[VHGT] Kêu gọi cùng góp ý cho dự thảo Nghị định xử phạt

timeltdco

Xe hơi
Kính các cụ, hôm nay đọc báo thấy đang xin ý kiến về dự thảo Nghị định xử phạt, em xin ý kiến các cụ về việc chúng ta cùng tham gia đóng góp ý kiến và cùng gửi đến cơ quan soạn thảo Nghị định này.

Là công dân, em rất mong muốn góp ý kiến tập trung vào việc xử phạt trách nhiệm của người tổ chức giao thông và điều hành giao thông (Lực lượng giao thông công chính và cảnh sát giao thông) như cắm biển không rõ ràng, cắm sai biển, vẽ vạch sai, phạt sai, phạt vi phạm không đúng...

Tuy vẫn biết rằng cơ quan quản lý nhà nước xử phạt lẫn nhau là rất khó, tuy nhiên vì đại cục chung rất mong các cụ cùng ủng hộ...

Trân trọng.

http://dantri.com.vn/xa-hoi/phat-co-quan-quan-ly-de-xuat-hien-bay-tren-duong-702881.htm

Chỉnh sửa cuối:

Innova-black

Xe hơi
Em ủng Ho cụ nhưng Chua biết mình phải dóng góp ý kiến ở đâu và bằng cách nào đến tai các nhà làm luật. Như cái chưong Trinh dân hỏi bộ trưởng trả lời e cũng có mấy câu muốn hỏi nhưng ko biet làm cách nào.

timeltdco

Xe hơi
Cá nhân góp ý thường bị bỏ qua hoặc coi nhẹ, nhưng nếu các thành viên của diễn đàn cùng đóng góp thì việc không sử dụng nếu ý kiến đó là hợp lý thì cũng không dễ đâu... mỗi cái gấp quá... chẳng biết có kịp góp ý tập thể không?

dongkijote

Xe điện
Em thì rất muốn góp ý:
1- Theo Luật, qui chuẩn, qui định .... Nếu căm biển báo, kẻ vạch sơn sai theo những qui định trên phải đc coi là vô hiệu -------> Để bọn xxx nó ko nói đc câu: Tôi ko biết đấy là việc của mấy ông công chánh, chúng tôi chỉ biết xử phạt :((.
2- Cùng 1 chế tài (Mức phạt), nếu người thi hành công vụ bắt, phạt sai: Phải đền bù cho người tham gia giao thông bấy nhiêu ------> Để ko bắt láo, ko bắn tốc độ bằng mồm .... :)).

Quái xế

Xe buýt
Em thì rất muốn góp ý:
1- Theo Luật, qui chuẩn, qui định .... Nếu căm biển báo, kẻ vạch sơn sai theo những qui định trên phải đc coi là vô hiệu -------> Để bọn xxx nó ko nói đc câu: Tôi ko biết đấy là việc của mấy ông công chánh, chúng tôi chỉ biết xử phạt :((.
2- Cùng 1 chế tài (Mức phạt), nếu người thi hành công vụ bắt, phạt sai: Phải đền bù cho người tham gia giao thông bấy nhiêu ------> Để ko bắt láo, ko bắn tốc độ bằng mồm .... :)).
Cụ ơi đây chỉ là cái Nghị định thôi mà. Những góp ý của cụ nó to quá nên phải tính là góp ý cho Luật nhé. Căn cứ vào tình trạng của các Thông tư và Nghị định tào lao vừa qua (ví dụ: phạt xe ko chính chủ, quan tài ko dùng nắp kính, cấm người ngực lép lái xe...) thì e xin kính đề nghị các cụ mạnh dạn góp ý thật chi tiết, cụ thể vào ợ. Cứ mạnh dạn lên, giống như viết báo thật nhiều khắc có ngày được đăng í.

coixay

Xe buýt
Em thì rất muốn góp ý:
Ủng hộ quan điểm của cụ. Dự thảo này sẽ thay thế Nghị định 34/2010/NĐ-CP, Nghị định 71/2012/NĐ-CP, Nghị định 44/2006/NĐ-CP; Nghị định 156/2007/NĐ-CP nên việc anh em Ofs góp ý là rất cần thiết để cải thiện tình trạng giao thông, sao cho:

- Với lái xe thì vừa giảm tai nạn vừa tăng tốc độ lưu thông trung bình.
- Với CSGT thì đỡ vất vả, chỉ chăm lo hướng dẫn cho lái xe đúng luật, không phải chạy theo "khoán" phạt giao thông,...
- GTCC thì làm hết trách nhiệm, không dám để đường sá xuống cấp, không dám kẻ vạch/đặt biển cài bẫy lái xe,...

Chúng ta có khả năng lấy hàng ngàn chữ ký thành viên nên tiếng nói góp ý xây dựng chắc sẽ được lắng nghe.
Các cụ cho thêm ý kiến cách tổ chức sao cho hiệu quả!

