giả đó đâu, nó thể hiện con người bạn đó. Tôi định viết câu đó rồi nghĩ lại cũng có 1 số bác trên này rất hiểu biết và đang hoàng nói vậy thì đụng chạm họ, ko nên vì số đông xấu xí mà vơ đũa cả nắm. Chứ ko phải tôi sợ mod hay ban gì đó vì diễn đàn này thực ra chả có ích gì với tôi. Các cụ trên này toàn 4x 5x 6x nên suy nghĩ của họ cũng tương tự nhau thôi ko có gì mới. Lâu lâu mới có những bài hay như của bác NGAO5 đây. Còn thể loại như bạn thì lần đầu tôi gặp.

Tôi thích nói thẳng nói thật, mod thích thì ban. Nếu ban nick tôi nhớ xóa dùm tất cả bài viết của tôi nha mod. Cảm ơn mod nhiều hihi

KA:18-78

Xe tăng
Năm 1959, Hải Phòng xây dựng Bảo tàng Cách mạng Hải Phòng, đến nhà em xin nhiều thứ để trưng bày cụ ạ. Ngày khai trương, bố mẹ em dẫn chúng em ăn mặc đẹp đến dự. Nhà của bố mẹ em xây năm 1953, to nhất con phố đó, nhưng không ai đụng đến. Nhiều người thắc mắc, nhưng bố em không thấy cần phải giải thích cho họ. Họ không biết rằng bố em có Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ Phạm Văn Đồng vì kháng chiến chống Pháp.
Nhà em có 5 anh em trai, anh cả làm ở ngành lâm nghiệp, còn anh thứ hai của em đi bộ đội 1964, một người anh qua đời lúc trẻ, em trai còn nhỏ, em thì mắt cận lòi, học đại học thì sao vào được bộ đội hả cụ
Bố em làm ở xưởng CARIC Hải Phòng, đóng tàu, hoàn toàn dân sự, nhưng công việc của bố em cần có 4b, nên chủ người Pháp cung cấp, trong khi phó giám đốc người Pháp chỉ được đi ghé thôi ạ. Người Pháp họ rạch ròi trong công việc. Vì công việc, bố em quen biết rất nhiều.
Trước khi đưa gia đình về Hải Phòng năm 1945, bố mẹ em và anh chị em sống ở ngõ Chấn Hưng, đường Trần Hưng Đạo, Hà Nội, đối diện với căn nhà đổ sập hôm trước. Bố em biết cả Ngô Đình Nhu và bà Lệ Xuân lúc trẻ, và ông rất thuộc Hà Nội thời kỳ đó
Em được làm việc ở một cơ quan cần lý lịch sạch đấy ạ, và em cũng ở Liên Xô và Tiệp không dưới 16 năm
Từ 1955 trở đi, gia đình em (12 người) sống bằng những gì bố em tích luỹ từ trước, không còn người giúp việc nữa, mẹ em phải tự chăm lo lũ trẻ nhỏ như em
Gia đình em phải bán đi từ nhỏ đến lớn, nhưng bố em không một lời kêu ca.
Kính cáo
Cụ nói về gia cảnh cứ giống cảnh tiểu thuyết sóng ở đáy sông cụ nhà văn Lê lựu viết ..

ca_voi_xanh

Xe buýt
Cụ Ngạo quả là bậc trưởng lão trên OF rồi.@};-
Hóng các topic khác của cụ.

Bachsima

Xe lăn
Năm 1959, Hải Phòng xây dựng Bảo tàng Cách mạng Hải Phòng, đến nhà em xin nhiều thứ để trưng bày cụ ạ. Ngày khai trương, bố mẹ em dẫn chúng em ăn mặc đẹp đến dự. Nhà của bố mẹ em xây năm 1953, to nhất con phố đó, nhưng không ai đụng đến. Nhiều người thắc mắc, nhưng bố em không thấy cần phải giải thích cho họ. Họ không biết rằng bố em có Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ Phạm Văn Đồng vì kháng chiến chống Pháp.
Nhà em có 5 anh em trai, anh cả làm ở ngành lâm nghiệp, còn anh thứ hai của em đi bộ đội 1964, một người anh qua đời lúc trẻ, em trai còn nhỏ, em thì mắt cận lòi, học đại học thì sao vào được bộ đội hả cụ
Bố em làm ở xưởng CARIC Hải Phòng, đóng tàu, hoàn toàn dân sự, nhưng công việc của bố em cần có 4b, nên chủ người Pháp cung cấp, trong khi phó giám đốc người Pháp chỉ được đi ghé thôi ạ. Người Pháp họ rạch ròi trong công việc. Vì công việc, bố em quen biết rất nhiều.
Trước khi đưa gia đình về Hải Phòng năm 1945, bố mẹ em và anh chị em sống ở ngõ Chấn Hưng, đường Trần Hưng Đạo, Hà Nội, đối diện với căn nhà đổ sập hôm trước. Bố em biết cả Ngô Đình Nhu và bà Lệ Xuân lúc trẻ, và ông rất thuộc Hà Nội thời kỳ đó
Em được làm việc ở một cơ quan cần lý lịch sạch đấy ạ, và em cũng ở Liên Xô và Tiệp không dưới 16 năm
Từ 1955 trở đi, gia đình em (12 người) sống bằng những gì bố em tích luỹ từ trước, không còn người giúp việc nữa, mẹ em phải tự chăm lo lũ trẻ nhỏ như em
Gia đình em phải bán đi từ nhỏ đến lớn, nhưng bố em không một lời kêu ca.
Kính cáo
Đúng phải ngả mũ chào những người như cụ, một thế hệ có nhiều thứ để đàn em học hỏi. Dù biết rằng có mà học được khối.

