[Thảo luận] Khẩu chiến với XXX, run quá!!!

sectiom

Xe đạp
Báo cáo cả nhà. Chẳng là e cũng cố mua đc e crown cũ để phục vụ F1 và gấu đi lại... ( chuyện giới thiệu dài dòng e xin cho qua, tua đến hồi gay cấn)
Sau 4 tháng cầm vo lăng e cũng lần đầu bị chỉ cạp nong vào mẹt.
Chẳng là e vừa quay đầu xe tại đoạn cây xăng gần bến xe Lương yên, thì xxx nó ra giữa đường chỉ mình, làm mình lo quá! Lúc đầu e lo là chỗ đó ko đc rẽ. Nhưng nhớ ra là chỗ này dc rẽ bt.
E cẩn thận cho xe vào chỗ đc chỉ dẫn, tháo dây bảo hiêm, ấn nút dừng khẩn cấp... rất đùng chỉ dẫn cuả OF. Em kéo cửa kính xuống rồi đợi xxx ra chào chứ ko xuống.
E ngồi trong xe hỏi:
- chào! Việc j thế nhỉ đ.c (thằng này có vẻ trẻ hơn e)
Xxx đòi e xuống nhưng e chỉ hỏi là nếu ko có vấn đề j thì tôi ko xuông... đôi co vài ba câu. Xxx bí bảo nghi ngờ xe e hết hạn đăng kiểm.
( cũng fải thôi, vì hqua 26/5 xe e cũng chưa đăng kiểm lại, nhưng 28/5 e mới hết hạn, và chiều nay e cũng đã đi đăng kiêm lại rồi... hè hè)
Xuống xe, nó định lv với e ngay cửa ở giữa đng. E lại bào.
- Đ.c làm việc với tôi ở đây à?
Nó trợn mắt lên nhìn e.(quả này hơi run!) Xong nói.
- a cho kiểm tra giấy tờ.
Em: đây là giữa đường mà, ra chỗ đầu xe đứng cho an toàn chứ, đ.c nhỉ?
Xxx: đc, ra đây ( ra đuôi đứng, chắc fía trc có cam hành trình- e dự thế nên quay vào bảo gấu mẹ đưa đt . Gấu mẹ, ông bà nội sốt xình xịch bảo có sao ko. Gấu nhà e đưa đt và nhét luôn 5 lít vào tay e... hnay hào fóng thế ko biết... bt đưa chồng 1lít còn.dặn tiêu đến hết tuần. E đc đà cầm luôn đút vào túi... hè hè, mấy khi.)
Em quay lại, bật đt về chế độ quay
Em: đ.c vừa nói j ấy nhỉ?
Xxx: a cho kiểm tra giấy tờ
Em: giấy tờ là gì nhỉ?từ điển của tớ thì giấy tờ nó lắm thứ lắm...
Xxx: anh cho kiểm tra, bla bla bla
Em: ah uh, đấy nói thì fải rõ ràng chứ! Tớ là ng dân ko dùng từ bừa bãi đc đâu! Ah, mà quên, mà tại sao tớ lại bị kt nhỉ ( e cũng giả vờ lục túi cầm túi giấy tờ ra)
Xxx: tôi nghi ngờ xe a hết đăng kiểm?
Em: nghi ngờ là đức tính ko đáng có của ng CAND đâu đ.c ah, ng với ng sống để yêu nhau mà.... nhưng thôi, nếu đ.c nghi ngờ thì tớ fải giải đáp.
( e giơ sổ kiểm định ra cho xem, tay vẫn giữ sổ và chỉ vào đoạn ghi 28/5/2013). Chú xxx mặt ngắn tũn.
Em: thế nhỉ! D.c đã hết nghi ngờ chưa?
Xxx:đc, anh cho kiểm tra các giấy tờ khác...
Em: đ.c này hay nhỉ? Tôi giải đáp nghi ngờ rồi lại còn đòi j nữa? Đ.c có quyết định của thủ trưởng CATP về kiểm tra hành chính ki mà đòi kiểm tra tôi?
Xxx: tôi đã bảo a là.cho kiểm tra từ lúc xuống xe. Bla bla bla... đủ thứ linh tinh
Em: ko đc đâu. Tôi không cho đ.c kt đc vì tôi fải làm việc và sống đúng fáp luật...
Xxx bảo đại loại chỉ xem rồi cho đi thôi, e nghe cũng mủi lòng vì cũng đứng 10 p dưới trời nắng rồi
Em: thôi vợ con.và bố mẹ tôi đang ngồi trong xe đợi cũng lâu nên tôi cho a xem nhé.
Xxx đưa tay định cầm
Em: tôi bảo cho a xem chứ có bảo đưa anh đâu? Tôi cầm đưa a nhìn từng cái một nhé... ( e đưa.từng cái dí vào mặt nó... đến cuối e đưa cả cái cardvisit fongs viên VOV, thật ra em tự in cái card này để dọa nhau thôi chứ e có biết báo chí j đâu. Nhưng cũng có vẻ fát huy tác dụng.)
Xxx: anh đầy đủ rồi, mời a đi, đúng là nhà báo có khác nói hay quá!
Em: tớ biết h đâu, nhưng cậu hỏi thì tớ nói thôi, cảm ơn đ.c tớ đi nhỉ?
Xxx: em thấy, a nên tắt máy quay đi thì tốt. Chào anh
Em: ah uh, tớ có thói quen lấy tin, cái này ko có j thì tí xóa. Chào đ.c
E lên xe té luôn, cả nhà hỏi sao lâu thế,... , e cũng chém này nọ rồi ỉm luôn 500k của gấu
( e chưa xóa, mà vừa xem lại chiến tích đầu để viết lên Of nhà ta. Video nặng e chưa up lên sau)

