[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em hay đi 4B trên con đường này, thấy có bất hợp lý nên nhờ mấy cụ bên VOV nói giùm mất bác GTCC nhé. Có 60 tỷ đồng thì nghiên cứu cho em cái đoạn đường này ạ.

Em đi từ Bà Triệu ra Đại Cồ Việt xuống Trần Đại Nghĩa. Do các bác phân luồng khoa học, em chỉ có cách chui vào Tạ Quang Bửu chỗ cạnh Bộ GDDT. Cái đường này thì bé tý rồi, mà 4B cứ chạy ầm ầm, lại cả xe bus nữa, thêm các em SV tan trường thì thôi rồi là "ùn ứ". :))

Khoảng 50m từ đầu đường Tạ Quang Bửu, cạnh NH Habubank có 1 ngã rẽ, trên bản đồ này ghi là Ngõ 30. Nếu rẽ ngay ra ngõ này thì sẽ giải phóng 1 lượng lớn xe ra Trần Đại Nghĩa (đường rộng thênh thang chả ai đi). Nhưng oái oăm thay, nó lại cắm biển cấm oto đi 1 chiều.

Thành ra, các xe 4B từ Trần Đại Nghĩa đi Đại Cồ Việt, Phố Huế, lại cứ nhằm con đường này mà đi, trong khi chỉ cần đi hết Trần Đại Nghĩa là ra Đại Cồ Việt, Phố Huế (tiết kiệm xăng). Vì thế, đoạn 50m trên đường Tạ Quang Bửu từ ngõ này tới Đại Cồ Việt trên luôn bị quá tải bởi 2 dòng xe (chỗ này hẹp chứ to gì đâu chứ).

Trong khi đó, em đi vào thì bị cấm đường, phải đi hết Tạ Quang Bửu, xuống ngã tư giao với Lê Thanh Nghị mới được rẽ trái, rồi lại đến đoạn ngã tư Lê Thanh Nghị - Trần Đại Nghĩa thì rẽ trái tiếp.

Lại ùn tắc tại ngã tư này, nguyên nhân tại cái đèn tín hiệu. Nếu đi từ Lê Thanh Nghị rẽ trái ra Trần Đại Nghĩa, đèn tín hiệu chia làm 2 đợt. 1 đợt cho đi thằng, 1 đợt cho rẽ trái. Bất hợp lý là ở chỗ các xe 4B muốn rẽ trái lại bị vướng bởi các xe 4B khác, và 2B muốn đi thẳng nhưng không được đi chắn đường. :'( Nói chung là rất khó chịu khi đi qua ngã tư này,

Kiến nghị: Đổi chiều cấm oto ở ngõ 30. Thế là xong. Các xe 4B sẽ phân tải bớt sang Trần Đại Nghĩa, như vậy Tạ Quang Bửu bớt đông, ngã tư Lê Thanh Nghị - Trần Đại Nghĩa bớt tắc. :))

Em xin cảm ơn. Nếu mọi người chưa hiểu em nói gì thì mong xem kỹ cái bản đồ ạ.

Steven

Xe tăng
Em hay đi 4B trên con đường này, thấy có bất hợp lý nên nhờ mấy cụ bên VOV nói giùm mất bác GTCC nhé. Có 60 tỷ đồng thì nghiên cứu cho em cái đoạn đường này ạ.

Em đi từ Bà Triệu ra Đại Cồ Việt xuống Trần Đại Nghĩa. Do các bác phân luồng khoa học, em chỉ có cách chui vào Tạ Quang Bửu chỗ cạnh Bộ GDDT. Cái đường này thì bé tý rồi, mà 4B cứ chạy ầm ầm, lại cả xe bus nữa, thêm các em SV tan trường thì thôi rồi là "ùn ứ". :))

Khoảng 50m từ đầu đường Tạ Quang Bửu, cạnh NH Habubank có 1 ngã rẽ, trên bản đồ này ghi là Ngõ 30. Nếu rẽ ngay ra ngõ này thì sẽ giải phóng 1 lượng lớn xe ra Trần Đại Nghĩa (đường rộng thênh thang chả ai đi). Nhưng oái oăm thay, nó lại cắm biển cấm oto đi 1 chiều.

Thành ra, các xe 4B từ Trần Đại Nghĩa đi Đại Cồ Việt, Phố Huế, lại cứ nhằm con đường này mà đi, trong khi chỉ cần đi hết Trần Đại Nghĩa là ra Đại Cồ Việt, Phố Huế (tiết kiệm xăng). Vì thế, đoạn 50m trên đường Tạ Quang Bửu từ ngõ này tới Đại Cồ Việt trên luôn bị ÙN Ứ bởi 2 dòng xe (chỗ này hẹp chứ to gì đâu chứ).

Trong khi đó, em đi vào thì bị cấm đường, phải đi hết Tạ Quang Bửu, xuống ngã tư giao với Lê Thanh Nghị mới được rẽ trái, rồi lại đến đoạn ngã tư Lê Thanh Nghị - Trần Đại Nghĩa thì rẽ trái tiếp.

Lại ùn tắc tại ngã tư này, nguyên nhân tại cái đèn tín hiệu. Nếu đi từ Lê Thanh Nghị rẽ trái ra Trần Đại Nghĩa, đèn tín hiệu chia làm 2 đợt. 1 đợt cho đi thằng, 1 đợt cho rẽ trái. Bất hợp lý là ở chỗ các xe 4B muốn rẽ trái lại bị vướng bởi các xe 4B khác, và 2B muốn đi thẳng nhưng không được đi chắn đường. :'( Nói chung là rất khó chịu khi đi qua ngã tư này,

Kiến nghị: Đổi chiều cấm oto ở ngõ 30. Thế là xong. Các xe 4B sẽ phân tải bớt sang Trần Đại Nghĩa, như vậy Tạ Quang Bửu bớt ÙN Ứ, ngã tư Lê Thanh Nghị - Trần Đại Nghĩa bớt tắc. :))

Em xin cảm ơn. Nếu mọi người chưa hiểu em nói gì thì mong xem kỹ cái bản đồ ạ.

Cho em sửa lại bài bác 1 chút cho chuẩn nhé hehe

cong_nong

Xe tải
Sau khi đổi chiều cấm có khi nó lại tắc ở ngõ 30 :))

Thực ra trước đây ngõ 30 cho đi hai chiều ô tô; nhưng do đang làm hầm chui nên họ cắm biển 1 chiều tại ngõ 30 nhằm tránh tắc tại ngõ này (ngõ 30 cực kỳ mini ken-sun mà có khá nhiều cơ quan có cổng phi ra ở ngõ này);
Sau này hoàn thành hầm chiu em nghĩ chắc họ sẽ cắm lại biển cho phù hợp thui mừ .

Còn về VOV giao thông 91 Mhz em thấy hình dạo này tăng công xuất phát sóng hay sao ý, sóng bắt khá nét, chứ ko bị xoẹt xoẹt như đợt mới thử nghiệm nữa.
Hôm trước em nghe VOV GT91 giới thiệu về địa chỉ sửa xe, thấy có giới thiệu về Gara cạnh cây xăng Lĩnh Nam, hình như lấy thông tin trên này nên có bê nguyên văn đoạn "Chủ gara vui tính, được phục vụ cafe và thuốc lá miễn phi"

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm trước em nghe VOV GT91 giới thiệu về địa chỉ sửa xe, thấy có giới thiệu về Gara cạnh cây xăng Lĩnh Nam, hình như lấy thông tin trên này nên có bê nguyên văn đoạn "Chủ gara vui tính, được phục vụ cafe và thuốc lá miễn phi"
Bài giới thiệu đấy cũng lâu rồi, từ hồi mới ra VOV91. Hôm đấy em nghe phát thanh viên đọc là Gara A - U - M - Y (tách từng chữ cái) .... nghe thấy quen quá nên đến lúc có đoạn kết thúc là miễn phí wifi, thuốc lá và cafe thì em mới đoán ra được gara Âu Mỹ nhà BlackLac.:21:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Nào chúc mừng VOV 91MHz đầy tháng cái đã, cám ơn VOV đã đem thông tin hữu ích cho những người tham gia giao thông (b) (b) (b)

Mong các bác không ngừng nâng cao chất lượng chương trình.

jack_derida2000

Xe tăng
Dạo này thấy tín hiệu nhiễu và không ổn định như hồi mới phát và chất lượng tín hiệu nói chung kém hơn hẳn FM 90Mhz , hôm trước em gọi 0462929191 04 62729191 không thấy ai nghe để hỏi tình hình đường xá, chả hiểu thế nào

kenu97

Xe container
dần dần chắc sẽ ổn định và chuyên nghiệp hơn. Tuy nhiên còn mấy chú "công tác viên" e đoán chắc đó là cộng tác viên chứ ko phải Phóng viên còn hơi mỏng. chắc phải tăng số CTV lên nữa và chuyên nghiệp hơn nữa.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Báo tin vui cho các bác OF tại TP Hồ Chí Minh: Kênh Giao thông sẽ có mặt tại TP HCM trong thời gian tới, nhưng em sợ vụ ùn ứ của TP HCM lắm rồi :77::77:

NgMilano

Đi bộ
2 tuần nay thấy trên VOV giao thông có chương trình gì gì nói về Phong Thủy vào lúc 10h đêm thứ 6 thì phải?! Có cụ nào nghe không?!

Chỉnh sửa cuối:

anhvu01

Xe hơi
VOV kết thúc mấy giờ các bác nhỉ?

blackchevy

Xe tải
Không hiểu các bác có chú ý không ? Nhưng em thấy VOV 91 nên điều chỉnh lại phần biên tập của các chương trình tư vấn .
Thứ 1 : Nên có người đặt câu hỏi và có người trả lời , tránh trùng lặp nhiều vấn đề , hoặc các chi tiết nhỏ
Thứ 2 : Cái này em thấy phản cảm nhất , hình như các bác mời hơi nhiều bác tu vấn nói ngọng l và n kinh khủng . Em thấy hình như bác tư vấn nào của VOV 91 cũng thế :21::21: Chả biết phải bình luận thế nào .

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
dở nhất của cái 91 giao thông này là ko chịu tìm lấy 1 số điện thoại cho dễ nhớ, lái xe đường Hn đã căng rồi, lại nghe cái số loằng ngoằng kia :77:

2 là ko chịu nhắc đi nhắc lại liên tục cái số điện thoại, nhiều lúc lái xe thấy có thể thông báo tình hình đường mà mãi chẳng nghe thấy số để gọi, nhà cháu nghĩ là phải za zả vào tai cái số này chứ. :101:

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
cá nhân em có ý kiến, sau khi nghe rất nhiều và liên tục đài 91, rằng nên bỏ qua đoạn đọc số đt của người gọi đến hỏi. Ví dụ như có ai đó hỏi đường, chỉ nên nói :" Có bạn hỏi rằng...xin trả lời là...", chứ đọc lại số đt của họ làm gì cho dài dòng. Họ cần thông tin đường sá, đâu có cần nghe đọc số của họ...các bác xem xét kỹ mà xem, chứ em đi xe, nghe đài này suốt, càng ngày thấy càng hay đấy chứ, mỗi cái khoản đọc số DT, nghe váng đầu quá...toàn số...

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
VOV kết thúc mấy giờ các bác nhỉ?
Hiện giờ là từ 6h00 AM đến 2h00 AM bác ạ

@xyz: voted cho idea của bác
@montone: giá như có số trượt bác nhỉ 980 (dịch tạm là có tắc không thì tốt ... :^):^))
@blackchevy: Bác Hồ có nói viết ngắn mà súc tích mới là giỏi, học mãi mà khó quá :102::102:

magicnumbers

Xe tải
Hôm nọ cháu gọi đt mãi mới kết nối được với các cụ vov91 , vậy mà cầm đt lên toàn nghe các cụ nói chuyện với cả nghe đt khác chứ không trả lời gì e.các cụ kênh máy à

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
cá nhân em có ý kiến, sau khi nghe rất nhiều và liên tục đài 91, rằng nên bỏ qua đoạn đọc số đt của người gọi đến hỏi. Ví dụ như có ai đó hỏi đường, chỉ nên nói :" Có bạn hỏi rằng...xin trả lời là...", chứ đọc lại số đt của họ làm gì cho dài dòng. Họ cần thông tin đường sá, đâu có cần nghe đọc số của họ...các bác xem xét kỹ mà xem, chứ em đi xe, nghe đài này suốt, càng ngày thấy càng hay đấy chứ, mỗi cái khoản đọc số DT, nghe váng đầu quá...toàn số...
nhà cháu đồng ý với cụ ạ, thậm chí là mấy bạn phát thanh viên còn đọc lại nhiều lần, khoản này cực mất time mà ko giải quyết vấn đề gì, người hỏi mà nghe thông tin là biết đc điều cần hỏi rồi

91 giao thông phải để ý vụ phát thanh viên, hay đọc vấp và à ừ nhiều lắm.

trên hết nhà cháu thấy kênh này hiệu quả rõ rệt (b)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em mới thấy cắm biển Cấm 4B rẽ trái ở ngã tư Nguyễn Lương Bằng rẽ sang Đê La Thành.

Như vậy, các xe muốn rẽ vào ĐLT phải đi lên Tôn Đức Thắng 1 đoạn rồi quay đầu xe. Mà TDT thì đông rồi, các xe quay đầu như thế càng hay tắc.

Em nghĩ không cắm biển thì hơn. Bởi chỗ này đã phân luồng khá mạnh tay rồi. Chỉ bị xung đột 1 tý khi xe rẽ trái từ NLB ra DLT với xe đi thẳng TDT-NLB thôi. Mà chả mấy khi vướng nhau mấy.

Đề nghị mấy cụ VOV GT góp ý với mấy bác GTCT nhé.

Steven

Xe tăng
Em có ý kiến là các bác 91 nên chọn lọc thông tin ưu tiên để phát. Ví dụ có thính giả báo là hiện đang ùn tắc ở đường này thì nên thông báo trước, thay vì đưa những tin kiểu đường A đang thông suốt, không gặp vấn đề gì; kinh nghiệm lái xe; thính giả số 09xxx hỏi xe 1,5 tấn có lưu thông ở đường B không... (cái này phải lưu ý mấy bạn ghi nhận phản ánh của thính giả)

Có lần em alô thông báo có xe tải chắn ở đường Thụy Khuê mà đi đến tận cơ quan vẫn không thấy gì cả.

now_what

Xe điện
Dạo này FM 90, 100, 102.7 làm sao mà cứ lẹt phà lẹt phẹ. Hay tại cái đài trong xe em, xe các cụ có bị gì ko?

Chick

Xe tải
E ở Hcm sao bắt mãi mà ko đc các cụ nhỉ :'(:'(:'( hay trong này ko có :mad: