Khen- chê Ford về dịch vụ!

bam2lo

Xe máy
Kính chào các Bác Offer, những người yêu xe Ford!
Dạo này vào box Ford em thấy nhiều người phàn nàn về dịch vụ của Ford quá, bản thân em là một người làm dịch vụ của Ford nên em xin mạn phép các Bác mở ra topic này để mọi người đóng góp ý kiến về dịch vụ khách hàng của Ford:
- Những gì hay các Bác đưa lên đây để chúng em cố gắng phát huy.
- Những gì dở các Bác cũng đưa hết lên đây để chúng em tìm cách khắc phục.
Tất cả nhằm mục đích phục vụ tốt nhất cho chiếc xe yêu quý của Bác.
Cảm ơn các Bác đã đóng góp ý kiến!=D>

tôi thấy quy trình làm việc của Ford có vấn đề. thợ sửa xong thế nào bàn giao thế đó, không thây kĩ thuật kt lại, dẫn đến việc lốp trc xe em bị bơm đến 3,5kg, vừa bảo dưỡng đã hết nước rửa kính...
Tay nghề thợ kém. sơn thì lem nhem, bắn bẩn chỗ bên cạnh, sửa chữa kém
giá đắt. báo giá hãng đôi lưỡi cao su (không khung thép) của gạt mưa mà 2tr? ra ngoài mua 500 chạy 5 tháng nay chưa có vd gì.
????????/
twf những việc trên lại suy luận linh tinh: không biết bão dưỡng máy, thay dầu mình không kiểm tra được thì ntn?

bam2lo

Xe máy
1.tôi thấy quy trình làm việc của Ford có vấn đề. thợ sửa xong thế nào bàn giao thế đó, không thây kĩ thuật kt lại, dẫn đến việc lốp trc xe em bị bơm đến 3,5kg, vừa bảo dưỡng đã hết nước rửa kính...
2.Tay nghề thợ kém. sơn thì lem nhem, bắn bẩn chỗ bên cạnh, sửa chữa kém
3.giá đắt. báo giá hãng đôi lưỡi cao su (không khung thép) của gạt mưa mà 2tr? ra ngoài mua 500 chạy 5 tháng nay chưa có vd gì.
????????/
4.twf những việc trên lại suy luận linh tinh: không biết bão dưỡng máy, thay dầu mình không kiểm tra được thì ntn?
1. Cái này đúng: Có lẽ do Bác đến sửa vào đúng lúc xưởng đông xe quá nên quy trình bị bỏ quên,
2. ...
3.Xe của Bác là xe gì mà báo giá chổi gạt mưa những 2tr cơ ạ?Đắt nhất là bộ chổi gạt mưa của Focus mới có khoảng 1.2tr thôi ạ (Cái này thì em cũng chẳng hiểu họ làm giá kiểu gì nữa^^)
4. Đấy có lẽ chỉ là con sâu làm rầu nồi canh thôi Bác à. Em thấy bây giờ phần lớn các xưởng đều có đội sửa chữa nhanh cũng chuyên nghiệp, nhiệt tình lắm.
Cảm ơn ý kiến đống góp rất chân thành của Bác!

ncthanghn

Xe tải
1. Cái này đúng: Có lẽ do Bác đến sửa vào đúng lúc xưởng đông xe quá nên quy trình bị bỏ quên,
2. ...
3.Xe của Bác là xe gì mà báo giá chổi gạt mưa những 2tr cơ ạ?Đắt nhất là bộ chổi gạt mưa của Focus mới có khoảng 1.2tr thôi ạ (Cái này thì em cũng chẳng hiểu họ làm giá kiểu gì nữa^^)
4. Đấy có lẽ chỉ là con sâu làm rầu nồi canh thôi Bác à. Em thấy bây giờ phần lớn các xưởng đều có đội sửa chữa nhanh cũng chuyên nghiệp, nhiệt tình lắm.
Cảm ơn ý kiến đống góp rất chân thành của Bác!
Cái này có thường xuyên đúng không ạ ? #-o

bes

Xe lăn
Vâng, chào mừng bác đến với Box xe Ford.
Phàn nàn thì anh em có nhiều, tuy nhiên bác trả lời cho tất cả các Đại lý Ford thì em cho rằng không bao quát hết được.
Rất mong bác là 1 kênh hỗ trợ kỹ thuật hoặc có thể tư vấn giúp anh em chạy Ford về những lỗi thường gặp, những điều cần chú ý khi vận hành, sử dụng.
Hữu xạ tự nhiên hương, anh em thấy cần tức khắc sẽ tìm đến bác.

Em mở hàng câu hỏi :

- Những nút bấm trên taplo của xe Mondeo 2003-2005 rất hay bị tróc (nút lấy gió trong, nút AC, nút quạt nhỏ).
- Hộp đựng giấy kính sau hầu hết đều bị vỡ.
- Thảm sàn xịn cho mondeo đời 2005

Có cách gì khắc phục hay có thể mua mới ở đâu?

xe365vn

Xe container
e thấy dịch vụ tạm được, mỗi tội chi phí cao
hôm nọ e làm bảo dưỡng cái sprinter.. báo giá của ford 32 củ, e ra ngoài chỗ mấy cụ OF làm hết 8 củ
làm cả cái danh sách dài y chang của ford, thay đủ thứ từ giảm xóc đến lộn gầm :D

bam2lo

Xe máy
Rất mong bác là 1 kênh hỗ trợ kỹ thuật hoặc có thể tư vấn giúp anh em chạy Ford về những lỗi thường gặp, những điều cần chú ý khi vận hành, sử dụng.
?
Vâng, em có thể giúp các Bác thông tin về giá cả hay là triệu chứng, nguyên nhân của một số bệnh thông thường hoặc là giúp các Bác một số thông tin về các thủ tục Bảo hiểm,..để các Bác có thể yên tâm hơn khi xe của mình gặp phải một vấn đề gì đó.

Em mở hàng câu hỏi :

- Những nút bấm trên taplo của xe Mondeo 2003-2005 rất hay bị tróc (nút lấy gió trong, nút AC, nút quạt nhỏ).
- Hộp đựng giấy kính sau hầu hết đều bị vỡ.
- Thảm sàn xịn cho mondeo đời 2005

Có cách gì khắc phục hay có thể mua mới ở đâu?
- các nút bấm trên Tablo Mondeo phần lớn đều có chân cài bằng nhựa, qua thời gian cũng kém đi. Giá cả tương đối rẻ thì Bác nên vào hãng order rồi thay thôi.
- hộp đựng giấy cốp sau liền với cả mảng ốp nên giá hơi chát ( 216 mẽo), Bác nên mua một cái rời ở các hàng đồ chơi xe hơi rồi đặt lên đấy là xong.:P
- Thảm lót chân xịn có chữ Mondeo phải đặt hàng mất khoảng 3 ngày, giá 60 mẽo ạ.
Kính các Bác,

now_what

Xe điện
Chào cụ! em cũng kêu vài lời cho nó có tiếng:
- Lần thứ nhất làm bảo hiểm tại Ford Thăng Long (sơn đuôi), chả biết cái gì màu trắng bắn vào bên trong đoạn gần ghế sau giờ ko chùi được. (Em đoán là ma tít).
- Lần thứ 2 bảo hiểm 5000km tại Ford Long Biên, không biết quy trình làm thế nào mà: Lốp cái non cái căng (Chắc chắn là không kiểm tra); Khách hàng không biết là được thay loại dầu gì? Nếu phải mua can 4 lít thì phần thừa ko được mang về (Trước em thay Mobil 1 cho vợ 3 là cứ mang về, 2 lần thay là đc 1 lần đổ cho 2b). Các loại dùng dịch khác... là nước làm mát, rửa kính... không biết đổ loại gì??? Lần trước ở Thăng Long ra vòi nước đổ H2O cho em, vẫn thanh toán 40 khìn, đắt vật - hơn cả Lavie. Báo giá có cả vệ sinh lọc gió, nhưng em thấy nắp đậy ko có dấu vân tay (hay vân găng tay) chứng tỏ chưa đc tháo ra (chắc thợ nghĩ mới chạy 5000km ko cần kiểm tra lọc bụi).
>>> Sao không làm check list để kiểm soát các hạng mục được dễ dàng?
>>> Sao không làm mấy cái camera rồi cho chiếu ở phòng chờ để khách hàng yên tâm nhìn thấy vợ 2 mình đang đc làm gì???

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Vâng, em có thể giúp các Bác thông tin về giá cả hay là triệu chứng, nguyên nhân của một số bệnh thông thường hoặc là giúp các Bác một số thông tin về các thủ tục Bảo hiểm,..để các Bác có thể yên tâm hơn khi xe của mình gặp phải một vấn đề gì đó.

- các nút bấm trên Tablo Mondeo phần lớn đều có chân cài bằng nhựa, qua thời gian cũng kém đi. Giá cả tương đối rẻ thì Bác nên vào hãng order rồi thay thôi.
- Thảm lót chân xịn có chữ Mondeo phải đặt hàng mất khoảng 3 ngày, giá 60 mẽo ạ.
Kính các Bác,
Bác check nốt hộ em mấy cái nút bấm rồi em nhờ order chỗ bác luôn, được không ạ?
Em nghĩ mấy cái nút này họ không bán rời.

Whitehorse

Xe hơi
Em mới đi bảo dưỡng lần đầu ở ford thăng long thì em thấy thế này:
1. Nhìn cái xưởng nó lộn xộn lắm. Em đã từng làm bảo dưỡng ở Toyota, thấy phong cách của Toy nó chuyên nghiệp lắm. Ví dụ kiểm tra xe nhưng đi múc nước lạnh để đổ vào bình nước rửa kính. Thợ bảo là ở đây ko có nước chuyên dụng rửa kính.
2. Thợ bảo là mới đi 1000km nên ko cần thổi bụi lọc gió, em thì ok nhưng mà thấy thợ lười thế nào ấy!
3. Em vào xin cái báo giá của tấm che khoang hành lý escape, có mấy bác cố vấn dịch vụ đó đều kêu đang bận và bảo là em chiều vào thì mới làm được. Lúc em vào khoảng 11h30. Họ chả quan tâm đến khách hàng gì cả! Mấy ông cố vấn cứ cúi đầu check cái gì đó trên máy tính và bảo chiều thôi. Chán!
Em đang chán phong cách phục vụ của ford đối với sữa chữa.

Vào cái chỗ sửa chữa của Toy nó sạch sẽ, có trà nước, có internet... còn ford như vào cái quán trà đá ấy!

tnthanoi

Xe hơi
Xe e bị móp, xước sơn, vào ford thăng long từ đầu tuần đến hnay là thứ 6 rồi vẫn chưa được ra viện vì thấy nói là mầu sơn khó sơn quá :-sstrong khi có bác đã lập thớt cảnh bảo một đại lý ford lâu năm ở HN sơn xe bác ấy sai mấy lần ~X(, e chẳng hiểu được tại sao lại khó sơn trong khi gara khác e đã từng làm thì họ làm khá đơn giản, giờ e đang ngồi trách ông bảo hiểm chỉ e ra đó #-o

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
"mầu sơn khó sơn" nghe hài hước quá :))
thưa bác là, các xưởng dịch vụ phòng sơn chuyên nghiệp, pha sơn theo code, có máy pha chứ ko phải người dùng tay khuấy, tóm lại là bên đó nói thế ko khác gì lừa đảo khách hàng, chắc bận ko làm đc thì lý do lý chấu vậy thôi

cụ chủ thớt trả lời mỗi cụ bes, còn lại thì ko thấy lời nào, hic

@ cụ bam2lo

Em hỏi có gì khí không phải thì cụ bỏ qua cho em.
Cụ làm trển tổng hành dinh của Ford VN hay cụ là một Dealer nào đó của Ford?.

