Kết quả và những hình ảnh đầu tiên của OF CUP .

hoasuu88

Xe tăng
Mỗi đội đều có lý lẽ riêng. Nhưng đánh giá ở khía cạnh khách quan nhất đương nhiên thuộc về BTc. Vì thế mà btc được bầu ra. Fffc chỉ mong có được sự khách quan, bình đẳng đó. Tham gia nữa hay ko là quyền ở mỗi đội, ko nên lôi lênđây để ... làm gì
các cụ nên góp ý khi giải kết thúc trong khi tổng kết lại quá trình diễn ra giải khi đó mọi người sẽ hiểu theo chiều hướng khách quan hơn
còn bây giờ các cụ GÓP Ý nhưng mọi người đều ko nghĩ là thế
em nghĩ vấn đề này dừng lại ở đây thôi
Chúc giải thành công tốt đẹp!!!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tham gia nữa hay ko là quyền ở mỗi đội, ko nên lôi lênđây để ... làm gì
Đá là để cho vui, để giao lưu, để sướng chứ đi đá mà tâm lý nặng trịch, hầm hè,đối phương lèm bèm cạnh khóe móc xoáy thì ở nhà cho nó khỏe.

Em vưỡn tôn trọng BTC, ngay khi BTC đưa ra quyết định thay đổi là FSFC ngay lập tức cho nó ngẩng cao đầu.

xetaybac

Xe tăng
Cháu nhờ cụ Lét nàm cái ava như thế cho cháu cụ đã nàm chưa đới?
cháu cứ đội ơn trước.=))
@ Anh Rắn:trông nên ảnh cũng da dì phết nhể?;)) =))

Hung Nissan

Xe buýt
Cháu có tí tị tì ti ý kiến như sau, có nẽ nên để cho Fang phập lựa chọn tất tần tật về cơ sở vật chất cho ló khách quan nhể, và cũng là để cho dễ vô địch ở cup này.
@ OFC: Có nhẽ các cụ đương nhiên vào vòng trong đó , khả năng ko phải đá là cao
@ Xauzai: Cụ ơi về với nhà mềnh đi, mềnh về làm vại quại cho ló sung mãn!

anhcobra

Xe container
Ôi, cụ nói thế hóa ra cũng là tạo sức ép. Bọn em tôn trọng ý kiến của BTC, tôn trọng đội ngũ trọng tài, dẫu gì họ cũng là những người lớn tuổi, phần nào là vì cuộc sống nữa. Chơi thôi mà, cong ăn cong, thẳng ăn thẳng. Đấy là ý kiến của OFC ạ

anhcobra

Xe container
Cháu có tí tị tì ti ý kiến như sau, có nẽ nên để cho Fang phập lựa chọn tất tần tật về cơ sở vật chất cho ló khách quan nhể, và cũng là để cho dễ vô địch ở cup này.
@ OFC: Có nhẽ các cụ đương nhiên vào vòng trong đó , khả năng ko phải đá là cao
@ Xauzai: Cụ ơi về với nhà mềnh đi, mềnh về làm vại quại cho ló sung mãn!
Cụ này dỗi à? Nếu em là các cụ em sẽ phát biểu thế này: Có thế thôi, đã chấp nhận từ đầu thì phải chơi, không thích thì cũng có thể không tham gia nữa, ai cấm

tungcalo

Xe điện
nhg 1 số ng vừa nói bên em đá xấu vừa nói bên em ăn vạ. Em nói thẳng ông số 7 FSFC hôm qua định chém em mấy phát thế chắc là em phải để ông ấy chém tím chân thì họ mới vừa ý à. Ngoài ra em bị cào đầy người thì ông trọng tài ông ấy bảo em bỏ cùi chỏ đi. Cho em hỏi bác Tuanphim là em cùi chỏ bác phát nào chưa??
Cụ thử hỏi tất cả các ông đã từng chứng kiến các trận đấu của FFFC, có ông nào nói là FFFC thi đấu fair play chưa? Ngược lại tất cả các ông xem FSFC thi đấu, bao nhiêu ống nói FSFC đá bẩn. x-(

