[Funland] Khẩn - cho con đi học nhóm Tiếng Anh online - xin ý kiến

Cún em

Xe buýt
2.000km và không quen thân gì??? Vợ cụ thật to gan. Muốn rèn con tự lập hay lý do trời đất gì đi chăng nữa em cũng không cho con em mạo hiểm như thế làm gì.

phongluuhuong

Xe buýt
Mời các cụ ly espresso (produced by Staresso Mirage).

Không húc được vào đá thì ta đi vòng qua, các cụ nhỉ? Búp trên cành cần được tôi luyện, cũng cần được bảo vệ.

Xep

Xe tăng
Cụ chủ tìm option khác là cho nhà người quen hay bạn học của con mà mình biết rõ thì cho đi. Chứ kiểu online face rồi sang campuchia mà chuộc con :((. Phụ nữ thật khó hiểu!.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện hoàn toàn có thật và đang diễn ra.
SDT & Zalo em : 09.68.38.33.50
Ơ kìa câu chuyện của gia đình cụ thật hay giả đâu liên quan tới em, mà đã ko liên quan thì mọi ý kiến đưa ra đều chủ quan và không đảm bảo hài hòa được các yếu tố khác (đang bực thì bảo đấm bỏ mẹ con vợ đê), đang vui thì bảo vợ cụ đúng chuẩn Tây), ko vui ko buồn thì khuyên cụ thử xem sao ......
Dù sao thì đây cũng chỉ là ý kiến cá nhân em.

hongins174

Xe buýt
Hóng quyết định cuối cùng của nhà chủ thớt để học hỏi kinh nghiệm.

Cá nhân em nếu không có khả năng áp đặt thì em sẽ đi cùng. Giao con cho người lạ lo chứ, các cô lại trẻ thế cơ mà.

phongluuhuong

Xe buýt
Hóng quyết định cuối cùng của nhà chủ thớt để học hỏi kinh nghiệm.

Cá nhân em nếu không có khả năng áp đặt thì em sẽ đi cùng. Giao con cho người lạ lo chứ, các cô lại trẻ thế cơ mà.
Em sẽ giữ topic ạ.

Thật sự em đã nói em có 1 nửa quyền giám hộ bé em nói em không đồng ý với cả mẹ bé và bạn tiếp nhận, mà họ ngồi xổm trên ý kiến của em.

my.eb

Xe điện
Mục 1-2 đúng quan điểm em : không đôi co, lời nói bất lực thì có thể bạo lực lên ngôi thôi.
Vợ chồng cụ thế này thì cũng ban căng phết,

Vợ chồng mà oánh nhau thì còn tệ hơn cả người dưng, vì người dưng mình cũng có oánh ai bao giờ đâu.

phongluuhuong

Xe buýt
Vợ chồng cụ thế này thì cũng ban căng phết,

Vợ chồng mà oánh nhau thì còn tệ hơn cả người dưng, vì người dưng mình cũng có oánh ai bao giờ đâu.
Vậy nên em mới phải xử lý cồng kềnh như này, để tránh động tay chân.
Nhưng liên quan đến an toàn của con em, em làm người xấu, người tệ .. cũng được.

sắt con

Xe điện
Thời buổi nhiễu nhương, giết người, mua bán, xxx đầy ra, quen thân sát vách còn xảy ra nữa là online. Tới lúc hối ko kịp, dạy con kiểu lý thuyết suông, đúng như cụ nào bên trên nói”quẳng mẹ nó xuống sông, chắc là sẽ biết bơi”

binhpv243

Xe tải
Cụ/mợ nói có khía cạnh đúng, con nhà em khá tự lập và hiểu biết. Nếu là đưa ra nhà ng thân thì em ok.

Nhưng đây là người lạ, và ở xa 2000km.
Ban đầu em thấy cụ chủ có vẻ lo lắng và bao bọc thái quá cho con. Đọc đến đoạn này là em thì em cũng méo chơi.

cusao

Xe lăn
Trẻ từ 7 tuổi trở lên bạn có thể gửi đến tham gia ở mọi tổ chức như trường, lớp, hội, nhóm vài ngày hoạc vài tháng (tùy đk) để tạo cho các cháu sớm trưởng thành về mọi mặt.....Nhưng gửi đến gia đình riêng thì tuyệt đối không nhé.
- Về tổ chức: Nhưng khóa học hay hội nhóm chính thức đều được cấp phép và pháp luật bảo trợ với những qui định và mục tiêu rõ ràng.
- Gia đinh: Trẻ sẽ đối mặt với việc bạn của chúng có sự quan tâm chăm sóc của người thân mà đứa trẻ gửi đến thì không chỉ vì người thân của chúng không có ở đấy. Rủi ro lớn tiếp theo là toàn bộ qui định và mục tiêu trong thời gian này là hoàn toàn dựa vào thỏa thuận miệng và không có bất cứ tính chất chuyên môn nào được xác nhận.

