Khám phá X5 2007

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
cái angel eyes của bác tháo ra thay 2 cái led trắng hoặc xanh vào là OK
hungcvp nói:
Một số cái ảnh cũ chụp ở Lò Đúc, còn bi h lấy xe về rùi, chạy thử phê lém. Thì cái Angel Eyes của bác độ đẹp thế còn gì, em tiếc là cái X5 này hệ thống điện tử của nó phức tạp quá, chả dám độ thêm, nhỡ nó chập chỗ nào thì khóc.

hungcvp

Xe hơi
AirForceOne nói:
Bác ui cho em hỏi khí ko phải, em vưỡn chưa hình rung ra là khi có người ngồi ở hàng nghế thứ 3 thì cái rèm che khoang chứa đồ nó phải tháo ra rùi để xuống dưới chân hay hành khách phải tự vác lên vai nhể ? :D :D :D
Bác thông cảm em từ bé đến bi chừ chưa được dòm cái xe lào có nhiều lút bấm đến vậy ! (y) (y) (y)

Cái này nó tự thu vào được và có nút để tháo ra và để sau khoang chứa đồ chứ vác sao nổi bác

Land nói:
E tò mò 1 tí về con xe khủng của bác Hungcvp nhá

Khi bác cho xe ghếch 1 chân kiểu chó ..ái thì pha nó chiếu ra sao?

Khi bác vào cua 90 độ thì nó lại ra sao tiếp?

Khi bác cắm xuống 30 độ lại có vấn đề gì kô.

Khi bác vào cua gấp ở tốc độ 80 kmh thì bác nghe thấy tiếng gì? Nếu giữa cua đệm phanh 1 phát xe có gì hay?

Và bác phanh gấp ở tốc 100 thì bác cảm thấy gì , ra sau kiểm tra xem mặt đường có gì mới?

Bác ngồi 1 người và đủ người thấy có gì khác không?

Bác đổ tí dầu xuống mặt đường rồi để 2 rồi 1 lốp sau vào đó đề pa phát thật mạnh xem sao ?

Đợi đến nửa đêm chạy ra leo lên nhà hát nhớn chụp vài kiểu xem có đủ phê kô?

Còn nhiều nhiều lắm , nếu là xe của E thì E phải tìm hiểu kỹ lắm cho xứng đáng với bát gạo mình bỏ ra bác à. Bác nhanh lên nhé ! Vode 1 phát.
Bác Land oi, em mới nhận xe được 3 hôm, làm sao đã biết hết các ngón chơi như bác được, bác cứ để em từ từ tìm hiểu đã nhe. Nhưng em đã thử phanh gấp rùi, ko có vệt bánh đâu, còn xe thì thấy cứ như ko có chuyện gì xảy ra, đầm lém. Nếu phanh từ 100kmh thì phải đợi em có dịp đi ra dường cao tốc đã, trong TP thì chạy cao nhất được 60-70 thui. Mí lại em non gan lắm, thử mấy kiểu của bác chắc em ngất trước khi kịp ghi nhận cảm giác để về báo cáo lại cho bác.

hungcvp

Xe hơi
zippo nói:
cái angel eyes của bác tháo ra thay 2 cái led trắng hoặc xanh vào là OK
Em cũng thấy lạ là ban ngày thì 2 cái viền đó ánh sáng hơi đỏ, còn về đêm thì nó sáng trắng ra bác ợ, liệu có phải là nó tự đổi màu theo ánh sáng bên ngoài ko nhể:^)

buggy

Xe tăng
Bao nhiên xiền ???

hungcvp

Xe hơi
Vẫn phê lém, chưa tỉnh các bác ợ. Tối qua em mới vác ra chạy thử ban đêm, quả đèn bi-xenon (bi thật các bác ợ, hôm qua thấy bác minhkhoi bảo ko phải làm em phải lên mạng search thì thấy bảo nó đúng là bi-xenon) nó cứ sáng xanh nhìn sướng ghê. Còn cặp gương ngoài và gương trong xe đều có chế độ auto dimming chống chói khi đi đêm nó cứ xanh lè, em vẫn nhìn rõ mặt và biển số xe của các bác tài xe sau dù các bác í có bật pha, ko hề loá tí nào, phê quá phê quá.

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Không phải đâu bác à, do cái đèn bi-xenon của bác nó hoà tý ánh sáng trắng vào nên thế đấy.
Chẳng hiểu ông không nghĩ gì mà lại kêu con này xenon không phải bi-xenon. Nó đích thị là bi-xenon và thậm chí là adaptive nữa
hungcvp nói:
Em cũng thấy lạ là ban ngày thì 2 cái viền đó ánh sáng hơi đỏ, còn về đêm thì nó sáng trắng ra bác ợ, liệu có phải là nó tự đổi màu theo ánh sáng bên ngoài ko nhể:^)

Chỉnh sửa cuối:

tranquoctoan

Xe tải
Xe này là Xenon Adaptive Headlights with auto-leveling.
Bác tìm được ở đâu là Bi-Xenon. Mà tôi cũng không thấy cái rửa đèn của xe bác.

hungcvp

Xe hơi
Bi tức là 2, nôm na chắc là 2 trong 1, em thấy pha - cốt chung 1 đèn thì đích thị là bi rùi còn giề. Và lại cái chữ adaptive đó có hàm chứa bi rùi bác ợ. Cái rửa đèn thì nó chỉ có trong option gọi là Cold weather package dùng cho xứ lạnh chứ ở mình mấy khi dùng đâu, đi trời mưa to mấy thì đèn vẫn trong veo, cần gì rửa cho tốn thêm xiền.
Bác tham khảo thêm tại http://www.bmwworld.com/technology/lighting.htm
"The adaptive headlights direct two bi-xenon headlight modules geared to the steering to the ongoing course of the road, offering the driver a better view at the road ahead both in front and in curves."

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Chúc mừng bác Hưngcvp có vợ đẹp! Hôm truớc gặp bác khoác túi tiền tướng ở Lò Đúc bây giờ đã có xe rồi đấy, bác đừng nghe lão Land xui dại đổ dầu vào lốp thử đề pa nhá, xong rồi thế nào lão cũng xui bác thêm mồi lửa đấy :)) Bác gì hỏi giá xe người ta mà hỏi chỉ thiên vậy thì ai trả lời đây? 145k bác gì ạ

hungcvp

Xe hơi
Còn đây là hẳn 1 bài mới về hệ thống chiếu sáng của BMW X5 đăng trên Automotive lighting http://www.al-lighting.de/index.php?id=1212&tx_ttnews[tt_news]=99&tx_ttnews[backPid]=1024&cHash=7f28937c58

Em dịch đại ý là cái Mắt thiên thần của BMW là 1 thiết kế khá thu hút và là biểu tượng cho thương hiệu xe BMW. Hệ thống này dùng bóng đèn H8 là nguồn sáng cùng với 2 cái vòng sáng thông qua 1 hệ thống phản chiếu. Các vòng sáng kết hợp với đèn bi-xenon cường độ cao tạo ra 1 hệ thống các cặp đèn (Out-coupling ring) chiếu sáng khi chạy ban ngày và chống loá mắt. Hệ thống đèn này tạo ra sự khác biệt cho thương hiệu BMW và thoả mãn độ an toàn cao một cách thuyết phục.

Tầm nhìn tốt hơn, an toàn hơn, tiện nghi hơn và 1 hệ thống chiếu sáng hoàn hảo luôn là mục tiêu của BMW. Khách hàng có thể có được sự tiện nghi và an toàn với hệ thống chiếu sáng bi-xenon đầy sức mạnh, cung cấp ánh sáng hoàn hảo trên đường ngay cả những đoạn đường cong, tạo ra sự hài lòng cao độ với "Dynamic Xenon", hệ thống Adaptive Frontlighting System (AFS) có đèn chiếu sáng góc cua linh hoạt.

Projection module tạo ra luồng sáng pha và cốt có thể tự động điều chỉnh tuỳ theo góc tay lái. Bởi vậy hệ thống này có hiệu quả chiếu sáng cao hơn 70% so với các hệ thống chiếu sáng thông thường.

Hệ thống đèn trước được sản xuất tại nhà máy của Automotive Lighting ở Juarez/Mexico. Hệ thống đèn sau của BMW X5 được sản xuất bởi AL Italy và được chuyển thẳng tới nhà máy BMW USA tại Spartanburg.
...

hungcvp

Xe hơi
Báo cáo các bác, nhà em hôm qua mới có dịp đi ra đường trường và biết thế nào là cảm giác lái Bim. Phải nói là trên cả tuyệt vời, em chỉ mới được chạy Merc C200 và mấy em vớ vẩn khác nên khi chạy em X5 này thấy quá đỉnh. Khi đi trên đường cao tốc, xe rất đầm tạo cho người lái cảm giác hết sức an toàn, khi tăng tốc lên 100km thấy như ko cần cố gắng tí gì (vì đang trong giai đoạn break-in chạy rốt đa nên nó khuyên ko chạy quá 100kmh). Khi cần vượt thì tăng tốc là ưu thế thấy rõ, X5 có thêm chế độ tăng tốc gọi là kick-down làm cho mình dính lưng vào ghế. Còn khi phanh thì không có cảm giác tròng trành tí nào và khi đi vào các chỗ đường nham nhở nếu chưa giảm tốc độ thì cũng ko bị lắc (cái này chắc là nhờ hệ thống giảm xóc điện tử và hệ thống cân bằng tự động). Hệ thống cruise control hoạt động hoàn hảo, giữ chân ga đều đều khi chạy ở mức 50kmh trong TP hay 100kmh trên đường cao tốc. Hệ thống đèn cũng ngon nên khi cần vượt chỉ nháy vài cái là các bác xe trước cho vượt ngay.
Còn 1 cái tiện nghi nữa là khi em kết nối cái Điện thoại của em với xe bằng bluetooth, nhập passcode xong toàn bộ danh bạ được chuyển vào bộ nhớ của xe và khi có người gọi đến, số và tên người gọi hiện lên trên màn hình phía trước, nó tự động ngưng nhạc để mình nghe điện thoại qua 1 nút bấm trên vô lăng. Mình cũng có thể quay số bằng giọng nói, quay 1 số bất kỳ hoặc theo tên trong contact và có thể ra lệnh bằng giọng nói (nhưng bằng tiếng Anh nhé).
Em chỉ đau nhất là vợ cả em sau khi đi về nó bảo là xe này đi ko thích bằng cái xe kim chi máy dầu cũ của em vì thấy hơi say xe và mùi da mới kinh quá, hic.

Land

Xe tăng
Bác vẫn đang phê khiếp nhể , E thông củm chia sẻ cảm giác phê với bác , nhưng bác đi mỗi một mình, lại về lóc cóc gõ một mình, nên ít bác biết vào ủng hộ bác lắm ;)

Lần sau bác thử bỏ hơn 2 tỉ ra xem có offroad được bằng xe nhà UAZ kô nhá :P

tranquoctoan

Xe tải
hungcvp nói:
Báo cáo các bác, nhà em hôm qua mới có dịp đi ra đường trường và biết thế nào là cảm giác lái Bim. Phải nói là trên cả tuyệt vời, em chỉ mới được chạy Merc C200 và mấy em vớ vẩn khác nên khi chạy em X5 này thấy quá đỉnh. Khi đi trên đường cao tốc, xe rất đầm tạo cho người lái cảm giác hết sức an toàn, khi tăng tốc lên 100km thấy như ko cần cố gắng tí gì (vì đang trong giai đoạn break-in chạy rốt đa nên nó khuyên ko chạy quá 100kmh). Khi cần vượt thì tăng tốc là ưu thế thấy rõ, X5 có thêm chế độ tăng tốc gọi là kick-down làm cho mình dính lưng vào ghế. Còn khi phanh thì không có cảm giác tròng trành tí nào và khi đi vào các chỗ đường nham nhở nếu chưa giảm tốc độ thì cũng ko bị lắc (cái này chắc là nhờ hệ thống giảm xóc điện tử và hệ thống cân bằng tự động). Hệ thống cruise control hoạt động hoàn hảo, giữ chân ga đều đều khi chạy ở mức 50kmh trong TP hay 100kmh trên đường cao tốc. Hệ thống đèn cũng ngon nên khi cần vượt chỉ nháy vài cái là các bác xe trước cho vượt ngay.
Còn 1 cái tiện nghi nữa là khi em kết nối cái Điện thoại của em với xe bằng bluetooth, nhập passcode xong toàn bộ danh bạ được chuyển vào bộ nhớ của xe và khi có người gọi đến, số và tên người gọi hiện lên trên màn hình phía trước, nó tự động ngưng nhạc để mình nghe điện thoại qua 1 nút bấm trên vô lăng. Mình cũng có thể quay số bằng giọng nói, quay 1 số bất kỳ hoặc theo tên trong contact và có thể ra lệnh bằng giọng nói (nhưng bằng tiếng Anh nhé).
Em chỉ đau nhất là vợ cả em sau khi đi về nó bảo là xe này đi ko thích bằng cái xe kim chi máy dầu cũ của em vì thấy hơi say xe và mùi da mới kinh quá, hic.

Bác Hùng ơi,
Nói ra thì bác thất vọng chứ các chức năng trên cái con xe ghẻ của em đều có cả: từ mobile phone có download phone book lên màn hình, đến quay số bằng giọng nói, cruise control, etc... nhất là khoản vượt xe khác thì ít xe nào vượt qua em được ,
Vụ đi roda 100km là vớ vẩn bác ạ, chúng nó chỉ dặn là đi đều ga và không nên tăng tốc bất ngờ trong 1500km đầu tiên thôi , Bác đi < 100km thì gọi gì là đi xe ô tô xịn

au999

[Tịch thu bằng lái]
tranquoctoan nói:
Bác Hùng ơi,
Nói ra thì bác thất vọng chứ các chức năng trên cái con xe ghẻ của em đều có cả: từ mobile phone có download phone book lên màn hình, đến quay số bằng giọng nói, cruise control, etc...
Em thấy đâu có gì đáng thất vọng đâu, mấy chức năng đó chỉ là một tiện nghi (rất nhỏ so với toàn bộ các chức năng của xe); Hơn nữa mấy cái tiện nghi đó bác hungcvp cũng chỉ giới thiệu ngắn gọn chứ không phải mở ra một topic hoành tráng.
Với con X5 đó em nghĩ để garage thỉnh thoảng phẩy bụi thôi cũng mỹ mãn lắm rồi cần gì phải vượt ai. Bác nào thích vượt ai chuyển qua F1 chứ đi mấy cái xe ghẻ này làm gì.

Land

Xe tăng
@ bác CVP
He he, ý tôi là vào ngày 12 tháng 5 tới, OF có tổ chức 1 cuộc thi cho các xe việt dã ( có đài truyền hình tài trợ hẳn hoi) , nghe Tây nó đồn là X5 cũng có khả năng việt dã nhưng kô biết có hơn chiếc UAZ kô , vậy ý bác sao?

hungcvp

Xe hơi
Sao lại chọn ngày đó hả bác, em đi vắng 1 tuần từ ngày 10 mất rùi, tiếc thế. Em cũng muốn thử xem con ếch phai của em có đọ được uaz về khoản đó không nhưng hôm đó thì potay. huhu
Ủa, mà sao em ko thấy mấy cái smiley để chọn đưa vào bài viết, bác admin ạ

TheOne

Xe điện
hungcvp nói:
Sao lại chọn ngày đó hả bác, em đi vắng 1 tuần từ ngày 10 mất rùi, tiếc thế. Em cũng muốn thử xem con ếch phai của em có đọ được uaz về khoản đó không nhưng hôm đó thì potay. huhu
Ủa, mà sao em ko thấy mấy cái smiley để chọn đưa vào bài viết, bác admin ạ
Bác không cười được thì để em hộ cho :)) :)) :)) :)) :)) , được chưa bác hì hì (b)

chauchau

OF vì cộng đồng
ngon quá bác hùng nhỉ, em được ngồi lên em này lần đầu hồi sang Ý năm 2003, được 1 big boss mời ăn tối, ngồi lên cái xe đóng cái cửa sập 1 cái, rồi cứ cứng cả người...
Vote mừng cho bác,... mà bác làm em tủi thân quá cơ...

edmunds.com

[Tịch thu bằng lái]
Oh, hóa ra là bác Huwng ở Techcombank, em ngày xưa là lính của bác hồi bác còn trong quân đội đấy ạ :D :D :D