tungcalo

Xe điện
Ôi, cụ nói thế hóa ra cũng là tạo sức ép. Bọn em tôn trọng ý kiến của BTC, tôn trọng đội ngũ trọng tài, dẫu gì họ cũng là những người lớn tuổi, phần nào là vì cuộc sống nữa. Chơi thôi mà, cong ăn cong, thẳng ăn thẳng. Đấy là ý kiến của OFC ạ
Lão Rắn này già rồi mà vẫn còn nói được câu hay. Đàn ông, xong là xong. Mi.ạ còn lèm bèm, ngượng phát ghét

ngabee

Xe buýt
Việc các bác phàn nàn tạo sức ép cho BTC là một điều không nên chút nào, điều này không những ảnh hưởng đến tâm lý của BTC mà còn gây ức chế cho cả những đội đang tham gia Giải, đặc biệt là FSFC.Như vậy không thể cống hiến cho khán giả những trận đấu hay những pha bóng đẹp được !
Ngay từ đầu các bác đã phản đối chuyện chọn sân, giờ lại chuyện trọng tài, rồi những comment không lấy gì làm Fun cho lắm...v.v.....sự kiên nhẫn của con người cũng có giới hạn thôi các bác ạ.

Nếu các bác cho rằng cần thiết phải thay đổi điều lệ, thay đổi trọng tài...thì em sẽ bàn bạc với anh em trong đội FSFC dừng tham gia giải OF cup này.
Em nghĩ kụ Xấu hơi quá lời rồi, anh em chẳng ai gây sức ép lên ban tổ chức cả, những điều trên hoàn toàn là góp ý, vì những gì đã diễn ra chính xác là quá gây bức xúc cho anh em tham gia, dẫn đến sự căng thẳng quá mức cần thiết trên sân. Bác thử đặt hoàn cảnh vào anh em bên đội FFFC xem ạ, 2 trận đấu vừa qua trọng tài bắt quá chèn ép, và không công bằng với đội em, các bác mở mồm ra là nói FFFC diễn hay, ăn vạ... này nọ thử hỏi nếu ko ngã thì để bị fang gãy chân rồi ngã một thể à?? Đội bạn vào bóng thô bạo và có những tình huống mang tính triệt hạ thì chẳng thấy phạt thẻ gì cả, kể cả tình huống bác gì đó bên Funs gây sự và đẩy ngã bác Minh quốc trọng tài cũng chẳng phạt thẻ, BTC cũng chẳng ý kiến gì ( trong khi điều lệ cấm gây gổ đánh nhau ), trong khi FFFC thì đã ko được thổi phạt chính xác lại động cái thì ăn thẻ chả ra sao, cả tình huống trọng tài chẳng nhìn thấy gì cũng rút thẻ, tình huống Penaty thì thật nực cười ko cần bàn cãi nữa. Thử hỏi các kụ bị đối xử như thế có ức chế ko??? Và nếu là các kụ thì có quá giới hạn ko ạ??? Có chịu đựng được ko ạ???
Còn việc trọng tài hoàn toàn là góp ý của các thành viên tham gia, em thiết nghĩ cái đó chả có gì nặng nề cả góp ý với BTC cũng là hướng tới sự thành công của giải thôi chứ ko phải gây áp lực gì cả. Còn trọng tài bắt trên sân với chuyên môn quá kém, lại có sự thiên vị và xử ép thì cầu thủ có quyền phản ánh trực tiếp và phản ánh với BTC, đó là lẽ thường. Trong một trận đấu bóng đá nếu trọng tài không làm tốt nhiệm vụ thì có thể còn phá hỏng trận đấu, gây căng thẳng trên sân và cả CĐV nữa ( cái này em nghĩ các kụ đá bóng đều hiểu, còn các kụ ko biết đá bóng thì ko cần giải thích)
Còn phần chữ đỏ của kụ cũng nên xem lại, Kụ nói nên em mới nói để kụ hiểu. Việc phản đối chọn sân là lý do chính đáng ( nhưng khi vào giải cũng chẳng ai phản đối gì, vẫn chấp hành theo BTC kể ngay hôm khai mạc đã bị hoãn trận khai mạc do sân mất điện):
- Thứ nhất: Sân Thuỷ Lợi có sẵn sân của OHFC, FFFC, BTFC tiện sắp xếp sân bãi và giờ giấc.
- Thứ hai: Sân F-league bé và tối hơn sân TL, lại không có khu vực giành cho CĐV và BTC
- Thứ ba: Sân TL đã được chọn và tổ chức thành công giải OF lần I
Còn việc comment ko FUn thì kụ cứ xem đội nào comment mất Fun trước và nhiều nhất đi đã ạ.
Nếu các kụ bảo vì những lý do đó mà Funs dừng tham gia giải thì em thấy hoàn toàn không nên, các kụ như vậy là quá gắn liền vai trò của BTC vào quyền lợi của đội bóng mình, các kụ là BTC thì nên nghe góp ý của mọi người và điều chỉnh nếu thấy cần thiết để giải vui hơn và tốt đẹp hơn. Còn nếu để nói dừng tham gia thì có khi đội em mới là đội xin dừng tham gia trước nếu FFFC vẫn bị đá với kiểu chặt chém phi thể thao và bị xử ép như vậy.
FFFC tham gia giải cũng chỉ là với tư cách một thành viên của gia đình OF và mục đích góp vui là chính, ko đặt nặng là đội vô địch này kia hay vì cái giải gì cả. Bọn em tham gia vui khoẻ và chào mừng SN lần 5 OF chứ không tham gia để đổi lấy mấy cái chân què của các thành viên đội mình, nếu cứ tình trạng trên tiếp diễn thì chắc chắn đội em sẽ có người dính chấn thương nặng ( 1 thành viên đội em đã phải nghỉ thi đấu vì cú vào bóng đầy ác ý của đối phương). Và thiết nghĩ việc phản đối trọng tài và góp ý với BTC là hoàn toàn bình thường.
Việc thay trọng tài cũng chẳng có gì khó khăn và không thể cả, trọng tài nghiệp dư phong trào thì ko thiếu.
Mà việc các kụ BTC sắp xếp cho đội bóng của mình đá trên sân nhà và dùng trọng tài nhà để bắt thì ko thể tránh khỏi điều tiếng kể cả bắt công minh, đó là chuyện thường huống hồ trọng tài đã có quá nhiều sai lầm gây ức chế và căng thẳng trầm trọng cho đội khách.
Em cũng chỉ xin có vài lời, cũng là phân tích và góp ý thôi, chẳng có ý đôi co làm gì cho căng thẳng mất vui. Có gì ko phải các kụ cứ dạy!!!!

