[CCCĐ] Kể lể chuyến đi bán hàng dạo bằng xe Su cóc xuyên cao nguyên nắng gió

hungkienpham

Xe điện
Câu chuyện bán hàng dạo của cụ chủ rất hay. Em oánh dấu tối đọc tiếp, cảm ơn cụ chủ thớt. Chúc cụ 1 năm buôn may bán mắn có nhiều chuyến đi, thu được nhiều thành quả.

Alexandre Ciskob

Xe điện
trải nghiệm như thế này mới thú vị
Thanks cụ
Rất dân dã và thực tế, e có ước mơ là về già đóng con van dạng mobile home rồi rong ruổi xiên vịt :D
Mobilehome thì nhất luôn cụ, thích dừng nghỉ đâu cũng đc.
Con Su này em có kế hoạch lắp cho nó cái tăng bạt, và giá nóc nhưng ra tết bận quá, chưa làm đc cụ ạ.
Có 2 cái này thì ngủ đâu cũng đc, mang theo cái bếp ga du lịch, mấy cái nồi & 2 can nước loại 20l thì tha hồ. Ngủ bờ biển chỉ cần cái lều mini là nằm luôn trên nóc xe cho mát

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ước được như cụ ạ
Câu chuyện bán hàng dạo của cụ chủ rất hay. Em oánh dấu tối đọc tiếp, cảm ơn cụ chủ thớt. Chúc cụ 1 năm buôn may bán mắn có nhiều chuyến đi, thu được nhiều thành quả.
Thanks các cụ
Cụ còn đá bóng dc thì vẫn còn nhanh nhẹn, linh hoạt lắm, làm thêm tý chạy bộ cho nó dẻo chân, tập sức bền, tim mạch nữa là đẹp
Dạo này khớp gối như là bị khô ấy cụ ạ, em leo lên tầng có hôm là thấy đau rồi, nhất là mùa đông ẩm ướt.
Bảo sao em thích Cam Ranh - Phú Yên nắng ấm :D

Chỉnh sửa cuối:

anhson

Xe tải
Cảm giác của nó là ồn, không êm ái như xe sedan hay Suv được cụ ạ
Máy 1.0 nhỏ nên ko chạy nhanh được. Có tải thì chạy tầm 90kmph thôi, ưu là cầu sau, trục cơ sở ngắn nên luồn lách ngõ nhỏ như xe máy :D

Con này chạy ven biển rất hay, vì xe ko có đhkk, mở cửa chạy càng khoái. Ngồi trong xe mặc cái quần bơi cởi trần đội mũ, chỗ nào đẹp thì ghé đít xe vào gốc cây cho mát rồi phi xuống tắm
Thằng bạn em toàn vừa lái vừa hút thuốc mà ko sợ bị hôi xe, chỗ nào đi chậm, nằm khoang sau, mở cửa hông cảm giác giống như ngồi tàu hàng hồi còn nhỏ
Nghe cụ tả em thấy phê quá.. E dã từng mặc quần bơi..củi trần lái xe dọc bãi biển 10 mấy km.

Dream Thai

Xe điện
Thanks cụ

Mobilehome thì nhất luôn cụ, thích dừng nghỉ đâu cũng đc.
Con Su này em có kế hoạch lắp cho nó cái tăng bạt, và giá nóc nhưng ra tết bận quá, chưa làm đc cụ ạ.
Có 2 cái này thì ngủ đâu cũng đc, mang theo cái bếp ga du lịch, mấy cái nồi & 2 can nước loại 20l thì tha hồ. Ngủ bờ biển chỉ cần cái lều mini là nằm luôn trên nóc xe cho mát
Có cái mobihome là đỉnh của chop rồi :)

Su cóc có cách nào lắp thêm dhkk ko cụ?

Dream Thai

Xe điện
Chỗ này cách đây đúng 10 năm bọn e đi 2b xuyên Việt cũng ngồi uống nước, xong chạy thẳng ra kè Bạch Đằng ăn bữa trưa ngon quá: gỏi cà ngừ, tôm nướng, thịt bò 1 nắng chấm muối kiến, xôi chim cu gáy. Sang tháng e làm lại chuyến xuyên Việt dọc bờ biển
View attachment 8408544 View attachment 8408545
nghe cụ tả mà e thấy ứa nước miếng, muốn bay đi NT và thuê xmay đi tuy hòa luôn và ngay :)

puzo_dinh

Xe đạp
Mặt trời sắp xuống, trăng đã lên cao tròn trịa
Khung cảnh nên thơ, cháu ngồi 1 mình bên biển, nghe 2 thằng sếp và thằng giám sát cãi nhau thật là ... lãng mạn 😂
Ăn uống tan hoang cửa nhà. Lãi được 1 đồng bỏ mồm 3 đồng lại còn bảo không ăn tội cho con ghẹ con tôm.

peace_park

Xe buýt
Cầu Đề Gi đã thấy trước mặt
Đoạn đường ven biển kéo dài từ FLC đến cảng Đề Gi này mới được PM PMChính cắt băng khánh thành năm ngoái
Đường rất mịn, ko có xe tải lớn. Thằng giám sát chạy moto nó báo qua bộ đàm: rất đã tụi bây ơi :D
Hè năm ngoái nhà em cũng chạy từ NT => PY => BĐ bằng đường ven biển, đường này chạy cũng rất thích vì đẹp và vắng.

peace_park

Xe buýt
Đi qua biển Đề gi, tụi em cũng không ra QL1 nữa, vẫn quyết tâm đi bám đường ven biển
Đường có đoạn ngắn hơi xấu thôi, xong lại đẹp ntn
Một cánh đồng điện mặt trời
Đoạn này 1 bên là cánh đồng điện MT, bên kia bà con nuôi thuỷ hải sản sát bờ biển, con đường nhỏ chạy thẳng tắp ở giữa. Ôi ước gì lại đc lên đường rong ruổi trên các cung đường ntn.

peace_park

Xe buýt
chỗ này em bổ sung thêm ít thông tin, vì ít người đi qua cung đường đó
Đoạn em vừa đi qua là đoạn này trên map, các cụ nhìn thấy có cái ghềnh đá trồi ra biển không?
Hiện giờ còn chưa có đường oto đi ra mép biển, nhưng xe máy là ra được rồi. View cực đẹp luôn đấy ạ
Chỗ này là biển Lộ Diêu, nước trong, biển đẹp nhưng dốc và sâu nên ko tắm đc. Ở đấy có cả 1 cái tượng đài di tích Tàu không số giống như ở Vũng Rô nhưng bé hơn. Cái mỏm đá dân ở đây gọi là mũi rồng, em nghĩ dọc đất nước mình dễ có đến vài trăm cái mũi rồng mà mãi chưa có chỗ nào hoá rồng =))

Lần đi qua đây em có tạt vào 1 cái làng, nói chuyện vs mấy ông bà thì họ bảo tỉnh đang dự định thu hồi toàn bộ chỗ này để làm nhà máy thép, nghe đâu mấy tỉ đô. Dân họ không thích vì mất một nơi sinh sống khá đẹp và yên bình, e thì thấy nếu làm dự án ở đây thì quá phí cảnh quan.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Hồ Kẻ Gỗ rất lớn, cấp nước tưới tiêu xuống cho toàn bộ vùng lúa phía ven biển Hà Tĩnh
Bọn e ăn trưa ở quán ven hồ, gió hiu hiu từ mặt nước thổi lên dễ chịu vô cùng.
lần đầu em thử được ăn món này, đặc sản ở đây

còn lái xe nên bọn em chỉ dám nện Coca thôi, ko sờ 1 giọt bia.

PS: món này là nộm (gỏi) mít các cụ nhé, làm từ quả mít non, luộc lên, trộn thêm 1 số loại rau & gia vị, ăn với bánh đa. Lạ miệng, cũng ngon ra phết
mỗi lần về e cũng phải làm đĩa này :D đặc sản siêu ngon đấy ợ :D
Năm ngoái e cũng ngồi quán Tuând ở đầm

Chỉnh sửa cuối:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Có cái mobihome là đỉnh của chop rồi :)

Su cóc có cách nào lắp thêm dhkk ko cụ?
Lắp được ạ, hết 10 củ
Su cóc ngày trước có bản van 7 chỗ, vẫn lắp đhkk bình thường ạ (zin của hãng)
Ảnh xây đầu tư cho quê hương có khác :)
Nghe cụ tả em thấy phê quá.. E dã từng mặc quần bơi..củi trần lái xe dọc bãi biển 10 mấy km.
Sướng ko cụ :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chỗ này là biển Lộ Diêu, nước trong, biển đẹp nhưng dốc và sâu nên ko tắm đc. Ở đấy có cả 1 cái tượng đài di tích Tàu không số giống như ở Vũng Rô nhưng bé hơn. Cái mỏm đá dân ở đây gọi là mũi rồng, em nghĩ dọc đất nước mình dễ có đến vài trăm cái mũi rồng mà mãi chưa có chỗ nào hoá rồng =))

Lần đi qua đây em có tạt vào 1 cái làng, nói chuyện vs mấy ông bà thì họ bảo tỉnh đang dự định thu hồi toàn bộ chỗ này để làm nhà máy thép, nghe đâu mấy tỉ đô. Dân họ không thích vì mất một nơi sinh sống khá đẹp và yên bình, e thì thấy nếu làm dự án ở đây thì quá phí cảnh quan.
Đúng là quá phí, hôm rồi là lần đầu em đi qua Lộ Diêu, biển quá đẹp

linh 7

Xe tải
Hồ Kẻ Gỗ rất lớn, cấp nước tưới tiêu xuống cho toàn bộ vùng lúa phía ven biển Hà Tĩnh
Bọn e ăn trưa ở quán ven hồ, gió hiu hiu từ mặt nước thổi lên dễ chịu vô cùng.
lần đầu em thử được ăn món này, đặc sản ở đây

còn lái xe nên bọn em chỉ dám nện Coca thôi, ko sờ 1 giọt bia.

PS: món này là nộm (gỏi) mít các cụ nhé, làm từ quả mít non, luộc lên, trộn thêm 1 số loại rau & gia vị, ăn với bánh đa. Lạ miệng, cũng ngon ra phết
ngày xưa hồ Thác Bà Yên Bái cũng có 1 loại cá trông như món cụ ăn, nó trong như giá đỗ ấy, bh thì hết rồi

j23

Xe container
ngày xưa hồ Thác Bà Yên Bái cũng có 1 loại cá trông như món cụ ăn, nó trong như giá đỗ ấy, bh thì hết rồi
Cá ngần hay còn gọi là cá bún đúng ko cụ?
Nhà em giờ thi thoảng vẫn mua ngoài chợ Nam Đồng, đúng là ko phải ngày nào cũng có, thấy bà già bảo người bán nói cá từ Trung Quốc nên mới rẻ chứ ko phải cá sông Đà

linh 7

Xe tải
vâng ạ, xưa trên hồ có, chứ bh thì hết rồi

zinhaicau

Xe điện
con xe 2b trông chuất cụ ạ, thực ra em lại thấy cụ chạy 2 bánh phiêu hơn cụ ngồi ghế phụ :D

có mà chắc bên cụ chủ có hợp đồng trước, chứ lần đầu tiên em thấy đi bán UPS dạo, đi như cụ chủ thì có mà lỗ chổng vó :D
Chuẩn thì là giao hàng cụ nhể.

puzo_dinh

Xe đạp
Lỗ nặng luôn. Ăn cụt cả vốn :D