[Funland] Kêu gọi đi giày bệt khi lái xe

darthvader

Xe điện
Quan trọng là phải tập kỹ càng phải xạ xử lý tình huống trước khi lôi xe ra đường, nhất là giờ toàn xe số tự động. Phản xạ ngon, thuần thục thì có bị bó bột cũng vẫn lái xe được.
Thứ hai là tuân thủ luật giao thông. Vượt đèn đỏ như chị gì (mà giờ đã chuyển thành lỗi của giày cao gót) thì va chạm với xe khác là cuống ngay.

atukiva

Xe tăng
Cãi nhau chán lắm em đi tự xóa còm vậy, chả muốn nói nữa, có nói cũng ko lại được vì nó là tư duy của các cụ rồi, các cụ cứ tự biên đi ạ.

Bỗng dưng lôi tư duy nam giới với nữ giới ra so sánh, em đến chịu thua :-??
Tranh luận thôi mà mợ, xin lỗi nếu làm mợ buồn :D

atukiva

Xe tăng
Haha, cảm ơn cụ đã nhắc, cơ mà em đã đổi giày thì đôi cao gót sẽ yên vị bên ghế phụ thôi cụ ạ :D
Cái ông đã cẩn thận đổi giày, thì đương nhiên cũng sẽ cẩn thận cất giày gọn gàng mà cụ.

Tuy hơi thừa, nhưng cụ ấy nhắc đúng mà.

Pumzen

Xe ba gác
1 khi đã cuống lên, cứng chân vào bàn ga thì tài non hay tài giề như nhau hết, ko ai có thể nói trước 100% mình ko bao giờ để xảy ra tai nạn. Đã có rất nhiều trường hợp tài già gây tai nạn do cứng chân ga rồi.
Ngay cạnh nhà cháu là 1 bác tài già, đi con Altis. Nhà của bác ý là 1 căn phân lô góc, hàng ngày bác í vẫn cho xe ra xe vào ở vị trí tương đối khó khăn, nhưng với dạng tài lâu năm thì quá đơn giản. Thế mà vào ngày đẹp trời, bác í lấy xe ra đưa F1 đi học. Vừa chuẩn bị thả chân phanh để lăn bánh thì con bé, do quên đt trong nhà, hoảng hóit giật giọng làm bác ý giật mình. Có lẽ lúc đó bác í trong đầu cũng đang nghĩ về việc khác nên bộ CPU bị đơ trong khoảnh khắc. Do chuẩn bị xuất phát nên trước đó bác í đã phải lấy rộng lái để thoát ra khỏi sườn nhà thì sau khi cứng chân ga, chiếc xe chồm nhẹ vào cây trứng cá cạnh đó. Nếu bình tĩnh thì không sao, nhưng lúc đó cuống lên cho lùi lại rồi bẻ lái bẻ liếc thế nào mà bác í lại phang tiếp, lúc này mới dính chặt lưng vào ghế lái, chân phải cứng đơ thẳng tắp. Chiếc xe tiếp tục lao vào cây trứng cá khiến cây đổ sập vào chiếc cột điện khiến nó đổ ngay. Vụ đó may ng ko sao nhưng riêng xèng để nhờ bên cty điện lực trồng lại đã mất 25 củ, chiếc xe thì phía đầu xe thành hình chữ V giống biểu tượng Vinh Phát và sau này thấy mất hút luôn, chắc lại Altis mới sử dụng chưa đâm đụng ngập nước được 1 ofer rước về vì ngon bổ rẻ. :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
1 khi đã cuống lên, cứng chân vào bàn ga thì tài non hay tài giề như nhau hết, ko ai có thể nói trước 100% mình ko bao giờ để xảy ra tai nạn. Đã có rất nhiều trường hợp tài già gây tai nạn do cứng chân ga rồi.
Ngay cạnh nhà cháu là 1 bác tài già, đi con Altis. Nhà của bác ý là 1 căn phân lô góc, hàng ngày bác í vẫn cho xe ra xe vào ở vị trí tương đối khó khăn, nhưng với dạng tài lâu năm thì quá đơn giản. Thế mà vào ngày đẹp trời, bác í lấy xe ra đưa F1 đi học. Vừa chuẩn bị thả chân phanh để lăn bánh thì con bé, do quên đt trong nhà, hoảng hóit giật giọng làm bác ý giật mình. Có lẽ lúc đó bác í trong đầu cũng đang nghĩ về việc khác nên bộ CPU bị đơ trong khoảnh khắc. Do chuẩn bị xuất phát nên trước đó bác í đã phải lấy rộng lái để thoát ra khỏi sườn nhà thì sau khi cứng chân ga, chiếc xe chồm nhẹ vào cây trứng cá cạnh đó. Nếu bình tĩnh thì không sao, nhưng lúc đó cuống lên cho lùi lại rồi bẻ lái bẻ liếc thế nào mà bác í lại phang tiếp, lúc này mới dính chặt lưng vào ghế lái, chân phải cứng đơ thẳng tắp. Chiếc xe tiếp tục lao vào cây trứng cá khiến cây đổ sập vào chiếc cột điện khiến nó đổ ngay. Vụ đó may ng ko sao nhưng riêng xèng để nhờ bên cty điện lực trồng lại đã mất 25 củ, chiếc xe thì phía đầu xe thành hình chữ V giống biểu tượng Vinh Phát và sau này thấy mất hút luôn, chắc lại Altis mới sử dụng chưa đâm đụng ngập nước được 1 ofer rước về vì ngon bổ rẻ. :D
Có nhiều cái mà rất nhiều người tặc lưỡi cho qua.
Ví dụ tại sao cầu dao hay át tô mát thì mặc định là chiều lên là đóng, chiều xuống là ngắt?
Đơn giản là khi 1 người thợ sửa chữa, đang đứng cạnh đó và rơi 1 vật dụng có khả năng tác động vào cần cầu dao, hay là ngã níu vào cầu dao (theo bản năng) thì cầu dao sẽ ngắt.
Tại sao luật ghi rõ đến đường giao cắt thì có biển báo, và tài xế có "ý thức" sẽ tự giảm tốc độ, mà vẫn phải có gờ giảm tốc?
Những việc đơn giản như thế nó nhằm giảm thiểu rủi ro.
Đi xe máy bạn đâm vào ai đó thì thiệt hại rất là nhẹ, nhưng đi ô tô thì khi bạn lỡ chân thì kéo theo tính mạng người khác và hệ quả rất nặng nề.

Trích lời khai của nữ tài xế
Bà Thái khai khoảng 7h30 ngày 20/11 lái chiếc Mercedes GLC 250 đi đến nút giao Lê Văn Lương - Nguyễn Ngọc Vũ (chân cầu vượt Lê Văn Lương). Thấy một số xe phía trước đang dừng đèn đỏ, chị đã chuyển sang chân phanh. Do đi giày cao gót, bà đạp nhầm vào chân ga, sau đó hoảng loạn nên không xử lý kịp.

Ôtô đâm vào ba xe máy và một xe đạp, khiến một người chết. Chiếc Mercedes GLC 250 rực cháy cùng ba phương tiện của các nạn nhân. Một số nhân chứng cho hay, khi tai nạn xảy ra, họ "nghe thấy hai tiếng nổ lớn, sau đó ôtô bốc cháy

Mioaki

Xe buýt
Bây h ra đường mà cứ nghĩ là ngoài mợ mẹc này còn hàng trăm hàng nghìn mợ nữa coi việc đi giày cao gót lái xe là chuyện thường là em cứ rợn tóc gáy. Các chụy đi cao gót lái 4b cả chục năm rồi có sao đâu mà chúng mày cứ làm ầm lên thế?

MinhLe153

Xe buýt
em ủng hộ
em quanh năm quần bò và giày đế bệt, đi cao gót đau chân bỏ xừ

biahoihanoi

Xe lăn
Nói chung đàn bà có đánh chết thì cũng phải chết đẹp nên kêu gọi liệu có nghe không?

otootooto

Xe tăng
Định luật Murphy hay còn gọi là định luật bánh bơ là một cách ngôn hoặc trào phúng được phát biểu: "Việc gì có thể sai thì sẽ sai" (tiếng Anh: Anything that can go wrong, will go wrong.)

Trên cơ sở công thức Murphy, năm 2003, giải Ig Nobel Cơ khí một lần nữa vinh danh Edward A. Murphy cùng 2 nhà khoa học quá cố khác - John Paul Stapp và George Nichols - những đồng sự giúp ông chứng minh Luật Murphy. Mãi 54 năm sau khi công bố, Định luật Murphy mới được công nhận.

Suy ra rằng: Đi giày cao gót sẽ có nguy cơ kẹt chân ga, và chắc chắn nó sẽ xảy ra, và với tỉ lệ rất là cao
Chuẩn ợ. Gấu em là em không cho lái luôn cho lành.

otootooto

Xe tăng
Có một thớt nào đó em có kể lại ntn.
Em về quê ăn cưới thằng em và bị nó chuốc rượu. Em nhất định ko uống.
Khi nó bảo là cưới nơ có 1 lần trong đời, ý nói e ko uống là khinh nó.

Em bảo đơn giản anh sẽ uống với mày, 1-2 chén ko say đc. Nhưng trước khi uống mày đặt 17,5tr xuống đây thì anh uống.
Nếu a về nhà an toàn anh ck trả đầy đủ 17,5tr.

Hehe. Tóm lại lên xe thì ko rượu bia
Em thì một lần rượu vào và xảy ra va quệt. May chỉ xước nhẹ xe khác và cụ chủ xe cũng tốt. Sau đận đấy về quê mà vẫn phải đi trong ngày là em chối hết. Có đâu mới 4 ông anh họ giận em vì bảo "Mày không uống là khinh anh". Em chỉ bảo "Anh em mình sống với nhau tình cảm là chính, nếu vì chén rượu mà anh không nhận em nữa thì em cũng chịu, còn em lúc nào cũng tôn trọng anh". Cơ mà cũng tầm 3, 4 lần là mọi người chán không ép em nữa, tình cảm cũng chẳng mất. Mà ví dụ có mất thật vì lí do đó thì em nghĩ vẫn đáng thôi (quan điểm của em nhé)

Tuan_vimaru

Xe đạp
Chắc gì đã phải do giầy mà chưa gì đã kêu gọi. Học lái không đến nơi đến chốn, kỹ năng xử lý kém, thiếu kinh nghiệm và rất rất nhiều nguyên nhận dẫn tới tai nạn kinh hoàng;
Lái xe cũng như lái máy bay vậy, số km đã chạy an toàn, địa hình đã chạy là hết sức quan trọng quyết định sự sống còn cho người khác và cho chính bản thân mình. Ai có gấu có xe thì nên ngồi cùng, đi thử và chỉ dạy cặn kẽ cách vận hạnh, xử lý, đừng vội giao xe khi chưa biết gấu lái thế nào.
Bên Nhật là nó cấm tiệt. Chỉ cần mang giày cao gót, bốt biếc mà nó bắt được thì suốt đời không lảng vảng bên tay lái xe trên đường được đâu.

corolla antils

Xe buýt
Đã bao nhiêu vụ tai nạn vì các mợ vẫn cố tình đi giày cao gót lái xe.
Như hàng xóm nhà em toàn chơi cao gót, em có nhắc nhiều lần, vẫn bảo là có sao đâu :T
Khẩn thiết kêu gọi các cụ nhắc các mợ ở nhà, hàng xóm láng giềng... các hầm để xe nên treo các tấm biển thật to kêu gọi bỏ giày cao gót khi lái xe :(

Cá nhân E nghĩ cụ nên kêu gọi lái xe với tinh thần văn minh, có văn hoá, biết nhường nhịn không ích kỷ khi đi trên đường, lái xe thật điềm tĩnh, cẩn thận...trong các giờ dậy lý thuyết có bài Đạo đức người lái xe đó...E nghĩ làm tốt các việc này thì đi giầy gì cũng ngon hết. Không nên đổ lỗi cho đôi giầy cao gót vô tri...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đã bao nhiêu vụ tai nạn vì các mợ vẫn cố tình đi giày cao gót lái xe.
Như hàng xóm nhà em toàn chơi cao gót, em có nhắc nhiều lần, vẫn bảo là có sao đâu :T
Khẩn thiết kêu gọi các cụ nhắc các mợ ở nhà, hàng xóm láng giềng... các hầm để xe nên treo các tấm biển thật to kêu gọi bỏ giày cao gót khi lái xe :(

Quả này có thể không phải là nhầm chan ga mà có thể đạp trượt phanh.