Em hỏi thế vì em cảm nhận cụ lập thớt này với thành ý rất tốt và bổ ích cho anh em dùng Ford. Nhưng cũng vì thế mà trong thớt này, các post khen thì ít mà đá ném thì nhiều. Vì vậy, nếu cụ tự lãnh sứ mạng tiên phong cho nhà Ford thì các post trả lời của cụ phải có tính xây dựng và hỗ trợ người dùng rất cao. Rất mong cụ lưu tâm. Là Mod nên em phải theo dõi và nếu thấy có "biến" thì đành phải xử. Rất mong cụ thông cảm cho em.
Thanks.

bam2lo

Xe máy
Kính các Bác! Em làm ở Dealer thôi ạ.
- Em lập ra thớt này vì em nghĩ rằng thế nào chả có Bác làm ở các dealer khác cùng nghé, rồi mỗi người tự đưa ra ý kiến để điều chỉnh ở dealer của mình sao cho cung cấp được dịch vụ tốt nhất cho các khách hàng thôi.
- Mọi vấn đề nhạy cảm liên quan đến dịch vụ của từng Dealer thì em xin không có ý kiến.
- Em có thể giúp được thông tin gì cho các bác thì em giúp.

bam2lo

Xe máy
@ Bác Bes: Các nút bấm điều hòa của Bác nó bán theo bộ điều khiển Đh rồi Bác ạ, đời điều hòa cơ có giá 252.08 út, đời điều hòa tự động giá 390 út.
@ Bác ngựa trắng: tầm che khoang hành lý Escape của bác có cost là 184.39 út.
@ Bác TNThanoi: xe Bác có phải là xe nhập không ạ? nếu là xe nhập thì code màu có thể tra được nhưng rồi vẫn phải chỉnh màu thì nó mới giông giống được ạ.

lambao08

Xe hơi
Hỏi về bệnh khó nổ của FFC 1.8AT

Chả là tối qua em ra lấy xe để đi có chút việc, đưa chìa khóa vào làm 3 phát mới nổ được máy, lúc này đầu em cứ ong ong: trộm nghĩ hay xe hỏng rồi-xe em mới lấy đi được gần 300km - em cứ nghĩ hay do mình để xe 2 hôm không động đến nên nó tự ái. Thế nhưng sáng nay ra lấy xe đi làm thì cũng phải làm 3 phát mới nổ , đến lúc này thấy oải quá vậy Bác cho em hỏi con này bệnh gì vậy. Cho em hỏi là xe em mới đi mà bị lỗi như vậy FORD có đổi xe khác cho e không ?

bipbip

Xe buýt
Chả là tối qua em ra lấy xe để đi có chút việc, đưa chìa khóa vào làm 3 phát mới nổ được máy, lúc này đầu em cứ ong ong: trộm nghĩ hay xe hỏng rồi-xe em mới lấy đi được gần 300km - em cứ nghĩ hay do mình để xe 2 hôm không động đến nên nó tự ái. Thế nhưng sáng nay ra lấy xe đi làm thì cũng phải làm 3 phát mới nổ , đến lúc này thấy oải quá vậy Bác cho em hỏi con này bệnh gì vậy. Cho em hỏi là xe em mới đi mà bị lỗi như vậy FORD có đổi xe khác cho e không ?
Xe mới bác non tay đề chăng???
Cụ chờ nó tinh tinh rồi đèn đóm ổn định thề vặn chìa khoá thật lực, đến khi nổ thì thôi (tất nhiên đừng quá lâu - cũng ko biết chuẩn là 1 giây hay phút nữa).

bam2lo

Xe máy
Chắc do xe Bác ít đi nên ắc quy yếu, phải đề 2, 3 phát mới nổ được chứ không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu Bác ơi!

kin_ha

Xe tăng
e là e chán nhất cái dịch vụ của ford nguyễn công chứ,

cong lại dịch vụ 105 và giải phóng tàm tạm,

còn cái sổ 3 nguyễn văn lonh thì chưa vào, nên e cũng chưa bít, hnao vào thử vậy