KoThich

Xe buýt
Cảm ơn bác Ngao ạ. Em xin góp ý chữ phụ đề ở chân trang ảnh bác cho to to ra tý được không ạ, nhiều khi đọc toét mắt.

maxvina.vn

Xe buýt
Kính cụ Ngao5 cụ post lên những bức ảnh lịch sử chân thực để đám trẻ bọn em tìm hiểu và học hỏi vì đám trẻ bọn em đã bị hổng kiến thức thời cong đi học đã quá nhiều rồi. Nên cụ bỏ mặc những lời bàn ra tán vào để giúp cho bọn em có kiến thức rộng và sâu hơn.

Mr.Tam

Xe buýt
Ờ. Biết thêm 1 câu nói của thủ tướng Italia. Còn mọi người biết thêm thằng Mỹ là nguồn gốc gây tử vong nhiều nhất của dân tộc Việt.. không bao giờ quên điều đó!
Em không nghĩ thế vì mỗi cuộc chiến tranh đều có 2 phe

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ gắng tu dưỡng để theo kịp anh Ken nhá :D
Em thời chịu thua roài :(
Em giờ cũng buông tay gác kiếm roài. Mong muốn vinh thân và phì gia thôi :)))
Chứ đua với anh Ken thì sao nổi, mà sau chết sớm lắm, cả mợ Lyn lẫn anh Ken đều chết sớm còn rì :D

Ngao5

Vũ Trụ
Cảm ơn bác Ngao ạ. Em xin góp ý chữ phụ đề ở chân trang ảnh bác cho to to ra tý được không ạ, nhiều khi đọc toét mắt.
Kính gửi cụ Không Thích
Em cũng Không Thích nhìn bé xíu như cụ
Số là format ảnh của OF khi UP lên đều resize mặc định không quá 960x xxx pixels
Những tấm hình cỡ 1280x700... 1600 x900 pixels khi bị resize còn có thể đọc được chú thích
Những tấm hình lớn cỡ 3000 x xxx pixels bị co lại hơn 3 lần, chú thích cũng nhỏ ly ti theo, quả là gây khó cho các cụ
Cho nên em phải mất nhiều thời gian để resize những tấm ảnh lớn (mà lòng đau như cắt) sao cho các cụ đọc được chú thích
Nếu không phải resize ảnh thì nhẹ tênh, nhưng công việc đó khiến em nhanh mệt mỏi và phải nghỉ vài giờ trong lúc post
Tuy nhiên sau này em sẽ đưa vào Flick của em để các cụ xem hình nguyên gốc
Có khoảng 4.000 tấm hình chụp cách đây từ 100 năm trở lên rất to từ 2500 đến 7000 pixels chắc chắn em phải đưa vào Flick
Biết các cụ rất bận, phải kiếm cơm cháo nuôi F1, không có thời gian, nên em post liên tục để các cụ dễ theo (tuy các cụ mệt và hại não), em không muốn post kiểu "táo bón".

UnitedKondoms

Xe điện
Kính gửi cụ Không Thích
Em cũng Không Thích nhìn bé xíu như cụ
Số là format ảnh của OF khi UP lên đều resize mặc định không quá 960x xxx pixels
Những tấm hình cỡ 1280x700... 1600 x900 pixels khi bị resize còn có thể đọc được chú thích
Những tấm hình lớn cỡ 3000 x xxx pixels bị co lại hơn 3 lần, chú thích cũng nhỏ ly ti theo, quả là gây khó cho các cụ
Cho nên em phải mất nhiều thời gian để resize những tấm ảnh lớn (mà lòng đau như cắt) sao cho các cụ đọc được chú thích
Nếu không phải resize ảnh thì nhẹ tênh, nhưng công việc đó khiến em nhanh mệt mỏi và phải nghỉ vài giờ trong lúc post
Tuy nhiên sau này em sẽ đưa vào Flick của em để các cụ xem hình nguyên gốc
Có khoảng 4.000 tấm hình chụp cách đây từ 100 năm trở lên rất to từ 2500 đến 7000 pixels chắc chắn em phải đưa vào Flick
Biết các cụ rất bận, phải kiếm cơm cháo nuôi F1, không có thời gian, nên em post liên tục để các cụ dễ theo (tuy các cụ mệt và hại não), em không muốn post kiểu "táo bón".
Cháu chưa bỏ sót thớt nào của Kụ

Và sẽ luôn như vậy :-bd