Khám Xoang ở đâu tốt

taylailua

Xe buýt
Em bị xoang trên 10 năm nay, khám đủ, chữa đủ mà chưa hết

Bạn bè em làm bác sỹ cũng nói là chữa không hết đâu.....rầuuu

Vừa rồi thằng đệ nói có 1 ông người tàu vốn là bác sỹ quân y (năm nay 82 tuổi mà còn khỏe mạnh và trẻ như 60) chữa giỏi lắm.

Em nhắm mắt đưa chân 1 lần.

Tới nhà ổng ở 1 xóm nhỏ, hơi nghèo...vào 1 cái phòng nhỏ, hơi bẩn....thấy có mấy người đang chữa...

đến lượt em, ổng banh mũi ra, coi rồi nói. Ok chữa hết được....sau đó dùng 1 cái cây có cuốn bông gòng....nhúng vào cái lọ thuốc gì đó vàng vàng do ổng tự chế và....cắm thật sâu vào mũi em....

cha mẹ ơi đau vô cùng, tóe máu mắt luôn

sau đó cho mấy viên thuốc không tên về uống nói là 2 tuần nếu chưa hết thì đến làm thêm 1 phát nữa

nay đã được 1 tháng, tự nhiên thấy đỡ....đang định tuần này đi tiếp. Nếu em khỏi em giới thiệu chỗ cho các bác

CHILL

Xe máy
Nếu dùng thuốc đông y mời cụ mang gấu đến gặp bác Sáu Kèn nhá...
:6::6:

k72tc01

Xe đạp
Cụ có thể đến thử chỗ Hải Sừng ạ, gần ga Thường tín, Hà nội, treo biển đề là Hải sừng xịn, vào trong thì thấy có mấy ảnh lão ấy chụp với bộ đội Trường Sơn, và một số ảnh chụp với các lãnh đạo Chính phủ ta bây giờ, vào lão ấy vạch mũi ra xem xét rồi cho thuốc về uống, uống kiên trì ạ, cái này em được thằng cha đồng nghiệp ở cơ quan vừa chữa xong chỉ cho, bị xoang nặng hình như uống hơn 6 tháng giờ khỏi rồi. Em cũng định xuống đó một chuyến xem thế nào

2fast2fear

Xe tăng
Có vấn đề gì em cũng chạy ra đấy. Số ông ấy là: 0913557808
Số 44A phố Nam Ngư.
Bác sỹ học ở Pháp về. Đẹp trai, trẻ, nhiệt tình. Giá cao (vì toàn chỉ định thuốc xịn)
Bác sĩ Định ở Nam Ngư thì có tiếng trong ngành Tai-mũi-họng rồi nhưng để chữa xoang hoặc viêm mũi dị ứng thì chưa phải là giải pháp tối ưu (theo ý kiến cá nhân em)

Gấu nhà em cũng bị viêm mũi dị ứng, đã từng chữa ở BS Lân - BV Việt Pháp. Bệnh này ko thể triệt tận gốc như các bác cũng biết nhưng có đợt gần 2 năm gấu nhà em ko phải sụt sịt và lăm le thuốc nhỏ mũi nữa. Thuốc của BS Lân kê thường uống khoảng 3 tuần - 4 tuần tùy tình trạng của từng người. Mà gấu nhà em lọ mọ phết, ko chui vào VP làm gì cho tốn xiền :21:, toàn đến thẳng phòng khám ngoài giờ của BS Lân. Từ hồi BS Lân ở Hàng Cá rồi chuyển về phố Hồng Mai (còn gọi là phố Mai Hương, cạnh chợ Mơ). Sau này gấu nhà em ko phải đến BS Lân nữa vì cũng đỡ nhiều rồi, thỉnh thoảng gió mùa về có sụt sịt tí thì nhỏ nước muối sinh lý .. nặng hơn mới nhỏ tí Coldi B thôi. Bác nào viêm mũi dị ứng thử tìm đến BS Lân thử xem sao nhé, chút kinh nghiệm chia sẻ với các bác (b)

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
Em có biết một chỗ ở Lim - Bắc Ninh. Chỗ này là thuốc nam kiểu gia truyền thôi.
Nhà em chưa có ai dùng bao giờ. Nhưng nhiều người dùng thì thấy đỡ hẳn đấy.
Các cụ alo thử xem nhé:0916150418 (chị Nguyệt)
Nếu bác nào chữa khỏi thì nhớ (b) em nhé.

hi_lander_6052

Xe buýt
E đã khám ở hầu như tất cả các bệnh viện về cái viêm xoang của mình rồi,toàn cho thuốc tây uống đỡ 1 thời gian rồi lại bị,xoang em là xoang đờm(bất tiện),uống thuốc nam thuốc bác cũng ko ăn thua
Ngày trước ỏ gần cầu chương dương còn có 1 ông thấy nói là trong quân đội,làm ở bviện 108,chữa xong bằng tiêm thuốc gì đấy,nhìu người đến tiêm,em cũng đến thử nhưng ko khỏi,chán
E về quê mẹ em cứ dã cây *** lợn,vắt lấy nước rồi bắt em nhỏ mũi,xót gần chết nhưng thỉnh thoảng làm nên bệnh cũng ko thấy khó chịu gì

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hỏi các cụ về máy chữa viêm mũi dị ứng

Em bị dị ứng thời tiết 5 năm rồi, cứ nóng hẳn hay lạnh hẳn đời lại vô tư, thay đổi cái là chết luôn, nước mũi, hắt xì thì đừng hỏi, nhiều lúc đi làm gặp người khác thấy ngại.
Nay thấy có cái máy chữa viêm mũi dị ứng Bionase, nhờ các cụ chỉ cho cái thể loại này có ăn thua gì không, hay còn cách nào chữa sau 6 tháng tái phát lại đi chữa tiếp thì em cũng chơi luôn :(

wall

Xe tăng
Sống chung với lũ thôi, em toàn xài rihnocort thì mới đỡ, còn lại tất cả các loại thuốc dị ứng mũi để không hợp

Cụ mua lại máy medinose không em bán lại cho, em mua dùng được vài lần nhưng em không kiên trì nên lại chuyển sang thuốc cho nhanh.
Lúc dùng cũng thấy đỡ, nhưng em ko kiên trì được, toàn quên :)

Link sp đây: http://ytegiadinh.com.vn/May-chua-viem-mui-di-ung/May-chua-viem-mui-di-ung-MEDINOSE.html
Cụ máu thì PM em lấy tý tiền mua xe độp :D

Gerben

Xe buýt
Khuyên cụ không nên mua, không có tác dụng gì đâu.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cái này thực ra tác dụng cũng không nhiều và tùy thuộc vào từng trường hợp.
Nhiều người em biết dùng rất ổn, tuy nhiên có người mua về để đấy vì chả có tác dụng gì.
Trước khi mua nên đi khám và tham vấn BS chuyên khoa trước xem trường hợp của cụ chính xác vấn đề là gì và nên hay ko nên đầu tư.
Tuy nhiêu đầu tư khoảng 2 triệu đồng để thử không phải là nhiều quá phải không các cụ.

small_best

Xe container
Sống chung với lũ thôi cụ a, mua máy cũng chẳng có tác dụng mấy đâu.

noperation

Xe hơi
em cũng mới bị 2 3 năm nay, hiện em đang theo 1 anh đông y ở phố Thể Giao nhưng vẫn chưa thấy hiệu quả lắm :(. Bị cái bệnh này khó chịu thật đấy, cũng biết là sống chung với lũ nhưng em cứ vái tứ phương xem sao ạ.

nhiều khi Gấu thấy mặt em cứ đần ra vì ko hắt xì được thì lại hỏi: dở ah???? :o. thế có đau ko

Linh_Chi

Xe buýt
Em cũng bị thế này, thùng rác phòng làm việc toàn giấy vệ sinh lau nước mũi :)). Cụ nhà em cho uống thuốc thì đỡ nhưng mà ko uống thì 2-3 tuần sau lại bị, em giờ thành ra lạm dụng thuốc, cứ khi nào thấy có triệu trứng lại lôi thuốc ra uống, ko biết có bề gì ko.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Em bị dị ứng thời tiết 5 năm rồi, cứ nóng hẳn hay lạnh hẳn đời lại vô tư, thay đổi cái là chết luôn, nước mũi, hắt xì thì đừng hỏi, nhiều lúc đi làm gặp người khác thấy ngại.
Nay thấy có cái máy chữa viêm mũi dị ứng Bionase, nhờ các cụ chỉ cho cái thể loại này có ăn thua gì không, hay còn cách nào chữa sau 6 tháng tái phát lại đi chữa tiếp thì em cũng chơi luôn :(
Cụ occon làm ở khoa Dị ứng Miễn dịch - BVBM, cụ thử email nhờ tư vấn nhé
nkthaobm@yahoo.com.vn

PS: Em bị mất số ĐT, nếu cụ chưa hỏi được thì em sẽ xin lại số đt của cụ ấy sau

ducvietcd

Xe tải
em cũng bị, cứ uống thuốc là khỏi, hết thuốc lại bị, hỏi các thể loại bác sĩ trong nhà cũng bảo là bệnh này gần như ko chữa được, cái khó bó cái khôn, mùa hè mát mẻ tối nào em cũng đi chạy, chạy nhanh thở hổn hển ý, nó đỡ đi kha khá cụ ah, còn bình thường đi làm hay mùa đông này, mỗi khi hắt hơi sổ mũi nặng em làm...bi THUỐC LÀO....tịt luôn ah, em thề, cái món đấy hiệu quả thật, kể cả khi ngạt mũi, bắn 1 bi...thông luôn ..^__^/// nói chung là bị bệnh này thì phải...sống chung với lũ thôi bác ah!

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Rút cuộc là từ năm 2009 đến giờ đã có cụ nào hoặc cụ nào có người thân trị được gần dứt điểm căn bệnh này chưa ạ, em bị tắc mũi 1 tuần nay mà chưa biết nên bắt đầu khám ở đâu ạ, em đang phải dùng tạm phương án nhỏ Naphazoline và nước muối sinh lý..hic, cứ sau 4h là mũi lại tắc ạ.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Em cũng bị cái bệnh viêm mũi dị ứng này, những ngày chuẩn bị thay đổi thời tiết khó chịu vô cùng, nước mũi xì xoẹt, hắt hơi như bổ củi, nhức mắt, đau đầu...
Nhiều lúc buổi súng có hiện tượng cứ phải tống 1 viên chống dị ứng bán ngoài cửa hàng thuốc. Dạo này đổi mùa, hay phải uống thuốc đó, không bít uống nhiều có tác dụng phụ gì không, các BS cao kiến cho lời khuyên với ah !

HàLinhThư

Xe tải
Con bé nhà em nó không bị chảy nước mũi nhưng cứ khịt khịt liên tục. Đi khám thì bảo bị kích ứng, dày vách ngăn gì đó. Uống thuốc nhưng không khỏi (kháng sinh & chống phù nề). Các cụ tư vấn giùm nên đến chỗ nào khám ạ. Để lâu có nguy hiểm gì không? vì em định qua nghỉ lễ mới cho con đi khám tiếp.

longmama

Xe điện
Xoang có nhiều loại thì phải. Cả nhà tôi bị xoang nặng nhưng đến nay đã khỏi gần hết chỉ còn mỗi mình tôi vì k chịu chữa dứt điểm. Bố tôi, chị tôi bị xoang kiểu như sau :
Khi thời tiết thay đổi rất đau đầu, tai ù đặc, trong đầu lúc nào cũng như có tiếng ve kêu. Khi trời lạnh hoặc nằm phòng điều hòa mũi thở rất buốt. Đặc biệt mồm đắng mũi ngứa nhưng k hay chảy nước mũi. Hay bị đau đầu và đau trong hốc mắt.
Vậy có cụ nào bị như thế thì có thể chữa như cả nhà tôi đã chữa và đã khỏi hẳn k tái phát( rất nhiều người đã nghe bố tôi chữa thử và cũng khỏi hẳn hơn chục năm k bị lại). Cách làm như sau :
Lấy một ít lá cúc tần hay còn gọi là cây tơ hồng tốt nhất là lấy vào khoảng 9-10h sáng khi nắng lên được một lúc. Sau đó đem về rửa sạch giã lấy nước cho thêm vài hạt muối ăn ( muối biển) các cụ nhớ cho khoang 4-5 hạt thôi k thì xót k chịu đươc đâu. Lấy nước này nhỏ mũi, nín thở để cho nó thông vào càng nhiều càng tốt, khi nào như bị sặc buốt lên tận đỉnh đầu, sì hết mũi đi(có khi bị nôn). Làm như thế đến khi nào xì hết nước mũi bẩn thì thôi (khoảng 4- 5 lần). Cứ làm như thế khoảng 10 ngày là khỏi. Cụ nào bị nặng có thể lâu hơn. Có gì cần hỏi các cụ dt cho e 0983.358.359.