[Funland] Khi chúa tể cũng bị phanh thây!

Kuu

Xe lăn
Tuổi ae ta mới ngoài 40 mua làm dề. Mấy dại gia chung nhau mổ nấu để dùng thôi ah, e ké cẩm dc tí ti vs tráng nồi thoai. Sau bữa nhậu phê phê về G chạy mất dép:D, công nhận đồ xịn khiếp thật.
Bố em kể năm 1968-69 gì đó ông bác ruột ngay trên bố em cũng bắn được 1 con hổ ở mạn gần Uông bí (quê nội em). Ông bác này là dân quân được giao 1 khẩu k44, hàng ngày trèo lên đỉnh núi đá nếu phát hiện máy bay Mỹ thì bắn báo động. Năm đó có 1 con hổ trên rừng mò vào làng bắt lợn bò, ông bác cùng 1 người nữa rình mấy hôm thì thấy nó ở gần núi đá ban ngày, ông đi cùng sợ run không bắn được, ông bác em bắn 1 phát k44 trúng vào gần mắt nó, nó giãy rạp cả bụi cây 1 lúc mới chết.
Con hổ đc xẻ thịt cho họ hàng mỗi nhà vài cân thịt (hồi í em chưa đẻ :D), bộ da và xương của nó thì huyện thu lại đổi cho 1 con trâu.
Bố mẹ em kể là ở làng có 1 bà ốm liệt giường không đi lại được, nhà bà í xin được ít nước sxáo (nước luộc thịt) về nấu cháo cho bà í ăn mà bà í khỏi ốm và đi lại được.
Hồi đầu những năm 1970 thì rừng quanh khu vực Yên tử vẫn còn hổ, lợn rừng hươu nai thì nhiều lắm. Ai có nghe kể có người dân QN bắn được hổ thì người bắn đó chính là bác ruột em.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em biết có ông dùng cao hổ như cơm, đi đâu cũng hòa cho cao vào uống thế mà 60 chục vẫn thoái hóa đốt sống cổ bình thường
Chắc cao hổ ấy nấu từ con hổ biết sủa gâu gâu òi :)) :)) :))

Camontinhyeu

Xe điện
Có người còn ngâm nguyên bộ cốt hổ với rượu không biết có tác dụng bằng nấu cao ko các Cụ nhỉ.

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Em uống rượu ngâm cao hổ 1 lần rồi, ông bác bảo là cao hổ nhưng mua không đắt như bài viết kia nên em đoán hổ nuôi hoặc bị pha thêm xương khác. Thấy cũng bình thường, chỉ nóng hơn rượu bình thường 1 chút và lâu say hơn
Thằng ku em em cách đây 2 năm chung với 2 ông làm ăn cùng mua 1 con hổ hơn 1 tạ, đã xẻ thịt & phi lê, nói chuyện cả chuyển về đến HN là 2 tỷ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thằng ku em em cách đây 2 năm chung với 2 ông làm ăn cùng mua 1 con hổ hơn 1 tạ, đã xẻ thịt & phi lê, nói chuyện cả chuyển về đến HN là 2 tỷ.
Giá ấy chát quá! Bọn nó lùa được gà rồi.

Kuu

Xe lăn
Em nghĩ là bà kia đói quá đếch có gì ăn hoặc ăn thiếu chất nên ốm yếu đếch đi được :) khi có tí đạm vào thì cơ thể hồi phục chứ đếch phải khỏe do hổ :) bà ý cứ cháo gà hầm cho húp có khi còn khỏe nhanh hơn nước xuýt hổ =))
Cũng có thể có sự tình cờ hoặc mn nói quá lên chút, em viết lại nguyên văn những gì bố mẹ em kể lại thôi, bản thân em cũng ko tin nhưng cũng ko bác bỏ công dụng đc cho là kỳ diệu của hổ cốt :|

Phỗng new

Xe điện
:)cười lăn lộn thế cụ? Em chém gió ý mà. Cụ để ý làm gì. Chưa nghe hoặc chưa thấy chưa chắc đã là ko có.
Thôi dừng ở đây bác nhé, bác cứ coi như là mình chém gió thôi.
Từ bé đến giờ em mới được nghe đến HỔ NAM PHI từ cụ và bọn nhà báo 9 điểm 3 môn thôi ạ =)) =)) =))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
:)cười lăn lộn thế cụ? Em chém gió ý mà. Cụ để ý làm gì. Chưa nghe hoặc chưa thấy chưa chắc đã là ko có.
Thôi dừng ở đây bác nhé, bác cứ coi như là mình chém gió thôi.
Vâng, chúc mừng cụ vì đã được xơi hổ Nam Phi :))
Em cũng dừng thôi, không cười chết mất. =))

Matxech

Xe container
Em ngâm có 1 lạng xong rót ra chai dùng mỗi hôm chén :P lắc lên xong nó bám như này là sao ạ :)
Cao này của cụ có vẻ lọc ko kỹ hơi nhiều cặn
Bt nó có cặn khi uống mình lắc đều lên nhưng ko có cặn bám lên thành lọ ntn

Jamebonds

Xe container
Họ nuôi rồi giết, khác gì nuôi lợn đâu, ko ảnh hưởng gì tới thiên nhiên, mà đây lại là loại thuốc quý nên e nghĩ đáng lẽ ra nên nhân rộng để nhà nhà có cao hổ dùng:)).
Mỗi tội môi trường nuôi nhốt như kia thì chắc chất lượng cao cũng ko ra gì mấy

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hổ lắm khi cũng bị lợi dụng để trục lợi chứ chẳng oai phong như tên gọi " Chúa sơn lâm" đâu Ông Giáo ợ.
Chuyện rằng vài chục năm trước ở tỉnh nọ có ông làm nghề nung vôi mà giàu có, có ông nấu hèm bia cỏ cũng giàu có... vùng ấy lúc đó đất rộng người thưa các ông nhìn thèm lắm , thèm.lắm... bèn mua chui mỗi ông đàn hổ vài chục con về nuôi... khi chúng đã nhơn nhớn, sinh con đẻ cái hàng đàn thì mời cánh thợ viết đến viết bài tố cáo chính mình nuôi hổ bất hợp pháp.... rồi chi phí cho hổ mỗi ngày bằng ấy bằng nọ tốn lắm, nơi nuôi nhốt rất bguy hiểm không đạt yêu cầu an toàn... các cơ quan vào cuộc kiểm tra 2 ông gãi đầu dạ tại chúng em thương tụi hổ con bị bán nên mang về nuôi, chứ không kinh doanh gì, chúng em lại ít hiểu biết nên lỡ nuôi rồi hay là bây giờ các bác mang thả chúng về rừng :)) , bố ai dám thả hổ về rừng! Vậy hay là các bác tiêu hủy chúng đi :)), bố ai dám giết hổ loài vật trong sách đỏ thế giới? Vậy hay là các bác mang về mà nuôi =)) ! Bố ai nuôi nổi, sở thú SG có vài con mà còm lòi xương hông ra kia kìa! :))...
Bàn tới bàn lui 2 ông lại gãi đầu : Vậy các bác tạo điều kiện cho chúng eim nuôi tự túc để bảo tồn họ nhà hổ nhá, theo tiêu chuẩn quốc tế mỗi đứa cần vài ba ha đất, đàn hổ nhà em cần vài trăm ha...
Thế là được cấp mỗi ông vài trăm ha đất nuôi hổ
Nghe như Đại Nam ấy nhỉ :))

Có sao đâu

Xe buýt
Lều báo cứ dùng từ ngữ manh động quá lên, giất hổ là vi phạm pháp luật rồi ko bàn, nhưng giết con hổ cũng như giết con trâu bò chó lợn thôi, có j khác mà rùng mình. Cứ hay lạm dụng từ ngữ