[CCCĐ] Khám phá cung mới Trạm Tấu (Yên Bái) - Tà Xùa (Sơn La). Cung đường thử thách tay lái và lòng can đảm.

tuanbac

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi cụ đi vào thời gian nào đấy, tks!

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn

duyhientc

Xe đạp
Các cụ đã ai từng lái xe từ Trạm Tấu để sang Tà Xùa chưa ạ ?
Đó là điều em đã rất trăn trở khi mỗi lần đi Trạm Tấu bởi vì mỗi lần đi vào đây là phải chạy qua Nghĩa Lộ rồi đi vào và ra cùng một con đường nên đi mãi cũng thấy nhàm. Vì vậy mà sau rất nhiều lần tìm hiểu về có 1 cung đường đang thi công suốt mấy năm nay để kết nối với Tà Xùa, Sơn La em đã quyết tâm để chinh phục bằng được.

Em xin phép được chia sẻ một cùng đường khám phá hoàn toàn mới mà nhiều bác tò mò là không biết đường này đi như thế nào, đã thông xe chưa...?
Đây là đường tắt còn đang thi công từ Trạm Tấu, Yên Bái để đi sang Tà Xùa, Bắc Yên, Sơn La giúp rút ngắn 2/3 quãng đường nhưng mặc dù đã thi công nhiều năm rồi những vẫn chưa xong do đặc thù đường băng rừng và núi cao cộng với địa hình hiểm trở lại hay bị sạt lở vào mùa mưa nên có những đoạn đường cứ làm xong thì lại sạt nên hiện tại chưa được nhiều người biết đến. Có rất nhiều bác đã từng đi nhưng phải quay đầu do đường dốc cao trơn trượt hay bị sạt lở. Em khá may mắn khi đã vượt qua đoạn đường này mà không gặp bất cứ sự cố đáng tiếc nào nên em xin chia sẻ để mọi người thêm vào kế hoạch du lịch sắp tới của mình ạ!

Em vẫn xin lưu ý là đường đi rất khó và nguy hiểm nên trước khi đi các bác phải chuẩn bị tâm lý vững vàng cùng với kiểm tra phương tiện thật tốt, đặc biệt là nên có những người bạn đồng hành kinh nghiệm để cùng giúp đỡ nhau khi gặp sự cố bất ngờ ạ!

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn cụ Hai Au và cụ Nguyễn Thanh Hải và một số cụ khác đã nhiệt tình tư vấn trước hành trình để em có một hành trình trọn vẹn và thành công ạ!
Xe em suv 1 cầu có bon được ko cụ ơi.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Xe em suv 1 cầu có bon được ko cụ ơi.
Dạ nếu ko mưa thì e nghĩ đi được cụ ạ. Mưa thì 2 cầu cũng còn khoai ạ. Có cụ triton 2 cầu 3 visai còn phải quay đầu đó cụ

duyhientc

Xe đạp
Dạ nếu ko mưa thì e nghĩ đi được cụ ạ. Mưa thì 2 cầu cũng còn khoai ạ. Có cụ triton 2 cầu 3 visai còn phải quay đầu đó cụ
Vâng, cảm ơn cụ. Em vừa thấy bài của cụ Bên hội Land Bắc Trung Nam qua đây hóng lại gặp cụ.

PTPT

Đi bộ
Cụ đi thời điểm nào đấy ạ, cụ chỉ cho em đường nào từ HN dễ lên nhất nhé, em cũng định hết giãn cách sẽ lên Tà Xùa

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Cụ đi thời điểm nào đấy ạ, cụ chỉ cho em đường nào từ HN dễ lên nhất nhé, em cũng định hết giãn cách sẽ lên Tà Xùa
Đi Tà Xùa từ HN thì đơn giản mà cụ. Cụ search google cái là ra đường ngắn nhất luôn ạ.

Philatop

Xe đạp

bigman95

Xe điện
Đường nay mà Cu Mến xuống được bằng bán tải thì em liên lạc Unesco công nhận kỳ tích. Tháng 6 em đi cũng đang mở rộng nhưng chỉ được khoang 300 m . Em vừa xem mến TV. Cuối cùng cũng như em miêu tả chỉ đi được vài đường cua và khoảng 300 m là nằm lại. Đúng như Cụ gì trên nói thì em phải xem lại mình mất!

Chỉnh sửa cuối:

Philatop

Xe đạp
Đường em đi xuống được là một kỳ tích. Tháng 6 em đi cũng đang mở rộng nhưng chỉ được khoang 300 m .
Em đi năm ngoái, liều mình phi xe máy xuống chứ không thuê xe ôm. Đúng là phê không tả được.

Đi nhìn mấy em gái dân tộc mặc váy cân 2 khách ngồi sau phi băng băng với một con mắt ngưỡng mộ.