[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

ghetcongaixau

Xe tăng
Mấy bữa nay em dò mãi ko được, không hiểu vov còn phát sóng ko

Chip&Nghe

Xe tải
Em mới mua xe nên cứ vào xe là nghe FM 91 cũng hay đấy chứ các bác. Còn quảng cáo thì he he nhà nhà quảng cáo, người người quảng cáo cũng bình thường thôi. Với em quan trọng là nghe thấy hợp lý. Em cũng hay gọi thông báo đường xá cho 91 thỉnh thoảng gọi mãi mấy phát mới được. Làm dâu trăm họ kể cũng khó. Anh em mình đóng góp được bao nhiêu thì đóng góp cố gắng cho giao thông HN tốt lên thôi. Chúc anh em LX an toàn, chúc FM 91 ngày càng phát triển (b)

puma2006

Xe tải
E mới mua xe, mới làm quen với VOV giao thong được gần tháng nay, nhưng từ khi có xe, cứ lên xe là em nghe VOV. Rất bổ ích với thông tin đường xá kịp thời, mấy lần e tránh được đường tắc. Em chỉ có góp ý nhỏ thế này nhé:
1. Trong giờ cao điểm, các bác quảng cáo ít thôi nhé (chắc là khó vì đó là niêu cơm của các bác và cũng nhờ có nó mà em được nghe VOV giao thông hehe).
2. Khi có thông tin tắc đường, các bác tư vấn luôn đi đường nào để tránh mà không bị tắc.
E có vài góp ý nhỏ thế thôi. Nhân dịp sang năm mới 2010, Chúc VOV giao thông ngày càng phát triển, bản tin luôn có tính thời sự cao và thật sự là bạn đường của a e lái xe.

volangday1979

Đi bộ
e rat ung ho chuong trinh nay. e thay day la mot thong tin vo cung huu ich va e muon cac bac nen quan tam. Chi tiec rang tuyen duong cua e (Tnguyen - Hphong:))song sanh hoi kem nen bat khong dc tot lam.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Khổ lắm là quảng cáo họ cứ thay nhau đăng kí giờ vàng nên bọn em chẳng né được, Hôm nay sau đôi tuần thực nghiệm đã được công bố chính thức tại TP HCM.
Về tư vấn đường đi em thấy hơi khó vì tư vấn mà các bác nghe theo hết thì tắc chỗ tư vấn là cái chắc..
Kênh đang chuẩn bị thông tin cho vụ chẹt xe ăn vạ, phối hợp cùng CA xử lí các vụ này, các bác có ảnh và các thông tin chính xác lên chắc sẽ giúp được nhà Đài nhiều đấy ạ?

quangthanh_75

Xe tải
Em thì đồng ý quan điểm là QC nhưng có lẽ phải thưa thưa ra một chút thì người nghe cũng đỡn nhàn chán. Điểm góp ý thêm cùng với các Bác là nhiều lúc em alo lên đài mà phải đên 10p sau mới lên sóng em để ý 5 lần alo đều như vậy. Một điều em cực bức xúc là khi đài đọc số dt của người cung cấp thông tin thì chỉ 30" sau có vài trục số đt gọi nháy đến do vậy khi alo em đều báo là không đưa số dt lên sóng. Dạo này có anh MC mới hay sao ấy nói năng có vẻ nhạt không hấp dẫn người nghe cho lắm. Đôi điều góp ý với Bác nhà đài.(b)(b)(b)(b)(b)

Shooter

Đi bộ
Em thì đồng ý quan điểm là QC nhưng có lẽ phải thưa thưa ra một chút thì người nghe cũng đỡn nhàn chán. Điểm góp ý thêm cùng với các Bác là nhiều lúc em alo lên đài mà phải đên 10p sau mới lên sóng em để ý 5 lần alo đều như vậy. Một điều em cực bức xúc là khi đài đọc số dt của người cung cấp thông tin thì chỉ 30" sau có vài trục số đt gọi nháy đến do vậy khi alo em đều báo là không đưa số dt lên sóng. Dạo này có anh MC mới hay sao ấy nói năng có vẻ nhạt không hấp dẫn người nghe cho lắm. Đôi điều góp ý với Bác nhà đài.(b)(b)(b)(b)(b)
Ngày nào hầu như em cũng nghe 2 phát 1 sáng, 1 chiều dưng mà chỉ nghe được tầm 30 phút hoặc 1h thôi là đến VP roài. Em cũng hay gọi lên báo tình trạng gt đường phố, nhưng toàn 5 đến 10 phút mới được lên sóng. Em nghĩ chắc họ còn qua khâu xử lý thông tin.
Còn vụ nháy máy thì em không bị bao giờ chắc số dây thép nhà cụ đẹp quá (b)
Em nghe các MC nói rất ổn đấy chứ, nói trực tiếp chắc cũng khoai :21:
Chiều hôm qua đúng là nhiều QC quá :102:
Từ khi có kênh này ý thức tham gia GT của mình cũng có khác he he he

KenedyHut

Xe đạp
Hi các pác.,

Em thấy kênh này chuẩn đấy,
Mấy lần em đi ctac về, đều nhờ kênh này mà "đi đến nơi về đến chốn" đấy(b)

guitarist

Xe hơi
hehe. các cụ ạ. Hôm nay em mở VOV có chương trình nhạc yêu cầu nghe hay phết. Kết cái vụ phỏng vấn nghe giọng nữ rất chi là rễ thương. Nhiều bài hát mới , em cũng được bổ tai . Thanks các cụ (b)

lovecar2010

Xe tải
Em cứ lên xe phát bật kênh này nghe luôn................ Nhưng từ đợt sắm cái tẩu nghe nhạc e chảng nghe nữa :)):)):)):))

pham ngoc chau

Xe buýt
VOV giao thông tại HCM có gì khác không các cụ

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em chả biết cụ chủ thớt có đọc nữa không nhưng góp tí ý: Độ này có cái quảng cáo nhà khám bệnh gì của khựa ở Giải Phóng, như lại làm y hệt đoạn phóng sự của nhà đài, tinh ý mới nhận ra là quảng cáo . Việc này có thể khiến người chậm hiểu chút sẽ nghĩ rằng nên chữa ở nhà khám bệnh đó vì được nhà đài giới thiệu . Việc này ngoài vấn đề lương tâm của nhà đài hình như cũng vi phạm luật quảng cáo

cuky99

Xe buýt
Em nghe hóng hớt hình như thuê bao Vinaphone gọi vào VOV giao thông được free phải không các cụ???

thichchoi

Xe buýt
Ngoài cái vụ phóng viên nói ngọng, quảng cáo thì đài VOV91 còn có 1 lỗi sơ đẳng nữa: phóng viên thông báo về tình trạng giao thông thì toàn xài từ "cảnh báo" ngay cả khi tình hình giao thông tốt cũng "cảnh báo việc lưu thông trên đường ... vẫn thông thoáng". Đến con bé út nhà em đang học tiểu học cũng biết là từ "cảnh báo" chỉ sử dụng cho các trường hợp có sự cố, có nguy hiểm chứ an toàn cũng cảnh báo thì chịu phóng viên nhà đài.

Chỉnh sửa cuối:

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Em chả biết cụ chủ thớt có đọc nữa không nhưng góp tí ý: Độ này có cái quảng cáo nhà khám bệnh gì của khựa ở Giải Phóng, như lại làm y hệt đoạn phóng sự của nhà đài, tinh ý mới nhận ra là quảng cáo . Việc này có thể khiến người chậm hiểu chút sẽ nghĩ rằng nên chữa ở nhà khám bệnh đó vì được nhà đài giới thiệu . Việc này ngoài vấn đề lương tâm của nhà đài hình như cũng vi phạm luật quảng cáo
Dạ na ná cái chữ kí chủ đề lộn gầm của bác (b)(b) Hôm nào sang Gia lâm sơn lại cái gầm nhẩy, dạo này VOV Giao thông đang chuẩn bị phương án dọc tuyến đường Quốc lộ 1 đấy, các bác lãi xe tha hồ thích nhỉ

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Dạ na ná cái chữ kí chủ đề lộn gầm của bác (b)(b) Hôm nào sang Gia lâm sơn lại cái gầm nhẩy, dạo này VOV Giao thông đang chuẩn bị phương án dọc tuyến đường Quốc lộ 1 đấy, các bác lãi xe tha hồ thích nhỉ
Anh ơi mấy chú cộng tác viên nói ngọng quá, lại cả mấy chú thời tiết cũng rứa :102: