[Funland] Khi các cây xăng hết xăng....

bearbie

Xe điện
Vấn đề ở đây là ko còn cách nào. Các cây xăng cỏ bán xăng lậu cũng toàn đồng chí trên bến dưới thuyền với lđ cả. Bắt nó tội bán xăng lậu thì nó xì ra cả đàn lãnh đạo nhập xăng lậu. Lợi ích nhóm này em đc biết là cực sâu cực cao chứ ko chỉ loanh quanh mấy cái doanh nghiệp kd xăng dầu đâu cụ nhé.
Tuần này bộ tc mới bắt đầu nới room tín dụng và bộ ct hôm qua tăng định mức chi phí. delay cái công việc hiển nhiên đó có liên quan tới chống xăng lậu không? Nếu 3 tháng trước đã làm vậy thì xăng lậu khó mà diệt tận gốc à? Rồi giờ điều chỉnh thì bọn xấu lại nhập xăng lậu được hay sao? Lý do?

hoviethung

Xe lăn
E ko ủng

E ko ủng hôk cụ tí nào, muốn diệt xăng dầu lậu sẽ có công an quản lí thị trường sao lại dùng việc thất sách như cụ nói. Sao lại cả làng cùng lỗ để diệt xăng lậu. Cụ nói các cụ khác bênh xăng dầu lậu e lại càng ko đồng ý, cụ không nên đánh tráo khái niệm và gom các ý chả liên quan đến nhau
Cụ nói đúng, hàng lậu, hàng dỏm, kém phẩm chất...là khuyết tật của kinh tế thị trường để hạn chế cái này cần có các lực lượng chức năng khác như cơ quan quản lý thị trường, các lực lượng chống buôn lậu..riêng ngành xăng dầu phải định giá đúng sát thị trường đảm bảo kinh doanh phải có lãi thì hàng lậu cũng sẽ giảm. Còn giá thấp thì sẽ càng khuyến khích buôn lậu do chênh lệch giá. Việc định giá cả làng chịu lỗ là giá phi thị trường rồi.

Gionam72

Xe lăn
Cụ nói đúng, hàng lậu, hàng dỏm, kém phẩm chất...là khuyết tật của kinh tế thị trường để hạn chế cái này cần có các lực lượng chức năng khác như cơ quan quản lý thị trường, các lực lượng chống buôn lậu..riêng ngành xăng dầu phải định giá đúng sát thị trường đảm bảo kinh doanh phải có lãi thì hàng lậu cũng sẽ giảm. Còn giá thấp thì sẽ càng khuyến khích buôn lậu do chênh lệch giá. Việc định giá cả làng chịu lỗ là giá phi thị trường rồi.
Việc quản lý, kiểm soát, phòng chống xăng dầu lậu là vô cùng khó. Vì xăng dầu là chất lỏng vô định hình. 1 tờ hóa đơn có thể đi kèm cho nhiều xe téc trong ngày và không ít trong số đó là xăng lậu.

Anhdex

Xe tăng
Vấn đề ở đây là ko còn cách nào. Các cây xăng cỏ bán xăng lậu cũng toàn đồng chí trên bến dưới thuyền với lđ cả. Bắt nó tội bán xăng lậu thì nó xì ra cả đàn lãnh đạo nhập xăng lậu. Lợi ích nhóm này em đc biết là cực sâu cực cao chứ ko chỉ loanh quanh mấy cái doanh nghiệp kd xăng dầu đâu cụ nhé.
Đợt rồi bắt 1 loạt cỡ thứ trưởng quốc phòng tư lệnh biển vẫn chưa đủ ạ . Cần xì tiếp chả nhẽ tha 😬

lotomo2015

Xe buýt
Chính sách nào đổ 50k mà ông kêu. Có hiểu chính sách là gì không? Cách đối phó của đội bán xăng dầu tư nhân lại bảo là chính sách.
Sáng qua tôi mua của cây xăng Petrolimex chỗ Lương Yên chỉ được 50k đấy. Công ty nhà nước chứ đâu phải tư nhân. Không biết hôm nay giá tăng rồi thì có đỡ hơn không?

Anhdex

Xe tăng
Việc quản lý, kiểm soát, phòng chống xăng dầu lậu là vô cùng khó. Vì xăng dầu là chất lỏng vô định hình. 1 tờ hóa đơn có thể đi kèm cho nhiều xe téc trong ngày và không ít trong số đó là xăng lậu.
Vậy mới có chuyện tay trùm buôn xăng đất Bắc bị bớ vì tội buôn hoá đơn đấy =)) Ko 1 từ nhắc gì đến xăng dầu luôn 😂

lotomo2015

Xe buýt
Tuần này bộ tc mới bắt đầu nới room tín dụng và bộ ct hôm qua tăng định mức chi phí. delay cái công việc hiển nhiên đó có liên quan tới chống xăng lậu không? Nếu 3 tháng trước đã làm vậy thì xăng lậu khó mà diệt tận gốc à? Rồi giờ điều chỉnh thì bọn xấu lại nhập xăng lậu được hay sao? Lý do?
Thông tin Bộ tc nới room tín dụng ở đâu vậy cụ? Sao lại can thiệp sang ngân hàng à?

VoCan

Xe điện
Cụ nhầm. Phải lãi to ngập răng ngang việc bán xăng lậu + tiền buôn bán hoá đơn thì mới chấp dứt đc nạn xếp hàng mua xăng này nhá.
Chúc mừng các anh em buôn bán xăng dầu , đã có cú bắt tay lần đầu thành công. Lần sau anh em sẽ phát huy tiếp. 1,2,3 zô

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Đây là mảng kinh doanh có điều kiện nên ko thể áp dụng suy nghĩ thông thường đâu. Theo em hiểu thì mảng kd có điều kiện này có lỗ cũng phải bán. Phải cân đối bù trừ với những thời điểm ăn ngập mồm. Ko đáp ứng đc sẽ bị rút giấy phép.
Kiểu như anh EVN biện luận ko kéo dây lên miền núi vùng biên vì kéo lên đấy tốn tiền dây bán đc ít mà hao hụt quá tội ấy. Hay 1 cửa hàng thuốc ko muốn nhập thuốc chữa bệnh hiếm gặp xyzabc gì đó vì cả năm có khi chả bán đc để nó hết hạn vậy. Kinh doanh có điều kiện nó rất khác.
Bác chưa hiểu ý em ạ?
Tôi nhập về 100 khối, nếu bơm mỗi xe 50k bán hết sau 3 ngày. Nay bơm mỗi xe 150k bán hết sau 1 ngày. Cứ bơm mỗi xe 150k đi sau 1 ngày bán hết, gọi đầu mối cấp hàng giờ k có hàng bán nữa. Nhà nước k cấp hàng cho tôi bán. Doanh nghiệp đầu mối hết hàng. Thì sao lại đi phạt tôi?
Có phải tôi k bán đâu mà tôi bán hết và hiện giờ k còn hàng! Anh cấp hàng đi tôi sẽ lại bán.
Phạt thì giống như: chào anh, vì tôi có lỗi như này, nên tôi sẽ phạt ánh vì lỗi của tôi!

Website
www.facebook.com
Sáng nay e đưa F1 đi học, tiện đường đổ xăng trong cây tư nhân trên đường Ng Cảnh Dị, Đại Kim.
Ô tô đổ luôn, xe máy xếp hàng chưa đến 10 người.
Ko giới hạn.

haicot

Xe buýt
Bắt hay không thôi cụ ạ, không đến mức "vô cùng khó " như cụ viết đâu!

haidongtay

Xe điện
Hết năm rồi ẩu tới đây thôi, dân mệt lắm rồi ,nhưng dân chưa khổ vì vẫn còn tiền đổ xăng. Và Gần tết phải sếp hàng mua nếp và thịt heo về nấu bánh chưng thì đúng thời bao cấp phiên bản 2.0 cùng thời với công nghiệp 4.0
Không mua được xăng vì lười chứ có phải hết đâu mà mệt mỏi.

Gionam72

Xe lăn
Cai
Bắt hay không thôi cụ ạ, không đến mức "vô cùng khó " như cụ viết đâu!
Cái có bắt hay không chính là cái "vô cùng khó". Em ở VT. Tất cả các vụ bắt xăng dầu lậu,,dầu bẩn đều phải bộ vào bắt. Chứ CA, biên phòng trong này bị mua hết rồi.

bearbie

Xe điện
Thông tin Bộ tc nới room tín dụng ở đâu vậy cụ? Sao lại can thiệp sang ngân hàng à?
Xin lỗi bác, là nhnn, không phải bộ tc

Gionam72

Xe lăn
Bác chưa hiểu ý em ạ?
Tôi nhập về 100 khối, nếu bơm mỗi xe 50k bán hết sau 3 ngày. Nay bơm mỗi xe 150k bán hết sau 1 ngày. Cứ bơm mỗi xe 150k đi sau 1 ngày bán hết, gọi đầu mối cấp hàng giờ k có hàng bán nữa. Nhà nước k cấp hàng cho tôi bán. Doanh nghiệp đầu mối hết hàng. Thì sao lại đi phạt tôi?
Có phải tôi k bán đâu mà tôi bán hết và hiện giờ k còn hàng! Anh cấp hàng đi tôi sẽ lại bán.
Phạt thì giống như: chào anh, vì tôi có lỗi như này, nên tôi sẽ phạt ánh vì lỗi của tôi!
Không phải vậy đâu. Cây xăng của cụ bình thường bán được 100m³/ ngày. Nhưng cụ lấy của công ty 50m³ thôi. Còn 50m³ lấy ngoài ( chiết khấu cao hơn). Giờ hàng ngoài tèo rồi. Mà hợp đồng với hãng chỉ có 50m³ thôi. Nên chả thiếu. Muốn lấy 100m³ với hãng thì làm hợp đồng lại từ đầu. Để hãng biết nhưu cầu mà đặt đối tác nước ngoài, đặt ở nhà máy.

Anita Emi

Xe điện
Đây là mảng kinh doanh có điều kiện nên ko thể áp dụng suy nghĩ thông thường đâu. Theo em hiểu thì mảng kd có điều kiện này có lỗ cũng phải bán. Phải cân đối bù trừ với những thời điểm ăn ngập mồm. Ko đáp ứng đc sẽ bị rút giấy phép.
Kiểu như anh EVN biện luận ko kéo dây lên miền núi vùng biên vì kéo lên đấy tốn tiền dây bán đc ít mà hao hụt quá tội ấy. Hay 1 cửa hàng thuốc ko muốn nhập thuốc chữa bệnh hiếm gặp xyzabc gì đó vì cả năm có khi chả bán đc để nó hết hạn vậy. Kinh doanh có điều kiện nó rất khác.
Chả có cái điều kiện kinh doanh nào như giấc mơ hão huyền này cả :))

Cân đối bù trừ cái giề? Chỉ có công ty nhà nước thì các ông tự đưa ra chính sách, tự chấp nhận lỗ nếu muốn. Còn công ty tư nhân thì quên đi thôi.

Dacia90

Xe tăng
Có ai bắt mua xăng đâu? Thích mua thì đi mà xếp hàng. Thiếu xăng thì đi xe đạp.

hai.tranhr

Xe container
Không có chuyện gì cả cụ. Chủ yếu tập luyện người dân thói quen xếp hàng thôi :D
2019 xếp hàng mua khẩu trang.
2020 xếp hàng test covid
2021 xếp hàng tiêm VX
2022 xếp hàng mua xăng.
Khú khú