[Funland] Kể tên môn học vô dụng nhất khi học đại học của các cụ là gì?

hungeverest

Xe điện
Chết chết, toàn các lão đã kinh qua hết các trường đh rồi, cho nên các lão nói môn học nào cũng ko có tác dụng, e vào thớt đọc xong mất hết ý chí phấn đấu thi Đại học.

matran241091

Xe điện
20 năm trước, Em học ngành kinh tế, mà không hiểu học lập trình pascal để làm gì? hay chương trình học của VN mục đích để sinh viên lãng phí thời gian, mục đích làm ngu dân trí đi nhỉ, đến bây giờ em vẫn ko hiểu là dân học về kinh tế thì cần phải học lập trình để làm gì? Hay do em ngu? Không biết bây giờ thế hệ trẻ còn phải học những cái ko thuộc ngành mình học xong ra đi làm không.

Đừng cụ nào nói là học lập trình để luyện não nhé, đến đại học rồi mà não còn ngu thì nên đi bốc vác luôn.
kinh tế cụ có dùng excel ko
excel có vba khá giống pascal

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 30 năm mà cô giáo dạy Triết em đã không dám nhìn vào mắt sinh viên để giảng rồi.
Từ đầu đến cuối mồm nói mắt nhìn ra cửa.
Hồi ấy em thấy lạ lắm, sau đành tự giải thích là cô phải nói những thứ trái ngược hoàn toàn với thực tế xã hội đang xảy ra trước mắt.
Cụ chém ghê quá. Triết học là môn tư duy biện chứng chứ liên quan j mấy anh Mac Lê đâu.

hòn dấu

Xe buýt
Cách đây 30 năm mà cô giáo dạy Triết em đã không dám nhìn vào mắt sinh viên để giảng rồi.
Từ đầu đến cuối mồm nói mắt nhìn ra cửa.
Hồi ấy em thấy lạ lắm, sau đành tự giải thích là cô phải nói những thứ trái ngược hoàn toàn với thực tế xã hội đang xảy ra trước mắt.
Giáo viên dạy môn này gặp đồng nghiệp k dám hé răng nói môn mình dạy, nhọ!

ZARG

Xe container
Nhiều cụ công nhận dốt. Học xong cũng không hiểu làm gì. Đúng kiểu học không có hành :))

Các môn đại cương nó khác gì ông thợ xây học cách cầm bay, cầm xẻng. Lúc biết xây trát rồi thì thấy nó buồn cười. Nó chỉ là nền tảng, nhưng thiếu nó thì không ổn đâu?!

Xác xuất thông kê các ngành xã hội dùng nhiều. Nghiên cứu vấn đề nào mà chả cần thống kê?

Toán cao cấp thì quá cần luôn....

1 số môn của ban Mác - Lê thì hơi khiên cưỡng nhưng cũng trang bị cho sv ít tư tưởng chính t.r.ị. Vậy cũng ổn rồi.

ZARG

Xe container
20 năm trước, Em học ngành kinh tế, mà không hiểu học lập trình pascal để làm gì? hay chương trình học của VN mục đích để sinh viên lãng phí thời gian, mục đích làm ngu dân trí đi nhỉ, đến bây giờ em vẫn ko hiểu là dân học về kinh tế thì cần phải học lập trình để làm gì? Hay do em ngu? Không biết bây giờ thế hệ trẻ còn phải học những cái ko thuộc ngành mình học xong ra đi làm không.

Đừng cụ nào nói là học lập trình để luyện não nhé, đến đại học rồi mà não còn ngu thì nên đi bốc vác luôn.
Lập trình Pascal ở đây là hướng dẫn rèn luyện tư duy để giải quyết vấn đề.

Pascal là công cụ. Thuật toán là tư duy.

Đại học nhiều thằng ngu đấy, chả khôn ngoan gì đâu?!

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ đồng môn đây rồi. 3 kì 15 trình, học xong bảng chữ cái , giống đực cái chung thì coi như xong . Giờ chỉ nhớ mỗi câu Ia liubliu chebia 😎
Chuẩn câu này ai cũng nhớ, lớp em còn có vụ như truyện cổ tích: 1 thằng được cô giáo gọi dậy hỏi bài, cô hỏi mày tên gì, nó đứng ngẩn ra, được mấy thằng nhắc bài nên trả lời luôn: i a sabakha ( tôi là con chó) 🤣🤣🤣

nguyentoan.uct

Xe điện
e 3 kỳ tiếng nga mà chả biết chữ moẹ nào đây cụ chán :(
Thì lúc học giáo viên bảo học cái này chả làm mịa gì đâu mà, do lịch sử để lại thì phải học thôi. Và cái môn này thì tiêu cực thuộc hàng top. Theo tên nick thì cụ đồng niên với e ạ

blackhole1

Xe điện
Triết còn tạm dù cách tiếp cận k chuẩn. Còn tthcm em thấy gò ép thành môn dù tthcm rất hay và đáng nghiên cứu. Nhưng cách tiếp cận thiếu khoa học, nặng chính trị cùng trình độ kém của người viết giáo trình làm cho tất cả những gì tinh tuý nhất của nhân loại được dồn cho 1 người thành ra khó học, khó nắm bắt. Chứ đọc một số tài liệu về HCM thì mới thấy cụ ấy giỏi ntn.
Chẳng ai bảo ông cụ không giỏi , không vĩ đại cả nhưng đưa thành một môn học thì không nên . chỉ nên đề cập ở các bài nghiên cứu chuyên sâu .

huyhung123

Xe điện

Môn Kỹ thuật nhiệt, trong khi e học cơ khí

hoasuu88

Xe tăng
Thì lúc học giáo viên bảo học cái này chả làm mịa gì đâu mà, do lịch sử để lại thì phải học thôi. Và cái môn này thì tiêu cực thuộc hàng top. Theo tên nick thì cụ đồng niên với e ạ
e dự án 47, may mà ra trường đúng hạn được thịt bò khô

xuanphuongccs

Xe điện
Triết học hay mà. Mỗi cnxh, tư tưởng với mác lê chán thoi.
Đấylà bác học kém chứ môn ấy học tốt lên như diều. Đố cụ lên làm cán bộ mà không qua TC LLCT với CCLLCT đấy. Đợt cô vít vừa rồi có chú đang học CCLLCT bị đuổi đấy, thế là về chăn gà.

QueViet

Xe tăng
Đấylà bác học kém chứ môn ấy học tốt lên như diều. Đố cụ lên làm cán bộ mà không qua TC LLCT với CCLLCT đấy. Đợt cô vít vừa rồi có chú đang học CCLLCT bị đuổi đấy, thế là về chăn gà.
Công nhận, Nhiều ofer chí tiến thủ kém thật :D :D :D

Chỉnh sửa cuối: