[Funland] Khá bất ngờ và hơi shock về trường Ams

botom

Xe tăng
Em thấy bảo hơn 500K tháng, con nhà em sắp học mà chưa biết học phí. Học bổng thì 600K mà cũng 85%-90% cháu đc học bổng thì phải.
Đội phụ huynh lớp 9 em hay chơi còn trêu nhau là hụt hẫng quá, đang từ mấy triệu tháng xuống 500 :D.
217 nghìn/tháng cụ nhé. 1 năm đóng học phí 9 tháng, còn lại 3 tháng nghỉ hè, chơi tẹt ga ạ.

Smile1102

Xe container
217 nghìn/tháng cụ nhé. 1 năm đóng học phí 9 tháng, còn lại 3 tháng nghỉ hè, chơi tẹt ga ạ.
Thôi thế tiền để đâu cho hết :D em fun tí nhưng con em C3 cho vào trường công để tk chi phí đây ạ. Cảm ơn cụ.

Đào Tử Thi

Xe container
Tất nhiên là học sinh muốn thi vào đó phải là con nhà có điều kiện về mọi mặt, nhất là phải giỏi thật sự nhưng chưa đủ, cháu gái em năm kia thì vào đó, môn Anh đã bị cố tình chấm sai, nhưng nó là đứa rất giỏi môn Anh, nó tra được kết quả và đến trực tiếp yêu cầu hiệu trưởng phải trả lời, lúc đó thì nhà trường chữa cháy mời nó nhập học nhưng nó từ chối, vì nó vào chuyên ngữ của Sư phạm.
Đúng là ban đầu trường này thực sự tốt nhưng bây giờ thì khác rồi.
Có cảm giác như là đu trend vào Ams vậy, em là em không thích cho con học Ams mặc dù con em dư sức thi vào top của Ams, cuối cùng cháu vẫn học trường công bình thường ở quận Hoàn Kiếm, nhỡ có hư nghịch ngợm không sợ bị đuổi.

Smile1102

Xe container
Vâng, thế nên khi được cụ nào đó gọi là trọc phú em cứ xúc động mãi :D
Vâng thật là vinh dự cụ nhỉ :D
Nhà em ngay gần Ams đi bộ đc nên đỗ cái là con em nó chốt luôn. Nó bảo chả tội gì phải đi 5-7km để đi học cả.
Thế nên học phí đã ít còn ko mất tiền mất công đi lại cụ ạ. Trăm đường tiện :D

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Có cảm giác như là đu trend vào Ams vậy, em là em không thích cho con học Ams mặc dù con em dư sức thi vào top của Ams, cuối cùng cháu vẫn học trường công bình thường ở quận Hoàn Kiếm, nhỡ có hư nghịch ngợm không sợ bị đuổi.
Chúc mừng cụ có con học giỏi. Đúng là dày công nuôi con.

botom

Xe tăng
Vâng thật là vinh dự cụ nhỉ :D
Nhà em ngay gần Ams đi bộ đc nên đỗ cái là con em nó chốt luôn. Nó bảo chả tội gì phải đi 5-7km để đi học cả.
Thế nên học phí đã ít còn ko mất tiền mất công đi lại cụ ạ. Trăm đường tiện :D
Hehe nhất cụ rồi. Mà tiền học phí là mới tăng vài năm gần đây đấy ạ, tăng chung theo quyết định của Sở. Trước đây mấy năm học phí chỉ là 55k/tháng thôi.

xuantien_mobis

Xe lăn
Em vừa đọc bài báo thủ khoa THPT cả nước năm nay cũng thuộc về HS trường chuyên Hà Nội - Amsterdam

nhatthang

Xe tăng
Trước hết chúc mừng, cụ có F1 học rất giỏi. Em cũng tò mò muốn biết, cụ căn cứ vào đâu để đưa ra nhận định "con em dư sức thi vào top của Ams". Thực ra em cũng sẽ chẳng hỏi cụ câu này đâu nhưng vì lý do của cụ đưa ra để lý giải cho việc không cho F1 học trường Am là hết sức vớ vẩn, nếu như không nói là có tính chất bỡn cợt đối với những phụ huynh hiện nay đang có con học tại trường Am.

boyinblack

Xe tải
Cụ viết 1 lít các cụ khác lại tưởng trăm triệu 1 năm thì chết :). Học phí là 217 nghìn vnd/ tháng. 1 năm đóng học phí 9 tháng ạ. Năm vừa rồi Sở có học bổng cho các cháu học sinh giỏi là gần 6 triệu/năm. Mà giờ cháu nào chả là học sinh giỏi :). Nên tính ra là học không mất tiền cụ ạ.
Chuẩn cụ, theo quy chế mới ku nhà em còn vét được năm cuối ạ, còn kỳ 2 chưa lĩnh😎

botom

Xe tăng
Chuẩn cụ, theo quy chế mới ku nhà em còn vét được năm cuối ạ, còn kỳ 2 chưa lĩnh😎
Mà sao bọn nó ra trường rồi mà mãi chưa giải ngân học bổng kỳ 2 cụ nhỉ? Gấu nhà em bảo hội phụ huynh đang kêu ca, con ra trường rồi mà mãi chưa được lĩnh. Ông con vay tiền mẹ mua đồ, kêu khi nào có học bổng thì trả, mà mãi không trả :D

boyinblack

Xe tải
Mà sao bọn nó ra trường rồi mà mãi chưa giải ngân học bổng kỳ 2 cụ nhỉ? Gấu nhà em bảo hội phụ huynh đang kêu ca, con ra trường rồi mà mãi chưa được lĩnh. Ông con vay tiền mẹ mua đồ, kêu khi nào có học bổng thì trả, mà mãi không trả :D
Em chịu cụ ơi, thanh niên nhà cụ sắp tới có xách balo lên đường không ạ?

botom

Xe tăng
Em chịu cụ ơi, thanh niên nhà cụ sắp tới có xách balo lên đường không ạ?
Dạ không, nó học Bách Khoa cụ ạ. Hồi học Ams2 thì nó cũng máu du học lắm. Không hiểu sao lên Ams3 thì lại xịt, không máu nữa, mà chỉ muốn học trong nước, rồi mới kiếm học bổng du học cao học sau. Em thấy con đường đấy cũng oke, đỡ tốn kém, nên em ủng hộ nhiệt liệt luôn :D.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
thời của em đáng nể nhất phải là Đinh Tiên Hoàng ; chứ Am, Cva, TH chỉ là muỗi. em cũng là dân học chuyên, cũng nằm trong đội tuyển tuy nhiên ko làmcais đinh gì so với các bạn Đinh Tiên Hoàng, con gái trường chuyên ngưỡng mộ các bạn nam DTH cực kỳ

Không sợ vợ

Xe tăng
thời của em đáng nể nhất phải là Đinh Tiên Hoàng ; chứ Am, Cva, TH chỉ là muỗi. em cũng là dân học chuyên, cũng nằm trong đội tuyển tuy nhiên ko làmcais đinh gì so với các bạn Đinh Tiên Hoàng, con gái trường chuyên ngưỡng mộ các bạn nam DTH cực kỳ
Lần đầu tiên e nghe tên trường này ở HN, hay là cụ bỏ tay ra khỏi túi quần đi =))

botom

Xe tăng

botom

Xe tăng
Ah, chỉ là em chưa nghe nói đến trường này.
Đây em trích dẫn thông tin đây cụ. Chắc cụ kia đang lỡm các cụ cá trê trường chuyên thôi cụ ạ :D

Tiến sĩ Nguyễn Tùng Lâm, Chủ tịch Hội đồng giáo dục Trường THPT Đinh Tiên Hoàng, ôn lại chặng đường 30 năm qua. Tháng 10.1989, Trường THPT Đinh Tiên Hoàng được thành lập nhằm thu nhận những học sinh không được vào trường quốc lập hoặc đang học tại các trường quốc lập xếp loại yếu kém văn hóa, đạo đức, vi phạm kỷ luật bị các trường từ chối không cho học, có thể được tiếp tục học ở trường.”

Chỉnh sửa cuối:

trungduong2211

Xe điện
Thương hiệu Ams thì khỏi phải nói rồi, ước mơ của bao phụ huynh, học sinh Hà Nội, nhưng hs phải thật sự có năng lực, toàn những cháu siêu nhân, bố mẹ sâu sát đồng hành mới vào Ams được.
Em hồi 2 nhóc đầu lớp 3 cũng bon chen, định hướng cho thi vào Ams2 làm nền tảng để lên Ams3, tuy nhiên cho đi học thêm Học Mãi thấy dấu hiệu đuối, sợ học là dừng ngay. Chuyển hướng mục tiêu sang CNN và công lập tốp đầu. Coi như cấp 1 chơi tẹt ga, cấp 2 ung dung chỉ cần học tốt cơ bản ở trường lớp trừ tiếng Anh đi học thêm ngoài, toán, văn thì chỉ ôn luyệt cấp tốc trước kỳ thi để để làm quen dạng đề CNN.
Nhưng có một điều em còn chưa rõ, các con học Ams ra, đi du học trường top Anh, Mỹ rất nhiều, nhưng sau vào đời em thấy ít người nổi tiếng, đạt thành tựu cao trong các lĩnh vực đời sống, xã hội nhỉ? Do môi trường, hướng đi của học sinh Ams là chỉ tập chung vào làm ăn chuyên môn? Hay do các con định cư làm ăn ở nước ngoài hết nên không có thông tin?
Em google cựu học sinh Ams nổi tiếng thì không thấy mấy trường hợp nổi bật, không chính khách, không nhà khoa học, không văn nghệ sĩ nổi tiếng. Chỉ thấy một số youtuber, mc, người mẫu như Mc Diễm Quỳnh, Bạch Dương, người mẫu Hà Anh, Hotgirl Thủy Top, Toàn Sinoda, nhà báo/ hoạt động đối lập Phạm Đoan Trang...
Chị Lê Thị Thu Hằng phát ngôn Bộ Ngoại giao, nhà toán học Phan Thị Hà Dương thì học đại học trong nước.
Thấy mỗi GS toán Vũ Hà Văn, đang dạy đh Mỹ trường top, nhưng trước đó lại du học Đông Âu

Chỉnh sửa cuối: