Khám phá Miền Trung - Tây Nguyên!

lucky-luke

Xe buýt
@ Cụ Bufarlo: Ảnh vẫn xem bình thường mà cụ, chắc mạng chậm đấy ợ! E bún cả cụ rùi nhá!

@ Cụ Mèo tham ăn: E thì lại đang ước j mình được như cụ Mr. Chinh xuyên Việt mới đau!

@ Cụ 4B: Sau hành động này thì e đi chợ Trung tâm BMT mua dép ạ!

Chịu

Đi bộ
Haizzz

Nhớ những ngày tháng chinh chiến dọc miền Trung quá. Pleiku - con gái đẹp và đã yêu là yêu hết lòng các cụ ạ. :(

Em biết ông này! Ham ...ái có tiếng bảo sao thấy nói về chị em phát là thở dài ngay được :))

nhq73

Xe tải
Tiếp đi cụ. Vodka để cụ lấy sức up tiếp nhé

lucky-luke

Xe buýt
Hic! Ngồi up ảnh, lọ mọ gõ cả tiếng đồng hồ rùi mạng lỗi và mất hết cả. Nghĩ đến chuyện port lại mà nản quá! Thôi, để tối làm lại vậy!

muadem

Xe cút kít
Hic! Ngồi up ảnh, lọ mọ gõ cả tiếng đồng hồ rùi mạng lỗi và mất hết cả. Nghĩ đến chuyện port lại mà nản quá! Thôi, để tối làm lại vậy!
Ôi, xương xế;)) úp lại cho AE chiêm ngưỡng cụ nhé (b) (b) (b) cụ có ảnh ở Buôn Hồ thì úp lên nhé, em muốn xem nó thay đổi như nào, những năm 93 em làm ở trong này mà\:D/

lucky-luke

Xe buýt
Ôi, xương xế;)) úp lại cho AE chiêm ngưỡng cụ nhé (b) (b) (b) cụ có ảnh ở Buôn Hồ thì úp lên nhé, em muốn xem nó thay đổi như nào, những năm 93 em làm ở trong này mà\:D/
Hu hu! Cụ thông cảm cho e, e lại không chụp đoạn Buôn Hồ cái nào cả! Nhờ cụ Phucnsgd hôm nào về Đăk Lăk chụp cho cụ muadem ít hình nhé! Buôn Hồ thay đổi nhiều lắm cụ à, bây giờ nhộn nhịp và ra dáng thị xã lắm!
Vodka cụ muadem nhá!

VIGLACERALAND

Xe hơi
Cụ chụp hơi ít ảnh nhỉ ,cụ cố up thêm ít ảnh đi .Em là mơ ước vào BMT với tây nguyên quá mà chưa thực hiện được .Nghe các cụ nói con gái BMT xinh em càng háo hức ;;),mà em cứ tưởng con gái Tây nguyên thì đen chứu các cụ nhỉ

lucky-luke

Xe buýt
Có mệt mỏi, chán nản thì cũng phải làm nốt chặng 3 thui:

Sau khi cafe xong xuôi thì chúng e lên đường vào Buôn Đôn. Vì trời cũng đã trưa và sáng nay làm ly cafe 60k nên chắc thấy xót ruột, thế là đi thẳng vào Khu du lịch Biệt Điện để ăn uống và nghỉ ngơi 1 tý

Đường vào

Khung cảng khá lãng mạn và thanh tịch

Những chú voi đang chờ khách du lịch

Đen đủi cái là ăn uống xong thì trời đổ mưa to, hic, cả xe lúc này mới biết thế nào là mưa rừng Tây Nguyên! Chỉ có điều mưa to quá nên không vào khu du lịch thác bảy nhánh để đi cầu treo quanh cây cổ thụ được. Lũ trẻ con thì buồn rười rượi vì không được cưỡi voi.
Trời mưa to nên cả nhà quyết định Đà Lạt thẳng tiến cho nó sớm chợ vì từ Buôn Đôn đi Đà Lạt còn hơn 220km đèo dốc hiểm trở nữa.
Lại quay về TP BMT

Tượng đài chiến thắng đây ạ!

Sorry cả nhà vì e 1 tay lái, 1 tay chụp ảnh nên nó chỉ được có thế thôi, mà cái xe tăng thì các cụ cũng đã thấy hết rồi nên bỏ qua cho e nhé!

Đại lộ Nguyễn Tất Thành đầu TP với hàng cột điện độc đáo

Ra khỏi TP, đến ngã 3 đi Nha Trang thì rẽ phải về phía đường đi huyện Cư Cuin, KRông Ana, huyện Lăk để đi sang Đà Lạt. Mặc dù đi sedan nhưng e vẫn quyết định mạo hiểm một chuyến vì đường này rất khó khăn nhưng thuận tiện hơn cho chuyến đi của mình.

Mở đầu cho cuộc mạo hiểm vẫn là con đường đẹp thênh thang

Úi! Hình như có một cánh rừng

Đây mới gọi là rừng trong phố nè các cụ

E thắc mắc là cánh rừng đẹp như này mà các cụ Đăk Lăk không làm du lịch sinh thái nhỉ?

Ngắm rừng chán chê lại lên xe vi vu

Đến huyện Lăk lúc trời mới trở về chiều tà nên chúng e quyết định rẽ vào hồ Lăk chơi tý đã. Hồ rộng nhưng có vẻ không sâu và đẹp như Biển Hồ của Gia Lai

Thấy con đường đẹp đẹp, chúng e lên thử

Úi chà! Thì ra cụ Bảo Đại đã kịp mò lên đây làm một cái Dinh roài

Mặt tiền

Từ Dinh nhìn xuống hồ view cũng khá đẹp

Ở đây bà 2 nhà e cũng gặp một đồng hương Hàn xẻng, là em "CD5 - Niềm tự hào của KIA"

Lòng vòng xung quang một lúc rồi tạm biệt cụ Bảo Đại để lên đường

Bắt đầu vào đường đèo dốc thực sự, đường nhỏ và quanh co ngay

Hai bên đường rất ít nhà cửa và dân thường, thỉnh thoảng mới gặp một đàn bò đi ăn về

Xa xa, bên kia sườn núi thấp thoáng một túp lều của người dân dựng lên để làm rẫy

Nhìn cảnh vật này trong bóng chiều chạng vạng, lòng người lữ khách chợt chùng xuống, cái háo hức khám phá tự nhiên bay đi đâu mất. Phía trước là hơn 100km khó khăn vất vả chờ đón, tự nhiên hiểu hơn câu thơ "Không khói hoàng hôn cũng nhớ nhà".

lucky-luke

Xe buýt

Lâm đồng đón chúng e khi trời đã nhá nhem tối, đây là thị trấn Đam ĐRông ngay chỗ cây cầu là ranh giới giữa Đăk Lăk và Lâm Đồng. Thị trấn trông nghèo nàn và heo hút hơn hầu hết các thị trấn của Kon Tum, Gia Lai, Đăk Lăk mà e đã có dịp đi qua.

Từ chỗ này trở đi thì trời tối hẳn và đường cực xấu với ổ gà, ổ trâu, ổ bò liên tục, giăng găng khắp đường, xe trườn từ bên này đường sang bên kia đường với tốc độ 10 - 20km/h nên e ko chụp được ảnh nữa. May phúc là ko thấy sự hiện diện của ổ voi ngang đường nếu ko bọn e đành bó tay. Có những đoạn sương mù dày đặc, cả chục cây số ko gặp xe khác làm cho bọn e có cảm tưởng như đang trôi trên trời. Xe e vừa lắp quả đèn cos Diamond Crystal của Phillips cho ảnh sáng trắng xanh như xenon gặp những đoạn này thì bó tay, chỉ chiếu được 1 vài mét. Vậy là đèn pha và đèn sương mù được bật hết cỡ cùng với chiếc đèn pin cầm sẵn bên phụ sẵn sàng trợ giúp.
Đến khi đường cao tốc Liên Khương - Đà Lạt hiện ra trước mắt bọn e mới tin là mình vừa vượt qua một thử thách cực kỳ mạo hiểm. Chưa nói đến chuyện gặp cướp, chỉ cần hư xe là nguy cơ nằm đường 1 vài ngày sẽ hiện hữu ngay. Không phải xe chuyên dụng, ko thiết bị dẫn đường mà vẫn dám phượt đường này, e thấy mình đúng là điếc không sợ súng.

Đến Đà Lạt khi đã nửa đêm, lòng vòng khắp nơi cuối cùng đậu vào Khách sạn Cẩm Đô 3 sao với giá 500k/đêm mà chất lượng phòng rất thấp, thiết bị nghèo nàn, phòng hẹp hơn cả phòng các KS ngoài Bắc mình dùng cho thuê theo giờ. Theo e nó chỉ đáng 2 sao trừ thui. Thôi thì làm tạm 1 đêm đã, mệt mỏi sau chặng đường gian khổ nên chẳng lăn lăn j chuyện đó, để mai tính.

Phù! Cuối cùng thì cũng xong chặng 3 các cụ ạ! Mai e làm tiếp chuyến du hí Đà Lạt và chặng 4 từ Đà Lạt - Nha Trang các cụ nhá!
Thanks 4 all!

lucky-luke

Xe buýt
Cụ chụp hơi ít ảnh nhỉ ,cụ cố up thêm ít ảnh đi .Em là mơ ước vào BMT với tây nguyên quá mà chưa thực hiện được .Nghe các cụ nói con gái BMT xinh em càng háo hức ;;),mà em cứ tưởng con gái Tây nguyên thì đen chứu các cụ nhỉ
Cụ thông cảm, ở trên e đã nói rồi, e chụp cũng nhiều ảnh nhưng toàn ảnh gia đình nên ko up thôi ạ. Hơn nữa trên đường e phải lo lái xe, hậu cần rùi chăm sóc bà cả, F1 nên nhiều khi quên mất chụp những ảnh cần chụp.
Con gái Tây Nguyên đen thì cũng có nhiều, nhất là con gái Kon Tum, hic, nói các cụ đừng ném đá e tội nghiệp, nhưng cá nhân e đánh giá là xấu nhất Việt Nam đấy ạ. Kiểu như ngày xưa ta hay nói con gái Bách Khoa ấy! Nhưng con gái Gia Lai thì đỡ hơn và sang Đăk Lăk thì khác hẳn, phải nói là rất okie! Còn con gái Đà Lạt thì e ko dám nhận xét vì cưỡi ôtô xem hoa quá, hơn nữa khách du lịch, người xứ khác đến làm ăn nhiều hơn dân nên e chệu!

muadem

Xe cút kít
Trong các chặng cụ mới đi qua thì chặng PLK ==> BMT và đoạn đầu chặng BMT ==> ĐL em thấy đẹp lắm ạ\m/, em đang mong có chuyến như cụ:))

lucky-luke

Xe buýt
Trong các chặng cụ mới đi qua thì chặng PLK ==> BMT và đoạn đầu chặng BMT ==> ĐL em thấy đẹp lắm ạ\m/, em đang mong có chuyến như cụ:))
Chặng Đà Nẵng - Kon Tum cũng đẹp lắm cụ ui, nhưng tiếc là e chạy buổi đêm nên ko chụp được ảnh! Cụ phải biến ước mong thành hành động đi chứ ạ! Chuyến đi này của e cũng dự định từ đầu năm trong chuyến đi Đà Nẵng - Hội An - Huế ngay Mùng 1 Tết Âm lịch nhưng đến nay mới sắp xếp được thời gian. Nhưng đã có dự định là phải cố gắng hết sức để thực hiện thui. E đặt gạch xem Rì pọt của cụ nhé!

buffalo car

Xe điện
Em xem được ảnh roài 8->, đúng là mạng của em lởm quá! Ảnh của cụ Lắc vừa đi vừa chụp đc như vậy là đẹp quá đấy cụ ơi @};-(1,2,3 đẩy cụ xuống hố vôi nào!:)):)):))). Em nhớ những cung đường ấn tượng này quá! Chuyến TN của em thì em được nghỉ ở BMT 2 đêm, đúng là lên phố núi mà không vào bar hay cafe thì rất phí. Nhiều quán cực kỳ ấn tượng.:-o

Cụ đi chặng từ BMT - ĐL vào buổi chiều tối thế thì nguy hiểm quá! Lần đó chúng em cũng đi bằng sedan, gần sang đến địa phận Lâm Đồng thì gặp một vũng cháo khá to chiếm hết đường,sang được bên kia cũng phải hơn 10m. Thôi xong!^:)^ xuống xem thế nào: dạng chân theo vết bánh xe hay gác chân lên sống trâu đây!:102: đối với các cụ offroad thì cái vũng kia là để thử test vớ vẩn. Thăm dò thì bùn chỗ nông chỗ sâu. Sếp em bảo chiến luôn thế là sếp và mọi người xuống xe lội bùn (Sếp sợ ợ ứ dám ngồi trên xe ạ ^:)^:))). Thế là em Camry 2.0 mới tinh của sếp lấy đà rồi ào ào, gầm gừ rồi sau vài lần giãy giãy cũng sang được bên kia. Về đến TP Đà Lạt mang xe lên cầu rửa mới biết là bị gẫy hay thủng cái gì ở gầm xe, anh lái xe của sếp nói vậy. b-(

"Còn thương nhau thì về BMT.....hự hạ hự hạ, còn thương nhau thì về BMT.....hự hạ hự hạ,.....) \:D/

Chỉnh sửa cuối:

adonis

Xe buýt
Đẹp quá Trời tây nguyên

lucky-luke

Xe buýt
Em xem được ảnh roài 8->, đúng là mạng của em lởm quá! Ảnh của cụ Lắc vừa đi vừa chụp đc như vậy là đẹp quá đấy cụ ơi @};-(1,2,3 đẩy cụ xuống hố vôi nào!:)):)):))). Em nhớ những cung đường ấn tượng này quá! Chuyến TN của em thì em được nghỉ ở BMT 2 đêm, đúng là lên phố núi mà không vào bar hay cafe thì rất phí. Nhiều quán cực kỳ ấn tượng.:-o

Cụ đi chặng từ BMT - ĐL vào buổi chiều tối thế thì nguy hiểm quá! Lần đó chúng em cũng đi bằng sedan, gần sang đến địa phận Lâm Đồng thì gặp một vũng cháo khá to chiếm hết đường,sang được bên kia cũng phải hơn 10m. Thôi xong!^:)^ xuống xem thế nào: dạng chân theo vết bánh xe hay gác chân lên sống trâu đây!:102: đối với các cụ offroad thì cái vũng kia là để thử test vớ vẩn. Thăm dò thì bùn chỗ nông chỗ sâu. Sếp em bảo chiến luôn thế là sếp và mọi người xuống xe lội bùn (Sếp sợ ợ ứ dám ngồi trên xe ạ ^:)^:))). Thế là em Camry 2.0 mới tinh của sếp lấy đà rồi ào ào, gầm gừ rồi sau vài lần giãy giãy cũng sang được bên kia. Về đến TP Đà Lạt mang xe lên cầu rửa mới biết là bị gẫy hay thủng cái gì ở gầm xe, anh lái xe của sếp nói vậy. b-(

"Còn thương nhau thì về BMT.....hự hạ hự hạ, còn thương nhau thì về BMT.....hự hạ hự hạ,.....) \:D/
Ơn trời là nhà e ko vấp quả nào như thế cả, trườn từ bên này sang bên kia là có chỗ bò qua cụ ạ! Nhưng đúng là nguy hiểm thật, thử 1 lần cho biết thui cụ ui, lần sau có SUV thì đi ko thì đi đường khác cho an toàn!
Cụ cứ yên tâm, e chưa có điều kiện thui chứ có rùi cụ chả phải đẩy e cũng tự nhảy, e khoái mấy cái món linh tinh này lắm, cái j cũng muốn tham gia tý cho vui mà.
Đêm ấy ở BMT e cũng định xách thằng cu e lên Bar No.1 cho nó biết thế nào là Bar phố núi nhưng hôm đó các bà quản chặt quá nên ko đi đâu được. Đi là để trải nghiệm, khám phá mà, nếu đến nơi chỉ lo ăn vấy ngủ thì chán chít đi được!
"Còn thương nhau thì về buôn dưa chuột ... hự hạ.. hự hự hạ..." :))
Đợt đi này của bọn e có gấu đi kèm nên "Có cái nắng, có cái gió nhưng ko có cái đó thì ta hơi buồn" :(

Chỉnh sửa cuối:

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn

Nơi cung đường này là cái bẫy "tốc độ đấy ợ"

@Cụ chủ thớt: Cụ đi du lịch Buôn Đôn bị lừa rồi ợ. Cụ vào trúng khu du lịch tự tạo Thanh Hà của cha Trụ "điếm" (nó nằm chận đầu khu du lịch Buôn Đôn) phải đi thêm 1 lúc nữa mới tới Buôn Đôn thật ợ.

lucky-luke

Xe buýt
Nơi cung đường này là cái bẫy "tốc độ đấy ợ"

@Cụ chủ thớt: Cụ đi du lịch Buôn Đôn bị lừa rồi ợ. Cụ vào trúng khu du lịch tự tạo Thanh Hà của cha Trụ "điếm" (nó nằm chận đầu khu du lịch Buôn Đôn) phải đi thêm 1 lúc nữa mới tới Buôn Đôn thật ợ.
E chả sợ vì e cứ đúng tốc độ e đi nên gần 3000km mà xxx chỉ xơi dc của e có 1 chai thui do thằng e nhầm quả bật đèn ở hầm Hải Vân.

E ko nhầm dc đâu cụ ui! E đi Buôn Đôn lần này lần thứ 5 roài, ko chụp dc ảnh chỗ khu chính là vì mưa như trút nước. E đi nhiều đến nỗi còn quen luôn cô bé đồng hương bán vé chỗ vào suối cơ mà (vì đi nhiều quá đứng ngoài chờ cho nó khỏi phí xiền). Thật!
Mà cụ hiện tại có ở BMT ko đấy? E đang định cuối tháng vào đấy có việc, rảnh e alo ụ ta giao lưu tý!

lucky-luke

Xe buýt
Cái hồ đẹp đấy cụ
Nhưng ít ảnh ở đây thía....:-??
hờ hờ! Cụ thông cảm, vì thời gian đoạn này có hạn nên ko chụp nhiều, cái chỗ đẹp để chụp lại có mấy chú tuổi teen chả hiểu người đồng bào hay Kinh đang đứng ngồi ngả ngớn nên chả dám thò máy ra chụp, chỗ chụp được thì cảnh ko đẹp hoặc bố cục chả ra làm sao cả. Thui! Để hum nào cụ lên Tây Nguyên tìm view đẹp làm lại hộ e nhá!