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Chúc mừng Cụ,chắc trông Cụ rắn quá nên xxx không muốn làm tình;))
Chứ chỗ này xxx thường xuyên bắt lỗi rất vớ vẩn là:quay đầu ở đầu cầu:102:

sectiom

Xe đạp
Em dùng đt cùi của em up bài nên viết sai lung hết cả tung lên. Các kụ thông cảm nhé!
E cũng chỉ mong up lên một kinh nhiệm trên đường cho bà con thôi.
Tiện các cụ cho hỏi:
- tội hết đăng kiểm bị fạt như thế nào?
- e dùng card vissit giả có làm sao ko nhỉ? Từ đầu đến cuổi e ko nhận e là fóng viên bao h. E chỉ đưa nó nhìn thấy card visit của e thôi.... hè hè, hay lần sau e đổi thành fóng viên Of ngỉ

kduc

Xe container
Em mách Gấu cụ nhé :D

duyquyeenr

Xe tải
cụ còn teen thế nhỉ. em vẫn ít tuổi mới có 22 nhưng cụ viết kiểu ngôn ngữ này em dịch mãi mới thông được đau mắt quá cụ ạ. dù sao cũng chúc mừng cụ vì ỉm được 500k của gấu mẹ vĩ đại

candymen1122

Xe tăng
Vãi cụ , vốt xờ ka cho chiến tích đầu của cụ

Lái xe quê

Xe buýt
5 loét đấy cụ mời anh em uống bia đê, thiếu em bổ sung đĩa lạc. Không là em không đồng ý cách đút xèng vào túi phong cách hơi xxx của cụ đâu đấy! Vốt phong cách của cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Tiện các cụ cho hỏi:

Phạt nhẹ hơn tội biển thủ 500k của Gấu mẹ là cái chắc, em thề :)
- e dùng card vissit giả có làm sao ko nhỉ? Từ đầu đến cuổi e ko nhận e là fóng viên bao h. E chỉ đưa nó nhìn thấy card visit của e thôi.... hè hè, hay lần sau e đổi thành fóng viên Of ngỉ
Chả sao, nó là tờ giấy có ghi chữ thôi chứ có phải là thẻ PV giả đâu mà lo.
Mà cụ đối đáp cũng dõng dạc, văn vẻ phết --> em nghi cụ ở VOV thật roài :)

x.man

Xe điện
Hề. Cụ up mẫu card lên đi, mỗi a e cop về làm cái nhét ví cho oách. Hay là làm pv otv news nhỉ?

minhcuong400

Xe tăng
Em dùng đt cùi của em up bài nên viết sai lung hết cả tung lên. Các kụ thông cảm nhé!
E cũng chỉ mong up lên một kinh nhiệm trên đường cho bà con thôi.
Tiện các cụ cho hỏi:
Tội này 2 trẹo rưởi + tước bèng 3 chục ngày cụ nhé! Chúc mừng cụ giấu được 5 loét=))

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ mới cầm vô lăng 4 tháng nhưng chắc lượn trên OF 4 năm rồi ạ, chắc ngày xưa cụ mượn nick ạ :)), chúc mừng cụ nhá!

emeraldflagon

Xe buýt
cái vụ 500k của gấu này to lắm ợ ;). gấu nhà cụ bít thì thế nào ;;)

hgb

Xe container
Cụ hài nhỉ. Chắc thằng xxx kia về cừoi tủm suốt sau khi chiến với cụ :). Dc 500k cũng đáng 15' dứoi trời nắng cụ nhỉ :D

minhphong

Xe hơi
Báo cáo cả nhà. Chẳng là e cũng cố mua đc e crown cũ để phục vụ F1 và gấu đi lại... ( chuyện giới thiệu dài dòng e xin cho qua, tua đến hồi gay cấn)
Sau 4 tháng cầm vo lăng e cũng lần đầu bị chỉ cạp nong vào mẹt.
Chẳng là e vừa quay đầu xe tại đoạn cây xăng gần bến xe Lương yên, thì xxx nó ra giữa đường chỉ mình, làm mình lo quá! Lúc đầu e lo là chỗ đó ko đc rẽ. Nhưng nhớ ra là chỗ này dc rẽ bt.
E cẩn thận cho xe vào chỗ đc chỉ dẫn, tháo dây bảo hiêm, ấn nút dừng khẩn cấp... rất đùng chỉ dẫn cuả OF. Em kéo cửa kính xuống rồi đợi xxx ra chào chứ ko xuống.
E ngồi trong xe hỏi:
- chào! Việc j thế nhỉ đ.c (thằng này có vẻ trẻ hơn e)
Xxx đòi e xuống nhưng e chỉ hỏi là nếu ko có vấn đề j thì tôi ko xuông... đôi co vài ba câu. Xxx bí bảo nghi ngờ xe e hết hạn đăng kiểm.
( cũng fải thôi, vì hqua 26/5 xe e cũng chưa đăng kiểm lại, nhưng 28/5 e mới hết hạn, và chiều nay e cũng đã đi đăng kiêm lại rồi... hè hè)
Xuống xe, nó định lv với e ngay cửa ở giữa đng. E lại bào.
- Đ.c làm việc với tôi ở đây à?
Nó trợn mắt lên nhìn e.(quả này hơi run!) Xong nói.
- a cho kiểm tra giấy tờ.
Em: đây là giữa đường mà, ra chỗ đầu xe đứng cho an toàn chứ, đ.c nhỉ?
Xxx: đc, ra đây ( ra đuôi đứng, chắc fía trc có cam hành trình- e dự thế nên quay vào bảo gấu mẹ đưa đt . Gấu mẹ, ông bà nội sốt xình xịch bảo có sao ko. Gấu nhà e đưa đt và nhét luôn 5 lít vào tay e... hnay hào fóng thế ko biết... bt đưa chồng 1lít còn.dặn tiêu đến hết tuần. E đc đà cầm luôn đút vào túi... hè hè, mấy khi.)
Em quay lại, bật đt về chế độ quay
Em: đ.c vừa nói j ấy nhỉ?
Xxx: a cho kiểm tra giấy tờ
Em: giấy tờ là gì nhỉ?từ điển của tớ thì giấy tờ nó lắm thứ lắm...
Xxx: anh cho kiểm tra, bla bla bla
Em: ah uh, đấy nói thì fải rõ ràng chứ! Tớ là ng dân ko dùng từ bừa bãi đc đâu! Ah, mà quên, mà tại sao tớ lại bị kt nhỉ ( e cũng giả vờ lục túi cầm túi giấy tờ ra)
Xxx: tôi nghi ngờ xe a hết đăng kiểm?
Em: nghi ngờ là đức tính ko đáng có của ng CAND đâu đ.c ah, ng với ng sống để yêu nhau mà.... nhưng thôi, nếu đ.c nghi ngờ thì tớ fải giải đáp.
( e giơ sổ kiểm định ra cho xem, tay vẫn giữ sổ và chỉ vào đoạn ghi 28/5/2013). Chú xxx mặt ngắn tũn.
Em: thế nhỉ! D.c đã hết nghi ngờ chưa?
Xxx:đc, anh cho kiểm tra các giấy tờ khác...
Em: đ.c này hay nhỉ? Tôi giải đáp nghi ngờ rồi lại còn đòi j nữa? Đ.c có quyết định của thủ trưởng CATP về kiểm tra hành chính ki mà đòi kiểm tra tôi?
Xxx: tôi đã bảo a là.cho kiểm tra từ lúc xuống xe. Bla bla bla... đủ thứ linh tinh
Em: ko đc đâu. Tôi không cho đ.c kt đc vì tôi fải làm việc và sống đúng fáp luật...
Xxx bảo đại loại chỉ xem rồi cho đi thôi, e nghe cũng mủi lòng vì cũng đứng 10 p dưới trời nắng rồi
Em: thôi vợ con.và bố mẹ tôi đang ngồi trong xe đợi cũng lâu nên tôi cho a xem nhé.
Xxx đưa tay định cầm
Em: tôi bảo cho a xem chứ có bảo đưa anh đâu? Tôi cầm đưa a nhìn từng cái một nhé... ( e đưa.từng cái dí vào mặt nó... đến cuối e đưa cả cái cardvisit fongs viên VOV, thật ra em tự in cái card này để dọa nhau thôi chứ e có biết báo chí j đâu. Nhưng cũng có vẻ fát huy tác dụng.)
Xxx: anh đầy đủ rồi, mời a đi, đúng là nhà báo có khác nói hay quá!
Em: tớ biết h đâu, nhưng cậu hỏi thì tớ nói thôi, cảm ơn đ.c tớ đi nhỉ?
Xxx: em thấy, a nên tắt máy quay đi thì tốt. Chào anh
Em: ah uh, tớ có thói quen lấy tin, cái này ko có j thì tí xóa. Chào đ.c
E lên xe té luôn, cả nhà hỏi sao lâu thế,... , e cũng chém này nọ rồi ỉm luôn 500k của gấu
( e chưa xóa, mà vừa xem lại chiến tích đầu để viết lên Of nhà ta. Video nặng e chưa up lên sau)
Hô hô, cụ chuẩn đới.

binhtom

Xe tải
Hay quá kụ ơi. hĩ hĩ

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cách nói của cụ ấn tượng phết,cho em xem cái cờ nhíp nhá hè hè

htlongbien

Xe điện
Chúc mừng cụ đã "thịt" được đàng hoàng 500K của gấu nhà!

sontvtl2005

Xe máy
Cụ này ứng biến nhanh quá.
Bái phục