Khen- chê Ford về dịch vụ!

Sonbh

Xe tăng
Chắc do xe Bác ít đi nên ắc quy yếu, phải đề 2, 3 phát mới nổ được chứ không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu Bác ơi!
Bác chưa biết bệnh của Focus 1.8 AT rồi, nguyên nhân này bắt đầu do đổ xăng 92 hoặc cây xăng ko đúng của petrolimex. Chất lượng xăng kém nên khó nổ, thỉnh thoảng còn báo đèn enginer malfuntions nữa. Bênh này chỉ cần đổ đúng xăng a95 chuẩn là sẽ khỏi. Cần vào hãng vệ sinh cái bướm ga điện tử nữa cụ lambao08 ah, cụ chịu khó đọc bên box ford sẽ thấy,ngày xưa có nhiều cụ ko biết, giờ lỗi ấy ít cụ bị rồi. Riêng focus các anh kỹ thuật ở Dealer toàn phán bậy ko bắt đúng bệnh, nói cụ thông cảm chứ thợ của Ford phải nói là rất kém .

bes

Xe lăn
"mầu sơn khó sơn" nghe hài hước quá :))
thưa bác là, các xưởng dịch vụ phòng sơn chuyên nghiệp, pha sơn theo code, có máy pha chứ ko phải người dùng tay khuấy, tóm lại là bên đó nói thế ko khác gì lừa đảo khách hàng, chắc bận ko làm đc thì lý do lý chấu vậy thôi
Cái này cũng đúng đấy chứ, xe mình đi cũ rồi, máy tính chỉ pha màu nguyên bản xuất xưởng thôi.
Kiểu gì cũng phải pha thủ công thêm màu nọ bớt màu kia, chuẩn hay không phụ thuộc vào thợ.
Đi màu hiểm quá khó pha là có thật ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái này cũng đúng đấy chứ, xe mình đi cũ rồi, máy tính chỉ pha màu nguyên bản xuất xưởng thôi.
Kiểu gì cũng phải pha thủ công thêm màu nọ bớt màu kia, chuẩn hay không phụ thuộc vào thợ.
Đi màu hiểm quá khó pha là có thật ạ.
Cái màu Vàng ánh Kim xe em cũng thuộc loại khó pha bác ạ! ~X(

bam2lo

Xe máy
Xin lỗi các bác, em đính chính lại thông tin chút: Tấm che khoang hành lý phía sau của Escape 2007 trở về sau có giá: 87 Usd.Bác nào có nhu cầu order thì vào các đại lý của Ford đặt hàng trong vòng 2 ngày thì có.

ichbinminh

Xe buýt
Nói thật là em cũng hơi bị ngán vụ service của mấy đại lý Ford:

- Em bảo dưỡng 1000 & 5000 ở HN Ford. 1000 thì chả nói làm gì rồi, vèo phát xong, chả kịp nhìn xe mình được đổ dầu gì. 5000 thì cỡ 35' (em để xe đấy, đi có việc 45' sau quay lại), em mở nắp capo thì thấy mọi chỗ vẫn bẩn nguyên như cũ đến từng mm.
- Em làm BH 2 lần cũng ở HN Ford (vì liên quan đến Liberty) => những vết mình làm BH thì hết nhưng nảy sinh vết mới tinh (lần 1: 1 vết xước sâu đến xương; lần 2: 2 vết kiểu như tay lái xe máy đụng vào -> lõm lõm)

Vừa rồi nghe các bác bên hội Focus đi thử làm chuột bạch ở garage LB mà cũng thấy nản. Đọc mấy feedback của các bác ý mà em thắc mắc ko hiểu LB ford mới ra mà làm ăn như m.ứt thế thì ko hiểu là kiểu gì? Các bác ý toàn đi cụt nên chắc chả việc gì phải bêu xấu LB Ford cả, nên em hoàn toàn tin các feedback của các bác ý.

Nhân đây em xin hỏi bác chủ thớt là bác làm ở dealer nào của Ford & nếu anh em đi Ford muốn tìm 1 địa chỉ để bảo dưỡng xe thì bác có tư vấn gì không ợ?

Whitehorse

Xe hơi
Xin lỗi các bác, em đính chính lại thông tin chút: Tấm che khoang hành lý phía sau của Escape 2007 trở về sau có giá: 87 Usd.Bác nào có nhu cầu order thì vào các đại lý của Ford đặt hàng trong vòng 2 ngày thì có.
Cám ơn bác nhé. Cái giá này thì em se order 1 cái thôi.

bes

Xe lăn
Giá này quá tốt =D>
Các cụ hội Ếch có thể confirm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Giá này quá tốt =D>
Các cụ hội Ếch có thể confirm.
Công em hành hạ cụ bấm hai lỗ mãi mới móc ra được đấy!:))
Cụ đột lỗ cần phơm cái nhẩy!!!
Cụ sâu luôn giá ba đờ xốc trước Toàn Tập cả mặt Ca Lăng của Ếch 2009 và 2010 lên đây đi! Em dự là nhiều cụ cần đấy!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bam2lo

Xe máy
Công em hành hạ cụ bấm hai lỗ mãi mới móc ra được đấy!:))
Cụ đột lỗ cần phơm cái nhẩy!!!
Cụ sâu luôn giá ba đờ xốc trước Toàn Tập cả mặt Ca Lăng của Ếch 2009 và 2010 lên đây đi! Em dự là nhiều cụ cần đấy!
Bác nào có vấn đề gì lăn tăn về giá thì cứ PM riêng cho em, nếu giúp được thì em giúp ngay ạ.
@ Bác Gấu: đúng như Bác nói. Nhưng em nghĩ như thế cũng tốt, bởi vì người ta thường gặp khó khăn để nhìn ra điểm yếu của mình mà.:))

Bayvut

Đi bộ
Bỏ mẹ mình vừa mới đặt fc xong !!!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho em hỏi bảo dưỡng Ếch 1000 và 5000km đầu tiên thì hãng làm những công đoạn nào ạ?

Cụ có thể list ra các công đoạn đó giúp em đc ko? Cảm ơn cụ!