[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

Lão suốt ngày la cà chỗ gái gú mà chẳng có tiến triển gì nhỉ. Đọc còm này chợt nhớ quê em đang mùa bưởi chín. Cũng thèm ăn giống lão =P~ =P~ =P~
Chủ đề này em còn biết biết 1 chút,mấy thớt kia em chả biết mà chém. :">
Chém ẩu tí toàn bị bóc phốt thôi cụ Cúp ạ. ~X(

xukthal

Xe lăn
Mợ sành về thời trang thế ạ. Thảo nào mà các cụ khen mợ thế :D

Em không đặc biệt thích thời trang của hãng nào, mỗi hãng sẽ có những thiết kế mà em thấy hợp với mình. Với em, quần áo càng đơn giản càng tôn dáng.

Hôm nay em mặc sơmi rực rỡ với cardigan len nhẹ nhàng thôi.

Ngừi eo :-j :-j

Pvsc

Xe ba gác
Em đếm người yêu cũ

CV99

Xe buýt
CỤ thớt là mợ à! khi nào mất ngụ thì em ib cho mợ nhóe :P
funny tý nhưng mà em giống mợ thớt, diệu hay bia nó cũng chỉ khiên cưỡng, kiểu thông gió cưỡng bức vậy....uốn xay rồi ngụ đến 3h sáng mắt cứ trong trong...cũng khốn khổ, nhiều bác bảo nghe nhạc thiền, rồi thầy minh niệm, tự thiền.... vs em nó vô nghĩa, cái đầu nó ko yên, ko tịnh để ngụ, để thiền hay nghe giao giảng 1 cái j đó,,,
nhiều lúc nghĩ làm mấy viên thuốc dạng thiên nhiên thôi, nhưng cũng chưa thử.... sáng ra người như người gỗ...nc là chưa có giải pháp j, cho đến khi cái não mình nó đc thông suốt đi 1 tý, thế mới lại, cũng khổ sở phết đấy

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ truyền cho em tý cảm hứng đi, nay em uể oải quá.
Em cũng thỉnh thoảng bị lay lắt kiểu như thế này. Người rất mệt, đau và mất ngủ. Cũng mới đây, vừa trải qua một đợt *** xong. Cảm giác rất yomost! Hự hự.

Lúc cơ thể mệt mỏi, toàn bộ các cơ quan từ TW đến địa phương biểu tình tăng giờ nghỉ, giảm lao động và đòi chính sách "ăn ngon, mặc đẹp", nghĩa là chúng ta đã lao lực quá. Em mới thiết lại kỷ luật, giao việc cho từng địa phương:
+ Toàn bộ các ban/ngành/đoàn thể tham gia tập thể dục buổi sáng hoặc tối. Lựa chọn hình thức cho phù hợp với thời gian như đi bộ hoặc chạy.
+ Cân bằng chế độ ăn nhiều rau xanh/nước ép hoa quả. Giảm dầu mỡ trong món ăn và đa dạng chế biến, thiên về luộc/hấp.
+ Uống các loại thực phẩm bổ sung cho não/gan.
+ TW giảm chi phí mua sắm.
+ Hạn chế sử dụng mỹ phẩm công nghiệp. Nhất là các chị bên hội Phụ Nữ, rất là hay se sua. Em đặt mua mỹ phẩm hữu cơ và sử dụng thay thế cho toàn bộ các chị í. Mới các chị Da biểu tình dữ lắm, nhưng giờ đã ngoan và hỉu chuyện hơn. Da đã khoẻ hơn.
+ TW thực hành nghe Podcast hàng tuần. Các kênh em hay nghe: HieuTV/LeDoQuynhHuong...
+ Unfollow các trang/cá nhân hay chia sẻ thông tin tiêu cực. Dọn dẹp hết các mối quan hệ không liên quan.
...
Mợ giữ gìn sức khoẻ ha, khi nào chúng ta có duyên gặp nhau, big hug mợ một cái - @};-!

Forever One Love

Xe container
Kiểu "yêu ai yêu cả đường đi lối về"...ấy mợ, :D.

Dành sự ưu ái cho Elise là vì mặc đồ của hãng nhiều năm nay. Tuy nhiên, cũng có nhiều nhãn hàng khác được sáng lập bởi người Việt và cũng rất đẹp ạ. "Đa dạng hoá" phong cách là điều mà em thấy nhiều chị/em thích ứng với xu hướng trong một xã hội năng động như bây giờ. Em vẫn ngó nghiêng và mua đồ của hãng khác, nhưng nhìn chung là một vài năm trở lại đây, mẫu mã của các chị/em dân văn phòng ưa chuộng sự thanh lịch xen chút cổ điển.

Mặc đẹp thì rõ ràng ngoài hiểu biết về thời trang ra còn phải có tiền. Thần thái, khí chất cũng được tôn lên bởi quần áo chứ không dưng mà các hãng có những thiết kế thuộc hàng limited, mợ nhỉ?:D

Nói về cardigan và đồ len nói chung, thì em thấy len rất là dịu dàng, ấm và dễ kết hợp. Không như chất liệu bằng vài tweed. Tweed kén người, chất liệu cũng dễ tố cáo nhược điểm. Nhưng len thì gần như ai cũng có thể mặc được. Em thích len gile khi được mix cùng sơ mi (sơ mi trắng cùng gile len màu kem chẳng hạn); hoặc mặc sơ mi có cổ bên trong và len bên ngoài. Nếu điệu đà thì tròng một chiếc khăn nữa, trông rất là nữ tính.

Áo của mợ làm em nhớ tới màu hoa mai vàng. Tóc dài, lại mặc đồ len thì thật là elegant. Mặc đẹp, không hẳn là để ai đó ngắm nhìn, tự mợ có thấy mình có cảm hứng để làm việc không? :D
Em đoán là thời trang của mợ rất chỉn chu kiểu công sở, có vẻ khác với em, bộ hôm nay là bộ nghiêm túc hiếm hoi của em đó 😂. Ví dụ mợ thích sơ mi trắng bên trong gile len bên ngoài, em thì sẽ lựa chọn áo bra (kiểu áo tập) bằng len bên trong và khoác sơ mi trắng bên ngoài :))

Các cụ có câu: “Ăn cho mình, mặc cho người”, nhiều người lấy đó làm tiêu chí để ăn và mặc. em thì “ăn cho mình, mặc càng cho mình”: ăn đồ gì mình thấy ngon và khoẻ, mặc đồ gì mình cảm thấy thoải mái và yêu thích nhất có thể mặc kệ người khác có thấy đẹp hay không :D.

Chính vì tiêu chí đó mà em ít khi chọn đồ của Elise. Các thiết kế của Elise chú trọng quá nhiều vào kiểu dáng mà hơi lơ là phầm chất liệu. Để tôn được cái phom dáng chủ đạo trong các thiết kế của Elise, đa phần chất liệu và các đường cắt cúp khiến người ta hơi phải gồng mình lên khi mặc, vận động cũng không thật thoải mái. Lâu lâu em mới gặp 1 vài mẫu dễ chịu :D. Dù vậy, nếu yêu sẽ chịu đựng được, em thì lại không yêu :P

Sao cái máy của em nó chỉ nhìn thấy mỗi vòng 1 của mợ, chả thấy dáng áo j cả nên ko tư vấn được.
Theo tâm lý học, cái đập vào mắt đầu tiên là cái mà người ta thích nhất hoặc thấy phản cảm nhất. Một vài mợ bên trên có vẻ thích màu áo vàng hoặc cái cardigan len của em. Vậy mới thấy tính cách và thẩm mỹ của các mợ cũng khá đa dạng ;)

Về khoản tư vấn thì em cảm ơn, em mặc cho em nên cũng ít khi cần ý kiến tư vấn lắm :D

Forever One Love

Xe container
Em thấy lạ thật!
Trước mợ đăng ảnh mặc váy trắng em thấy V1 nó khác cơ =))
Hình ảnh khi nào cũng dễ tác động và các giác quan hơn chữ nghĩa nhỉ? Cụ mải ngắm mấy cái ảnh mà quên mất đọc chữ rùi :))

Mật Mật 0606

Xe tăng
Em ngủ nhiều, buồn vui gì cũng có thể ngủ, kể cả tối cà phê vẫn ngủ tốt, chỉ có điều ngủ nhiều nên quanh năm suốt tháng cứ loay hoay trong việc giảm cân:(

Mưa!

Xe điện
Em ngủ nhiều, buồn vui gì cũng có thể ngủ, kể cả tối cà phê vẫn ngủ tốt, chỉ có điều ngủ nhiều nên quanh năm suốt tháng cứ loay hoay trong việc giảm cân:(
Chời ơi, sao mà giống em quá vậy :))
Khi nào đọc còm của mợ Mật em cũng phải giật mình đọc lại xem có phải em còm hay không :P

Binhyennoiay

Xe điện
Em cũng thỉnh thoảng bị lay lắt kiểu như thế này. Người rất mệt, đau và mất ngủ. Cũng mới đây, vừa trải qua một đợt *** xong. Cảm giác rất yomost! Hự hự.

Lúc cơ thể mệt mỏi, toàn bộ các cơ quan từ TW đến địa phương biểu tình tăng giờ nghỉ, giảm lao động và đòi chính sách "ăn ngon, mặc đẹp", nghĩa là chúng ta đã lao lực quá. Em mới thiết lại kỷ luật, giao việc cho từng địa phương:
+ Toàn bộ các ban/ngành/đoàn thể tham gia tập thể dục buổi sáng hoặc tối. Lựa chọn hình thức cho phù hợp với thời gian như đi bộ hoặc chạy.
+ Cân bằng chế độ ăn nhiều rau xanh/nước ép hoa quả. Giảm dầu mỡ trong món ăn và đa dạng chế biến, thiên về luộc/hấp.
+ Uống các loại thực phẩm bổ sung cho não/gan.
+ TW giảm chi phí mua sắm.
+ Hạn chế sử dụng mỹ phẩm công nghiệp. Nhất là các chị bên hội Phụ Nữ, rất là hay se sua. Em đặt mua mỹ phẩm hữu cơ và sử dụng thay thế cho toàn bộ các chị í. Mới các chị Da biểu tình dữ lắm, nhưng giờ đã ngoan và hỉu chuyện hơn. Da đã khoẻ hơn.
+ TW thực hành nghe Podcast hàng tuần. Các kênh em hay nghe: HieuTV/LeDoQuynhHuong...
+ Unfollow các trang/cá nhân hay chia sẻ thông tin tiêu cực. Dọn dẹp hết các mối quan hệ không liên quan.
...
Mợ giữ gìn sức khoẻ ha, khi nào chúng ta có duyên gặp nhau, big hug mợ một cái - @};-!
Ôm nhao một cái nào mợ xinh.. Em đỡ hơn rồi. Hi vọng đủ khỏe để theo lịch cuối tuần đã có.

Nắng nhạt

Xe điện
Liệu có lịch sự ko mợ, vài năm trước em đi ăn với 1 em gái. Đang ngồi ăn thì mẹ em ý gọi, mình bỉu giọng mẹ em trẻ thế. Em ý nhìn mình đầy yêu thương và thỏ thẻ "Mẹ em kém anh 1 tuổi, lại ko trẻ?"
Có phải bé đường không cụ 😄. Nếu không phải thì kệ chứ, xã giao mà

Nắng nhạt

Xe điện
Em đoán là thời trang của mợ rất chỉn chu kiểu công sở, có vẻ khác với em, bộ hôm nay là bộ nghiêm túc hiếm hoi của em đó 😂. Ví dụ mợ thích sơ mi trắng bên trong gile len bên ngoài, em thì sẽ lựa chọn áo bra (kiểu áo tập) bằng len bên trong và khoác sơ mi trắng bên ngoài :))

Các cụ có câu: “Ăn cho mình, mặc cho người”, nhiều người lấy đó làm tiêu chí để ăn và mặc. em thì “ăn cho mình, mặc càng cho mình”: ăn đồ gì mình thấy ngon và khoẻ, mặc đồ gì mình cảm thấy thoải mái và yêu thích nhất có thể mặc kệ người khác có thấy đẹp hay không :D.

Chính vì tiêu chí đó mà em ít khi chọn đồ của Elise. Các thiết kế của Elise chú trọng quá nhiều vào kiểu dáng mà hơi lơ là phầm chất liệu. Để tôn được cái phom dáng chủ đạo trong các thiết kế của Elise, đa phần chất liệu và các đường cắt cúp khiến người ta hơi phải gồng mình lên khi mặc, vận động cũng không thật thoải mái. Lâu lâu em mới gặp 1 vài mẫu dễ chịu :D. Dù vậy, nếu yêu sẽ chịu đựng được, em thì lại không yêu :P

Theo tâm lý học, cái đập vào mắt đầu tiên là cái mà người ta thích nhất hoặc thấy phản cảm nhất. Một vài mợ bên trên có vẻ thích màu áo vàng hoặc cái cardigan len của em. Vậy mới thấy tính cách và thẩm mỹ của các mợ cũng khá đa dạng ;)

Về khoản tư vấn thì em cảm ơn, em mặc cho em nên cũng ít khi cần ý kiến tư vấn lắm :D
Nhìn ảnh đó em chú ý đầu tiên là phần cổ trắng mịn của mợ. Nếu mợ là người iu em thì em thơm luôn hí hí. Ví dụ thôi nhé, em không phải les đâu ạ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Em ăn mặc từa lừa, không theo chủ nghĩa nào cả í mợ ơi. Không có gu gì nên cứ vớ cái gì là mặc cái ấy. Chắc vì tuổi tác tăng, nên quan điểm về ăn mặc cũng thay đổi đó. Giá được chỉn chu như mợ nói là em đăng ảnh ngay và luôn. Nhưng lôi thôi mà post lên đây, các cụ ném đá chít, :(.

Đôi khi ra đường, người ta nhìn mình mặc mà xưng hô kiểu: "Cô gì ơi" thay vì "em gì ơi" cũng chạnh lòng phết mợ ạ. Nhưng mờ xấu thì dát vàng vào coá hoá Tấm được đâu. AQ: "mình xấu cho đỡ bị cướp",:P.