[Funland] Kể lại chuyện Ngu của mình

titcoi

Xe tăng
"Em tiếc đứt cả ruột nhưng vợ em lại khác : mất 30tr hay muốn mất 100tr ? Coi như mình NGU ngang đó thôi anh.Sau này sẽ mệt mỏi nếu tiếp tục thuê đó. Cứ sống cho tử tế, không vì tiếc của mà nói lung tung, thù hằn...Tâm sáng thì đường cũng sáng thôi anh..."
Cụ cứ nghe lời vợ những lời chí lý này chứ đừng nghe ofer xui dại làm ngược lại nhé :D

Cô Thợ Hàn

Đi bộ
Vậy người có hình xăm trổ và gọi Đại Ca thì cũng nên xác định: lành ít dữ nhiều. Trông mặt bắt hình dong là vậy!!! Thôi bỏ đi cụ, cho nhẹ đầu. Đời còn dài!
Em cũng có cái NGU là nghe và tin 1 thằng đồng nghiệp, thấy nó kể khổ, con ốm đi viện tận HN. Cho vay tiền hóa ra nó chơi bạc. Nó cứ sa đà vậy, mãi ko trả và nay nó đã bỏ nghề. Gọi ĐT nó nghe mà hình như ... quên món nợ của em!
Có một khách hàng nợ em 30tr, đòi mấy lần không được . Vợ kêu để em qua gặp, họ viết 1 tờ giấy nợ và hứa trả dần 2tr/tháng.

Xong cũng không trả.

Vợ nói : giờ anh ấy cũng khó khăn lắm, đòi cũng k có đâu. Em qua mà thấy công nhân chờ lấy lương quá trời( chủ trốn trong nhà) , tội nhất là có Chị gần sinh mà bị nợ tới 5 tháng lương. Coi như cho họ cơ hội , mong họ làm ăn được có tiền họ trả mình.

Em cũng không đòi gì nữa cho tới 3 năm sau: nghe kể ổng ôm tiền mở 1 xưởng gạo lớn lắm. Em gọi họ k bắt máy, em bực bội nói này nói kia. Vợ không hài lòng :

Vợ : anh bực có đòi được không ? Nếu được thì gặp họ , giờ anh bực trong nhà để em nhận à ?

Mình : tức qua mà, như kiểu bị lừa á.

Vợ : nghĩ đi anh cũng phải nghĩ lại, xem 30tr như tiền lời. Mất từng đó coi như không có lời. Tội cho mấy người công nhân kìa, bỏ sức ra làm mà k có lương kìa . Đời nhiều khi thoáng một chút cho dễ sống anh.

Bây giờ là năm T9 em chưa lấy được. Bởi mới nói em NGU nhiều.

tran duc chi

Xe buýt
Lật lọng, lừa đảo,thôi xem như của đi thay người,loại này thì cũng ko khá nổi đâu.

Loan Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Đen thôi đỏ quên đi ạ

MiTa

Xe lăn
Cụ có mụ vợ tuyệt đấy.
Em đang mong lấy đc vk như cụ, cụ có vk như vậy thì ai dám bảo là ngu. Nhiều ông ra đường khoe tiền đầy túi, quyền đầy tay nhưng vợ nó ham cờ bạc, ngoại tình sau lưng éo biết j.
Cụ có người vợ tuyệt vời, phải nói mụ ấy quá giỏi, và hiểu biết.chúc mừng cụ
Cụ thớt sau khi mang chuyện nhà lên of kể thì có khi thấy mình ngu hơn vì giờ phải lo giữ vợ ko là mất.

Bố khỉ 123

Xe điện
Có lẽ em thật thà nên vợ em thương các Bác ạ.
Cứ cỡ em sao với tới ?
Nhờ vậy nó mới nhìn đến , chứ không giờ em vẫn ế.
Bữa nào có tâm trạng em kể chuyện cho nghe.
E thuê cái cửa hàng,ký 3 năm ko tăng giá, nhưng khi mình vào tân trang sắm sanh các kiểu chuẩn bị khai trương thì lý do nọ chai đòi tăng giá,e bỏ luôn,tháo tất cả những gì mình đã lắp mà có thể tháo được,đòi tiền cọc và té. Loại người trước sau bất nhất như thế ko thể hợp tác được, nếu vì tiếc mà níu kéo chỉ thêm đau đầu,e thật

Javalor

Xe hơi
Em thấy chọn ngành ngu quá, giờ chán chẳng muốn làm

revolutions

Xe buýt
Trong cuộc đời của mỗi người, có lẻ ai cũng từng trải qua vài chuyện NGU dại. Cơ bản nhiều hay ít và nặng hay nhẹ thôi. Riêng tui hơi bị nhiều chỉ vì thật thà và hay tin tưởng người khác.
Hôm nay kể cho bà con hàng xóm nghe cái Ngu của tui ( mới cách đây 1 ngày, còn nóng hổi luôn).
Sinh ra từ nông thôn, 10 tuổi đi ở đợ giữ bò cho người quen với mức lương 5 thùng lúa/năm( tầm 60kg) để phụ mẹ nuôi em. Năm 14 tuổi đi học nghề cơ khí, được 4 năm( 3 năm học + 1 năm trả ơn Thầy). Loay hoay vào năm 27 tuổi em vào Xì Gòn, làm thuê làm mướn các kiểu giờ em mở được 1 cơ sở sản xuất nội thất, cửa...

Dạo này Xì Gòn mưa triền miên và hàng xóm 2 bên xây nhà lên cao nên chỗ em trũng lắm. Nước ngập lênh láng, mà điện rồi sắt thép nguy hiểm quá . Em có nói với Chủ nhà và đưa ra 2 phương án để họ chọn : em sửa hoặc họ sửa thì giá cả, thời gian thuê... Chủ chốt 1 câu : tao để vậy đó, không thuê đi chỗ khác . Buồn ghê luôn, em thuê đó gần 10 năm rồi.

Và em đi tìm mặt bằng và chuẩn bị tới cái Ngu rồi đó.

Em gặp 1 anh Đại Ca( nói chuyện mới biết), bụng xăm lưng xăm. Mặc áo vào thì cũng có vẻ tử tế. Anh đây không cần tiền, chỉ cần chúng mày làm ăn đàng hoàng...
Ban đầu thì bảo : anh cho chúng mày sử dụng hết, chừa anh 2 phòng và chỗ đậu xe thôi( có 3hay 4 con xe gì đó) và kêu cứ làm việc với nhân viên. Mình đưa trước 5tr để dằn cọc và cho mấy anh thợ xuống sửa chữa trước. Xong rồi ký hợp đồng, cọc 3 tháng mới chuyển xuống.

Nhà để xe tôn hư hết, anh bảo chúng mày mua về lợp giúp tiền anh trả. Em làm liền. Xưởng thấp và ngập cũng đã xử lý xong.

Đi công tác mấy ngày về nhà tự nhiên anh trở chứng : chúng mày thế này thế kia; tao chỉ cho sử dụng từ đó đến đó; tiền tôn chỉ trả phần để xe thôi ; chúng mày đừng có mà tính toán... Hôm đó nhóm tầm 5 chiến hữu đi cùng anh : người xăm trổ , kẻ mặt sẹo đi cùng anh làm em hết hồn.

Về đến nhà kể với vợ mà em còn sợ các Bác ạ. Nếu khách hàng em vào thấy vậy ai dám đến ? Và em ze xe.

Mai em gọi anh và 2 vc em đến.

Anh : giờ chúng mày k thuê nữa phải không ?
Mình : em cũng muốn thuê nhưng sợ làm ồn và thợ em toàn mới lớn. Ăn nói nhiều khi k ý tứ lại phiền anh.
Anh : vậy mai mày đem đồ về.
Mình : Dạ, mai em cho ba gác xuống chở sắt còn lở dở và đồ nghề về luôn.
Phần tôn và sửa chửa anh cho em lại tí nào không ?
Anh : tôn đó mày dỡ đi, nhưng lắp cái cũ vào cho tao nhưng không được dột( làm vậy chẳng khác nào đánh đố)

Xác định là bỏ những cái đã làm rồi , mai chỉ chở sắt còn lại( cái này tự mua) và đồ nghề về.
Vừa về đến nhà điện thoại reo :
Anh môi giới : Anh làm gì mà để anh S giận vậy ? Kêu em quăng máy móc đồ nghề ra ngoài đường, thay khóa cổng và còn chửi em nữa( anh này môi giới mình đến thuê, cũng là quen biết với anh Đại ca)
Mình : ủa gì kỳ vậy ? Anh S nói mai xuống lấy đồ về mà ???
Anh MG : em không biết, giờ chở đồ anh qua nhà người quen. Mai anh lấy em sẽ gửi địa chỉ.
Mình : Cám ơn em trước. Có gì mai anh gọi.

Và mình lấy máy hàn và đồ nghề. Riêng sắt thép, máy khoan pin, tôn lợp và 4tr tiền mua dây điện 3 pha Anh Đại ca k chịu trả, gọi điện không bắt máy dù đang ở trong nhà.

Tổng thiệt hại là 30 củ . Dịch đã ít việc, bùng thêm cái này em méo miệng luôn.

Em tiếc đứt cả ruột nhưng vợ em lại khác : mất 30tr hay muốn mất 100tr ? Coi như mình NGU ngang đó thôi anh.Sau này sẽ mệt mỏi nếu tiếp tục thuê đó. Cứ sống cho tử tế, không vì tiếc của mà nói lung tung, thù hằn...Tâm sáng thì đường cũng sáng thôi anh.

Các Bác có chuyện gì Ngu kể em nghe với nhé.
Cái này không phải là ngu mà là đen thôi cụ ạ. Có bản lĩnh thì mất 1 chút sợ gì.

xích lô hịn

Xe hơi
e đồng quan điểm với gấu cụ. e ko thấy cái gì ngu mà