[Funland] Kể chuyện về cách kiếm tiền "On Lai"

Hoàng A Mã

Xe điện
em cũng đang học , già rồi đú theo học đau đầu vãi kẹ.c :D

otzi

Xe tăng
Axie Infinity à cụ . Bỏ ra 1k baidan để chơi thì cũng khoai đấy nhỉ
Axs là con đầu đàn thôi chứ giờ có nhiều game lắm cụ. Cụ muốn đầu tư ít thì cũng có nhưng đầu tư ít kiếm được ít. Hoặc cụ có thể tìm kiếm xem có con game nào sắp sửa chạy thì chơi. sẽ nhẹ nhàng hơn, khả năng x cũng cao. Giờ covid, dân tình vừa chơi vừa kiếm tiền quá hợp lý, em nghĩ trend này sẽ không chết ngay được đâu. Đầu tư 1 khoản vào cũng ổn đấy ạ. Như em chơi con alien worlds đầu tư 200tr từ tháng 4, giờ gỡ hết rồi ạ. Mỗi ngày kiếm khoảng 150u nếu bán giá 0.3 :D

otzi

Xe tăng
Thấy lêu báo bảo chơi con axie tháng kiếm 40 củ với giá hiện tại. Không biết ổn không kkk
giờ vào dễ đu đỉnh lắm cụ ơi. Xanh bỏ đỏ mua. Đợi btc điều chỉnh rồi cân nhắc thôi. Cụ làm vài acc thì tháng kiếm cũng ấm.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Kiếm xiền online như cụ thớt viết từ 2016 cũng phải bỏ công sức, chất xám để suy nghĩ, tìm ra hướng đi riêng nên mới kiếm đc đấy. Chứ ko phải như mấy vụ đầu tư ăn xổi đâu. Nên cụ nào định bỏ vốn vào mấy sàn, mấy hot game thời điểm này nên cẩn thận

hung_justin

Xe máy
2023 có cửa nào làm MMO mới không các bác, giờ người khôn của khó, nhìn các em Gen Z vẫn kiếm tốt, doanh thu toàn triệu đô / năm mà thèm ạ

otzi

Xe tăng
2023 có cửa nào làm MMO mới không các bác, giờ người khôn của khó, nhìn các em Gen Z vẫn kiếm tốt, doanh thu toàn triệu đô / năm mà thèm ạ
Cụ thích blockchain thì có stepn, tầm 6 tháng hồi vốn, vốn tầm 1k usd. Công việc đơn giản là mua giày chạy, hàng ngày đi bộ ( chạy bộ ) để tạo ra coin rồi đem bán. Nhưng thu nhập cũng không nhiều, chủ yếu lãi sức khoẻ.
Còn mảng khác là làm kênh youtube với tiktok, POD, dropshiping. Nhưng mấy mảng này đều khó cả. Đòi hỏi rất nhiều thời gian nghiên cứu và công sức.

hung_justin

Xe máy
Cụ thích blockchain thì có stepn, tầm 6 tháng hồi vốn, vốn tầm 1k usd. Công việc đơn giản là mua giày chạy, hàng ngày đi bộ ( chạy bộ ) để tạo ra coin rồi đem bán. Nhưng thu nhập cũng không nhiều, chủ yếu lãi sức khoẻ.
Còn mảng khác là làm kênh youtube với tiktok, POD, dropshiping. Nhưng mấy mảng này đều khó cả. Đòi hỏi rất nhiều thời gian nghiên cứu và công sức.
nghe giống concept của BIT bác nhỉ, thay vì dùng máy tính , cpu, gpu thì dùng sức của bản thân

otzi

Xe tăng
nghe giống concept của BIT bác nhỉ, thay vì dùng máy tính , cpu, gpu thì dùng sức của bản thân
đúng rồi cụ.. Nó theo đúng nguyên lý của bitcoin đấy ạ. Nhưng btc bị chỉ trích tiêu hao năng lượng quá nhiều gây ảnh hưởng đến môi trường trong khi trò này lại có tác dụng tốt cho sức khỏe, tạo ra cộng đồng lành mạnh.
Hiện tại em mới đầu tư được mấy ngày. Vốn hơn 900u. Tính ra mỗi ngày loanh quanh 5u mà hôm qua vừa đánh rơi mất cái tai nghe 2tr, mua cái khác mất 2.7tr nữa =)) không biết có nên tính vào vốn đầu tư không
Dù mới đi được 5 ngày nhưng e thấy sức bền có cải thiện được 1 chút :D

hung_justin

Xe máy
đúng rồi cụ.. Nó theo đúng nguyên lý của bitcoin đấy ạ. Nhưng btc bị chỉ trích tiêu hao năng lượng quá nhiều gây ảnh hưởng đến môi trường trong khi trò này lại có tác dụng tốt cho sức khỏe, tạo ra cộng đồng lành mạnh.
Hiện tại em mới đầu tư được mấy ngày. Vốn hơn 900u. Tính ra mỗi ngày loanh quanh 5u mà hôm qua vừa đánh rơi mất cái tai nghe 2tr, mua cái khác mất 2.7tr nữa =)) không biết có nên tính vào vốn đầu tư không
Dù mới đi được 5 ngày nhưng e thấy sức bền có cải thiện được 1 chút :D
em thì chịu rồi vì đang chấn thương chưa chạy nhảy gì đc cụ a

mr.c0ld_711

Xe hơi
Giờ các sàn thương mại điện tử nở rộ nên bán cái gì cũng khó các cụ nhỉ