[Funland] Khách sạn Đai U thời @

Celtos

Xe máy
tầm đó cầu giấy là ngoại ô rồi mà cụ.
Bậy, ngoại ô là từ nghĩa trang Mai Dịch hắt về chú ơi.
Anh ở Mai Dịch, lúc đó là phường từ 96 rồi, không còn gọi là thị trấn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

nhapnhomsv

Xe tăng
Sao hôm nay nhiều bài trên mạng về ks Deawoo thế nhỉ? một thời tuổi trẻ của em ở đây.Nghĩ hồi đấy cũng hơi trẻ con,thằng sếp rủ đào đi chơi để lại một mình em quán xuyến vũ trường.Hôm đấy noen đông khách mệt chứ,thế mà về nó lại còn đì mình.Tức quá cởi áo ném xuống đất trước mặt nó rồi bỏ về luôn,nhất quyết không quay lại.

trongtuan

Xe tăng
Có cái xe màu đen 2 đầu nhưng lại dài như xe Hải âu chuyên đỗ ở sảnh KS này bây giờ còn không các cụ?

onano69

Xe container
Chưa bằng hồi nhìn thấy cái nhà gì chỗ Xuân Thủy cầu giấy đối diện trường SP :P đi đến đó cảm giác như đang ở Ucraina :))

onano69

Xe container
Daewoo khởi công 1994-1995
HITC vài năm sau mới xây, sau năm 2000, Vigracera ở đầu Đại lộ Thăng Long vài năm sau nữa.
Cùng thời ấy có cái Hanoi Star Tower (Hỏa Lò) tiếp là cái Nikko hotel.

Ảnh Daewoo - Thủ Lệ hồi ấy đã có ảnh màu rồi
View attachment 6271147
Thời điểm này mua kẹo cao su trả lại lõi đang thịnh hành :))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh này chụp chắc 199x, chứ còn 2007 thì nhiều ks to đẹp hơn nhiều chứ cụ
Vâng cụ, năm 1995 các cháu SV du lịch, marketing, QTKD khách sạn ...đã lao xao thi tuyển, 1998 em đã vào block văn phòng DW tè nhờ rùi.
[/QUOTE]
Có em đây cụ.
Năm 95 năm cuối ĐH em vào đây phỏng vấn làm cho Hotel này, vòng 1 nó vào tận trường chọn, qua hết các vòng gặp cả chủ tịch người Hàn, đi khám sk chỗ Quán Thánh, làm cả hộ chiếu tờ khai HQ để sang đó học tiếng. Xong cuối cùng ko thấy gọi vì bọn em hồi đấy ko biết rằng phải chi tiền cho chị phiên dịch thì mới được đi. SV hồi đó quá ngây thơ.

LoveMy

Xe tải
Daewoo cơ sở vật chất vẫn rất tốt, trang thiết bị vẫn đẳng cấp đấy. Giờ vào trong ngồi cafe, ăn trưa, ăn tối vẫn rất chất business đấy nhé. Trước dịch bùng phát thì cafe trong đó vẫn nhộn nhịp. Hồi 2007-2008 thì trong đó có cái sàn lên hay phết, tên square thì phải.

Phỗng new

Xe điện
Cụ nào bảo mạn Kim Mã, Ngọc Khánh ngày trước nhà quê chắc nói vui :D
Ngọc Khánh cái Lake side nó chả chúa trùm ăn chơi các món Hà Nội. Có cụ nào nhớ hồi nó đỗ cái Limousine đen trùi trũi ở sảnh không nhỉ?

Kurumasuki

Xe container
Cùng thời thằng Daewoo còn có cái ks Sheraton khá hoành tráng.
Daewoo xây xong mới khởi công xây Sheraton vì lúc ấy cẩu tháp máy thi công rất hiếm. Cùng thời điểm ấy có Tháp HN và KS Mélia cũng bắt đầu xây.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Xem cái ảnh của cụ mà ký ức cả 1 thời trai trẻ quay về...
Ngày xưa chắc hẳn lão cũng ăn chơi kinh đấy nhể? :D
Uí giời, cụ chủ chất chơi nhể!! Thời này có xe tay ga, áo trắng, tóc bổ giữa thì khối em mê. :D
Quả Passing 2 thì thần thánh của SYM phỏng cụ?
Chất nghệ nổi váng =))
Thời điểm này mua kẹo cao su trả lại lõi đang thịnh hành :))
Hem phải ảnh cháu, cháu thuổng trong nhóm ạ. :D
Đúng xe SYM nhưng Passing mấy cháu nom ko rõ ạ.
Hồi ấy trend đầu bổ luống với mode quần áo rộng theo style điện ảnh Hong Kong. Thời ấy bắt đầu dòng nhạc Paris by Night được ưa chuộng & phổ biến. "Người Tình Mùa Đông" với "Trái tim Mùa Đông" được bật râm ran khắp nơi. :)
DEAWOO khởi công trước đó, khoảng 91 thì phải.
Cùng thời thằng Daewoo còn có cái ks Sheraton khá hoành tráng.
Cháu ko nhớ chính xác thời điểm khởi công nhưng cũng chỉ loanh quanh tầm 94-95 thì phải, vì thời đó bà nhà cháu còn làm giám sát ở đó, cháu còn đang học cấp 3, thỉnh thoảng bà già bận, cháu lên trực hộ mấy hôm. :D. Cùng thời điểm đó cái KTX quốc tế của trường Ngoại Giao cũng đang xây dựng.

acjs

Xe tăng
1998 em ở gần bờ hồ , cứ nghe nói lên mạn đai u là nghe như kiểu ra ngoại thành :))
Chuẩn rồi cụ, nhưng năm 199x, khu Láng Trung này còn xấu lắm. Dịch chút ra đầu Cầu Giấy, toàn ao với ruộng. Em còn nhớ, đường Liễu Giai khi mới làm còn được báo chí gọi là "con đường đẹp nhất Việt Nam".

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chuẩn rồi cụ, nhưng năm 199x, khu Láng Trung này còn xấu lắm. Dịch chút ra đầu Cầu Giấy, toàn ao với ruộng. Em còn nhớ, đường Liễu Giai khi mới làm còn được báo chí gọi là "con đường đẹp nhất Việt Nam".
Giải nhất đường đẹp VN là Ng chí Thanh cụ ơi , giờ vẫn còn biển :)) khi đó đường này vẫn còn đang cào mặt đường cho phẳng , em đạp xe qua đó bụi mù . Dọc đường láng còn trồng rau muống đầy :))

acjs

Xe tăng
Giải nhất đường đẹp VN là Ng chí Thanh cụ ơi , giờ vẫn còn biển :)) khi đó đường này vẫn còn đang cào mặt đường cho phẳng , em đạp xe qua đó bụi mù . Dọc đường láng còn trồng rau muống đầy :))
Vâng cụ, vậy chắc là đường NCT ah:)
Lúc đó khu này có KS Bảo Sơn là oách nhất.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Daewoo khởi công 1994-1995
HITC vài năm sau mới xây, sau năm 2000, Vigracera ở đầu Đại lộ Thăng Long vài năm sau nữa.
Cùng thời ấy có cái Hanoi Star Tower (Hỏa Lò) tiếp là cái Nikko hotel.

Ảnh Daewoo - Thủ Lệ hồi ấy đã có ảnh màu rồi
View attachment 6271147
Con xe Passing SYM & đầu bổ luống huyền thoại đây ồi

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Ăn cắp như rươi! :))
Hàn xẻng nó còn choáng. :))

Giao thông hầm thì hơn cả đận A một. :))
Cụ nói chuẩn, ks này xây chắc cũng mất kha khá. Em nhớ hồi đó ông cậu có xe HD 3 chân chở vật liệu đổ ở đó xong chở đất đá thải đi. Sau khi đổ cát đá xong thì xuống nói chuyện với anh lái máy đào và ít phút sau 1 cuộn dây điện đã nằm trên thùng xe tiếp đến lại đổ đất thải lên và đi ra.

745Lii

Xe điện
Người OF
Ngày xưa chắc hẳn lão cũng ăn chơi kinh đấy nhể? :D

Hem phải ảnh cháu, cháu thuổng trong nhóm ạ. :D
Đúng xe SYM nhưng Passing mấy cháu nom ko rõ ạ.
Hồi ấy trend đầu bổ luống với mode quần áo rộng theo style điện ảnh Hong Kong. Thời ấy bắt đầu dòng nhạc Paris by Night được ưa chuộng & phổ biến. "Người Tình Mùa Đông" với "Trái tim Mùa Đông" được bật râm ran khắp nơi. :)

Cháu ko nhớ chính xác thời điểm khởi công nhưng cũng chỉ loanh quanh tầm 94-95 thì phải, vì thời đó bà nhà cháu còn làm giám sát ở đó, cháu còn đang học cấp 3, thỉnh thoảng bà già bận, cháu lên trực hộ mấy hôm. :D. Cùng thời điểm đó cái KTX quốc tế của trường Ngoại Giao cũng đang xây dựng.
Xe Passing đấy cụ, xe ga 2 thì ngày đó em biết mỗi nó. Nên nhìn cái là nhận ra ngay. =))

lity

Xe đạp
Thớt này gây hoài niệm ghê.
1 vụ nhớ đời của em. Đi học qua đây lúc đang xây, dính viên gạch hay j đó rơi sượt vào người, giờ vẫn còn sẹo. Ấm ức lắm mà cũng chỉ dám tự an ủi là may nó ko trúng đầu @@