PS. Các cụ download bản DỰ THẢO LẦN 2 NGHỊ ĐỊNH Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt
ở đây để chuẩn bị ý kiến:
http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=40&catid=312&articleid=16014

Chỉnh sửa cuối:

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ợ, công nhận. cứ từ từ và cấp hành tốt luật gt thì sẽ chẳng có thằng xxx nào ăn được tiền của các cụ đâu ợ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
ợ, công nhận. cứ từ từ và cấp hành tốt luật gt thì sẽ chẳng có thằng xxx nào ăn được tiền của các cụ đâu ợ.
Đúng Cụ ạ! Nhưng trăm bó đuốc cũng bắt được một con Ếch.Nó cứ dùng chim mồi và bẫy bẩn Cụ có tránh được không?????

NNS

Xe ngựa
Kính các cụ, hôm nay đọc báo thấy đang xin ý kiến về dự thảo Nghị định xử phạt, em xin ý kiến các cụ về việc chúng ta cùng tham gia đóng góp ý kiến và cùng gửi đến cơ quan soạn thảo Nghị định này.

Là công dân, em rất mong muốn góp ý kiến tập trung vào việc xử phạt trách nhiệm của người tổ chức giao thông và điều hành giao thông (Lực lượng giao thông công chính và cảnh sát giao thông) như cắm biển không rõ ràng, cắm sai biển, vẽ vạch sai, phạt sai, phạt vi phạm không đúng...

Tuy vẫn biết rằng cơ quan quản lý nhà nước xử phạt lẫn nhau là rất khó, tuy nhiên vì đại cục chung rất mong các cụ cùng ủng hộ...

Trân trọng.

http://dantri.com.vn/xa-hoi/phat-co-quan-quan-ly-de-xuat-hien-bay-tren-duong-702881.htm
cụ ngây thơ thiệt à nha. cụ và anh em mình góp ý góp tứ khác éo gề đàn gảy tai trâu, muỗi đốt inox. hiền tài chí sỹ, hết cựu đến nguyên, lão thành cách mệnh, nghị nọ nghị chai góp nó còn chả nghe nữa là dân ngu cu đen mình.

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là ai nghe hả các cụ. Có mà đóng góp vào mắt.
Ảo tung chảo :))

NNS

Xe ngựa
chả thấy cái quốc gia éo nào trên thế giới nầy có cái mức phạt cho 1 hành vi chả có gề nghiêm trọng lắm với mức 10 tháng lương cơ bản cả. ***, mức phạt nhẹ quá thì ko đủ răn, nặng quá chỉ tổ chung chi, tham nhũng, béo mấy chú xxx, nó phải tương ứng vơi thu nhập bình quân của quốc dân. éo phải ai cũng vô ý thức đâu, chạy xe đường Việt Nam sểnh phát dính, mà chú tâm tuân thủ vưỡn dính, dân đi chấp hanhd tốt quá, xxx mốc mồm mới móc với gtcc vẽ bẫy đơm vó túm nhân dân

Chỉnh sửa cuối:

Hainknd

Xe máy
chả thấy cái quốc gia éo nào trên thế giới nầy có cái mức phạt cho 1 hành vi chả có gề nghiêm trọng lắm với mức 10 tháng lương cơ bản cả. ***, mức phạt nhẹ quá thì ko đủ răn, nặng quá chỉ tổ chung chi, tham nhũng, béo mấy chú xxx, nó phải tương ứng vơi thu nhập bình quân của quốc dân. éo phải ai cũng vô ý thức đâu, chạy xe đường Việt Nam sểnh phát dính, mà chú tâm tuân thủ vưỡn dính, dân đi chấp hanhd tốt quá, xxx mốc mồm mới móc với gtcc vẽ bẫy đơm vó túm nhân dân
Chuẩn không cần chỉnh , chỉnh không cần sửa , sửa là hỏng cụ ạ =))

2 tai 8 banh

Xe container
cụ ngây thơ thiệt à nha. cụ và anh em mình góp ý góp tứ khác éo gề đàn gảy tai trâu, muỗi đốt inox. hiền tài chí sỹ, hết cựu đến nguyên, lão thành cách mệnh, nghị nọ nghị chai góp nó còn chả nghe nữa là dân ngu cu đen mình.
cụ phán cực chuẩn,
dân đen mềnh nói ai nghe ???

timeltdco

Xe hơi
Các cụ cứ bi quan, em đã từng là tổ trưởng tổ biên tập của các nghị định, thông tư và cũng đang tham gia tổ biên tập một cái Luật, không phải quá tệ đến thế đâu các cụ ạ, vấn đề góp ý phải có sở cứ mới bảo vệ được ý kiến của mình, ví dụ muốn đưa điều này điều kia vào vào thì phải căn cứ vào điều khoản quản lý nào? sở cứ nào và phải phân tích đánh giá tác động... nếu hợp lý thì mới đưa vào Nghị định này được, để loại ý kiến của các cụ ra là không đơn giản đâu. Nhưng các đệ của Bác # thì em không chắc... :P. Nhưng dù các cụ có tham gia hay không thì em vẫn cứ góp ý... cụ nào có tài liệu nào hay thì share cho em với... tối về em viết...

lainam

Xe máy
Em rất ủng hộ và muốn đóng góp ý kiến của mình nhưng chả biết làm cách nào .ngoài đường đi chưa đúng không phải mình đi sai mà chả biết đi thế nào là đúng.mà luật thì ai hiểu theo cách nào cũng đúng.em phải kiến nghị quy trách nhiệm cụ thể rõ ràng với gtcc.để ngoài đường lộn xộn .như một cái bẫy.