[Funland] Kết nối máy tính với TV???

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Các cụ chuyên gia về công nghệ cho em hỏi tí là bây giờ em muốn kết nối Laptop với TV ( để biến cái màn hình Laptop nó to ra để nhìn cho rõ ) thì phải làm như thế nào ạ?
Em đang ngồi cạnh chai vodka đây rồi ạ. :)

The Avenue

Xe buýt
Cụ mua 1 cái cáp HDMI chuyên để kết nối TV và laptop, có bán ở khu Bách khoa nhiều lắm, quan trọng là laptop của cụ có hỗ trợ loại cổng nào ( HDMI, DVI, VGA...), em thấy HDMI hiện đang phổ biến nhất

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cổng VGA là phổ biến nhất bác ạ, vì không phải laptop nào cũng có HDMI

meodenbinladen

Xe máy
Cáp VGA (máy chiếu) hoặc là HDMI đều OK hết ah

xdthienha

Xe điện
Có cổng HDMI thì nên chơi vì nó cho hình ảnh đẹp và cả âm thanh nữa.Còn nếu chỉ có VGA thôi thì chỉ được hình ảnh to nhưng ko đẹp lắm và ko có âm thanh.

tienthanhtq

Xe buýt
cụ ko nói laptop cụ model k ko check cx để tư vấn cho cụ chuẩn đc
cũng như ko nói tivi chuẩn j
nếu vga thông thường thì cụ mua dây cáp vga-vga tầm 50-100k tùy độ dài + xịn ngoài thị trường
cắm laptop - tivi qua cổng Dsub( vga)
ở laptop cụ giữ phím Fn đồng thời ấn phím trên dải F1-F12( thường là F7-8) tùy đời tùy dòng lap(cái mà coín hình 2 màn hình )
còn ở tivi b dùng khiển chuyển sang chế độ PC
và dùng thôi
chúc b vui
cần mua dây vga hay tư vấn thêm mời cụ cứ qua hay call e
chúc cụ thỏa mãn

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Em thì mù tịt về món công nghệ này. Em chỉ nghe nói có thể kết nối đc laptop với TV, nên tham vọng muốn nối 2 cái với nhau để xem cái màn hình cho nó to, đỡ nhức mắt, xong hỏi anh Gúc thì lại thấy bảo phải setup, cài đặt gì gì loằng ngoằng nữa. em hoa hết cả mắt :((. Lap với cái TV nhà em toàn hàng còi, SONY VAIO đới 2008 ( em chả biét series gì cả, có cổng Comp và USB thôi ạ)., TV phẳng TCL 40" ( có cổng cắm USB ạ), để em kiếm cái máy ảnh chụp lại hình các cụ chỉ giúp em.

xítdca

Xe tải
cái quan trọng là cụ xem tv có cổng hỗ trợ VGA hay HDMI không? thì mới tư vấn tiếp... các cụ chưa gì đã bảo mua toàn dây kết nối rồi, mua về mà không có lại khổ thân cụ chủ... ? :)

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
lap vs tivi có chung cổng HDMI thì bác mua 1 cái dây về xong đấu vào là xài thôi.các màn LCD bây giờ có hết mà

HDC411TAMTRINH

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu tí là có cắm được vào TV crt không ợ 8->???

Các cụ cho em hỏi ngu tí là có cắm được vào TV crt không ợ 8->???
Câu trả lời là tùy từng model máy tính và/hoặc model của TV CRT đấy :)

Có loại máy laptop có cổng out Video hoặc S-Video thì cắm vào TV nào cũng được. Có loại không có cổng đấy thì bác cần TV CRT có cổng VGA in (Loại này ít có nhưng em đã thấy rồi, đã cắm thử, LG gì đó 29")

Nếu không có sẵn các cổng đấy mà bắt buộc phải cắm thì có thể kiếm một số loại bộ chuyển đổi từ HDMI hoặc VGA sang Video (Composite)

@Chủ thớt: Bác nêu rõ Model của Laptop, TV, HĐH đang sử dụng. Cổng USB không làm gì trong trường hợp này, chỉ cần xem Laptop của bác có cổng HDMI hoặc VGA không, nếu có thì kiếm cái dây tương ứng cắm vào TV là ổn. Với HĐH như Windows 7 thì chả cần làm gì nó cũng ra hình trên TV :)

yinglinhn

Xe tải
Em thì mù tịt về món công nghệ này. Em chỉ nghe nói có thể kết nối đc laptop với TV, nên tham vọng muốn nối 2 cái với nhau để xem cái màn hình cho nó to, đỡ nhức mắt, xong hỏi anh Gúc thì lại thấy bảo phải setup, cài đặt gì gì loằng ngoằng nữa. em hoa hết cả mắt :((. Lap với cái TV nhà em toàn hàng còi, SONY VAIO đới 2008 ( em chả biét series gì cả, có cổng Comp và USB thôi ạ)., TV phẳng TCL 40" ( có cổng cắm USB ạ), để em kiếm cái máy ảnh chụp lại hình các cụ chỉ giúp em.
Thứ tự cụ làm như sau:
1. Mua sợi cáp VGA, hoặc xin đâu đó một sợi của máy bàn.
2. Cắm hai đầu tương ứng vào mỗi bên thiết bị là lap của cụ và TV, trên lap cụ bấm phím Fn + F7 (xuất VGA ra đầu cuối) rồi di chuyển con trỏ cho ra biểu tượng màn hình bên ngoài (Projector).
Nếu không nhận ngay, cụ khởi động lại máy là được.

nongdanchandat

Xe hơi
Cụ cứ mua cái cáp RS 485 là dùng được

nam_hoai

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi,em vẫn hay dùng cáp HDMI để xem fim,nhưng tự dưng 2 hôm nay k biết sao đường truyền chỉ có tín hiệu hình mà mất tiếng,vậy là máy em bị sao hả các cụ?

HDC411TAMTRINH

Xe hơi
Câu trả lời là tùy từng model máy tính và/hoặc model của TV CRT đấy :)

Có loại máy laptop có cổng out Video hoặc S-Video thì cắm vào TV nào cũng được. Có loại không có cổng đấy thì bác cần TV CRT có cổng VGA in (Loại này ít có nhưng em đã thấy rồi, đã cắm thử, LG gì đó 29")

Nếu không có sẵn các cổng đấy mà bắt buộc phải cắm thì có thể kiếm một số loại bộ chuyển đổi từ HDMI hoặc VGA sang Video (Composite)

@Chủ thớt: Bác nêu rõ Model của Laptop, TV, HĐH đang sử dụng. Cổng USB không làm gì trong trường hợp này, chỉ cần xem Laptop của bác có cổng HDMI hoặc VGA không, nếu có thì kiếm cái dây tương ứng cắm vào TV là ổn. Với HĐH như Windows 7 thì chả cần làm gì nó cũng ra hình trên TV :)
Oạch, thế là được ợ, em tưởng tần số và quét gì đó nó khác nhau thì không được cụ chã ời???