Tuyệt đối không giao con cho gia đình nào khác, hạn chế với cả họ hàng.
Khuyến khích gửi con tham gia các khóa đào tạo có uy tín, có mục đích, có điều kiện pháp lý rõ ràng và hợp với nhu cầu của gia đình.
Dù trong bất cứ hoàn cảnh nào và địa chỉ nào thì việc gửi con đi phải được sự đồng thuận của cả bố và mẹ. Chỉ cần 1 trong 2 phản đối thì cần hủy ngay kế hoạch , bất luận ai sai ai đúng.

Yeuaibaygio

Xe container
Qua mỗi câu chuyện ko rõ thực hư mà cụ đã kịp đánh giá tính cách thì em bái phục, đi ra luôn :D
Mỗi người một suy nghĩ ạ. Em thấy điều đó bình thường nên em xin không nhận sự bái phục của cụ ạ. :D

Cứ cho là em đánh giá cao những mặt em cho là tốt của cụ thớt thì xã hội, cụ và em có bị thiệt tí nào đâu.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi người một suy nghĩ ạ. Em thấy điều đó bình thường nên em xin không nhận sự bái phục của cụ ạ. :D

Cứ cho là em đánh giá cao những mặt em cho là tốt của cụ thớt thì xã hội, cụ và em có bị thiệt tí nào đâu.
Em đi ra rồi mà cụ cứ lôi em vào là sao =))
Thồi, em đi ra tiếp ;))

taiadau

Xe điện
Em sẽ giữ topic ạ.

Thật sự em đã nói em có 1 nửa quyền giám hộ bé em nói em không đồng ý với cả mẹ bé và bạn tiếp nhận, mà họ ngồi xổm trên ý kiến của em.
Cụ quyết thế là đúng, bạn mạng của vợ cụ, em đánh giá là ko biết điều, suy nghĩ thiếu chín chắn và ko tử tế... điều này thể hiện ở việc ko qtam đến ý kiến của cụ, bố của đứa trẻ. Người tử tế, họ sẽ ko bao giờ làm thế, ít nhất họ cũng bảo vợ cụ về bàn bạc với cụ đã rồi mới trao đổi tiếp vụ đón trẻ. Giao con cho những người tự cho là đúng, thiếu chín chắn như thế,... ko thể yên tâm được, dù cho động cơ của họ có là tốt đi chăng nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Em hóng tí. Em nghĩ khả năng nếu cho con đi thì bị bắt lấy nội tạng khoảng 10% thôi. Dạo này Trung Quốc cấm biên tiểu ngạch mà. Nếu cách đây 3 năm chủ thớt nghe vợ thì cỡ 60% là con bị cho sang Trung Quốc.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em hóng tí. Em nghĩ khả năng nếu cho con đi thì bị bắt lấy nội tạng khoảng 10% thôi. Dạo này Trung Quốc cấm biên tiểu ngạch mà. Nếu cách đây 3 năm chủ thớt nghe vợ thì cỡ 60% là con bị cho sang Trung Quốc.
Giờ đi đường vòng qua Cam cụ ạ.

Arabia

Xe tăng
Chuyện này là tuyệt đối ko được. Nếu vợ ko nghe thì cứ nói chuyện với vợ, bảo là còn nhiều khúc mắc và lo ngại nên trừ khi vợ có phương án giải trừ toàn bộ lo ngại, còn ko thì ko bao giờ.

Thứ nhất, đưa con đi xa, cho đến ở nhà 1 người chỉ quen biết qua mạng là quá mạo hiểm.
Thứ 2 cứ giả sử đó là người tốt đi, thì ai sẽ là người chịu trách nhiệm cho rủi ro của trẻ. Giả dụ, vì vô ý nên họ để bé trốn đi lội hồ lội sông rồi chẳng may đuối nước, vậy sẽ định giải quyết thế nào?

Ko làm rõ được những thứ như thế thì đương nhiên ko đồng ý

phongluuhuong

Xe buýt
Nghe hai mợ còm mà em sợ vãi.