(Khảo sát) Nhận xét về căn nhà/ CC mà CCCM đang ở

quanld

[Tịch thu bằng lái]
Tập thể cũ thì e khuyên thôi cụ ạ, hết hạn sử dụng rồi, đi lúc nào ko hay! :)

minhsol

Xe hơi
Giờ tối đi qua nhìn lên vẫn chưa thấy nhiều nhà sáng đèn lắm
Thiết kế xấu, quảng cáo và thực tế xa nhau cả mét, ng mua cũng chán mà bác. May ra chờ mấy cái dự án xung quanh hoàn thiện, rồi dùng chung cơ sở hạ tầng (chủ yếu là công viên và khu vực cây xanh) may ra còn gỡ gạc lại được.

ViktorN

Xe đạp
Em cũng xin góp vui với chủ thớt:
CC Sunshine Palace (Hoàng Mai)
Ưu điểm:
  • Bàn giao có sẵn nhiều đồ: full phòng tắm (bồn rửa, vách kính, bình nóng lạnh,...), full bếp (kệ rửa, tủ bếp, bếp từ hafele,...), điều hòa multi, sàn gỗ, trần thạch cao, khóa cửa hafele điện tử,... nên chỉ việc sắm giường tủ là ở được rồi. Em vào ở sau khi nhận nhà 1 tuần -> không mất thời gian tìm hiểu, chọn bên làm nội thất, rất phù hợp cho những người lười như e :D
  • Thang máy nhanh, hiện đại: chỉ cần quẹt thẻ là sẽ điều thang lên tầng nhà mình, mà chỉ đi được tầng nhà mình và các tầng để xe, tầng sinh hoạt chung -> đảm bảo sờ cu ri ti. Có thể có cụ cho là bất tiện nhưng e thấy đây là ưu điểm
  • Nhà có nhiều mặt sáng
Nhược điểm:
  • KHÔNG LÀM ĐƯỢC SỔ =))
  • Chung cư trong ngõ khá sâu, đường vào hẹp, có CHÚT gồ ghề
  • Ít tiện ích: có siêu thị và quán cafe của Sunshine ở tầng 1 + nhà trẻ quốc tế Mapple Bear
  • Bên vận hành là Sunshine Service luôn -> mới, chưa có kinh nghiệm, khá nghiệp dư
Giá bán: Các cụ google hộ e :D

Thienlong2016

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng,đang có nhiệm vụ mua một căn cho người nhà:)

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
"Chung cư" - nhà tập thể Thành Công:
Điểm trừ to đùng là **** chó khắp nơi. Tối đi làm về bước qua sân là phải soi đèn.
Ý thức của nhiều người nuôi chó thì phát nản, vô tư dẫn ra công viên mà không thèm đeo rọ mõm. Nhắc họ họ còn cãi lại nữa cơ

anhquangmt

Xe đạp
có cụ nào từng ở ngoại giao đoàn không nhỉ, nếu có thì nhờ cụ chia sẻ vài dòng, em đang quan tâm khu này

nicktrongsang

Xe buýt
Đối diện bên kia đường Trần Duy Hưng là cụm Vimeco.
Vimeco nằm sâu bên trong nên rất yên tĩnh, lại liền ngay cái "chợ" big C. Giá tầm 30/m2. Rất đáng để tham khảo.
Cái vim tower mới xây lấy đâu ra giá 30 cụ

cunhoang

Xe điện
E đang qtam aqh riverside và cc hoá chất đức giang. e thích khu nào yên tĩnh. Cụ nào biết hay có thông tin j cho em xin với ạh

tunganh_a76amc

Xe tăng
Em ở nhà đất , có vườn rộng , trung tâm Long Biên, tiện ích ổn , đầy đủ . Khá yên tĩnh , thoáng mát , phun muỗi OK .
Nhược điểm : hàng xóm hay thả chó , trong xóm thỉnh thoảng có nhà cãi nhau , ngại quét lá cây , hơi bụi .

Altis 2011

Xe điện
Em cũng xin góp vui với chủ thớt:
CC Sunshine Palace (Hoàng Mai)
Ưu điểm:
  • Bàn giao có sẵn nhiều đồ: full phòng tắm (bồn rửa, vách kính, bình nóng lạnh,...), full bếp (kệ rửa, tủ bếp, bếp từ hafele,...), điều hòa multi, sàn gỗ, trần thạch cao, khóa cửa hafele điện tử,... nên chỉ việc sắm giường tủ là ở được rồi. Em vào ở sau khi nhận nhà 1 tuần -> không mất thời gian tìm hiểu, chọn bên làm nội thất, rất phù hợp cho những người lười như e :D
  • Thang máy nhanh, hiện đại: chỉ cần quẹt thẻ là sẽ điều thang lên tầng nhà mình, mà chỉ đi được tầng nhà mình và các tầng để xe, tầng sinh hoạt chung -> đảm bảo sờ cu ri ti. Có thể có cụ cho là bất tiện nhưng e thấy đây là ưu điểm
  • Nhà có nhiều mặt sáng
Nhược điểm:
  • KHÔNG LÀM ĐƯỢC SỔ =))
  • Chung cư trong ngõ khá sâu, đường vào hẹp, có CHÚT gồ ghề
  • Ít tiện ích: có siêu thị và quán cafe của Sunshine ở tầng 1 + nhà trẻ quốc tế Mapple Bear
  • Bên vận hành là Sunshine Service luôn -> mới, chưa có kinh nghiệm, khá nghiệp dư
Giá bán: Các cụ google hộ e :D
Có cái quan trọng nhất là xác định sở hữu lại ko có thì tiêu rồi. Nhỡ cũ cần tiền phải vay ngân hàng, lúc ko thích o đó nữa phải bán thì làm sao?

bobkaka

Đi bộ
À, khu cụ e biết rồi, không phải là khu bám theo đường Thành Thái. E k biết là N07-B1 lại view nghĩa trang đâu, nhà e thì view đám liền kề với biệt thự.
nhà bác view biệt thự thì ban công hướng Tây Bắc ah bác, mùa hè có nóng ko bác ???

haihoi1289

Xe hơi
E góp cùng thớt cho vui

Em đang ở FLC Green Apartment 18 phạm hùng

Ưu điểm: - Giá rẻ so với vị trí, tầm 21 - 23 tr/m2, giờ giá bán như nào e cũng ko để ý
- Vị trí đẹp, gần các khu văn phòng, gần công viên skylake đang xây, gần trường các cấp, gần bệnh viện, chợ
- Giá cho thuê cao và nhu cầu thuê cực lớn
- Hành lang thoáng, thông gió, sạch sẽ, cư dân ý thức tốt, yên tĩnh
- Thang máy đi cực sướng, giờ cao điểm chỉ đợi tầm 1 - 2p là có thang, thấp điểm toàn 1 mình 1 thang
- 6 tầng nổi để ô tô nên bạt ngàn chỗ

Nhược điểm: - Không có sổ
- Tiện ích trong tòa không có (có quy hoạch nhưng chưa làm xong, ko biết bao giờ xong luôn), hiện tại sử dụng ké tiện ích các tòa sát xung quanh như siêu thị, tr mầm non cũng tạm ổn,
- Không có cảnh quan khuôn viên
- Gần vành đai 3 nên hơi bụi và ổn, nhà e đi làm suốt, chỉ mở cửa buổi tối nên cũng ko vấn đề lắm

Ngoài ra còn 1 số điều ko hẳn là ưu hay nhược:
Chất lượng xây dựng ở mức trung bình, hệ thống điện nước cơ bản thiết bị vệ sinh ổn, nhưng phần hoàn thiện thẩm mỹ thì chán. Ban quản lý tạm ổn, không xuất sắc nhưng cũng không có gì để phàn nàn nhiều. Phí dịch vụ chưa thống nhất được nên hiện nay đang free. Ban đầu có hơi ngại gần bến xe nhộm nhoạm, nhưng tòa này nằm bên trong ngõ Nguyễn Hoàng, cách bến xe 1 con đường nên e ở đây không thấy vấn đề gì

Chỉnh sửa cuối:

quangkhunglong

Xe tăng
Nhà cửa sạch sẽ thì cũng k vấn đề lắm. Em đang ở nhà vườn cùng ông bà già. Nói chung nhà cũng rộng, xung quanh cũng trồng rau nuôi gà nữa chứ k chỉ khuôn viên cây cảnh. Muỗi chuột có nhưng vẫn xử lý được. Nhà có hệ thống cửa chống muỗi, chuột thì dọn dẹp sạch sẽ, cần thì đánh thuốc, nuôi chó mèo. Nhìn chung nhà em ở tuy nhà vườn nhưng nếp sống vẫn kiểu tự cung tự cấp chứ k chỉ mỗi ở nên k sạch sẽ sang choảnh như resort vì tính các cụ nhà em thế. Nhưng em thấy ở cũng thư thái, thoải mái.

Còn nếu chỉ để ở, k nuôi trồng nhiều thì cũng dễ dàng để xử lý mấy vấn đề đó hơn nhiều.

Hai thằng nhà e hái táo.

Bơi thuyền trên ao.

Để xe thoải mái.
Ở đâu thế cụ? Đây là nhà nghỉ của cụ thôi chứ phải không?

The Fishman

Xe tải
CM nào ở CC Green Park Tower cho em xin review với ạ