Khi hết hơi lốp xe, các cụ có biết ?

vucanhtung

Xe tăng
Cụ chém vừa thôi nhé. Lốp trước thì dễ cảm nhận hơn chứ lốp sau mà xẹp, cụ đi 1 mình thì khó phát hiện, nhất là đường đông ồn ào thì cảm nhận âm thanh dội lên của lốp là khá khó. :)
Chém tí cho vui chớ cụ :)
Nhưng e thật, xe e lúc nào cũng trong tình trạng cân bằng độ và độ chụm hoàn hảo, thả tay ra mà nhao là e bực mình lắm :)

haivinh

Xe buýt
Cụ chém vừa thôi nhé. Lốp trước thì dễ cảm nhận hơn chứ lốp sau mà xẹp, cụ đi 1 mình thì khó phát hiện, nhất là đường đông ồn ào thì cảm nhận âm thanh dội lên của lốp là khá khó. :)
Xe non lốp cảm nhận đc ngay mà cụ,cảm giác xe nó không ổn định,vô lăng không còn cân bằng nữa.Cảm nhận của em là thế và lần nào có cảm giác đó là lần đó lốp xịt.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Không chém đâu cụ, đi lâu rồi phải có cảm giác chứ, em lên xe đi một đoạn nếu có gì bất thường em nhận ra ngay, cái này là thật.

gadi2banh

Xe điện
Nếu xe ngon dễ nhận chứ xe cỏ bản thân đi ồn, rung lắc rồi thì cảm nhận hơi bị khó.

Ho Cong

Xe buýt
Em thấy một số cụ "tài giỏi" quá, chắc toàn chạy xe mượn. Xe mà xịt bánh trước thì còn nhận ra được, chứ đi 1 mình, xịt bánh sau, đường tốt rất khó biết. Là tài xế chắc ai cũng bị đôi, ba lần. Em bị hỏng 1 quả lốp rồi nên phải làm ngay 1 bộ TPMS găn vào cho yên tâm toàn phần ah.

kokichi05

Xe đạp
bác này có chém k vậy. lốp non đi đã thấy khác rồi chứ đừng nói đến hết sạch hơi. het sahcj hơi mà đi như vậy thì vứt lốp đi là cái chắc

QuangDuong304

Xe buýt
Xe Em thì hơi non là Em cảm giác nghi nghi r. Và lần nào kiểm tra lại cũng chuẩn.

Thai bp

Xe tăng
như e chạy thì e cảm nhận được lốp sau hết hơi( lốp trước thì quá rõ rồi), theo e cach nhận biết hết hơi là: 1. xe đi thấy ỳ hơn; 2. xe đi sẽ bị sóc và vặn xe; 3.la.... mời các cụ cho ý kiến thêm a.

hoangdang2002

Xe tăng
em là lái mới cũng chưa cảm nhận đc ạ! Hôm qua em đi Bắc Ninh trên đường cứ thấy lái lệch về bên phụ nghĩ hay do đương xấu....Lúc về đến nhà thì ôi thôi một chú vít 2 phân đang hít lốp bên phụ ạ[-O<

ducphong7

Xe hơi
Bài học của em: hôm em ra bãi lấy xe, thì ôi thôi lốp trước bên lái xẹp lép, soi ra thì ăn ngay một cái van xe đạp to bự. Thế là lôi kích, lôi tay công ra chổng mông lên thay lốp. Phải công nhận là tay công theo xe lởm thật. Em vặn toát mồ hôi mà ko ra đc con ốc nào, mà cuối cùng lại toét hết 5 cái chụp ốc. Lấy xe máy phi ra HBT gọi thợ về thay, thì thợ nó bảo bận lắm, thôi em cho anh mượn cái bơm điện về bơm tạm lên một ít rồi đánh xe ra đây em thay cho. Đến lúc đó em mới nhớ ra là trong xe em có bơm. Vậy là phi như bay về cắm bơm vào, 10 phút sau là có thể bon bon ra cửa hàng nó để vá, khỏi phải thay lốp phụ. Em nghĩ, trừ phi bể lốp, còn thì xịt mấy thì xịt, cứ vác bơm ra là giải quyết đc hết.

leanhtho

Xe hơi
cụ phải kiểm tra xăm lốp rùi nhìn trước và sau khi lên xe cụ nhé

Pet_HUT

Xe container
Chém tí cho vui chớ cụ :)
Nhưng e thật, xe e lúc nào cũng trong tình trạng cân bằng độ và độ chụm hoàn hảo, thả tay ra mà nhao là e bực mình lắm :)
Xe non lốp cảm nhận đc ngay mà cụ,cảm giác xe nó không ổn định,vô lăng không còn cân bằng nữa.Cảm nhận của em là thế và lần nào có cảm giác đó là lần đó lốp xịt.
Không chém đâu cụ, đi lâu rồi phải có cảm giác chứ, em lên xe đi một đoạn nếu có gì bất thường em nhận ra ngay, cái này là thật.
Em chỉ cảm nhận được như vậy ở lốp trước, chỉ cần non hơi là biết ngay. Vấn đề là ở lốp sau, non hơi hay thậm chí hết hơi là khó biết. Hơn nữa, ngồi lên xe thì hầu hết các cụ bật radio hoặc nhạc nhẽo nên càng khó phát hiện. :D

AuDiVn

Xe tải
em đi bao h cũng đá nhẹ vào lốp thấy lúc nào cũng cứng cứng
cứ đi bảo dưỡng rồi bơm luôn 1 thể

peterlau8x

Xe hơi
theo em khi nào bác chủ thấy xe lắc mông tít mù cho đến khi xe k lết nổi nữa thì lúc đó mới có kinh nghiêm ợ ...;))

3convit

Xe điện
Lái chuyên nghiệp có khả năng vừa tán chuyện vừa cảm nhận con ngựa họ đang cưỡi. Họ chuyên nghiệp.
Ta thì biết = kiểm tra trước khi chạy xe. Nếu quan tâm đến thứ mình đang cưỡi thì cũng có thể phát hiện ra. Em chỉ ở mức biết lốp trước ko cân hơi nhờ cảm nhận lệch lái. Nhưng nếu lốp sau xẹp hết mà ko 'nhận thấy' thì cũng khá là...xoàn xĩnh. :D

dongfeng

Xe tải
Xin lỗi các cụ chứ
Nhiều cụ chém như đúng rồi, e ko phủ nhận nhiều cụ có cảm giác tốt, nhưng nhiều cụ đi đã tự phát hiện đc lốp hết hơi chưa mà phán kinh thật
E cầm lái cũng mới được 6 năm, nhưng quãng đường e đi cũng được gần 20 vạn
Chưa bao giờ em tự phát hiện đc hết hơi, 2 lần người đi đg chỉ, vài lần đỗ xe rồi lúc đi mới thấy.
E chạ giấu dốt ạ
Nên e mới quyết định làm cái Hud có cảm biến áp xuất lốp cho nó an toàn
Cụ này giống em này, cũng đi 6 năm rồi chả bao giờ tự phát hiện được, kể cả lốp trước. có thể gọi là lái xe vô cảm, hehe

3convit

Xe điện
Cụ này giống em này, cũng đi 6 năm rồi chả bao giờ tự phát hiện được, kể cả lốp trước. có thể gọi là lái xe vô cảm, hehe
Lốp sau mất áp suất thì chạy kém bốc hơn và tiếng lục cục cũng khác. Em chạy xe cỏ nên cảm nhận được.

397

Xe tải
Kiểu gì nó chả lắc và lạng,chắc cụ chủ toàn nghe nhạc sàn rồi.

bopbi

Xe hơi
Em chạy xe cũng được gần 3 năm rồi, lần đầu, xe hết hơi mà không biết, đi vá, thợ bảo lốp bị gẫy cái gì đó, em cũng chẳng để ý, chỉ biết là ko nên lắp lốp ấy chạy chính nữa. Rồi 2 lần nữa, xe bị hết hơi lúc nào em cũng ko biết, chạy xe chẳng thấy cảm giác gì cả (Lốp sau), chỉ phát hiện khi nhìn vào lốp xe thấy nó bẹp thôi. Các cụ có kinh nghiệm gì chỉ bảo với ạ, hay phải luyện thói quen, mỗi lần leo lên xe là kiểm tra 4 bánh????
Khi lái thấy vô lăng nặng hơn mọi khi, xe hơi lắc nên kiểm tra lốp có đủ áp suất ko.

Moi.lai.xe

Xe tải
Cụ chủ vui tính ghê, đi xe lốp non mà ko cảm nhận được ah?
E thì có cảm nhận đc và thêm thói quen cứ chuẩn bị đi là ngó 1 lượt 4 bánh, nhờ thói quen này hôm trước phát hiện 1 lốp xịt hẳn, may lúc ấy trong bãi nên nhờ lắp bánh phụ đi làm rồi trưa đi vá lốp.