Jundat Wedding Studio. Em xin chào sân ạ !

Bình X-Five

Xe container
Thì tui có chụp cưới bao giờ đâu (1), nên có biết là cháy cũng được đâu. Chỉ thấy lóa hết cả mắt nhưng oánh flash trúng đầu hói thôi. Mà cái loạt trên, có phải cái nào cũng ngược sáng đâu. Với lại, tui thấy người ta chụp đâu có ... cháy (2).
(1) Đừng có điêu :D

(2) Lượm về đây cho anh em thưởng lãm đi... xem nó ra răng để còn học mót chớ (b)

À vả đèn cũng là cách chống cháy đấy, nhưng lại tùy ý thích của ông cờ hụp... ~X(

linhjun

Xe tải
điẹp quá ..................................

anhcobra

Xe container
Lại cái kiểu đẹp chỗ nào cũng phải chỉ ra, đây không phải thớt do anh feRAM mở nhá

Lại cái kiểu đẹp chỗ nào cũng phải chỉ ra, đây không phải thớt do anh feRAM mở nhá
Vì nhà cháu thấy FeRam chê cháy còn Mốc xanh thì bảo phải cháy mới 'điệp' đồng thời có 3-4 NSND cũng nhao vào hô 'điệp' nên nhà cháu mới hỏi :)

jundat

Xe tải
Nhìn ảnh quần áo cháy bị cháy hết, sao em thấy khó chịu thế. Có cách nào chụp để quần áo sáng màu không bị cháy không, hay là do thợ chụp cẩu thả không chịu làm. Em không biết, hỏi thật lòng đấy ạ. Cụ Jundat đừng nổi cáu nhé. Em nhớ láng máng, từ hồi học ABC, là hình như có cách thì phải.
hơ hơ hơ, hóa ra topic này vẫn sống nhăn :)
Rất tiếc là em lại ko đc học qua lớp ABC bác ơi. Em tay ngang nhảy sang lấn đất nên cứ chụp ba linh tinh thôi :) Người chê xấu thì em tiếp thu, người khen đẹp thì em cười xinh :)

Đúng như có bác nói, Trừ chụp Sp QC thì sẽ căn chỉnh ánh sáng chuẩn nhất và cầu kỳ nhất. Nhưng không có nghĩa là có quy định là chụp SP sẽ ko đc cháy. Một số vùng chi tiết có thể cháy thoải mái vì nó chỉ là phần phụ cần thể hiện :) Với cái định nghĩa cá nhân này thì em áp dụng vào ảnh cưới của em luôn nên cái gì cần thể hiện sẽ no sáng, cái gì chỉ là phụ hoàn toàn có thể rút gọn để ưu tiên và hoàn toàn có thể cháy rừng rực.

Em cảm giác các thầy dạy chụp ảnh cưới cứ cố quan trọng hóa vấn đề lên thôi, chứ ảnh cưới là ảnh cưới. Tại sao lại chụp ảnh cưới như ảnh giới thiệu sản phẩm là cái váy :)

Một lần nữa xin lỗi các bác đã học qua lớp ABC về nhiếp ảnh, ảnh em cháy nhiều vì em ko học qua ABC... hê hê

khoaviet

Xe tăng
em thấy cháy hay khét gì mặc kệ,quan trọng là cảm xúc của cô dâu chú rể qua mỗi bức ảnh ế,để mai sau nhìn lại họ lại bảo nhau:"khiếp,ngày xưa sao chúng mình yêu nhau dã man thế nhỉ:">" thì coi như nhiếp ảnh thành công roài còn gì

HuongOc

[Tịch thu bằng lái]
hihi, ủng hộ các mợ thôi...ảnh đẹp quá>:D<

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Một số ảnh em thấy cũng hơi cháy (lốp mặt) thật nên cụ chủ thử điều chỉnh lại xem.

Có thể (em đang đoán nhé) là mẫu đứng sát background + đèn 2 flash trước cụ để quá gần + công suất hơi cao -> dẫn đến tình trạng tiền cảnh sáng đủ nhưng hậu cảnh bị om sáng -> cụ chính sáng hậu lên sẽ bị lốp hết những phần highlight trong ảnh (gò mà, áo, váy, trán ...), do đó điều chỉnh bằng cách để mẫu cách xa phông độ 1,2m + 1 đèn trần hoặc đèn đánh phông đánh trực diện vào phông trắng nhằm làm tiêu bóng (nếu không muốn tiêu hết bóng cụ để công suất thấp chút cũng ok) + 1 đèn đánh ven tóc cho mọng ảnh + 2 đèn dù xuyên sáng (hoặc softbox đều ok nhưng dù sẽ tản sáng đều hơn) + 2 tấm difusser làm mịn sáng như thế ảnh sẽ rất đều mà đẹp, chi tiết váy lên đầy đủ luôn.

Em ví dụ ảnh em setup đèn như trên:

Một số ảnh em thấy cần căn chỉnh lại đèn:

Một số ý kiến cá nhân nên nếu không phải phép cụ chủ bỏ quá cho em nhé.

Chỉnh sửa cuối: