[Funland] Khách hàng nước ngoài ở Hà nội

onano69

Xe container
Giờ tạm coi là qua dịch Covid 19, các Kụ cho em hỏi người nước ngoài làm việc ở VN nói chung và ở HN nói riêng đã sang trở lại làm việc và sinh sống chưa? Ở HN thì khách hàng nước ngoài chủ yếu sống ở vùng (quận) nào? có tập chung ở 1 khu như kiểu khách hàng châu Âu hay ở 1 khu, Mỹ, khách châu á ở 1 khu ..., hay là ở rải rác các nơi trong thành phố?
Em muốn tham khảo để khởi động lại căn hộ cho khách hàng Tây thuê :)

FANVIST

Xe tăng
Khách Châu Âu chủ yếu tập trung khu Tây Hồ (Quảng An, Quảng Bá, Tô Ngọc Vân...), khách Hàn Quốc giờ họ hay ở các khu chung cư trung cao cấp khu vực Cầu Giấy, Tây Hồ, Mỹ Đình...theo em quan sát là vậy nhé

HeoQuay66

Xe tăng
Giờ tạm coi là qua dịch Covid 19, các Kụ cho em hỏi người nước ngoài làm việc ở VN nói chung và ở HN nói riêng đã sang trở lại làm việc và sinh sống chưa? Ở HN thì khách hàng nước ngoài chủ yếu sống ở vùng (quận) nào? có tập chung ở 1 khu như kiểu khách hàng châu Âu hay ở 1 khu, Mỹ, khách châu á ở 1 khu ..., hay là ở rải rác các nơi trong thành phố?
Em muốn tham khảo để khởi động lại căn hộ cho khách hàng Tây thuê :)
Ng nc ngoài đã quay lại làm việc rồi cụ ạ.
Tây, tàu , nhật thì thị hiếu họ khác nhau.
Hàn, Nhật hay sống ở 1 khu nhiều ng nc họ như các khu của Samsung Starlake, Lotte. Tây lông e thấy sống nhiều mạn gần hồ tây.
Còn tây kiểu nhàng nhàng thì toàn thuê căn hộ tạm tạm và ở rải rác gần trên phố cổ.

Chỉnh sửa cuối:

luot_song

Xe điện
Âu Mỹ giờ Tây ba lo dạy học là nhiều trên khu nhà em, Tây Á thì bắt dầu đông dịch vụ ho thuê căn hộ giờ sống được nhờ Samsung, Nhật bản ...
Tây trắng ngon lành giờ ít lắm :) Cụ cứ theo dõi Hàng không mở cửa thì nắm bắt được tình hình :)

onano69

Xe container
Âu Mỹ giờ Tây ba lo dạy học là nhiều trên khu nhà em, Tây Á thì bắt dầu đông dịch vụ ho thuê căn hộ giờ sống được nhờ Samsung, Nhật bản ...
Tây trắng ngon lành giờ ít lắm :) Cụ cứ theo dõi Hàng không mở cửa thì nắm bắt được tình hình :)
Em thik cho bọn Tây trắng thuê hơn bọn HQ :) bọn Nhật còn đỡ chứ HQ và AĐ là em ko cho thuê ;))
Thà cho bọn tây trắng nó thuê rẻ hơn 1 tí (mà có khi còn cho thuê được cao hơn) thỉnh thoảng còn được giao lưu Anh ngữ :))

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em thik cho bọn Tây trắng thuê hơn bọn HQ :) bọn Nhật còn đỡ chứ HQ và AĐ là em ko cho thuê ;))
Thà cho bọn tây trắng nó thuê rẻ hơn 1 tí (mà có khi còn cho thuê được cao hơn) thỉnh thoảng còn được giao lưu Anh ngữ :))
Chúc cụ mày mắn gặp được khách tươm, chứ đợt trước trong phố cổ đuổi nó cứ ở lỳ, rồi nó bĩnh luôn lên giường vài bãi tặng lại gia chủ.