[Funland] Jackie Kennedy tái giá với tỷ phú Onasis - Liên Xô "chiếm" hạm đội tàu chở dầu

Mr.Tam

Xe buýt
chọn phe đi bạn, chọn phe nào thì cứ giương cờ phe đó chứ đừng tỏ vẻ "trung lập"!
Em chẳng ủng hộ hoàn toàn phe nào hết, nếu tất cả nhóm không vì lợi ích riêng của mình thì chẳng bao giờ có chiến tranh.
Nhưng cái gì qua rồi thì hãy để nó là quá khứ là lịch sử và mình nên tôn trọng lịch sử chứ không nên bóp méo theo ý nghĩ chủ quan của bên nào cả

Mr.Tam

Xe buýt
@cụ Ngao5: Hình như sau vụ ám sát tổng thống Kennedy nước Mỹ không sử dụng xe mùi trần cho tổng thống và các quan chức chóp bu nữa, có phải không cụ?

buidinhphuoc

Xe điện
Kính Cụ Ngao5 1 ly, chúc cụ sức khỏe!

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ
@cụ Ngao5: Hình như sau vụ ám sát tổng thống Kennedy nước Mỹ không sử dụng xe mùi trần cho tổng thống và các quan chức chóp bu nữa, có phải không cụ?
Đúng ạ

vneseman

Xe lăn
Thớt nào của cụ Ngạo em cũng đọc từ đầu tới cuối, phải nói là toàn ảnh độc và các dẫn dắt/chú thích của cụ rất hay. Cám ơn cụ!
P/s: Vodka cụ nhưng máy nó mắng em. Cho em nợ cụ nhé.

Napolong

Xe tăng
Cụ Ngạo phải cách em đến mấy thế hệ. Về gia đình và những biến cố nhà Kennedy em cũng đã được tìm hiểu từ nhiều năm. Em hơi khác cụ là thích cả phần liên quan của Mảrilyn Monroe trong sự nghiệp của JFK. Cụ có thể cho em biết là tại sao cụ lại muốn đặt cô ấy ra ngoài cuộc đời, hoặc chí ít là phần giới thiệu của cụ không ạ?

Bèo Bọt

Xe tăng
cụ sergei Kauzov mũi to và dài, liền ông mũi cao, mũi to, mũi dài điều đó chứng minh là Khoai cụ này vừa to vừa dài vừa cong ạ. các mợ công nhận đi nhé!

Dao tuan Vu

Xe tải
Các Cụ đi đâu cả rồi, em mải xem các Còm nhìn xuống Thông tin thớt hiện chữ: Hiện có 1 cụ đang nghía thớt này (1 lái chính 0 lái phụ)
Xem 1 mạch, khoái thật.

ZepZack

Xe tải
Năm 1959, Hải Phòng xây dựng Bảo tàng Cách mạng Hải Phòng, đến nhà em xin nhiều thứ để trưng bày cụ ạ. Ngày khai trương, bố mẹ em dẫn chúng em ăn mặc đẹp đến dự. Nhà của bố mẹ em xây năm 1953, to nhất con phố đó, nhưng không ai đụng đến. Nhiều người thắc mắc, nhưng bố em không thấy cần phải giải thích cho họ. Họ không biết rằng bố em có Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ Phạm Văn Đồng vì kháng chiến chống Pháp.
Nhà em có 5 anh em trai, anh cả làm ở ngành lâm nghiệp, còn anh thứ hai của em đi bộ đội 1964, một người anh qua đời lúc trẻ, em trai còn nhỏ, em thì mắt cận lòi, học đại học thì sao vào được bộ đội hả cụ
Bố em làm ở xưởng CARIC Hải Phòng, đóng tàu, hoàn toàn dân sự, nhưng công việc của bố em cần có 4b, nên chủ người Pháp cung cấp, trong khi phó giám đốc người Pháp chỉ được đi ghé thôi ạ. Người Pháp họ rạch ròi trong công việc. Vì công việc, bố em quen biết rất nhiều.
Trước khi đưa gia đình về Hải Phòng năm 1945, bố mẹ em và anh chị em sống ở ngõ Chấn Hưng, đường Trần Hưng Đạo, Hà Nội, đối diện với căn nhà đổ sập hôm trước. Bố em biết cả Ngô Đình Nhu và bà Lệ Xuân lúc trẻ, và ông rất thuộc Hà Nội thời kỳ đó
Em được làm việc ở một cơ quan cần lý lịch sạch đấy ạ, và em cũng ở Liên Xô và Tiệp không dưới 16 năm
Từ 1955 trở đi, gia đình em (12 người) sống bằng những gì bố em tích luỹ từ trước, không còn người giúp việc nữa, mẹ em phải tự chăm lo lũ trẻ nhỏ như em
Gia đình em phải bán đi từ nhỏ đến lớn, nhưng bố em không một lời kêu ca.
Kính cáo
Chúc cụ Ngao5 khỏe.. nhà cháu xưa nghe bà nội (hiện còn sống, theo CMT là gần 90) kể lại cũng thuộc diện tư sản theo CM, sau cải cách ruộng đất là thành bần khố nông cùng với mọi người.. vẫn cứ phải vui vẻ lạc quan yêu đời.

AirSupply

Xe buýt
Bọn Hy Lạp sinh ra kịch nên không thể tin bọn nó nói gì cả :D