[Funland] Kể chuyện về cách kiếm tiền "On Lai"

Saokim999

Xe tải
cụ giỏi quá, mmo mà giỏi kiếm tiền nhàn ko
Em cũng có thời chạy GA, tháng đc 3 400$ nhưng mà bị tạch, chơi với bọn này chết lúc nào ko biết

cauvipvn

Xe tải
Under Ground nữa cụ chủ nhỉ giờ nhìn mấy thằng sv làm cái này mặt oai như cóc
Trai trẻ thích tò mò , sài tiền người khác ai ko thích , biết về ug thì bập bẹ cố gắng khám phá .
Ban đầu tập sài cc , bắt đầu buy hosting , domain , lên lv thì bắt đầu ship , ship chán chê rồi lên trình tiếp thì chơi cash out. Cashout rồi thì 1 đi tù , 2 bỏ nghề. Có mấy ai theo thế giới ug này lâu đâu.
Hậu quả chơi là 2 thằng đi tù , 1 thằng vừa xuống sân bay tsn thì bị bắt giam luôn ở chí hoà. Toà tuyên 2 năm mà ở có 1 năm là về.
Còn thằng còn lại em còn vài cái áo ấm kĩ niệm nó gởi về . Giờ ở tù thì nó có ở , còn sống chết sao trong tù thì chịu. Rip nó. Hiện nó là người việt nhưng nổi khắp năm châu đó.

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
Trai trẻ thích tò mò , sài tiền người khác ai ko thích , biết về ug thì bập bẹ cố gắng khám phá .
Ban đầu tập sài cc , bắt đầu buy hosting , domain , lên lv thì bắt đầu ship , ship chán chê rồi lên trình tiếp thì chơi cash out. Cashout rồi thì 1 đi tù , 2 bỏ nghề. Có mấy ai theo thế giới ug này lâu đâu.
Hậu quả chơi là 2 thằng đi tù , 1 thằng vừa xuống sân bay tsn thì bị bắt giam luôn ở chí hoà. Toà tuyên 2 năm mà ở có 1 năm là về.
Còn thằng còn lại em còn vài cái áo ấm kĩ niệm nó gởi về . Giờ ở tù thì nó có ở , còn sống chết sao trong tù thì chịu. Rip nó. Hiện nó là người việt nhưng nổi khắp năm châu đó.
Phải Hiếu không cụ?

beckyvn

Xe tăng
Đầu tư forex. Với giá dầu lên xuống mạnh như 2 tuần rồi thì 1 ngày kiếm 1k là bình thường

Sáng ngủ dậy cháy tài khoản cũng hết sức bình thường :))
Forex vàng, dầu, đô ....Haiz, 1 thời để nhớ ... Cũng mất 2 căn nhà phố vì vàng online.
Cay lắm nhưng sau này nghe kể bầu Kiên cũng vì bập vào món này nên sau 1 đêm đầu mới chuyển sang màu bạch kim thì cũng thấy an ủi : Cáo như gã Kiên còn bạc đầu, mình may là tóc vẫn hoe hoe thì còn may chán :(

xinchaodongchi

Xe tăng
Em trong nghề IT công nhận với cụ là kiếm tiền online không khó, nhưng là với 1 số người, có chất xám, am hiểu, nhạy bén, vì online thì nó thay đổi liên tục, hôm nay là xu hướng nhưng mai đã chết hoặc 1 mớ thằng nó clone ra, quảng cáo rầm rộ là cái của mình tự chết.

Em thì chỉ biết làm nghề, ngày xưa chưa vợ con gì, tối đi làm về lọ mọ freelancer, thường là cày odesk, bây giờ đổi thành upwork, mỗi tối 4h, mỗi giờ trung bình 15-20$, thế là 1 tháng cũng kiếm thêm được kha khá, nhưng mất thời gian và khá hại não vì làm việc căng thẳng buổi đêm (chứ không phải hại não vì nghĩ mưu hèn kế bẩn như mấy cụ làm quan trong triều), nên giờ không theo được thế nữa, thỉnh thoảng đá tí cho khách quen, tháng đủ tiền nước thôi. Đi làm thuê ở cty vẫn là sướng nhất, ít tiền nhưng nhẹ đầu
Cháu cũng viết article, 1 bài 30 đồng, hết 2 3 tiếng

Nhưng dc 3 bài thì cháu hết vốn. Sự nghiệp kiếm tiền online của cháu dừng lại với 2 bài báo tiếng anh, 50 đô tiền công. Thà cháu ăn cắp tiền của gấu đi đập lô còn hơn

campuchia.hp

Xe tải
Em cũng vào hóng xem có học hỏi được gì từ cụ chủ thớt không để còn cố gắng kiếm 15-30 củ/tháng không

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com

cauvipvn

Xe tải
cụ Hiếu đấy thì quá nổi rồi.E nhớ k nhầm thì là bị bắt tại Mỹ đúng k cụ?
Uh, đọc báo thấy fpi dụ nó qua mỹ rồi bắt. Mình củng chỉ đọc báo mới biết. Chơi và làm ăn với nó qua mạng , nên ko quen gia đình nó. Trước có hỏi thì nó nói ba mẹ nó làm kinh doanh. Còn nó là đi du học.
Mình củng thắc mắc là báo ghi nó du học úc. Nhưng mình làm với nó thì thấy nó toàn ở mỹ. Hỏi nó ở với ai nó nói ở với dì.

lalala_123

Xe hơi
Uh, đọc báo thấy fpi dụ nó qua mỹ rồi bắt. Mình củng chỉ đọc báo mới biết. Chơi và làm ăn với nó qua mạng , nên ko quen gia đình nó. Trước có hỏi thì nó nói ba mẹ nó làm kinh doanh. Còn nó là đi du học.
Mình củng thắc mắc là báo ghi nó du học úc. Nhưng mình làm với nó thì thấy nó toàn ở mỹ. Hỏi nó ở với ai nó nói ở với dì.
cụ Hiếu thì là huyền thoại sống rồi cụ à.khổ thân bị nó lừa sang mẽo xuống sân bay cái nó bắt ngay.:(

vneseman

Xe lăn
Em đi cày bục mặt mà nghe cái cụ cứ vài chục củ/tháng mà nhàn tênh thấy ham quá nhưng em nông dân vàng vẩu nên chẳng biết on nai thế nào :))

Tinhdautreoxe.Com

Xe điện
Website
tinhdautreoxe.com
bây giờ kiểu làm site niche có ăn thua k cụ chủ nhỉ :)
Em làm thì thấy không ăn thua lắm. Từ hồi Gg ra mấy thuật toán nó đánh giá thấp niche site và affiliate site. Vậy nên một số trang bán ebook của em cũng bị xuống tương đối vì ko cung cấp nội dung mới, bổ ích... (bị nằm ở affiliate site). Nhưng làm niche site rồi bán thì lên wso em thấy nhiều người Việt lắm.

trannamcloud

Xe máy
Cháu cày bục mặt chả bằng các cụ on nai 1 ngày là thế nào :T

xukute

Xe tăng
Cụ có thể inbox cho em việc lập một trang web bán tài liệu cần những gì và chi phí bao nhiêu không? trước em cũng up tài liệu cho một trang web và kiêm được tương đối. Nhưng giờ muốn chuyển sang quản trị một trang xem thế nào