Khai bút đầu xuân!

Frech

Xe điện
Các cụ ta có câu "mồng một tết cha, mông ba tểt thầy", chính bởi vậy em quyết định khai bút đầu xuân vào hôm nay (mồng 4) để chúc tết anh em.
Trước tiên, em xin kính chúc các kụ, các mợ "thực sự đam mê bốn bánh" một năm gặp nhiều may mắn và hạnh phúc!
Trong buổi đầu xuân, em kính chúc Mekong auto sớm có nhiều cải cách để thương hiệu Fiat của chúng ta có được chỗ đứng xứng đáng trên thị trường Việt Nam. Một tập đoàn lớn như Fabbrica Italiana Automobili Torino (FIAT) mà lại chỉ có chưa tới hai chục trung tâm bảo trì trên đất nước ta thì quả là một sự xỉ nhục lớn. Không hiểu ngài chủ tịch John Elkann nghĩ gì nếu biết tên tuổi mà ông ngoại ngài sáng lập (trên 100 năm) đang bị trà đạp đến thảm hại ở hạ nguồn dòng Cửu Long. Mà trớ trêu thay dòng sông này cũng cùng tên với đối tác chiến lược của ngài trong khu vực Đông Nam Á.
Năm mới đến, em cầu chúc cho diễn đàn FIAT chúng ta phát triển bằng năm, bằng mười năm trước. Hy vọng anh em chung tay xây dựng OF thành một kênh thông tin hữu ích, tương xứng với khẩu hiệu "...dành cho những người thực sự đam mê". Chí ít thì qua diễn đàn, dân mình thực sự hiểu được giá trị đích thực của cái gọi là "Thương hiệu Châu Âu". Người mình thích đi xe hiệu lắm! Hễ nói đến Alfa Romeo, Ferrari, Abarch, Maserati... thì tấm tắc khen. Nhưng mấy ai để ý xem các thương hiệu trên thuộc sở hữu của ai? Vâng! Tất cả đều là công ty con của FIAT. Dân mình ơi! Sao lại có chuyện chào thằng con mà chửi thằng bố ghê vậy? Thật là nghịch lý phải không các kụ!
Ông Hổ về trời - Anh Mèo hạ thế, em vái thiên địa phò trợ cho đất nước ta vươn mình lên trên cái bóng của mấy anh Nhật Bản, Hàn Quốc. Được vậy thì các liên doanh có cửa mà phát triển bình đẳng như nhau. Nhờ ơn mưa móc mà dân ta mở mày mở mặt cưỡi xe Tây, xe Mỹ.
Cuối cùng, em xin một lần nữa chúc cả nhà ta làm ăn phát đạt! Xe cổ vẫn chơi, đời cao vẫn sắm!:-|

[video=youtube;cvEMQmhBSUQ]http://www.youtube.com/watch?v=cvEMQmhBSUQ[/video]​

Chỉnh sửa cuối:
Văn bác hay quá .. thanks bác nhiều ..

anhgay1706

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Tết..tết..tết sắp hết rồi. Đầu xuân năm mới cin kính chào các cụ. Kính chúc các cụ sang năm mới chân khỏe, sức bền, kền ền bay mãi...
Chúc mừng các cụ.

Frech

Xe điện
Đầu năm Mão mà được kụ Mèo chào xuân thì may cho nhà em quá! Thank kụ nhé! Hơi buồn vì nhà em xa quá không cụng với kụ 1 ly rượu tết, dưng mà em có thằng bạn ở Nguyễn Huy Tưởng. Chắc là sẽ có hôm đến làm phiền cụ đấy. Nó vừa được thừa kế 1 con Ford laser của ông già vợ. Chửa được nửa năm mà hỏi thăm Tây Kết với Vĩnh Tuy nhà em mấy lần roài. Để em giới thiệu nó qua chỗ bác cho gần. Đúng là đầu năm có lộc, gặp quý nhân:-bd

Pham Ngoc Quynh

Xe máy
Website
www.nguyentampharma.com.vn
Đầu năm cũng xin được chúc cho các fiater nhà ta: mạnh khỏe hơn với năm mới, kinh tế vững mạnh đời đời, con cháu học hành tấn tới, cuộc đời tươi vui phơi phới, ai cũng có thêm "vợ" mới, ...

Can Khuong

Xe tải
Chúc các cụ Fiater năm mới an khang, thịnh vượng, Vodka các cụ!