Meow

Xe điện
Oài, hiếm khi nào em thấy đội phó nhà miềng có bài chất lượng và nghiêm túc như vậy, cơ mà đúng \m/

capriconus

Xe tải
nói hay lắm:-bd

sidecardesigner

Xe điện
Ở đây bão to quá, cháu vào đọc mà choáng.
Cổ động viên đang mặc váy thì có mà tốc hết, cứ gọi là phấp phới phầm phập.
Các cụ FUn thật lực vào thì chị em đi xem mới phấn khởi chứ, cứ dư lày thì chửa đá đã vỡ trận mất.
Mong thứ 6 có một trận thật Fun và thật Fair play :D
%%-%%-%%-%%-

Còn cụ nào cùng giới tính với cháu thì chúng mình đừng vào đây chơi nữa, đi mua váy mặc đi cổ vũ cho nhanh :D

ktsNghia

Xe buýt
Các bác được đá sướng thế rồi còn cãi nhau
Em còn chưa được vào sân tí nào đây nàyx-(

ktsNghia

Xe buýt
Nhắc khéo nhể =)) Mai chú đá, anh ngồi ngoài làm công tác đối ngoại với CDV ;)
Anh hứa rồi đấy nhớ :x
Mà anh đi nhuộm 2 răng cửa thành inox nhanh đi, để vị trí của anh hào quang lung linh cứ gọi là :))

Chồn

Xe tải
Anh hứa rồi đấy nhớ :x
Mà anh đi nhuộm 2 răng cửa thành inox nhanh đi, để vị trí của anh hào quang lung linh cứ gọi là :))
Ok man, từ tối tới giờ mình nhận nhiều vuốt của hội CDV LFC quá đâm ngượng ;) mãi chả ngủ được. Haizzzz :)

Alexandre Ciskob

Xe điện
nhà Fang fập về nhà mình mà fang đi nhé
Ở đây sóng to, gió lớn, lại ý kiến nhiều chiều

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Theo em hiệu ý cụ minh quoc là btc có thể tìm 1 trọng tài khác có năng lực chuyên môn cao hơn. Trọng tài trận đầu tiên em ko thấy có vấn đề j cả. Sao ko để bác ấy bắt tiếp mà lại mời trọng tài thường xuyên bắt cho fsfc bắt trận có fsfc thi đấu????
Em nghĩ kụ Xấu hơi quá lời rồi, anh em chẳng ai gây sức ép lên ban tổ chức cả, những điều trên hoàn toàn là góp ý, vì những gì đã diễn ra chính xác là quá gây bức xúc cho anh em tham gia, dẫn đến sự căng thẳng quá mức cần thiết trên sân. Bác thử đặt hoàn cảnh vào anh em bên đội FFFC xem ạ, 2 trận đấu vừa qua trọng tài bắt quá chèn ép, và không công bằng với đội em, các bác mở mồm ra là nói FFFC diễn hay, ăn vạ... này nọ thử hỏi nếu ko ngã thì để bị fang gãy chân rồi ngã một thể à?? Đội bạn vào bóng thô bạo và có những tình huống mang tính triệt hạ thì chẳng thấy phạt thẻ gì cả, kể cả tình huống bác gì đó bên Funs gây sự và đẩy ngã bác Minh quốc trọng tài cũng chẳng phạt thẻ, BTC cũng chẳng ý kiến gì ( trong khi điều lệ cấm gây gổ đánh nhau ), trong khi FFFC thì đã ko được thổi phạt chính xác lại động cái thì ăn thẻ chả ra sao, cả tình huống trọng tài chẳng nhìn thấy gì cũng rút thẻ, tình huống Penaty thì thật nực cười ko cần bàn cãi nữa. Thử hỏi các kụ bị đối xử như thế có ức chế ko??? Và nếu là các kụ thì có quá giới hạn ko ạ??? Có chịu đựng được ko ạ???
Còn việc trọng tài hoàn toàn là góp ý của các thành viên tham gia, em thiết nghĩ cái đó chả có gì nặng nề cả góp ý với BTC cũng là hướng tới sự thành công của giải thôi chứ ko phải gây áp lực gì cả. Còn trọng tài bắt trên sân với chuyên môn quá kém, lại có sự thiên vị và xử ép thì cầu thủ có quyền phản ánh trực tiếp và phản ánh với BTC, đó là lẽ thường. Trong một trận đấu bóng đá nếu trọng tài không làm tốt nhiệm vụ thì có thể còn phá hỏng trận đấu, gây căng thẳng trên sân và cả CĐV nữa ( cái này em nghĩ các kụ đá bóng đều hiểu, còn các kụ ko biết đá bóng thì ko cần giải thích)
Còn phần chữ đỏ của kụ cũng nên xem lại, Kụ nói nên em mới nói để kụ hiểu. Việc phản đối chọn sân là lý do chính đáng ( nhưng khi vào giải cũng chẳng ai phản đối gì, vẫn chấp hành theo BTC kể ngay hôm khai mạc đã bị hoãn trận khai mạc do sân mất điện):
- Thứ nhất: Sân Thuỷ Lợi có sẵn sân của OHFC, FFFC, BTFC tiện sắp xếp sân bãi và giờ giấc.
- Thứ hai: Sân F-league bé và tối hơn sân TL, lại không có khu vực giành cho CĐV và BTC
- Thứ ba: Sân TL đã được chọn và tổ chức thành công giải OF lần I
Còn việc comment ko FUn thì kụ cứ xem đội nào comment mất Fun trước và nhiều nhất đi đã ạ.
Nếu các kụ bảo vì những lý do đó mà Funs dừng tham gia giải thì em thấy hoàn toàn không nên, các kụ như vậy là quá gắn liền vai trò của BTC vào quyền lợi của đội bóng mình, các kụ là BTC thì nên nghe góp ý của mọi người và điều chỉnh nếu thấy cần thiết để giải vui hơn và tốt đẹp hơn. Còn nếu để nói dừng tham gia thì có khi đội em mới là đội xin dừng tham gia trước nếu FFFC vẫn bị đá với kiểu chặt chém phi thể thao và bị xử ép như vậy.
FFFC tham gia giải cũng chỉ là với tư cách một thành viên của gia đình OF và mục đích góp vui là chính, ko đặt nặng là đội vô địch này kia hay vì cái giải gì cả. Bọn em tham gia vui khoẻ và chào mừng SN lần 5 OF chứ không tham gia để đổi lấy mấy cái chân què của các thành viên đội mình, nếu cứ tình trạng trên tiếp diễn thì chắc chắn đội em sẽ có người dính chấn thương nặng ( 1 thành viên đội em đã phải nghỉ thi đấu vì cú vào bóng đầy ác ý của đối phương). Và thiết nghĩ việc phản đối trọng tài và góp ý với BTC là hoàn toàn bình thường.
Việc thay trọng tài cũng chẳng có gì khó khăn và không thể cả, trọng tài nghiệp dư phong trào thì ko thiếu.
Mà việc các kụ BTC sắp xếp cho đội bóng của mình đá trên sân nhà và dùng trọng tài nhà để bắt thì ko thể tránh khỏi điều tiếng kể cả bắt công minh, đó là chuyện thường huống hồ trọng tài đã có quá nhiều sai lầm gây ức chế và căng thẳng trầm trọng cho đội khách.
Em cũng chỉ xin có vài lời, cũng là phân tích và góp ý thôi, chẳng có ý đôi co làm gì cho căng thẳng mất vui. Có gì ko phải các kụ cứ dạy!!!!
Em có vài lời ngắn gọn thế này :
Thứ nhất : Về Trọng tài, như em đã gạch chân phần đầu,2 cụ đều là thành viên của FFFC mà đưa ra nhận xét hoàn toàn trái ngược nhau về chất lượng trọng tài,điều này chứng tỏ cái gì thì các kụ tự hiểu ? và lời cụ Fangfang nói là 2 trận vừa rồi các kụ bị "xử ép" thì đúng là hài hước quá, OFC họ đọc được thì không biết họ nghĩ sao nhỉ ?
Thứ hai :Việc bác Minhquoc bị đẩy ngã theo bác nghĩ là tự nhiên mà thế ? Hay là bác minhquoc phạm lỗi trước mới dẫn đến hành động như vậy ? Cái này bác nên hỏi bác Minhquoc cho nó tỉ mỉ rồi kết luận sau cũng được.

Thứ ba :về việc chọn sân, cái này bác cũng hỏi lại thành viên bên bác là Ducxit và Kuku trước khi FFFC lên tiếng phản đối, trong buổi họp đầu tiên giữa BĐH OF và đại diện các đội tham gia giải đấu.Trong đó đại diện của FFFC là Ducxit ,Kuku tham gia,khi mà không còn lựa chọn nào khác thì tất cả thành viên buổi họp đều nhất trí chọn sân Keangnam.Ấy vậy mà, sau buổi họp đó FFFC lại rất tích cực phản đối sân Keangnam, đáng buồn trong đó lại có cả thành viên Đucxit- Người tham gia cuộc họp .hic.

Kết luận : Nhận xét của các bác về tất cả các vấn đề trên theo em đều mang tính chủ quan, những gì mà các đội thể hiện thời gian vừa qua đã chứng tỏ phần nào về tinh thần thể thao fair hay không fair, bình luận cuối cùng và chính xác nhất vẫn thuộc về khán giả.

Chỉnh sửa cuối: