Khả năng Vịt nhà em bị "tạch" thụt trước.

vitcan07

Xe tải
V2 nhà em đi cứ hay có tiếng cọc, cọc,... dưới gầm. em cứ vừa đi vừa để ý mãi mà không phát hiện ra. thậm chí làm cái chiếu chui vào gầm, lay từng chi tiết, để ý và xiết từng con êcu mà không sao phát hiện ra. Em nghi hỏng thụt. Lúc lái cảm giác nó kêu ở thụt sau. Hôm nọ vào TS thay công tắc đèn lùi nhờ kiểm tra tiếng cọc, cọc,... đó. Sau khi chạy thử, treo xe lên để lắc,... thợ chốt lại: hỏng thụt trước bên phụ!
Em ko muốn thay vì mơ ước là OME, lốp béo, nâng gầm cơ. Nhưng hiện tại đang có mấy việc thâm hụt ngân sách nên đành phải chờ, mới lại em muốn vừa đi vừa để ý xem có đúng cái thụt đó không đã. (thụt trước của hãng khá đắt).
Nhưng cứ để đi mấy chuyến thì thấy khó chịu quá, cứ cọc, cọc,... và kể cả những thụt cho là chưa "tạch" thì nghe chừng tác dụng giảm xóc cũng rất ít tác dụng (qua mấy cái gờ giảm tốc đường ecopark cứ muốn tung cả taplo)
Em muốn xử lý tạm thời, nhờ các cụ chỉ giúp em với:
1. Kiểm tra cái thụt đó sống chết ra sao thì làm thế nào ạ?
2. Nếu nó chết thật thì phương án giải quyết ntn ạ? (Mua lại đồ tháo của các cụ thay OME - có cụ nào bỏ ra thì để lại cho em ạ; Thay bằng thụt dầu KYB - nếu cả 4 chiếc thì khoảng bao nhiêu ạ?; Các phương án khác...)

4banh_2xe

Xe tăng
Cụ cưới được tiểu thư ở đâu mà thấy hay bị cảm cúm quá nhỉ? Xe em chạy mãi chẳng thấy nó hỏng gì để sửa (trộm vía). Cụ kiểm tra cửa sau đóng hết chưa? Nếu thợ bảo chết thụt thì bảo nó tháo hẳn ra kiểm tra cho chuẩn luôn chứ sao phải đoán ạ?

vitcan07

Xe tải
Cụ cưới được tiểu thư ở đâu mà thấy hay bị cảm cúm quá nhỉ? Xe em chạy mãi chẳng thấy nó hỏng gì để sửa (trộm vía). Cụ kiểm tra cửa sau đóng hết chưa? Nếu thợ bảo chết thụt thì bảo nó tháo hẳn ra kiểm tra cho chuẩn luôn chứ sao phải đoán ạ?
Vâng, tính em cầu toàn. Có cái gì chưa vừa ý là phải làm đến hết thì thôi ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bên em mới về bộ gầm Dobinsons sx tại Úc cho Vitara, lò xo nâng gầm lên 30mm và bộ thụt heavy duty giảm tròng trành khi vào xóc đến 60-70%. Bảo hành 2 năm 40000km cũng như OME.

Giá 23800k, nếu bác lấy trong tháng 11 này thì em sẽ KM còn 19999k thôi.

vitcan07

Xe tải
Bên em mới về bộ gầm Dobinsons sx tại Úc cho Vitara, lò xo nâng gầm lên 30mm và bộ thụt heavy duty giảm tròng trành khi vào xóc đến 60-70%. Bảo hành 2 năm 40000km cũng như OME.

Giá 23800k, nếu bác lấy trong tháng 11 này thì em sẽ KM còn 19999k thôi.
Vâng, em kết bộ này với lốp 235 lắm ạ. Nhưng vẫn phải vài tháng nữa em mới lắp đc. Lúc đó em sẽ liên lạc với cụ chủ tịch ạ.