[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

ZHZ

OFer Xuất sắc
Họ không làm gì cả. Những gì của thiên nhiên sẽ để thiên nhiên tự giải quyết : chim kền kền,cá sấu sẽ dọn dẹp
Cứ nói họ ăn lông ở lỗ nhưng vẫn hơn dân ta ở ý thức. Thịt thì các loài khác sẽ xử lý nhưng kể cả những bộ xương khô ấy họ cũng để ngoài tự nhiên thế ấy ạ? Họ k lấy về trưng bày ở khu bảo tồn như kiểu một dạng bảo tàng hay gì đó nhỉ?

Cứ nói họ ăn lông ở lỗ nhưng vẫn hơn dân ta ở ý thức. Thịt thì các loài khác sẽ xử lý nhưng kể cả những bộ xương khô ấy họ cũng để ngoài tự nhiên thế ấy ạ? Họ k lấy về trưng bày ở khu bảo tồn như kiểu một dạng bảo tàng hay gì đó nhỉ?
Có chứ mợ : sọ linh dương, voi, trâu rừng họ cũng trưng bày nhiều nhưng không xuể . Phải nói là ý thức bảo tồn của người dân Kenya quá tuyệt vời

ZHZ

OFer Xuất sắc
Chuyến đi đến đây là kêt thúc rồi hả cụ? Em thấy thớt tận 94 trang mà mới tới trang 63 đã "Happy ending" rồi. Vậy tổng cộng cụ đi bao nhiêu ngày thế ạ? có phải một tuần không cụ?

gusman76

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ đã cho e đi tour một chuyến thất tuyệt vời, rất đẹp và cảm xúc. Chúc cụ chủ luôn khỏe mạnh để có nhiều tour đẹp hơn nữa !!!

gvnth

Xe buýt
E thắc mắc cái 20$ và 40$, nếu Cụ không đưa tiếp 20$ HQ Kenya có thu mặt nạ và trả lại Cụ 20$ ko?

Susu77

Xe tăng
Châu Phi, miền đất xa ngái và kỳ bí với phần lớn thế giới. Châu Phi vốn chỉ biết đến như một nơi đói nghèo, bệnh tật lạc hậu, chiến tranh xung đột triền miên. Nơi mà đầy rẫy những hiểm nguy của cướp bóc, lừa lọc bắt cóc tống tiền...... Nhưng Châu Phi với những vẻ đẹp hoang sơ, thiên nhiên kỳ vĩ, những đồng cỏ mênh mông với hàng triệu con linh dương, ngựa vằn, trâu rừng,.....nhởn nhơ gặm cỏ. Nếu ai đó đã từng xem những thước phim đẹp đến mê hoặc lòng người trình chiếu trên các NG, Discovery chắc hẳn sẽ tự nhủ sẽ phải ít nhất một lần phải đến đó để đắm mình vào thiên nhiên, được tận mắt nhìn những con thú hoang nhơn nhơ bên cạnh, thứ mà ở Việt Nam chỉ có thể thấy trong...mơ hay chuyện cổ tích. Và với một thằng có máu phiêu lãng như em, Châu Phi không thể không nằm trong kế hoạch lang thang của em.
Nay em mới bắt đầu đọc thớt này của Chã. Chưa biết cụ thể ra sao nhưng em cứ xin mời chén Vodka trước đã vì nick của Chã toàn những chuyến đi chất lừ, hàng hiếm. Nhân tiện em học mót được thêm nhiều kiến thức văn hoá, địa lý... đủ các thể loại.

Susu77

Xe tăng
e thử up ảnh chụp bằng dt xem thế nào

Mặc dù thớt của cụ đã hơn 6 năm nhưng em đọc lần đầu nên coi như cụ vừa đi về. Các cái khác cả nghìn cụ trên này đã khen nức nở rồi. Em thêm tí là nhìn cái mặt nạ cụ mua cũng cảm thấy con mắt lựa chọn của cụ rất chuẩn, có cả báo, voi, hươu cao cổ và 2 khuôn mặt thổ dân.
Em dự cụ chọn Gấu chắc cũng nét nẹt lắm mặc dù cụ ko show mặt nàng mà chỉ có 2 thiên thần nhí. Kính chúc gia đình cụ sức khoẻ và Gấu sẽ sớm nhiễm máu lang bang như cụ.

zzbutatozz

Xe đạp
Sân bay VN thì chưa đồng chí nào dám động đến em nên em ko biết. E cũng chưa nhìn thấy nhân viên công quyền nào vòi vĩnh khách nước ngoài. Khách trong nước đi nc ngoài về thì có vài lần em thấy bị hải quan ách lại vì tha nhiều rượu và mỹ phẩm quá, họ nghi là buôn lậu. Ah, chính xác thì có lần em đi Úc về và mang theo 10kg thịt bò tươi. Về đến TSN bị hải quan ách lại vì mang đồ tươi sống. Nhưng trình bày một lát thì các anh ấy cũng cho qua mà ko yêu sách gì.
Customs sb ở mình thì ko dám hành gì với khách du lịch đâu cụ, có quy định cả rồi.
Có bán hành với dn xnk thôi 😅
Thanks cụ vì chuyến đi tuyệt vời

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

duhocnhat

Xe hơi
Francis cho xe dừng nghỉ ở điểm view point ngắm toàn cảnh thung lũng lớn của Kenya

Thực sự quá đẹp cụ ạ. Mong muốn 1 lần được thấy những cánh rừng ở Châu Phi !

Helo456

Xe hơi
Cụ đi sang đó lập team giúp đỡ nguoif dân bên đó luôn à?

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com
Mặc dù thớt của cụ đã hơn 6 năm nhưng em đọc lần đầu nên coi như cụ vừa đi về. Các cái khác cả nghìn cụ trên này đã khen nức nở rồi. Em thêm tí là nhìn cái mặt nạ cụ mua cũng cảm thấy con mắt lựa chọn của cụ rất chuẩn, có cả báo, voi, hươu cao cổ và 2 khuôn mặt thổ dân.
Em dự cụ chọn Gấu chắc cũng nét nẹt lắm mặc dù cụ ko show mặt nàng mà chỉ có 2 thiên thần nhí. Kính chúc gia đình cụ sức khoẻ và Gấu sẽ sớm nhiễm máu lang bang như cụ.
Em cũng giống cụ đây dù bài viết cụ thớt đã lâu nhưng e lạc vô đọc thấy hay và xin cảm ơn cụ thớt....

Kang65

Xe hơi
phượt Châu Phi đúng là khác biệt